สอบถามเส้นทาง ประจวบฯ-ชุมพร สายเลียบริมทะเลครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

สอบถามเส้นทาง ประจวบฯ-ชุมพร สายเลียบริมทะเลครับ

โพสต์ โดย kiat »

ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะทราบเส้นทางจากประจวบฯ ไปจังหวัดชุมพรโดยปั่นเลียบชายทะเล ไม่ต้องออกถนนเพชรเกษมบ้างครับ
เห็นว่าบางช่วงทะเลสวยมาก เป็นธรรมชาติดี และถ้ามีข้อมูลที่พักแบบกางเต้นท์นอนด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ :D
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

Re: สอบถามเส้นทาง ประจวบฯ-ชุมพร สายเลียบริมทะเลครับ

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

รูปภาพ
ตามถนนใหญ่จากทับสะแกมาอีก 8.7 กิโลเมตร เข้าซอยด้านข้างวัดอ่างทอง

รูปภาพ
เข้ามาประมาณ 12 กิโลเมตร จะถึงเขาธงชัย มีพระมหาธาตุเจดีย์ภักดีประกาศอยู่ยอดเขา

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แถวโครงการหลวง ศาลเจ้าแม่กวนอิม อยู่ บ.บางเบิด

ผมเคยขับรถไปครับ ... เป็นถนนเส้นที่ซิกแซกเป็นบางช่วง ต้องใช้เครื่อง GPS ช่วยนิดหน่อย สภาพทางโดยรวมเรียบดีครับ น่าปั่นจักรยานเหมือนกัน แต่จากตัวเมืองประจวบยังไม่มีเส้นเลียบทะเลนะครับ ตามถนนเพชรเกษมต้องไปถึงทับสะแก แล้วเลยไปอีกประมาณ 8.7 กิโล .... จนถึง บ.อ่างทอง จะมีซอยด้านซ้ายมือก่อนถึงวัดอ่างทอง เป็นจุดเริ่มต้นครับ ไม่ต้องเข้าถนนใหญ่ยาวไปจนถึงปากน้ำชุมพรเลย ผ่านที่เที่ยวหลักๆ ก็พระมหาธาตุเจดีย์ภักดีประกาศ เขาธงชัย แล้วก็ไล่เลียบทะเลมาบ้านกรูด บางสะพาน บางสะพานน้อย บ.บางเบิด ที่นี่จะมีโครงการหลวง ใกล้ๆ กันจะมีศาลจีนที่มีเจ้าแม่กวนอิมองค์ใหญ่ หันหน้าหาทะเล (แต่ไม่ติดทะเล) มีหัวเรือซึ่งมีรูปกรมหลวงชุมพรให้กราบใหว้ด้านบน แล้วก็คลำทางมาประทิว ผ่านสนามบินชุมพร ผ่านพระจอมเกล้า วิทยาเขตชุมพร แยกปากน้ำ ถ้าเลี้ยวขวาไปตัวเมืองชุมพร เลี้ยวซ้ายไปปากน้ำ ระยะทางเส้นด้านในนี้รวมประมาณ 150 กิโล

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

Re: สอบถามเส้นทาง ประจวบฯ-ชุมพร สายเลียบริมทะเลครับ

ขอบคุณมากครับ :D
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ

เจอแล้วครับ เส้นนี้แหละที่อยากไป http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=453457
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”