สอบถามเส้นทางจากเซียร์รังสิตครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

สอบถามเส้นทางจากเซียร์รังสิตครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ถ้าจากเซียร์รังสิตจะปั่นจักรยาน ควรใช้เส้นทางไหนดีสุดครับ (เพื่อจะไปโลคัลโรด)

1 ปั่นตรงมาเส้นวิภาวดีรังสิต ผ่านอนุสรณ์สถาน ผ่านดอนเมืองแล้วยกจักรยานข้ามทางรถไฟมาปั่นต่อเส้นโลคัลโรด

หรือ

2 ปั่นตรงมาเข้าพหลโยธิน ผ่านอนุสรณ์สถานแล้วตัดเข้ากองทัพอากาศมาทะลุฝั่งวิภาวดีรังสิต ก่อนจะยกจักรยานข้ามสะพานลอยหน้าดอนเมืองเหมือน ข้อ 1

ผมดูแล้วเส้นทางนั้นค่อนข้างยุ่งเหยิง การจราจรติดขัด รถเยอะ อยากทราบเส้นทางที่สะดวกปลอดภัยครับ

ที่ถามเฉพาะขากลับเพราะอาจไปสอยจักรยานจากร้านแถวนั้นอ่ะ ขาไปก็ไปรถเมล์ได้
ขวด

The Power Of Slow Ride
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

Re: สอบถามเส้นทางจากเซียร์รังสิตครับ

โพสต์ โดย Yajokkung »

ผมแนะนำใช้ทาง 2 ครับ แต่ใช้ทางของกองทัพอากาศที่ออกไปหลัง เจ็เล็ง แล้วปั่นไปอีกหน่อยจะถึงหลักสี่แล้วหิ้วจักรยานขึ้นสะพานลงโลเคลโรด
อ้อมไปหน่อยแต่ก็โอ ครับ :D
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
OHOH
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gary Fisher Wahoo , Pana Springbox
ตำแหน่ง: ข้าง Zeer รังสิต

Re: สอบถามเส้นทางจากเซียร์รังสิตครับ

โพสต์ โดย OHOH »

จากเซียร์ ผมปั่นไปทางแพทย์รังสิต ยกข้ามสะพานลอยตรงข้ามหมู่บ้านธนินธร จากนั้นปั่นเข้าทางเมืองเอก (ตอนนี้มีน้ำขังน่าจะไปซอยวิเชียรแทน) จากนั้นก็เข้าโรคัลโร้ดที่ตีนสะพานคับ

ผมอยู่แถวเซียร์เหมือนกัน
nuu1943@hotmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891453141
team: ไร้สังกัด
Bike: 5

โพสต์ โดย nuu1943@hotmail.com »

ให้ปั่นเลาะจากห้างเซียร์ไปทาง รพ.แพทย์รังสิตไปสุดทางตรงtoyotaแล้วยกจักรยานข้ามสะพานลอยไปลงอีกด้านแล้วเข้าซอยแรกที่ติดสะพานนั่นเข้าไปเลยครับยิงตรง่อย่างเดียวถึงวัดก็จะมีทางบังคับเลี้ยวขวานิดหนึ่งแล้วเลี้ยวซ้ายตรงไป200ถึงทางรถไฟข้ามทางรถไฟก็เป็นถนนโลคัลโรด ง่ายมากๆแล้วบ้านอยู่แถวเซียร์หรือครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”