ปั่นๆ อยู่แล้วน้องชายหาย

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
JedipaT
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: KBS

ปั่นๆ อยู่แล้วน้องชายหาย

โพสต์ โดย JedipaT »

สอบถามน้าๆ ทุกท่านครับ ผมใช้หมอบ ครับ พอปั่นไปซักพัก รู้สึกว่าน้องชายหายไป :shock: เป็นเรื่องปกติรึเปล่าครับ ถ้าไม่ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ป.ล. ผมใส่กางเกงวอม หรือไม่ก็กางเกงยีนครับ :D
peerathorn
สมาชิก
สมาชิก

Re: ปั่นๆ อยู่แล้วน้องชายหาย

โพสต์ โดย peerathorn »

ไม่เข้าใจครับ

ช่วยขยายความพร้อมภาพประกอบด้วยครับ :mrgreen:
kbom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814433523
team: Bamboo Bike
Bike: Bianchi Impulso 105

โพสต์ โดย kbom »

ลองใส่กางเกงปั่น ที่มี Pad ดูครับ ถ้าเป็นอีก ลองปรับเบาะ (หาอ่านวิธี Fitting แบบง่าย) ถ้าไม่หายสงสัยต้องเสียเงิน เปลี่ยนเบาะที่มีร่องตรงกลางครับ ขอให้โชคดี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ไม่ได้ทำ
Mtb หน้าใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kaze
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mtb หน้าใหม่ »

peerathorn เขียน:ไม่เข้าใจครับ

ช่วยขยายความพร้อมภาพประกอบด้วยครับ :mrgreen:

55555 ผมว่า ภาพประกอบไม่ต้องมีก็ได้นะ มันติดเรท ไปหน่อย

ลองปรับเบาะ หรือหาเบาะมีร่องตรงกลาง ใช้นะครับ

ปั่นเรื่อยๆ เมื่อยก็ปั่น
koolsin
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย koolsin »

ผมก็เป็นครับ มันชาไปเลย จับไม่รู้สึก ต้องยืนโยกสักหน่อย สักพักจึงรู้สึกว่าหายชา
JedipaT
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: KBS

โพสต์ โดย JedipaT »

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ :D

แต่ว่ามีเบาะแนะนำบ้างมั๊ยครับ
Mplism
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich L2 ,Birdy ,Tyrell FSX

โพสต์ โดย Mplism »

ลองปั่นย้อนเส้นทางดูว่าหล่นอยู่แถวไหน :lol:
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ถ้าทำหายในเขตเมืองก็ยากหน่อยครับ จับลำบาก อายสายตาคน ถ้านอกเมืองก็จับๆเช็คดูได้ครับ :lol:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

โพสต์ โดย benpariwat »

ผมจับเช็กตลอดทางเลยครับ ไม่อายประชาชน

ส่วนตัวก็ไม่นั่งอย่างเดียวครับ ยืนบ้างโยกบ้างยืดบ้างจับบ้างครับ :D
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

JedipaT เขียน:ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านครับ :D

แต่ว่ามีเบาะแนะนำบ้างมั๊ยครับ
ผมมาสบายตัวได้ vader รุ่นนี้ครับ หน้าตาไม่ขี้เหร่ แต่นั่งสบายครับ เบาะสเปฯยังไม่สบายเท่านี้
(สงสัยเพราะผมหนัก 78 + ก้นบาน แฟนเคยเปรียบก้นผมว่าใหญ่เท่าวัวเลย :lol: )

http://www.bike-specials.com/index.php? ... &Itemid=79
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
sunthon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek
ตำแหน่ง: จ.ระนอง

โพสต์ โดย sunthon »

รีบเอารูปถ่ายน้องชายไปแจ้งความที่โรงพักเลยครับ :D :D
layjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖๕๖๘๔๕๖๓, ID LINE : apirat9
Bike: SPECIALIZED ROCKHOPPER SL & OS BMX
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย layjung »

ผมเป็นตอนปั่นเสือภูเขาคันแรกอานติดรถ ยี่สิบกว่าโลขึ้นเริ่มหาย หาข้อมูลในนี้ดูผมเลยเปลี่ยนอานมีร่องกลาง ช่วยลดแรงกดบริเวณฝีเย็บ น้องชายก็อยู่ด้วยตลอดทริป :mrgreen:
YOU'LL NEVER WALK ALONE
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tour Bike
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

โพสต์ โดย attjaa »

กำลังจะแนะนำให้ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวันเลยครับ :lol:
sakda2503
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806730007
team: อิสระ เชียงใหม่
Bike: เก่ามากเกียร์ดิโอเร
ตำแหน่ง: สำนักชลประทานที่1ถนนทุ่งโฮเต็ล ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

โพสต์ โดย sakda2503 »

ของเรายิ่งปั่น ยิ่งยืด :lol: ไม่ได้โม้ :D ................... ใช้กางเกงให้พอดีตัวครับเรื่องกางเกงนี่กว่าจะลงตัวลองอยู่หลายเบอร์ แล้วก็เบาะ ตามที่ท่านอื่นแนะนำน่ะครับเดี๋ยวก็ลงตัวเอง แล้วอย่าลืมไปตามน้องชายที่หายกลับมาด้วยล่ะเดี๋ยวคนที่เก็บได้เอาไปใช้พร่ำเพรื่อจะเสียของ เอามาใส่คืนที่เดิมปั่นซักพักแล้วอย่ามาบ่นว่าไอ้น้องชายชอบโผล่หน้ามาตอนขี่ผ่านสาวๆแล้วกัน อันนี้ช่วยไม่ได้ตัวใครตัวมัน :mrgreen:
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปทุกดอย..คอยข้างล่าง
Bike: mosso..เก่าๆ
ตำแหน่ง: ห้วยเหียน ชลบุรี

โพสต์ โดย kitti-u »

ผมลูกโทนไม่มีน้อง :D :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”