อยู่เคหะรามคำแหง สุขาภิบาล3จะไปปั่นที่ช็อคโกแลตวิลควรจะใช้เส้นทางไหนดีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
blacklids
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08006916ยี่สิบแปด
team: Perfect Park Suwannabhumi & Weekend Bike Club
Bike: อ้ายแดง=หมอบSpe รถแรงแซงหน้าเส้น อีเขียว=โครโมScott กาเมล่าบ้าพลัง
ตำแหน่ง: มัสยิดอั๊ตตั๊กวา มีนบุรี
ติดต่อ:

อยู่เคหะรามคำแหง สุขาภิบาล3จะไปปั่นที่ช็อคโกแลตวิลควรจะใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย blacklids »

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีว่าช่วงนี้ใกล้จะถือศีลอดแล้ว เลยอยากจะไปซ้อมปั่นครับ
ถ้าให้ซ้อมตอนกลางวันเกรงว่าจะไม่มีแรงปั่นครับ อีกอย่างถ้าไม่ปั่นเลยก็กลัวจะกลับมาปั่น
ได้ไม่เหมือนเดิมครับ รบกวนช่วยบอกทางทีนะครับ ขอบคุณครับ :D
KobeeIsamaN
สมาชิก
สมาชิก
team: หางฟิล์มไบค์
Bike: Oltre XR2
ติดต่อ:

Re: อยู่เคหะรามคำแหง สุขาภิบาล3จะไปปั่นที่ช็อคโกแลตวิลควรจะใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย KobeeIsamaN »

เลี้ยวขวาตรงสามแยกข้ามสะพานเข้าเสรีไท ผ่านหน้าสวนสยาม ลอดใต้ทางด่วน เลยไปกลับรถหน้านวธานี เข้าเลียบด่วนไปทางรามอินทรา แป๊บเดียวก็ถึงเส้นช๊อควิลแล้วครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chok2508
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sunday Bikes
Bike: Road Bikes

Re: อยู่เคหะรามคำแหง สุขาภิบาล3จะไปปั่นที่ช็อคโกแลตวิลควรจะใช้เส้นทางไหนดีครับ

โพสต์ โดย chok2508 »

ผมก็เคหะรามฯ ครับ
ไปเสรีไทยตัดเข้าเขตคันนายาว ลอดใต้สะพานก็ถึง
kla2000
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-1313-0250
Bike: Trek 1.1 + Giant TCR 1 2013 + Nich L2RS
ตำแหน่ง: มีนบุรี กทม.

โพสต์ โดย kla2000 »

วิ่งเสรีไท ผ่านหน้ามนตรีทรานสปอร์ต แล้วพอถึงไฟแดงตรง Panasonic ก็เลี้ยวซ้ายไปหยุดรอ ไปพร้อมกับรถที่มาจากมอเตอร์เวย์อะครับ ผมไปทางนี้ประจำ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”