...

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

...

โพสต์ โดย Dhandranunda »

...
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: เส้นทางถนนทางรถไฟสายเก่าไปบางนาเป็นยังไงบ้างครับ?

...
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

Ahoy..Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814828426
team: Free transferred
Bike: แบบสองล้อ ขับเคลื่อนล้อหลังด้วยกำลังปั่นหนึ่งแรง..คน

Re: เส้นทางถนนทางรถไฟสายเก่าไปบางนาเป็นยังไงบ้างครับ?

โพสต์ โดย Ahoy..Bike »

ปั่นได้ สภาพดีพอสำหรับจักรยาน แต่ต้องมาตอนเช้าๆ นะ สายๆ รถเยอะ

อีกอย่าง วันธรรมดา เช้า ๐๖๐๐ - ๐๙๐๐ วิ่งขาเข้าอย่างเดียว เย็น ๑๖๐๐ - ๑๙๐๐ วิ่งขาออกอย่างเดียว

วันหยุด วิ่งสวนทางได้ตามปกติ
ปั่นชมวิว
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ขอแนะนำว่าอย่าใช้เส้นนี้ปั่นจักรยานเลยนะครับ เพราะมีแต่ 10 ล้อรถพ่วงวิ่งเต็มตลอดเส้นทาง
ขนาดผมขี่แมงกะไซด์ยังเสียวๆเลย แล้วถ้าเป็นจักรยานเขาแทบจะมองไม่เห็นเรา ถนนก็แคบไหล่
ทางก็ไม่มี ผมว่าพระราม 4 ออม้หน่อยจะปลอดภัยกว่านะครับ.... :) :) :)
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

ผมเพิ่งใช้เส้นทางนี้เดินทางไปท่าเรือวัดบางนานอกมาเมื่อวานนี้...ขอแนะนำอย่างนี้ครับ
เสาร์-อาทิตย์ตอนเช้าไปได้ส่วนวันธรรมดาไม่แนะนำ...มีทั้งรถบรรทุก,รถน้ำมัน,แว้น,ซาเล้ง
เห็นด้วยกับคุณ Ahoy..Bike ครับ
#################################################################### @@@
################################################################### @@@@@
############################################################ @@@@###@@@
###################################################### @@@@@@@@@@
################################################### @@@@@@@@@@@@
################################################# @@@@#############@@
################################################## @@@@@###########@@@@@
##################################################### @@@@@@@
####################################### @@@########@@#####@@######@@@
################################## @@#######@@####@@###@@####@@######@@
############################### @@##########@@#####@@#@@##@@##########@@
############################# @@#############@@#####@@####@@############@@
############################### @@###########@@########@@###@@#########@@
################################ @@#######@@############@@###@@######@@
################################### @@@##########################@@@
STRIDA2WORK
bichun@sanook.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891480005
team: ไบชุน
Bike: nohave
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bichun@sanook.com »

รถใหญ่เยอะ สภาพถนนไม่ค่อยจะดีเท่าไร
มีซ่อมแซมบ้าง แต่ไม่เยอะ :P เคยปั่นไปครั้งเดียวตอนกลางคืนทุ่มครึ่ง เสียวจริง ๆ :lol: :lol:
ไบชุนvsจักยาน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=376323
โอนเงิน
ไทพานิด 089-2-00062-2 บุญชัย เกาะไพศาล
ขาประจำ
ขาประจำ

..................
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

เสือเฒ่าเจ้าท่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027518335
team: การท่าเรือแห่งประเทศไทย
Bike: gt

โพสต์ โดย เสือเฒ่าเจ้าท่า »

.... :D ถ้าจะไปบางกะเจ้าแนะนำให้ข้ามเรือที่ท่าเรือวัดคลองเตย(วัดบ้านเล่า)อยู่ก่อนเข้าการท่าเรือฯได้เลย สะดวกดีไม่ต้องอ้อมไปถึงบางนา มีทัวส์ผรั่งใช้กันเยอะ ค่าเรืออาจจะแพงไปสักหน่อย แต่ก็คุ้ม และไม่เสียเวลาครับ แนะนำทางนี้ดีกว่า ใช้ได้ทั้งวันธรรมดาและวันหยุดครับ.... :geek:
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

เสือเฒ่าเจ้าท่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027518335
team: การท่าเรือแห่งประเทศไทย
Bike: gt

โพสต์ โดย เสือเฒ่าเจ้าท่า »

..... :D วัดคลองเตยที่อยู่ติดกับแม่น้ำเจ้าพระยา มีท่าเรือข้ามฝากเราเรียกว่า วัดคลองเตยนอก มาจากสี่แยกกรมศุภกากรตรงไปลอดใต้ทางด่วนแล้วไป ยูเทิน เลี้ยวขวาเข้าวัด สังเกตด้านหน้าทางเข้ามีร้าน 7-ELEVEN ได้เลย ครับ :geek:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”