เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Deva
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Mosso

Re: เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

โพสต์ โดย Deva »

ไม่รู้ว่าเรื่องเดียวกันหรือเปล่า

"ขอเตือนท่านสมาชิกทุกท่านนะครับ ให้ระวังพวกเด็กแว้นไว้ให้ดี ๆ นะครับ พอดีเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา พวกผมไปปั่นจักรยานกันที่เขื่อนไม้ไผ่ ชายทะเลบางขุนเทียน พอดีแวะพักที่ 7/11 ตรงหน้าตำหนักกรมหลวงชุมพร แล้วเจอตำรวจท่านนึงเค้าเดินมาเตือนพวกผมเรื่องเด็กแว้นแถวนั้น มันปล้นจักรยานไปแล้ว 3 คัน 3 รายแล้วครับ โดยเอาปืนจี้เลยครับ ...มันจะเลือกเอาจักรยานแพง ๆ ด้วยนะครับ ตำรวจเค้าบอกว่าให้พวกเราปั่นกันเป็นกลุ่มไว้ อย่าพยายามแตกแถว สงสัยต่อไปนักปั่นจักรยานก็คงต้องพกปืนเอาไว้เหมือนกันแล้วมั้งครับ ถ้าสังคมไทยยังมีพวกขยะสังคมเหล่านี้อยู่ แล้วผู้ใหญ่ของประเทศเราก็จัดการอะไรพวกนี้ไม่ได้ พวกเราก็คงต้องดูแลตัวเองกันต่อไปครับ ด้วยความเป็นห่วงจากท่านประธานและทีมงานครับ"

ผมเอามาจากเฟซบุ๊คครับ
ยศและลาภ หาบไป ไม่ได้แน่
มีเพียงแต่ ต้นทุน บุญกุศล
ทรัพย์สมบัติ ทิ้งไว้ ให้ปวงชน
แม้ร่างตน เขาก็เอา ไปเผาไฟ
เมื่อเจ้ามา มีอะไร มาด้วยเจ้า
เจ้าจะเอา แต่สุข สนุกไฉน
เจ้ามามือเปล่า เจ้าจะ เอาอะไร
เจ้าก็ไป มือเปล่า เหมือนเจ้ามา

สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี
somchaitu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB - ROAD BIKE
ติดต่อ:

Re: เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

โพสต์ โดย somchaitu »

"เอาปืนจี้ แล้วขนจักรยานขึ้นรถกะบะไป"
อ่านคร่าวๆ เป็นไปได้ที่มันจี้เที่ยวนี้ไม่ใช่ปั่นเดี่ยว อาจจะ 2-3 คน
มันก็จี้เอารถไปได้ โจรมันมีปืน และโจรหลายคน

http://www.iamboon.bloggang.com
Do You Hear The People Sing....
jame bangna
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0886369010
team: นักปั่นอิสระ ไร้สังกัด
Bike: อยากไปไหนก็ไป กับทริปที่ใช่ กับกลุ่มที่ใช่
ตำแหน่ง: กรมสรรพาวุธ ท.ร บางนา

โพสต์ โดย jame bangna »

ต่อไปนี้ผมออกไปปั่น สงสัยจะต้องติดปืนไปด้วยแน่ๆๆเลยครับ
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย noom64 »

บางขุนเทียน-ชายทะเล ผมไปประจำเลยครับ ส่วนมากไปคนเดียว ออกเย็น กลับประมาณ 2 ทุ่ม

ไปมา เป็นสิบครั้ง เพิ่งทราบนี่แหล่ะครับว่ามีปล้นจักรยาน คราวหน้าต้องหาเพื่อนไปแล้ว

ยกเลิกบินเดี่ยว
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
gym
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814056530

โพสต์ โดย gym »

ปั่นช่วงเช้าประจำครับเสาร์ อาทิตย์คนเยอะ
ตอนค่ำช่วงที่หมดทางจักรยานไปแล้วรู้สึกเปลี่ยวนะครับ
lengman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: หมอบสับถัง, STRiDA

โพสต์ โดย lengman »

เมื่อวานตี 2 ผมเกือบโดนเด็กแว้นกว่า 10 คน ดักรอคาดว่าจะปล้นรถ บริเวณข้างมืดใต้บริเวณ BTS ทองหล่อ โชคดีหยุดปั่นและโบกขึ้น taxi ใจดีท่านนึงทัน อยากจะเตือนเผื่อคนที่ชอบปั่นคนเดียวกลางคืน แม้แต่ในเมืองก็ระวังนะครับ :twisted:
" FEED YOUR NEED NOT YOUR GREED "
จากประสบการณ์ที่ผ่านมาสอนว่าโลกนี้ไม่มีคำว่า"ที่สุด"จริงๆหรอก อย่าพยายามเลย

"ปรับความคิด เลิกกินเนื้อสัตว์เถิดหนา"

joeyrc008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: » 0894807671 «
team: » ซุ้มหมอบสับถังคนจน «
Bike: » UNIVEGA «
ตำแหน่ง: หนองแขม/กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joeyrc008 »

ขอบคุณที่เตือนครับ
▇▇▇▇▇▇▇▇▇ ♣ซุ้มหมอบสับถัง♣ ▇▇▇▇▇▇▇▇▇
Tua Tua
สมาชิก
สมาชิก
team: O2MAX Triathlon Team
Bike: Specialized Transition TT

โพสต์ โดย Tua Tua »

ผมเคยจอดรถที่วัดประทีป เพื่อไปวิ่งบางขุนเทียน ฮาฟมาราธอน เมื่อต้นปี กลับมาเรียบร้อยโดนงัดรถเอามือถือไปสองเครื่อง ระวังถ้าไปจอดรถที่วัดประทีปแล้วปั่นเข้าไปข้างใน ต้องอย่าเอาของมีค่าไว้ที่รถครับ

พวกขโมยแบบนี้ มักเป็นพวกแว๊น ติดยา ตำรวจช่วยไม่ได้แน่นอน ต้องระวังตัวเอง
toey_dog
สมาชิก
สมาชิก
team: dTLTb Team
Bike: Ritchey P-Team Miyata ALAN

โพสต์ โดย toey_dog »

พึ่งไปปั่นมาอังคารก่อน จอดรถที่โลตัสครับ ไป 4 คัน ไปสุดทางจนถึง สามแยกไปจอดพักหน้าซอยไปเขื่อนไม้ไผ่ เปลี่ยวมากครับ น่ากลัวบางช่วงมืดมาก วันหลังถ้าไปอีกกลางคืนต้องคิดหนักหน่อย เวลาที่ไป 19.30 ถึง 21.30 ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”