ใครเคยปั่นในกรมชลประทานบ้าง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

ใครเคยปั่นในกรมชลประทานบ้าง

โพสต์ โดย ลุงภพ »

"ไม่น่ากลัวหลอกครับ คือกรมชลฯ เขาทำทางเรียบชายคลองบางตลาด ลาดยางเรียบร้อยระยะทางประมาณ 1.8 ก.ม. เช้าๆไม่ค่อยมีรถวิ่งและไม่ค่อยมีคนเดิน เหมาะแก่การขี่จักรยาน ช่วงเย็นจะมีคนออกมาออกกำลังกายมาก ทั้งวิ่ง ทั้งขี่จักรยาน มอเตอรไฃด์ คนเดิน แล้วก็เด็กออกมาเล่น เวลาขี่ต้องใช้ความระมัดระวังสักหน่อย แต่น่าขี่ดีบรรยากาศพอใช้ได้ ถ้าไม่คิดถึงกองขยะข้างทาง ไม่รู้จะไปใหนผมก็มาที่นี่แหละปลอดภัยกว่าบนถนนหลวง ขอขอบคุณกรมชลที่ไม่ห้ามคนภายนอกมาใช้ถนน"
ลุงแก้ว 14 พ.ย. 2010, 20:20

ขอบคุณมาก ลุงแก้ว
วันนี้ผมไปปั่นมาแล้ว เป็นจริงอย่างลุงแก้วว่าครับ
ข้อมูลสำหรับ มือใหม่ผู้จะเข้าไปใช้เส้นทางนี้
เลี้ยวเข้ากรมชล รถยนต์แลกบัตร
จักรยานเข้าช่องซ้ายผ่านไปได้เลย
ปั่นตรงไปสุดถนน เลี้ยวซ้ายเข้าถนนลาด
เจอสะพาน เลี้ยวซ้าย นั้นแหละ ถนนลาดยางสันเขื่อน
ระยะที่วัดด้วยไมล์จักรยานของผม
จากสะพาน ถึงสุดถนนลาดยาง ได้ 1.9 กม
ทางเข้า อีกประตูหนึ่ง อยู่ตรงตีนสะพานข้ามถนน
หน้าตลาดชลประทาน สำหรับ คนเดินเข้าออก
พอยกจักรยานเข้าไปได้ เข้าไปแล้วเลี้ยวช้าย
จะเจอถนนลาดยางยกเป็นสันเขื่อน
ปั่นขึ้นต้องระวังหน่อย หินพาล้มนะ :lol:
ปั่นเสร็จอย่าลืมไปไหว้ พระวัดหน้าโบสถ์ โบราณสถานครับ
ที่หน้าโบสถ์ มีรูปปั่นเสืออยู่ มีศาลาเสือด้วย อยู่ขวามือของโบสถ์
เหมาะสำหรับคนเกิดปีขาล ครับ
กำลังปรับปรุงอยู่ จะเสร็จกลางเดือนธันวาคม
ปิดทองใหม่ คงงามแหละ
แล้วนั่งพักบนศาลาริมน้ำ ชมวิว
แม่น้ำเจ้าพระยา กะแฟนสาว (ถ้ามี)
โรแมนติกเนาะ
.............................
อนิจจัง ท่องไว้ ทุกอย่างเปลี่ยนไปตามกาลเวลา
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
โปรปลอม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant

Re: ใครเคยปั่นในกรมชลประทานบ้าง

โพสต์ โดย โปรปลอม »

เคยไปครับ ปั่นเส้น ถนน กรมชลก็ไม่ค่อยมีรถครับ ฝุ่นนิดๆหน่อย

แวะไปพักเหนื่อย ที่โบส ริมน้ำ วิวดีครับ (ผมติดกาแฟร้อนไปจิบประจำ) :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”