มือใหม่ขอคำแนะนำครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
น้องอิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6893194
team: VR BIKE THAILAND
Bike: ชอบไปหมด

มือใหม่ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย น้องอิง »

จะไปปั่นแถวบางขุนเทียนชายทะเล บ้านสหกรณ์ จะเอาจักรยานใส่ปิ๊กอัพไปไม่ทราบพี่ๆมือเก่าพอจะแนะนำมือใหม่ได้ไหมว่าที่ไหนรับฝากรถครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ :D :D :D :D :D
ยิ่งแก่ยิ่งต้องสนใจสุขภาพ ฮา ฮา ฮา :lol: :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: มือใหม่ขอคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ที่ถนนพระราม 2 ต้นทางถนนสายบางขุนเทียนชายทะเล ขาเข้าเมืองมีห้างเซ็นทรัล สาขาพระราม 2 ส่วนฝั่งขาออกเมืองมีห้าง Big C หรืออย่างไรนี่แหละครับ

ผมเคยไปปั่นฯ กับกลุ่ม 99 CityBike ทางกลุ่มติดต่อขออนุญาติจอดรถที่ลานจอดในห้างเซ็นทรัลพระราม 2 เพราะมีสมาชิกไปกันมากกว่า 30 -40 ท่าน แต่ไปคันเดียวคงหาที่จอดในลานใหนหรือห้างใหนก็ได้ครับ ปั่นฯ เสร็จก็เดินช๊อปฯ เที่ยวห้างสักหน่อย คงไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
รูปประจำตัวสมาชิก
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o8l~3x4~xxl7
team: Family Bike

โพสต์ โดย crazy-mtb »

แนะนำคร่าวๆ เท่าที่พอจะทราบอยู่บ้างนิดหน่อย เผื่อเป็นทางเลือกก็แล้วกันครับ ..พิจารณาตามสะดวก

- ในปั๊ม NGV หรือถัดไปอีกหน่อยก็ ปั๊มน้ำมัน ปตท. ตรงใกล้ๆ ปากทาง ถ.บางขุนเทียนชายทะเล
คือถ้าเลี้ยวเข้ามาจาก ถ.พระราม 2 แล้ว จะเจอปั๊ม 2 ปั๊ม อยู่ฝั่งซ้ายมือ ..พอมีที่ให้จอดได้บ้าง (แต่ดูแล้วไม่ค่อยเหมาะนัก)

รูปภาพ

รูปภาพ

- ในวัดปทีปพลีผล อยู่ถัดเข้าไปอีกซักประมาณ 4-5 กม. ในฝั่งเดียวกัน ..ตรงนี้มีที่จอดกว้างขวาง
ดูแล้วค่อนข้างจะปลอดภัยกว่าที่อื่นๆ เนื่องจากเป็นที่ตั้งของตู้ยาม สน.เทียนทะเล อยู่ด้านในด้วย :P

รูปภาพ

รูปภาพ

- ในโรงเรียนคลองพิทยาลงกรณ์ อันนี้อยู่สุดทางเส้นนี้เลย แต่เผื่ออยากจะปั่นย้อนทาง หรือต้องการย่นระยะทาง
เพื่อไปต่อยังจุดชมวิว หรือสถานที่เที่ยวอื่นๆ ระแวกนั้นอีก ..มีที่จอดกว้างขวาง ดูแล้วค่อนข้างจะปลอดภัยเหมือนกัน

รูปภาพ

- หรืออื่นๆ เช่น

ริมถนนในซอยพระราม 2 ที่ 69 (ซอยข้างห้างโลตัส) ก็พอได้ จุดที่ดูมิดชิดปลอดภัยหน่อยก็ตรงแถวๆ
ตรงหน้าหน้าโรงเรียนรัตนโกสินทร์ หรือ สน.ย่อยฯ พอจอดรถแล้ว ก็ปั่นเข้าซอยมาตามทางเรื่อยๆ ก็จะมา
บรรจบกับ ถ.บางขุนเทียนชายทะเล ได้

หรือถ้ามาถึงเวลาสายหน่อย ช่วงเวลาห้างเปิด จอดในโลตัส หรือบิ๊กซี ก็พอได้เหมือนกันครับ จากทั้ง 2 ห้างนี้
สามารถปั่นต่อมายัง ถ.บางขุนเทียนชายทะเล ได้ทั้งทางถนนใหญ่ และทางลัด ได้ตามถนัด

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นเที่ยวให้สนุกนะครับ :P
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"
น้องอิง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6893194
team: VR BIKE THAILAND
Bike: ชอบไปหมด

โพสต์ โดย น้องอิง »

ขอขอบคุณ เสือ Spectum และ crazy-mtb มากครับ :D :D :D :D :D :D
ยิ่งแก่ยิ่งต้องสนใจสุขภาพ ฮา ฮา ฮา :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”