ถามเรื่องที่ไปปั่นกันที่สนามบินสุวรรณภูมิ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Torres
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ฺBianchi Oltre
ติดต่อ:

ถามเรื่องที่ไปปั่นกันที่สนามบินสุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Torres »

ที่บอกว่าไปปั่นที่สนามบินสุวรรณภูมิ นี่ไปปั่นกันตรงไหนเหรอครับ ขอรายละเอียดหน่อย ต้องจอดรถที่ไหน และปั่นกี่โมงถึงกี่โมงครับ เผื่อเสาร์ อาทิตย์ จะไปปั่นบ้่างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Mailzaza2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: play bike
Bike: trek madone 5.2 - giant tcr advance-xds29er

Re: ถามเรื่องที่ไปปั่นกันที่สนามบินสุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Mailzaza2 »

Torres เขียน:ที่บอกว่าไปปั่นที่สนามบินสุวรรณภูมิ นี่ไปปั่นกันตรงไหนเหรอครับ ขอรายละเอียดหน่อย ต้องจอดรถที่ไหน และปั่นกี่โมงถึงกี่โมงครับ เผื่อเสาร์ อาทิตย์ จะไปปั่นบ้่างครับ
ปั่นตรงถนนข้างๆเลยครับ จอดรถไว้ที่ลานจดระยะยาว ถ้ามาจากบากนาตราดก็ตรงมาเรื่อยๆเลยครับ แล้วประมาณ10กว่ากิโลก็จะเห็นลานจอดครับจะอยู่ซ้ายมือถ้ามาจากบางนาตราด ปั่นก้เริ่มตั้งแต่ประมาณ6.30ถึงประมาณ10-11โมงแล้วแต่ว่าเราจะปั่นกี่รอบครับรอบนึงไปกลับประมาณ14กิโลครับ ไปถึงก็ขอเค้าปั่นด้วยเลยครับ
รถเหล็กจะเบาให้ดู
Bassie
สมาชิก
สมาชิก
team: PTT Group Bike Club
Bike: Cannondale; Bianchi Impulso, Cervelo S3

Re: ถามเรื่องที่ไปปั่นกันที่สนามบินสุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Bassie »

เรียกว่าถนนเลียบ Runway ครับ ไปกลับก็ 14 กม. แบบที่ท่านข้างบนว่าไว้

เมื่อวานผมเพิ่งไปปั่นมา แต่ผมจอดที่ปั๊ม ปตท. เพราะจะได้เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ล้างตา

แต่ปั๊มนี้ไม่มี 7-11 นะครับ ต้องพกเสบียงไปเอง

เมื่อวานเจอลมต้าน แรงหมด เฮือกกกกก
มัวแต่หมก มัวแต่ดูด ก็เป็นได้แค่คนข้างหลัง ไม่มีวันขึ้นไปนำใครได้หรอก AV จอมปลอมของสายหมก
Torres
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แล้วถ้าไปจากทางพระราม9 มอเตอร์เวย์ล่ะครับ ต้องไปยังไงครับ
Mailzaza2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek madone 5.2 - giant tcr advance-xds29er

Bassie เขียน:เรียกว่าถนนเลียบ Runway ครับ ไปกลับก็ 14 กม. แบบที่ท่านข้างบนว่าไว้

เมื่อวานผมเพิ่งไปปั่นมา แต่ผมจอดที่ปั๊ม ปตท. เพราะจะได้เข้าห้องน้ำ ล้างหน้า ล้างตา

แต่ปั๊มนี้ไม่มี 7-11 นะครับ ต้องพกเสบียงไปเอง

เมื่อวานเจอลมต้าน แรงหมด เฮือกกกกก
ใช่ครับเมื่อวานขากลับลงแรงมาก แตาขสไปนี่ยืน40สบายเลยครับ :D :D
mentos
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mentos »

เย็นๆวันธรรมดามีปั่นกันบ้างไหมครับ
Mailzaza2
ขาประจำ
ขาประจำ

มีวันอังคาร กับ พฤหัสบดีครับ
Bassie
สมาชิก
สมาชิก
team: PTT Group Bike Club
Bike: Cannondale; Bianchi Impulso, Cervelo S3

โพสต์ โดย Bassie »

Torres เขียน:แล้วถ้าไปจากทางพระราม9 มอเตอร์เวย์ล่ะครับ ต้องไปยังไงครับ
เหมือนทางไปสนามบินนะครับ แต่ว่าก่อนทางออกใหญ่ ๆ ที่เข้าสนามบิน จะมีทางเบี่ยงที่เขียนว่าไปร่มเกล้าซ้ายมือ

ให้เบี่ยงซ้ายแล้วมองดูจะมีสะพานขึ้นแล้วโค้งไปทางขวา ตรงตามทางไปเรื่อย ๆ ลงสะพานมาจะเจอไฟแดงคลังสินค้า

ตรงไปอีกผ่าน OPC การบินไทย (ด้านขวา) ตรงไปอีกจนเจอไฟแดง เลี้ยวขวาไฟแดงเจอปั๊ม ปตท. ซ้ายมือก็จอดได้เลยครับ
มัวแต่หมก มัวแต่ดูด ก็เป็นได้แค่คนข้างหลัง ไม่มีวันขึ้นไปนำใครได้หรอก AV จอมปลอมของสายหมก
Torres
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Bassie เขียน:
Torres เขียน:แล้วถ้าไปจากทางพระราม9 มอเตอร์เวย์ล่ะครับ ต้องไปยังไงครับ
เหมือนทางไปสนามบินนะครับ แต่ว่าก่อนทางออกใหญ่ ๆ ที่เข้าสนามบิน จะมีทางเบี่ยงที่เขียนว่าไปร่มเกล้าซ้ายมือ

ให้เบี่ยงซ้ายแล้วมองดูจะมีสะพานขึ้นแล้วโค้งไปทางขวา ตรงตามทางไปเรื่อย ๆ ลงสะพานมาจะเจอไฟแดงคลังสินค้า

ตรงไปอีกผ่าน OPC การบินไทย (ด้านขวา) ตรงไปอีกจนเจอไฟแดง เลี้ยวขวาไฟแดงเจอปั๊ม ปตท. ซ้ายมือก็จอดได้เลยครับ

ขอบคุณมากนะครับ
450Der
ขาประจำ
ขาประจำ
team: No team
Bike: Surly Cross-check, Wheeler Titan 10, Dahon P18, Scott Aspen
ตำแหน่ง: Thung Kru
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 450Der »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=563311

อ่านเจอ เลยมาแปะฝากให้ดู
ไม่เคยไปเหมือนกัน แต่น่่าสนใจ
Always Fineday
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phanu phongdee »

:D ผมปั่นไม่เป็นเวลา เช้า สาย บ่าย เย็นแล้วแต่ว่าว่างตอนไหน.
..แต่เห็นพวกเสือเค้าเอารถไปจอดกันที่ลานจอดรถน๊ะครับ..พอดีผมปั่นจากบ้าน..
..แนะนำเตรียมเรื่องน้ำดื่มมาเยอะๆเพราะไม่มีร้านค้า. :D
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
juy8086
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895068086
team: เสือกินฝุ่น
Bike: merrida schwinn

โพสต์ โดย juy8086 »

ช่วงน่าฝนไม่ได้ไปปั่นเลย..รอให้หมดฝนก่อนจะได้ไปร่วมปั่นกับเพื่อนๆๆพี่ๆๆทั้งหลาย... :mrgreen:
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

เพิ่งไปมาครั้งแรก... สนุกมาก บรรยากาศดี.. :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”