พี่ๆมีวิธีเรียกความฟิตกลับมาอย่างไร

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Nattapon pomdam
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0984857323
team: -
Bike: Road Bike & MTB

พี่ๆมีวิธีเรียกความฟิตกลับมาอย่างไร

โพสต์ โดย Nattapon pomdam »

หลังจากที่ผมเป็นไข้เป็นหวัดไป4-5วัน ก็มีปั่นๆหยุดๆบ้าง ทุลักทุเลบ้าง ตอนนี้ก็เริ่มดีขึ้นแล้ว พี่ๆมีวิธีเรียกความฟิตกลับคืนมาอย่างไรบ้างครับ เช่น วันนี้ปั่นเบาๆก่อนแล้วค่อยๆเพิ่มความหนักไปเรื่อยๆ อะไรประมาณนี้อะครับ ขอบคุณครับ
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: พี่ๆมีวิธีเรียกความฟิตกลับมาอย่างไร

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

วันแรกปั่นเบาๆครับ เน้นรอบขาคงที่ :lol: อย่าให้หัวใจเกินโซน3(สำหรับคนไม่มีHRโซน3คือเหนื่อยนิดๆ ไปต่อได้เรื่อยๆที่ความเร็วนั้นตลอดทาง) ระยะทางซัก20-30 กม.แสดงว่าเราหายดีละ หลังจากวันนั้นนอนให้เร็วครับ หลีกเลี่ยงแอลกอฮอล์ วันที่2จัดยาว 80-100 กม. เลยครับ :lol: อีกวันปั่นเบาๆจะสังเกตได้ว่าความเร็วเดินทางจากวันแรกเพิ่มขึ้นครับ....น้าจะหายเป็นปกติ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
on the beach
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กร็อกแกร็ก ไบค์ มั่ว มั่ว ทั่วไทย
Bike: cannondale flash
ตำแหน่ง: hatyai city

Re: พี่ๆมีวิธีเรียกความฟิตกลับมาอย่างไร

โพสต์ โดย on the beach »

ผมกระดูกข้อมือแตก ใส่เฝือกอยู่ ใกล้จะครบเดือนละ อาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจ ยังไม่รู้จะได้ถอดไหม ช่วงนี้ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ อยากปั่นมาก งานแข่งก็เยอะเหลือเกิน แทบจะอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ดูแต่เพื่อนๆ ไปแข่งแล้วเศร้า :cry:
Poohri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08319008xx
Bike: Bianchi,Giant Xtc

โพสต์ โดย Poohri »

on the beach เขียน:ผมกระดูกข้อมือแตก ใส่เฝือกอยู่ ใกล้จะครบเดือนละ อาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจ ยังไม่รู้จะได้ถอดไหม ช่วงนี้ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ อยากปั่นมาก งานแข่งก็เยอะเหลือเกิน แทบจะอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ดูแต่เพื่อนๆ ไปแข่งแล้วเศร้า :cry:

สู้ ๆ นะคับพี่ อาทิตนี้ผมไปเปนภาระเค้าแข่งที่ควนโดน หายไวไวนะคับ ผมรอให้พี่รับภาระผมอยู่
แต่งไว้ลุย !! ไม่ได้แต่ง ... ไว้คุย

***ตั้งสติ .. แล้วอ่าน

การซื้อ - ขาย กับผม ท่านสามารถดูกระทู้เก่าย้อนหลังได้ เพื่อความสบายใจ

และทุกครั้งจะได้รับเลขบัญชีผ่านทาง PM หรือ Line : poohrii หรือพูดคุยผ่าน 083-19008xx เท่านั้น

ขอบคุณครับ

14/4/2557
on the beach
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กร็อกแกร็ก ไบค์ มั่ว มั่ว ทั่วไทย
Bike: cannondale flash
ตำแหน่ง: hatyai city

โพสต์ โดย on the beach »

Poohri เขียน:
on the beach เขียน:ผมกระดูกข้อมือแตก ใส่เฝือกอยู่ ใกล้จะครบเดือนละ อาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจ ยังไม่รู้จะได้ถอดไหม ช่วงนี้ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ อยากปั่นมาก งานแข่งก็เยอะเหลือเกิน แทบจะอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ดูแต่เพื่อนๆ ไปแข่งแล้วเศร้า :cry:

สู้ ๆ นะคับพี่ อาทิตนี้ผมไปเปนภาระเค้าแข่งที่ควนโดน หายไวไวนะคับ ผมรอให้พี่รับภาระผมอยู่
รอหน่อย วันนี้ไปหาหมอละ ลุ้นๆ รอถอดเฝือก
Poohri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08319008xx
Bike: Bianchi,Giant Xtc

โพสต์ โดย Poohri »

on the beach เขียน:
Poohri เขียน:

รอหน่อย วันนี้ไปหาหมอละ ลุ้นๆ รอถอดเฝือก

ฮ่า ๆ พี่อ้วนเค้าฟิต จนจะเชือดพี่ละนะ
แต่งไว้ลุย !! ไม่ได้แต่ง ... ไว้คุย

***ตั้งสติ .. แล้วอ่าน

การซื้อ - ขาย กับผม ท่านสามารถดูกระทู้เก่าย้อนหลังได้ เพื่อความสบายใจ

และทุกครั้งจะได้รับเลขบัญชีผ่านทาง PM หรือ Line : poohrii หรือพูดคุยผ่าน 083-19008xx เท่านั้น

ขอบคุณครับ

14/4/2557
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”