แนะนำเส้นทางดีๆร่มรื่น อ.มวกเหล็กจ้า น้ำตกเจ็ดสาวน้อย พร้อมที่พักบรรยากาศดีๆครับผม

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
tano
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon obi wan , surly cross check

Re: แนะนำเส้นทางดีๆร่มรื่น อ.มวกเหล็กจ้า น้ำตกเจ็ดสาวน้อย พร้อมที่พักบรรยากาศดีๆครับผม

โพสต์ โดย tano »

ถึงสี่แยกเลี้ยวซ้ายกลับเข้ามวกเหล็กแป๊ปเดียวก็ถึงที่พักเครับ ที่จอดรถกว้างขวาง เช้าๆอากาศดีมากครับ ไปเที่ยวแถวนั้นต่อก็สะดวกดีครับ
ไฟล์แนบ
ที่จอดรถกว้างขวางครับ
ที่จอดรถกว้างขวางครับ
17.jpg (106.7 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
มีร้านอาหารตรงที่พักครับ สบายเลย
มีร้านอาหารตรงที่พักครับ สบายเลย
23.jpg (101.09 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
หน้าล๊อบบี้ครับ
หน้าล๊อบบี้ครับ
20.jpg (41.17 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
ถึงหน้าที่พักแล้วครับ
ถึงหน้าที่พักแล้วครับ
IhRIbrYNdQ4WzQ16dgj-UQs5-FuYo-1LpxoyiiWN40Q.jpg (92.11 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
tano
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon obi wan , surly cross check

Re: แนะนำเส้นทางดีๆร่มรื่น อ.มวกเหล็กจ้า น้ำตกเจ็ดสาวน้อย พร้อมที่พักบรรยากาศดีๆครับผม

สรุปทริปรอบเมื่อเช้าครับ
ไฟล์แนบ
ใช้เวลาไป 1.32 นาที
ใช้เวลาไป 1.32 นาที
18.jpg (59.15 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
ระยะทางเกือบๆ 30 กิโล ครับผม
ระยะทางเกือบๆ 30 กิโล ครับผม
19.jpg (59.53 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
ป้ายหน้ารีสอร์ทครับ โอกาสหน้าจะไปเยือนเส้นทางที่พี่เจ้าของเเนะนำครับ แกว่าสวยธรรมชาติมากครับ และเป็นทางเขามีเนินให้เล่นด้วย มีโอกาสไปจะมารีวิวให้พี่น้องชมกันนะครับผม
ป้ายหน้ารีสอร์ทครับ โอกาสหน้าจะไปเยือนเส้นทางที่พี่เจ้าของเเนะนำครับ แกว่าสวยธรรมชาติมากครับ และเป็นทางเขามีเนินให้เล่นด้วย มีโอกาสไปจะมารีวิวให้พี่น้องชมกันนะครับผม
24.jpg (70.94 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
tano
สมาชิก
สมาชิก

แถมรูปในห้องอีกรูปแล้วกันครับ ผมทำรกหน่อยนะครับ :lol:
ไฟล์แนบ
มีอินเตอร์เน๊ตให้เล่นฟรีด้วยนะครับ รวมถึงกาแฟและขนมปังตอนเช้าด้วยคร๊าฟฟฟ
มีอินเตอร์เน๊ตให้เล่นฟรีด้วยนะครับ รวมถึงกาแฟและขนมปังตอนเช้าด้วยคร๊าฟฟฟ
21.jpg (50.17 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
tano
สมาชิก
สมาชิก

เดี๋ยวว่างๆจะพาผบ.ทบ ที่บ้านไปปั่น อาทิตย์ที่แล้วพาไปเส้นชายทะเลบางขุนเทียน ชอบใจใหญ่ ..จากวันแรกไม่ยอมให้ซื้อจักรยาน อ้อนจนได้รถพับดาฮอนมาปั่น จนถึงรถคันที่เห็น(งอกจนได้ อ้อนสุดใจ) ทำให้รถพับจอดมากกว่าปั่น...จนคุณท่านน้ำหนักขึ้น ผมเลยจับมาปั่นจักยานพับซะเลย ปั่นไปปั่นไปติดใจ บอกให้หาที่ปั่นดีๆให้ด้วยนะจะได้ไปด้วย(ไม่รู้อยากไปปั่นหรืออยากไปกินของตามทาง) แต่ก็ดีครับจากที่ไม่เคยคิดจะปั่นเลย ได้ออกมาปั่นด้วยกันก็มีความสุขดีครับ และที่สำคัญถามว่าจะไปซื้อของจักรยานก็ไปด้วยง่ายขึ้นเยอะครับ :lol: :lol: เดี๋ยวันนี้ฟ้าสวยผบ.สั่งว่าให้พาไปปั่นม.เกษตรกำแพงแสนครับ โชคดีกันนะครับ สนุกกับการปั่นจ้าาาา :mrgreen:
ไฟล์แนบ
นี่ครับผบ.ทบ ที่บ้าน สุขฝุดๆกลับมาบ้านบ่นเมื่อยขา แต่จะไปใหม่ครับ
นี่ครับผบ.ทบ ที่บ้าน สุขฝุดๆกลับมาบ้านบ่นเมื่อยขา แต่จะไปใหม่ครับ
971398_668612603167406_670908925_n.jpg (81.36 KiB) เข้าดูแล้ว 260 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ทางสวยน่าปั่นมาก..ไว้แวะไปครับ :)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
รูปประจำตัวสมาชิก
somchit_prom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890597052
team: ไทรโยค
Bike: เสือภูเขา
ตำแหน่ง: ร.ร.บ้านวังใหญ่ ม.2 ต.ท่าเสา อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี

โพสต์ โดย somchit_prom »

น่าชื่นชมเป็นอย่างยิ่ง....จะติดตามเส้นทางใหม่ในตอนต่อไป :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”