ปัญหา garmin connect ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
elite007
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Banphotphisai Cycling
Bike: Bianchi / Cervelo / S-Work

ปัญหา garmin connect ครับ

โพสต์ โดย elite007 »

คือผมสมัคร Garmin Connect ให้พ่อโดยใช้เมลล์ตัวเองครับแต่ทีนี้ พอจะใช้งานเองบ้างดันมีปัญหาตรงที่ข้อมูลมันดัน ซิ้งค์ กันให้มั่วไปหมดเลย ทั้งอายุ HR ระยะทางข้อมูลการปั่น พอดีว่าพ่อเค้าซื้อ Edge1000 มาใหม่แล้วยก 520 ให้ผมใช้...จะแก้ปัญหานี้ยังไงครับรบกวนปรึกษาหน่อย เพราะพอ sing in เข้าของตัวเองก็ดันเป็นข้อมูลพ่อ พอแก้ข้อมูลจากของพ่อมาเป็นตัวเอง garmin connect ขอพ่อก็ดันแก้ตามมาด้วยให้มั่วไปหมดเลยทีนี่เองปวดหัวมากครับ :roll: :roll: :roll:
:D :mrgreen: :D :mrgreen: :D :mrgreen: :D
tntck
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปัญหา garmin connect ครับ

โพสต์ โดย tntck »

เจอปัญหาคล้ายๆกันเลยครับ เปลี่ยนค่า HR ในGarmin Connectแล้ว พอซิงค์เข้าเครื่องกลายเป็นว่าไม่ได้ค่าตามที่ตั้งในเว็บ
เข้ามารอวิธีแก้ดว้ยคนครับ
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

คงต้องสร้าง account ใหม่ให้คุณพ่อ แล้ว export ข้อมูลการปั่นทั้งหมดที่อยู่ใน account เก่า มาใส่ใน account ใหม่

แล้วลบข้อมูลเก่าใน account เดิม เก็บไว้เฉพาะของเราครับ

ตอนซิงค์ใน garmin connect สามารถซิงค์หลายๆ อุปกรณ์ แยก profile ตาม account ที่เราเซตไว้ได้อยู่แล้วครับ
elite007
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Banphotphisai Cycling
Bike: Bianchi / Cervelo / S-Work

โพสต์ โดย elite007 »

ขอบคุณครับ
:D :mrgreen: :D :mrgreen: :D :mrgreen: :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”