ปั่นไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีนค่ะ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
ลอยลม
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปั่นไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีนค่ะ

โพสต์ โดย ลอยลม »

รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจักรยานไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีน-สุขาภิบาล 3 ค่ะ

ควรปั่นเส้นไหนดีที่ีจะหลีกเลี่ยงรถบนท้องถนนได้บ้างไม่มากก็น้อย
เส้นทางที่คิดไว้ก็ เส้นลาดพร้าว แต่พอถึงปากทางแล้ว งง ว่าจะไปยังไงต่อ เพราะถนนตัดกันมากมาย น่ากลัวอันตรายค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า
ALL BY MYSELF
รูปประจำตัวสมาชิก
moobinchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818065034
team: NOVICE BKK
Bike: GIANT SOMA TREK DAHON MIYATA KONA

Re: ปั่นไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีนค่ะ

โพสต์ โดย moobinchai »

ลอยลม เขียน:รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจักรยานไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีน-สุขาภิบาล 3 ค่ะ

ควรปั่นเส้นไหนดีที่ีจะหลีกเลี่ยงรถบนท้องถนนได้บ้างไม่มากก็น้อย
เส้นทางที่คิดไว้ก็ เส้นลาดพร้าว แต่พอถึงปากทางแล้ว งง ว่าจะไปยังไงต่อ เพราะถนนตัดกันมากมาย น่ากลัวอันตรายค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า
น้องหาทางเข้าซอยลาดพร้าว101ให้ได้เสียก่อน ปั่นตรงเข้าไปเรื่อยๆจะเห็นป้ายเลี้ยวขวาไปวัดทองหลาง
ปั่นไปอีกจะเจอวงเวียน3แยกเล็กๆ เลี้ยวซ้ายแล้วปั่นตรงไปตามทางจะเลี้ยวซ้ายอีกที หัวมุมเป็น7-11(ตรงนี้เรียกซอยโยธินพัฒนา)
ตรงไปเรื่อยๆจะทะลุออกเกษตร-นวมินทร์ได้(หรือถนนประดิษฐ์มนูธรรม) ถ้างงก็โทรมาหาพี่หมีได้
พอออกถนนเลียบทางด่วนรามอินทราให้เลี้ยวขวาวิ่งบน bike lane
จะเจอสี่แยกให้จูงรถข้ามถนนและวิ่งตรงอย่างเดียวจนเจอแยกเกษตร
ทางนี้เป็นทางที่รถน้อยแต่ระยะทางไกลหน่อย ทนไหวมั้ยน้อง?
ถ้าจะเอาทางสั้น แต่เสี่ยง วิ่งลาดพร้าวตรงเลย รถโคตรเยอะ ไม่แนะนำ
เดี๋ยวพี่นึกหาทางให้อีกทีแล้วจะส่งข่าว น๊ะจ๊ะสาวสวย
รูปประจำตัวสมาชิก
-TON-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094 094 2409
team: OSK 105
Bike: 2018 Trek Domane AL 3, 2017 Giant Escape 2, 2015 GT Sensor AL Expert, 2009 Gary Fisher Advance, 2008 Trek 1.9, 2006 Santacruz Superlight, Merida Dakar 750, Java FIT, 1991 GT Karakoram Elite
ตำแหน่ง: ซอย 30 ถนนพระราม 6 แขวงพญาไท เขตพญาไท กรุงเทพ 10400

Re: ปั่นไปสวนรถไฟ จากซอยมิสทีนค่ะ

โพสต์ โดย -TON- »

ผมใช้เส้นนี้ครับ :D
http://www.sports-tracker.com/#/workout ... o30et6tutg

จากซอยอารีย์ ก็ปั่นต่อบนถนนพหลโยธิน ก่อนถึง BTS จตุจักร จะมีซอยแยกซ้ายมือครับ (อยู่ระหว่างตลาดนัด กับ สวนจตุจักร) รถน้อยดี ขี่ตามทางไปเรื่อยๆ จะเจอสวนรถไฟอยู่ทางซ้ายมือครับ :D
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”