สำรวจสมาชิกชาวลาดพร้าว หรอ ใกล้เคียง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
trozster
สมาชิก
สมาชิก

Re: สำรวจสมาชิกชาวลาดพร้าว หรอ ใกล้เคียง

โพสต์ โดย trozster »

แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ มือใหม่ รถพับมือสองครับ หาเส้นทางอยู่ แต่กว่าจะกลับถึงที่พักก็ 3-4 ทุ่ม น่ะครับ มืดมากแล้ว ทำงานประตูน้ำ แหล่งรถติด มีที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ
เลิกงานกะไปปั่นเพลินๆ รอบเล็กในสวนลุม เก็บ level ไปก่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
hs8sab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: T.095-371-7942
team: Love ride bike
Bike: ARAYA MUDDY FOX
ติดต่อ:

Re: สำรวจสมาชิกชาวลาดพร้าว หรอ ใกล้เคียง

โพสต์ โดย hs8sab »

trozster เขียน:แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ มือใหม่ รถพับมือสองครับ หาเส้นทางอยู่ แต่กว่าจะกลับถึงที่พักก็ 3-4 ทุ่ม น่ะครับ มืดมากแล้ว ทำงานประตูน้ำ แหล่งรถติด มีที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ
เลิกงานกะไปปั่นเพลินๆ รอบเล็กในสวนลุม เก็บ level ไปก่อน
ไปขอเข้ากลุ่มในFBเลยครับเพื่อนๆๆอยู่เยอะ แล้วมีทริปอยู่เรื่อยๆครับ
bigrukki
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.7
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว และ พระราม 9

โพสต์ โดย bigrukki »

ผมอยู่ ลาดพร้าว 18 ครับ ปกติ จะยกจักรยานขึ้นรถไปรวมกับเพื่อนแถวซอยศูนย์วิจัย ใกล้ๆ RCAครับ เพราะบ้านเพื่อนอยู่ที่นั้น สมาชิกรวมผมแล้วแค่ 3 คนเองครับ วัน ศ.-อาทิตย์. เวลาประมาณ 19.00น.-22.30น.ครับ ปั่นไปแค่
1.Rca-ลานพระบรมรูปฯ-ราชดำเนิน-เยาวราช
2.Rca-ไปทานของหวาน สุขมวิท 38
3.Rca-ตลาดรถไฟหลังซีคอน
แต่พอถึงวัน จัน-พฤ ก็ไม่ได้ปั่น เพราะ เพื่อนแต่ละคนก็ ไม่ว่างละ แต่ผมก็ ว่างอยู่

ช่วง 9.00น.-14.00น. ของวันธรรมดาผมก็ว่าง อยากปั่น แต่ไม่มีเพื่อนครับ
chartche
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 903, Solar Mini Pro R, EZ2Go Folding Bike

Re: สำรวจสมาชิกชาวลาดพร้าว

โพสต์ โดย chartche »

bank_mozart เขียน:ลาดพร้าว 71 ครับ ชวนกันได้ครับ แอดเฟสมาเรยครับ bank_mozart ครับ
ผมก็อยู่ลาดพร้าว 71 เหมือนกันครับ ออกปั่นดึกๆหน่อย ปั่นไปทำงานแถวพัฒนาการ อาทิตย์ละครั้ง/สองครั้ง
Boychi
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว

โพสต์ โดย Boychi »

พึ่งเริ่มปั่นครับ อยู่ 128/4 ปั่นไปทำงานทาวอินทาวน์

ยังไม่แน่ใจออกถนนไปเลยปลอดภัยมั้ยครับ
เคยลองออกทั้งทางราม และลาดพร้าวแล้ว ตอนกลางคืนก็พอไหว
แต่ช่วงเลิกงานนี่เสี่ยงรถเฉี่ยวมาก ไม่แน่ใจไปทางไหนดี

เส้นทางลัดในซอกซอยก็มืดเกิน เจอไซโคให้ระวังพวกดักตีหัวเลยไม่ค่อยกล้าเข้า
แต่ทางหลักติดตรงถ้ายังไม่ดึก คงเจอรถเมล์จอดเข้าป้ายบ่อย ไม่รุจะขี่ผ่านยังไงดี
patcharad
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0956284212
Bike: Fixed Gear & Single Speed

โพสต์ โดย patcharad »

เล่นฟิกเีกียร์ ไม่ได้เล่นท่า/โชว์ วิ่งทางเรียบ ไปเรื่อยๆเพื่อสุขภาพ หาเพื่อนร่วมปั่นคับ เกษตรนวมินทร์ เลียบด่วน ประมาณนี้ที่ผมปั่นอยู่ตลอด เหงาๆครับ ถ้ามีเพื่อนร่วมปั่นก็ดีไปไกลกว่านี้ก็เยี่ยมครับ

http://www.facebook.com/cake.bychef
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

ชาวลาดพร้าวหายไปไหนหมด ผมอยู่ลาดพร้าว 101 ออกโพธิ์แก้วไป chocolate vill.ออกปั่นตามอารมณ์และอากาศ ครับ
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0868881198
team: ท่าบ่อ(หนองคาย), Love Ride Bike(กทม.)
Bike: สองล้อ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pickcom »

เดี๋ยวนีในกลุ่ม ส่วนใหญ่ติดต่อกันทาง facebook นะครับ ชื่อกลุ่ม Love Ride Bike
Neokonin
สมาชิก
สมาชิก
team: บางนาทีม
Bike: Trek 1.2 Disc 2012

โพสต์ โดย Neokonin »

ผมสมาชิกใหม่ขอเข้ากลุ่ม Love ride bike ด้วยคนนะครับ
ผมอยู่ลาดพร้าว 96 แต่ก่อนอยู่บางนาเป็นแก๊งบางนา เลยอยากหาเพื่อนปั่นแถวลาดพร้าวด้วยคนครับ
พึ่งย้ายมาอยู่ได้เดือนนึง เลยไม่กล้าไปปั่นแถวนี้ครับ แต่ปกติผมก็ไปปั่นกับเพื่อนอีกคน ไปปั่นกันที่เรียบทางด่วนพัฒนาการครับ ส่วนมากจะเป็นเช้าวันอาทิตย์
แต่ถ้าได้แก๊งปั่นตอนค่ำก็ดีนะครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Facebook ผมครับ
https://www.facebook.com/AkeCG
ท่องโลกกว้างอย่างช้าๆ แล้วคุณจะมองเห็นในสิ่งที่คุณไม่คิดว่าจะได้เห็น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”