วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

ผู้ดูแล: ส.กวง, thor

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม -TOUR BIKE
ที่อยู่ - 115/49 หมู่บ้านชลลดา ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
ผู้ดูแลบอร์ด - ส.กวง โทร. 08-1442-6385
E-Mail : gtourbike @gmail.com
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือโก๋หน้าวัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXXXX
team: Bike to Work
Bike: Trek 6500

วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

โพสต์ โดย เสือโก๋หน้าวัง »

กิจกรรมดีๆมาอีกแล้วครับท่าน วันที่ 12 สิงหาคมที่จะถึงนี้ ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดกันครับ..... :P :P

เพิ่งได้รับเทียบเชิญมาจากท่านผู้อำนวยการเขตถนนเพชรบุรี ว่าท่าน ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน คุณ เลอศักดิ์ จุลเทศ ถามถึงพวกเราด้วยในวันงานเกิดของท่านที่งิ้วราย ทำเอาบรรดาผู้บริหาร และ ผู้จัดการสาขาแปลกใจไปตามๆกันว่าท่านทราบได้อย่างไร :shock:

แต่น่าเสียดายที่พวกเราไม่ได้ไปร่วมงานกัน เพราะได้รับแจ้งมากระชั้นชิด เลยบอกไม่ทัน ถือว่าเป็นความผิดของกระผมเองครับ (สายรายงานมาว่าอาหารเหลือเพียบต้องเอารถมาขนกลับบ้าน เอาเป็นว่าปีหน้าว่ากันใหม่นะ)

อย่างไรก็ตาม

เราจะมีกิจกรรมปลูกป่าชายเลนที่บางปู เป็นกิจกรรมเพื่อสิ่งแวดล้อมเล็กๆที่พวกเราจะทำกับพนักงานของธนาคารออมสิน ในวันที่ 12 สิงหาคมนี้ และท่านผู้อำนวยการจะมาเจอพวกเราด้วย

ชาว Tour bike + Bike to work ได้โปรดทำตัวให้ว่างด้วยนะครับ :lol:

กำหนดการที่แน่นอน นัดกันที่ไหน เมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งในบอร์ดนี้ในวันพุธนะครับ

Tour Bike + Bike to work กรุณา แจ้งชื่อด้วยนะครับ สำคัญมาก

สำหรับเหล่าเสือเดียวดาย เสือไร้สังกัด และชมรมข้างเคียง ที่สนใจจะร่วมทำกิจกรรมด้วยกันขอเชิญด้วยครับ แต่รบกวนกรุณาแจ้งชื่อ และจำนวนนิดหนึ่งนะครับ เพราะสัมพันธ์กับเรื่องอาหารกลางวัน ที่ต้องจัดเตรียมไว้ให้

สำหรับท่านที่มีเสื้อจักรยาน GSB Bike to work งานนี้ขอให้ใส่เสื้อสีชมพู Bike to work ออมสินด้วยครับ

สำคัญคือ เตรียมรองเท้าแตะไปลุยโคลนด้วยนะครับ

169.jpg (36.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1841 ครั้ง
ขอบคุณครับ
โก๋
แก้ไขล่าสุดโดย เสือโก๋หน้าวัง เมื่อ 03 ส.ค. 2009, 17:39, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

รายชื่อ
1. ส.กวง
2. เฮียคิม
3. เสือโก๋หน้าวัง
4. ป้าลักษณ์
5. ลุงประสิทธิ์
6. ผู้พันป๊อกเสือพระนั่งเกล้า
7. เสธประยูร
8. เสือป๊อด
9. เสือพลพุเตย

ที่เหลือ ช่วย confirm ด้วยนะครับ ไม่ว่าจะเป็น

พี่ต่อ
พี่ฝน
เพื่อนพี่ต่อ-พี่ฝน
ลุงเล็ก
โจ๊กฟิชเชอร์
พี่ไก่หญิง
พี่ปุ๊ พี่เอก
พี่แป้น
จ่าแต๋ง
ป๊อกดำ
คุณสุชาติ
พี่โย่ง
ต้อมทรายทอง
ป๊อปทรายทอง
ปานดีไซน์
ลุงแบน
น้าสุเทพ
พี่จรัญ
พี่เนี้ยว
เฮียเชาวลิต
พี่สภา
พี่ไก่ชาย
ลุงพูล
ปั่นละมัย
น้ากี้คลองเตย
คุณยุทธ์เสือเมืองนนท์
พี่หมู
Denjung
พี่ประพัฒน์ สุขชาติ
ก.กล้า
คุณเล็ก
gunoupat
น้องโบว์
พี่ GRIZ

และทุกท่านที่กระผมยังไม่ได้เอ่ยชื่อ

ถ้าทีมพี่เอ๋นครนายก, อ.เปี้ยกปราจีน, BST Bike to work จะมาร่วมแจมก็ได้นะครับ welcome :mrgreen: :mrgreen:
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
ble
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851278548
team: TOUR BIKE

Re: วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

โพสต์ โดย ble »

ไปด้วยครับ..! :D :lol: :D
yong_251
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-936-5499
team: TOUR BIKE
Bike: JIANT XTC , Surly LHT, cannondale ALPINE

โพสต์ โดย yong_251 »

เสื้อสีชมพู Bike to work ออมสิน
ผมยังไม่มีครับ :ugeek:
คำขวัญจังหวัดนนทบุรี
พระตำหนักสง่างาม ลือนามสวนสมเด็จ
เกาะเกล็ดแหล่งดินเผา วัดเกาะนามระบือ
เลื่องลือทุเรียนนท์ งามน่ายลศูนย์ราชการ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น
สุชาติ บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-174-3537
team: Tour Bike & Chaiyapruk BB
Bike: น้องมังคุด
ตำแหน่ง: ม.ชัยพฤกษ์ บางบัวทอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สุชาติ บางบัวทอง »

โครงการดีๆน่าสนใจ ขอรายละเอียดด้วยคร้าบ
@ ไปด้วยกัน ไปได้ไกล
@ http://www.facebook.com/profile.php?id= ... 83&sk=wall
ขาประจำ
ขาประจำ

yong_251 เขียน:เสื้อสีชมพู Bike to work ออมสิน
ผมยังไม่มีครับ :ugeek:
เสื้อนั้นหาใช่อุปสรรคที่จะทำให้พวกเราไม่ได้ไปทำกิจกรรมดีร่วมกันไม่
ขอแค่ใจดีๆก็คงพอ

ปล.อย่าลืมรองเท้าแตะนะ งานนี้ไปจริง ปลูกจริงครับ
เล็กATC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022414734
team: Cubbage & Condom
Bike: เมอริด้า

โพสต์ โดย เล็กATC »

ไปด้วยคร๊าบบบบ รองเท้าไม่ต้อง เพราะถ้าปลูกป่าชายเลนคงใส่รองเท้าแตะไม่ได้ เดี๋ยวหลุดหายจมเลนไปเลย น่ะจะบอกให้ ยกเว้นใส่รองเท้าบูทยาง (ยังไม่แน่ว่าจะใส่รอดหรือเปล่า)
ปั่นละมัยจ้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855265699
team: ปั่นจักรยานมาทำงาน
Bike: จักรยานราคาถูกๆ

โพสต์ โดย ปั่นละมัยจ้า »

จอง 1 ที่ครับ :D
".....IMPOSSIBLE IS NOTTING...(จริงเหรอ)..."
ขาประจำ
ขาประจำ

รายชื่อวันนี้
1. ส.กวง
2. เฮียคิม
8. เสือป๊อด
10. พี่เบิ้ล
11. ลุงเล็ก
12. พี่โย่ง
13. ปั่นระห่ำ...เฮ้ย ปั่นละมัย
ELVID
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865604046
team: เสือภูเขาบีเอสที
Bike: JAMIS

โพสต์ โดย ELVID »

วันที่12สิงหาคม วันแม่ วันดีที่เหมาะต่อการทำความดีครับ
เสียดายติดภารกิจ.....
BST Bike to Work ก็ไปร่วมปลูกป่าที่อ่าวทุ่งโปรง สัตหีบเหมือนกัน
เมื่อ11กค.ที่ผ่านมาครับ...
กิจกรรมดีๆเพื่อสังคม ขอสนับสนุนและส่งกำลังใจมาให้นะครับ
โอกาสหน้าถ้าไม่ติดภารกิจจะขอร่วมแรงร่วมใจด้วยแน่นอน
เสือขาลีบ BST
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

อีกแล้วครับท่าน วันที่ 12 นี้เป็นวันคล้ายวันเกิดชมรมจักรยานฯนครนายกพอกดีครับเสือโก๋ เรามีกิจกรรมกันตั้งแต่เช้าเลยครับส่วนตอนเย็นเราก็มีสังสรรค์กันด้วย (งานตอนเย็นผมก็ยังพลาดเลยครับเพราะมีงานหลวงเข้ามาพอดี) ยังไงเสียขอเป็นกำลังใจให้ทางนี้นะครับ ถึงอยู่ไกลแค่ไหนแต่ใจของเรา...โอเค :lol: :lol:
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครมีกระเป๋า Touring ให้ติดไปด้วยนะครับ เพราะจะมีเสื้อยืดอย่างดีแจกให้สำหรับทำกิจกรรมท่านละ 1 ตัว
เรื่องจำนวนคนต้องรีบ confirm นะครับ เพราะต้องจองโต๊ะที่ร้านอาหารของที่พักตากอากาศบางปู เบื้องต้นผมแจ้งไว้ 40 คน คิดว่าน่าจะพอสำหรับกลุ่มเรา
ยกเว้นจะมีกลุ่มอื่นที่สนใจทำกิจกรรมร่วมกันมาร่วมแจมกับพวกเรา

ผู้ที่จะร่วมกิจกรรมปลูกป่าในครั้งนี้ มีดังนี้

สมาชิกชมรมจริยธรรม 100 คน
เจ้าหน้าที่ศูนย์การเรียนรู้ 10 คน
พนักงานธนาคารออมสิน 300 คน
สมาชิกชมรมจักรยานต่างๆ 40-50 คน
ลูกค้าธนาคารและประชาชนทั่วไป ประมาณ 60 คน

อาหารเป็นแบบโต๊ะจีนแบบซีฟู๊ด ธ.ออมสิน สั่งไว้ให้พวกเรา เบื้องต้นขอไว้ 4 โต๊ะ สำหรับ 40 คน มีเมนูเด็ด อาทิ ปูเหยียด ปูผัดผงกะหรี่ เป็นต้น อาหารทะเลอื่นๆ ก็มีจัดเตรียมไว้ให้มากมาย อีกทั้งยังมีซุ้มน้ำ ซุ้มอาหาร ตอนกลางวันอีกด้วย แต่ถ้าไปกันมากโต๊ะอาจไม่พอ ยิ่งถ้าไม่แจ้งแล้วไปเจอกันที่นั่นเลย กลัวว่าจะต้องหาอาหารทานตามซุ้มครับ ก็จะเกิดอาหารตะกุกตะกักนิดหนึ่ง แต่เรื่องปลูกป่าได้ปลูกกันครบทุกท่านแน่นอนครับ เพราะพวกเราตั้งใจกันไปปลูกอยู่แล้ว

กำหนดการครับพี่น้อง
.JPG
.JPG (59.07 KiB) เข้าดูแล้ว 651 ครั้ง

แผนที่
map_bangPu.JPG (35.31 KiB) เข้าดูแล้ว 1558 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย เสือโก๋หน้าวัง เมื่อ 07 ส.ค. 2009, 19:18, แก้ไขแล้ว 6 ครั้ง
Joke Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-705-8071
team: C&C Gang
Bike: Gary Fisher,Merida,Loius Granua
ตำแหน่ง: บ้านน้อยในบางแม่นาง ข้างบางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย Joke Fisher »

พี่โก๋
ผมขอลงชื่อไปด้วย 2 คับ คือโจ๊กกับเพื่อนสนิท แต่จะเอาจักรยานใส่รถไปร่วมงานนะคับเพราะเพื่อนสนิทปั่นไปถึงบางปูไม่ไหวแน่ แต่หากเพื่อนสนิทมีงานด่วนอาจจะไม่ได้ไปนะคับ
แล้วจะเข้ามาดูกำหนดการกับแจ้งยืนยันเรื่อยๆ คับ
Joke Fisher ณ บางแม่นาง
thor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8704123
team: BPMTB,C&C,TOURBIKE,BF

โพสต์ โดย thor »

พี่ต่อ พี่ฝน..ไปด้วยครับ :P
โจ๊กเพื่อนสนิท..นี่ใช่คนเดียวกับ ผบทบ.ที่พูดถึงบ่อยๆอะป่าวคับ..ฮิ ฮิ :lol:
"Tail wind to you."
ปั่นไปตามใจสองเรา(มวกเหล็ก) http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=116&t=116097
ปั่นตามใจสองเรา ล่องใต้ http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=273645
ปั่นตามใจสองเรา ลำปาง http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=337277
ขาประจำ
ขาประจำ

รายชื่อวันนี้
1. ส.กวง
2. เฮียคิม
8. เสือป๊อด
10. พี่เบิ้ล
11. ลุงเล็ก
12. พี่โย่ง
13. ปั่นระห่ำ...เฮ้ย ปั่นละมัย
14. พี่ต่อ
15.พี่ฝน
16. โจ้ก
17. ผบ ทบ โจ๊ก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “TOUR BIKE”