อยู่ม.ศิลปากรเพชรครับหาที่ปั่นจักรยานออกทริป

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
moogfmiggo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Visp 999 Road Bike,FixedGear Fix5
ติดต่อ:

อยู่ม.ศิลปากรเพชรครับหาที่ปั่นจักรยานออกทริป

โพสต์ โดย moogfmiggo »

อยากได้แบบทริปวันเดียวจบหรือค้าง1คืนพออะครับ มีที่ไหนแนะนำบ้าง

ที่ผมเล็งเอาไว้คือ น้ำตกป่าละอู62กิโล แต่มันขึ้นเขาในกลุ่มที่จะไปมีฟิกเกียร์ด้วยไม่รู้จะรอดไหม

ส่วนอีกที่คือ เขาสามร้อยยอดอันนี้60กิโล ดูในgoogle map มันไปถึงแค่ตีนเขาเองถ้าไปถึงที่ท่องเที่ยวนี่+อีกกี่กิโลครับแล้วจักรยานขึ้นได้ไหมมีที่พักไหมครับ

หรือถ้าใครมีที่ไหนแนะนำก็ช่วยกรุณาแบ่งปันด้วยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
oldhippie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: นั่งทางในเอาครับ
team: โดดเดี่ยว
Bike: เมื่อยละเด้อ

Re: อยู่ม.ศิลปากรเพชรครับหาที่ปั่นจักรยานออกทริป

โพสต์ โดย oldhippie »

ป่าละอู เคยเห็นมีข่าวเรื่องช้างออกมาไล่ด้วยนะครับ เมื่อเร็วๆ นี้เอง
ผมว่าจาก มศก. ปั่นทางเลี่ยงเมืองไปปราณบุรี-ปากน้ำปราณ-เขากระโหลก-หาดสามร้อยยอด นอนบังกาโลแถวหาดสามร้อยยอด รุ่งเช้าปั่นกลับเส้นปราณบุรี-หัวหิน แวะเที่ยววนอุทยานปราณบุรี จากหัวหินก็ปั่นทางไปป่าละอูเข้าทางเลี่ยงเมือง กลับ ม.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”