รบกวนถามที่ปั่นแถวนวมินทร์ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaws
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

รบกวนถามที่ปั่นแถวนวมินทร์ครับ

โพสต์ โดย chaws »

ช่วงนี้ช็อค วิลล์ ถนนไม่ดี อยากลองหาทึ่ปั่นใหม่ครับ ปกติผมปั่นเดี่ยว วันหยุด
ปั่นเสือ ต้องปั่นอย่างเสือ ทำทุกอย่างให้เป็นเสือ
รูปประจำตัวสมาชิก
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

Re: รบกวนถามที่ปั่นแถวนวมินทร์ครับ

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

:lol: :lol: :lol: วันหยุด ถนนรัชดา-รามอืนทรารถไม่แยะ จะวนรอบสี่แยกแมกซ์วาลู-เลียบมอเตอร์เวย์ หรือขึ้นสพานวนรอบเลียบมอเตอร์เวย์ไปกลับรถตรงถนนเสรีไทยก็ได้
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ
Bike: Nich Sign Fuji Palette
ติดต่อ:

Re: รบกวนถามที่ปั่นแถวนวมินทร์ครับ

โพสต์ โดย tarin »

ออกเสรีไทย ไปนิมิตใหม่ ไปคลอง 13 เลยครับ
papabu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: wheeler pro69
ติดต่อ:

โพสต์ โดย papabu »

ผมอยู่นวมินทร์157 ครับ ปกติก็จะปั่นช๊อควิลเหมือนกัน ตอนนี้ก็ย่ายที่ละครับ ผมจะปั่นอยู่สองที่ จะปั่นเส้นบูเรอวาทข้ามสะพานลอยข้ามมอเตอร์เวย์ เข้าเลียบด่วนกลับเข้าเส้นบุเรอวาทอีกที แล้วจะวนรอบบุเรอวาทอรกสามรอบ ก็จะได้ระยะเกือบ30กิโลครับ อึกเส้น ผมจะปั่นเข้าถนนคู้บอน เลยวัดคู้บอนจะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเลียบด่วนทางยาวไปออกลำลูกกาแล้วก็ย้อนกลับมาคู้บอนก็จะได้ระยะ้กือย30กิโลเหมือนกันครับ เส้นนี้จะไปปั่นได้หลายทางครับ ปั่นกลับทางหทัยราษฎร์ ผ่านหน้าซาฟารีก็ได้ หรือจะปั่นออกทางคลองสามวาก็ได้ครับ ถ้าเจอผมปั่นวิลเลอร์โปร69สีดำทักได้นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”