ขอเส้นทางเลียบคลองเปรมฯ-ร้านเป็ดพะโล้คลองน้ำอ้อมค่ะ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Trinity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike & Beer
Bike: เสือภูเขาประกอบตามใจฉัน, หมอบ Trek, หมอบวินเทจ, พับ Chevrolet
ติดต่อ:

ขอเส้นทางเลียบคลองเปรมฯ-ร้านเป็ดพะโล้คลองน้ำอ้อมค่ะ

โพสต์ โดย Trinity »

รบกวนขอเส้นทางจากเลียบคลองเปรมฯที่ไปโผล่ที่ร้านเป็ดพะโล้คลองน้ำอ้อมค่ะ เคยไปกับกลุ่มลาดพร้าวครั้งหนึ่ง แต่จำซอยไม่ได้ว่าจากถนนเลียบคลองเปรม ผ่าน Workpoint ไปแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยไหน?

ขอบคุณค่ะ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: ขอเส้นทางเลียบคลองเปรมฯ-ร้านเป็ดพะโล้คลองน้ำอ้อมค่ะ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

จาก Workpoint ไปอีกประมาณ7-8 กม. สังเกตุเห็นสะพานรถข้ามขวางหน้าเราอยู่
ให้เลี้ยวซ้ายขนานไปกับสะพาน ตรงไปอีกไม่เกิน 2 กม.จะเจอถนนสาย 347 ให้เลี้ยว
ซ้ายขี่ในช่องคู่ขนาน ตรงไปเรื่อยๆจนสุดถนน ให้กลับรถตรงแยกไฟแดง ตรงมาสักหน่อย
ก็จะเห็นสะพานเล็กๆข้ามคลองน้ำอ้อม ถึงตรงนี้ก็จะเห็นป้ายร้าน เลี้ยวซ้ายนิดเดียวก็ถึงแล้ว

ปล.ระหว่างปั่นไปตามถนน 347 เพื่อไปกลับรถสังเกตุฝั่งตรงข้ามก็จะเห็นป้ายร้าน
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ขอเส้นทางเลียบคลองเปรมฯ-ร้านเป็ดพะโล้คลองน้ำอ้อมค่ะ

โพสต์ โดย สมพิศ »

ขอเสริมต่อจากคุณณัฐ สรรหา... มีอีกเส้นทางหนึ่งซึ่งใกล้ที่สุดครับ

เส้นทางปั่น Workpoint - ร้านเป็ดริมคลองน้ำอ้อม

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?f=d&sourc ... tput=embed]แผนที่ Workpoint - ร้านเป็ดริมคลองน้ำอ้อม[/googlemap] :idea: เอาเม้าส์วางบนแผนที่แล้วเลื่อนดูได้ตามใจชอบ ย่อ/ขยาย วิวแบบ แผนที่ ดาวเทียม ภูมิประเทศ หรือ Earth ก็ได้ครับ

A : Workpoint (๐.๐ กม.)
B : เลี้ยวซ้าย ซอยสันติภาพ (๒.๖ กม.)
C : เลี้ยวขวา ถนน ๕๐๒๙ (๒.๒ กม.) ..... ขึ้นสะพานข้ามทางด่วนอุดรรัถยา
D : เลี้ยวซ้าย ถนนบางกะผึ้ง (สวนพริกไทย) (๒.๓ กม.)
E : เลี้ยวขวา ข้ามคลองน้ำอ้อม เข้าร้านเป็ดคลองน้ำอ้อม (๒.๒ กม.)

รวม ๙.๓ กม.

ปล. ถ้าขยายแผนที่ใหญ่ ๆ ฟังชั่น "แผนที่" จะเห็นชื่อ "วัดสำแล" ใกล้่สี่แยกตรงเลี้ยวขวาข้ามคลองน้ำอ้อม .... ขอยืนยันว่า ตำแหน่งวัดในแผนที่ไม่ถูกต้องครับ ต้องใช้ฟังชั่น "ดาวเทียม" จะเห็นวัดสำแลอีกตำแหน่งหนึ่งซึ่งอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ใกล้ประตูน้ำสำแล .... เดี๋ยวจะหลงทางครับ

รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมพิศ »

สมพิศ เขียน:
นัดปั่นวันอาทิตย์.gif (13.03 KiB) เข้าดูแล้ว 837 ครั้ง

ชวนปั่น.... วันอาทิตย์ที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๕๔

[list] ๐๖.๑๕ น. ล้อหมุน ป้อมตำรวจหน้า กฟผ.
[list] ๐๘.๐๐ น. ล้อหมุน ข้าวมันไก่ สาวร้อยเอ็ด [/list] [/list]

ไป ศูนย์ศิลปาชีพ บางไทร

มื้อกลางวัน : เป็ดริมคลองน้ำอ้อม

ระยะทางร้อยกิโลเมตรเศษ บ่าย ๆ กลับถึงบ้านครับ

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=787
Trinity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike & Beer
Bike: เสือภูเขาประกอบตามใจฉัน, หมอบ Trek, หมอบวินเทจ, พับ Chevrolet
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Trinity »

ใช่แล้วค่ะ ไปทางซอยสันติภาพนี่แหละค่ะ จำได้แต่ว่าประมาณ 3 กม.จากร้านครูอ้อ พอผ่านไปจริง ๆ เออ...ประมาณ 3 กม. ก็มีหลายซอยเหมือนกัน :(

ตั้งใจจะไปศูนย์ศิลปาชีพบางไทรค่ะ แต่ตอนเช้าจะไปงานวิ่งที่กระทรวงสาธารณสุขก่อน เสร็จจากงานวิ่งก็คง 7 โมงกว่า คงไปไม่ทัน 8 โมงที่ร้านข้าวมันไก่ค่ะ ถ้าไม่เจอกันที่ศูนย์ศิลปาชีพฯ ก็คงเจอกันที่ร้านคลองน้ำอ้อมค่ะ :D

ขอบคุณสำหรับเส้นทางทั้งสองเส้นทางค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”