สอบถามเกี่ยวกับตัวตรึงโซ่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

สอบถามเกี่ยวกับตัวตรึงโซ่

โพสต์ โดย biggysmall »

สอบถามหน่อยครับ
พอดีตัดสินใจใช้ตัวดึงโซ่ เพราะเวลา skid แรงๆ แล้ว ตั้งโซ่ตรึง กลับมาก็จะหย่อน
จะไขน๊อตล้อหลังแน่นมากๆ ก็กลัวจะกินเฟรม
เลยหาตัวตรึงโซ่มาใช้ อยากรู้ว่ามันมีข้อเสียอะไรหรือไม่เพราะ ตัวรั้งที่เป็นกลมๆ มันก็จะรั้งกับแกนดุมล้อ ซึ่งเป็นเกลียว เกลียวมันจะเสียหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Wanchalerm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Masi Fixed,Masi Alare

Re: สอบถามเกี่ยวกับตัวตรึงโซ่

โพสต์ โดย Wanchalerm »

ไม่มีปัญหาครับ ผมก็ใช้อยู่ :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”