ช่วยแนะนำเส้นทางจาก พระราม3 - มหาชัย ด้วยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ohmmmho
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +6618838455
team: Active Cycling Team, Don Muang Cycling Club
Bike: Storck Aerfast, Trek 1.1
ตำแหน่ง: Don Muang,Bangkok

ช่วยแนะนำเส้นทางจาก พระราม3 - มหาชัย ด้วยครับ

โพสต์ โดย ohmmmho »

จากพระราม3 ช่วง แยกโรงเบียร์ อยากปั่นไปมหาชัยครับ
Sabotensuke
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 3900 # 2013

Re: ช่วยแนะนำเส้นทางจาก พระราม3 - มหาชัย ด้วยครับ

โพสต์ โดย Sabotensuke »

ถ้าเป็นผม จะไปทางสะพานกรุงเทพ เลี้ยวเข้าดาวคะนอง แล้วไปออกพระรามสอง ครับผม

*แต่รถค่อนข้างเยอะ ไม่ควรไปเดี่ยว
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: ช่วยแนะนำเส้นทางจาก พระราม3 - มหาชัย ด้วยครับ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวันอาทิตย์ ตาม คห.1 ข้ามสะพานกรุงเทพ แต่ให้เลี้ยวไปทางราษฎร์บูรณะ เลี้ยวขวาตรงสามแยกก่อนถึงวัดบางประกอก
ออกมาทางสุขสวัสดิ์ 13 ปั่นย้อนขึ้นไปที่แยกไฟแดงหัวถนนพระราม2 พอถึงต่างระดับถนนกาญจนาฯ เพื่อความปลอดภัยหากมาคนเดียว
แนะนำให้ปั่นชิดซ้ายผ่านด่านทางด่วนไปกลับรถใต้ทางด่วน ออกมาพระราม2 ปั่นตรงมาถึง กม.20 ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเอกชัยตรงเข้าตลาด
มหาชัย(ถนนเอกชัยทำใหม่แล้วกว้างปั่นสบาย) แต่ถ้าช่วงนี้ไม่แน่ใจว่าจากช่วงแสมดำไปทำทางเสร็จหรือยังลองเช็คดูก่อนถ้ายังไม่เสร็จไม่
น่าไปเส้นนี้

ส่วนอีกทางที่จะแนะนำและเพิ่งใช้มาเมื่อวันอาทิตย์คือ ปั่นจากพระราม3 มาตามถนนนราธิวาสฯ-สาทรใต้เลี้ยวขวาข้ามสะพานสาทร ใช้ราชพฤกษ์
จนมาถึงทางลงที่จะแยกไปกัลป์พฤกษ์ เวลาลงสะพานให้ชิดซ้ายไว้(อย่าตัดไปตามที่ป้ายบอกทาง) พอถึงสะพานต่างระดับที่จะไปราชพฤกษ์ ให้อ้อม
ไปข้างๆสะพานก็จะไปบรรจบเส้นกัลป์พฤกษ์ ตรงไปผ่านแยกกำนันแม้น ตรงไปแยกบางบอนเลี้ยวซ้ายไปจนถึงแยกเอกชัย เลี้ยวขวาตรงไปอย่างเดียว
ก็จะไปบรรจบกับเส้นพระราม2 (มหาชัยเมืองใหม่) ตรงไปอีก 6-7 กม.ถึงตลาดมหาชัย เส้นนี้ผมวัดจากสะพานสาทรไปถึงวัดโกรกกราก 38 กม.
รูปประจำตัวสมาชิก
Suan106
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818193955
team: สหวิริยา
Bike: Jamis , Trek

โพสต์ โดย Suan106 »

แนะนำอีกเส้นทางครับ ปั่นถึงพระราม 2 แล้วเลี้ยวเข้าบางขุนเทียนชายทะเล วิ่งตรงจนสุดแล้วเลี้ยวขวา ปั่นไปเรื่อยๆจะไปถึงมหาชัยครับ
อ้อมและไกลหน่อย แต่เป็นเส้นทางนักปั่นฝั่งธนครับ
OSK 106
TC-unity
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8893368
team: กลุ่ม เพื่อนถีบ ( FRC : Friendship riding club )
Bike: Araya federal-T & Bridgestone roadman & Giant HL7000

โพสต์ โดย TC-unity »

Suan106 เขียน:แนะนำอีกเส้นทางครับ ปั่นถึงพระราม 2 แล้วเลี้ยวเข้าบางขุนเทียนชายทะเล วิ่งตรงจนสุดแล้วเลี้ยวขวา ปั่นไปเรื่อยๆจะไปถึงมหาชัยครับ
อ้อมและไกลหน่อย แต่เป็นเส้นทางนักปั่นฝั่งธนครับ
เส้นนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดนะครับถ้าไม่เร่งรีบ :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”