สรุปทริป"กินไข่กระทะ กาแฟหอมๆ"ที่ร้านเฮี้ยะไถ่กี่ 14 มิย 52

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

สรุปทริป"กินไข่กระทะ กาแฟหอมๆ"ที่ร้านเฮี้ยะไถ่กี่ 14 มิย 52

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

ครั้งนี้เป็นการปั่นจักรยานในกทม.ครั้งที่ 2 ครับสนุกมากครับ(แต่พึงไว้ว่าการปั่นจักรยานในเมืองใหญ่ๆ ต้องมีสติกับการปั่นตลอดเลยนะครับ รถเยอะมากๆ) เพื่อนที่ปั่นร่วมทางก็อัถยาศัยไมรตรีก็ดีมากๆเลยครับ ส่วนไข่กะทะก็รสชาตอร่อยดีทีเดียวเลยครับ(ดูจากภาพตอนมาและหลังจากวางได้ไม่เกิน 5-10 นาที เฮียเจ้าของแซวว่าเก็บเอาไว้ให้ล้างบ้างนะครับ :lol: ก็เล่นกินกันซะเกลี้ยงกะทะเลย) กาแฟก็หอม(อันนี้ผมไม่ได้กินครับ ฟังจากคอกาแฟข้างๆครับ) ส่วนผมกินนมสดครับหอมหวานดีครับ
เชิญชมภาพสรุปทริป และบรรยากาศโดยทั่วไปเลยนะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สรุปทริปที่ผมปั่นได้ 80.77 กิโลเมตร(ถึง ม.หัวเฉียว บางนา-ตราดกม.18)ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือหนุ่ม...100โล เมื่อ 15 มิ.ย. 2009, 09:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
trk93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-900-8893
team: Non
Bike: ..Wheeler เก่าๆ Maruishi...
ตำแหน่ง: กทมฯ...

Re: สรุปทริป"กินไข่กระทะ กาแฟหอมๆ"ที่ร้านเฮี้ยะไถ่กี่ 14 มิย 52

โพสต์ โดย trk93 »

สวัสดีครับทุกท่าน..เห็นครับ..ปั่นมาเป็นกลุ่ม..ตอนประมาณใกล้เที่ยง...ปั่นกันเร็วนะครับมองไม่ทัน เป็นช่วงขากลับ ทุกท่านคงรีบกลับบ้าน
ที่จำได้แวบๆ คือหนูเหมียว.ผ่านตรงช่วง แถวๆ..อโศก-เพชรบุรี

ผมเคยไปปั่นกับกลุ่มตอนไปบางน้ำผึ้งครั้งหนึ่งครับ ยังจำได้วันนั้นคนเยอะจริงๆ
ความจริงเข้าใจง่าย.....
kalamang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-222-2222
team: joy and jam
Bike: santacruze

Re: สรุปทริป"กินไข่กระทะ กาแฟหอมๆ"ที่ร้านเฮี้ยะไถ่กี่ 14 มิย 52

โพสต์ โดย kalamang »

ไม่ได้ไปด้วย เนื่องจากติดภาระกิจ "ลูกรัก"

ฝากรูปไว้ดูเล่นละกัน
ไฟล์แนบ
1.JPG (26.26 KiB) เข้าดูแล้ว 1339 ครั้ง
>>BANGNANบางมด<<
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0805577643
team: บางมด
Bike: CANNONDALE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย >>BANGNANบางมด<< »

ไข่กระทะ น่ากินดี เสือหนุ่มกินไปกี่จานครับ....เผื่อผมแน่ๆเลย
รักธรรมชาติ..รักเพื่อนร่วมทาง...เติมใจให้กันแล้วปั่นให้ถึง
Facebook : https://www.facebook.com/BangmodBicycleClub/
แจ๊คครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-569-แปด สอง เจ็ด ห้า
team: ซังฮี้เรซซิ่ง!!(พระรามแปดปลอมตัวมา555)
Bike: Giant ATX Elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย แจ๊คครับ »

มาพระราม8 ได้ข้ามมาอีกฝั่งหรือป่าวครับ(ฝั่งธนบุรีครับ) ฝั่งนี้กว้างขวาง วิวดี มีสวนสาธารณะ ปลอดภัยด้วยครับ ตอนเย็นๆจะมีสาวๆเต้นแอโรบิคด้วยนะครับ :mrgreen:
เห็นตั้งแต่ตั้งกระทู้ชวนแล้วแต่ไม่ได้ไปด้วย เพราะบ้านผมอยู่ปลายทางนี่เองครับ :lol:
"วันนี้ เราจะปฏิบัติงานให้ถูกวิธี ไม่ประมาท จะลดอุบัติเหตุให้เป็นศูนย์...YEAH!!"
ปั่นชิลแต่มันส์ กลั้นไม่อยู่กับพวกเค้า!! พระราม8ชวนปั่น อั่นๆๆๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=127629
v3
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080 - 6146XXX
team: -
Bike: mini java + แม่บ้านญี่ปุ่น

โพสต์ โดย v3 »

ขอบคุณมากครับพี่เสือหนุ่ม สำหรับรูป ไว้มีโอกาสหน้าคงได้ปั่นด้วยกันอีกนะครับ
ไม่มี โซ่ตรวน ใดๆเป็นเครื่องจองจำได้ดีเท่ากับ ความรัก
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

ขอบคุณพี่เสือหนุ่มฯ นะครับที่สำหรับรูป แล้วก็หากว่างเว้นภารกิจ ไม่ได้ติดทริปใครที่ไหน อย่าลืมแวะมาแจมนะครับ
trk93 เขียน:สวัสดีครับทุกท่าน..เห็นครับ..ปั่นมาเป็นกลุ่ม..ตอนประมาณใกล้เที่ยง...ปั่นกันเร็วนะครับมองไม่ทัน เป็นช่วงขากลับ ทุกท่านคงรีบกลับบ้าน
ที่จำได้แวบๆ คือหนูเหมียว.ผ่านตรงช่วง แถวๆ..อโศก-เพชรบุรี

ผมเคยไปปั่นกับกลุ่มตอนไปบางน้ำผึ้งครั้งหนึ่งครับ ยังจำได้วันนั้นคนเยอะจริงๆ
สวัสดีคร้าบ...บ ก็รีบจริงล่ะครับเดี๋ยวไม่ทันคอนเซปต์ปิดทริปให้ทันเที่ยง พบกันครั้งหน้า อย่าลืม กระดิ่งกริ๊งๆ ทักทายกันนะคร้าบบบบ ;)
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

kalamang เขียน:ไม่ได้ไปด้วย เนื่องจากติดภาระกิจ "ลูกรัก"

ฝากรูปไว้ดูเล่นละกัน
ติดภารกิจทู้กกกกกกก...ที คิดถึงจัง :mrgreen:
แจ๊คครับ เขียน:มาพระราม8 ได้ข้ามมาอีกฝั่งหรือป่าวครับ(ฝั่งธนบุรีครับ) ฝั่งนี้กว้างขวาง วิวดี มีสวนสาธารณะ ปลอดภัยด้วยครับ ตอนเย็นๆจะมีสาวๆเต้นแอโรบิคด้วยนะครับ :mrgreen:
เห็นตั้งแต่ตั้งกระทู้ชวนแล้วแต่ไม่ได้ไปด้วย เพราะบ้านผมอยู่ปลายทางนี่เองครับ :lol:

ว่างๆ อย่าลืมปั่นมารับนะครับ ตอนไปด้วยกันก็นึกว่าพวกเราไปส่งก็ได้จ้ะ :roll:
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

สวัสดี พี่น้อง J&J และทุกๆท่านครับ

เจ้มัง ติดทริป ลูกรัก ป๋มติดทริปเพื่อนรัก ไว้จะไปปั่นด้วยนะ เจ้เหมียวนะ เฮียชัยหายไปไหนไม่เห็นเลย
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

ลืมทัก บังนัน>>BANGNANบางมด<< สบายดีนะครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ขอบคุณพี่เสือหนุ่มฯ สำหรับรูปครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
>>BANGNANบางมด<<
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0805577643
team: บางมด
Bike: CANNONDALE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย >>BANGNANบางมด<< »

ตู่ 87 เขียน:ลืมทัก บังนัน>>BANGNANบางมด<< สบายดีนะครับ
สวัสดีครับพี่ตู่ ผมสบายดีครับ น้องบี๊บ บังวิทย์ บ่นเสียดายไม่ได้ไป สามหลั่น กับน้าเป็ด พอดีติดงานน้องในกลุ่มเขาบวช เลยพาเพื่อนปั่นไปหาน้องพล คงได้ร่วมทริปกันอีกแน่ครับ
รักธรรมชาติ..รักเพื่อนร่วมทาง...เติมใจให้กันแล้วปั่นให้ถึง
Facebook : https://www.facebook.com/BangmodBicycleClub/
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

>>BANGNANบางมด<< เขียน:ไข่กระทะ น่ากินดี เสือหนุ่มกินไปกี่จานครับ....เผื่อผมแน่ๆเลย
กิีนไปชุดเดียวครับบังนัน(สบายกันดีนะครับ) ตอนนี้ต้องควบคุมอาหารครับ (แต่ใจจริงอยากจะต่ออีกสักชุดครับ แหมก็มันอร่อยดีนี่ครับ :mrgreen: )
v3 เขียน:ขอบคุณมากครับพี่เสือหนุ่ม สำหรับรูป ไว้มีโอกาสหน้าคงได้ปั่นด้วยกันอีกนะครับ
หนูเหมียว เขียน:ขอบคุณพี่เสือหนุ่มฯ นะครับที่สำหรับรูป แล้วก็หากว่างเว้นภารกิจ ไม่ได้ติดทริปใครที่ไหน อย่าลืมแวะมาแจมนะครับ
น้องหนึ่ง เขียน:ขอบคุณพี่เสือหนุ่มฯ สำหรับรูปครับ
สำหรับเรื่่องรูปไม่เป็นไรครับทุกท่าน แล้วไว้หาโอกาสดีๆ ได้เจอกันแน่นอนครับ ผมรับรองครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
tora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092..47..57..000
team: Joy & Jam
Bike: Trek
ตำแหน่ง: เมืองที่คนตกท่อ

โพสต์ โดย tora »

ตื่นไม่ขึ้น กลับบ้านตีสาม :lol: :lol:

ขอโทก ขอโทก
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
เจษฎา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: surly :karate monkey
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เจษฎา »

สวัสดีครับทุกท่าน หนูเหมียวหายแล้วจริงๆด้วย ไม่รู้เข็ดทางป่าไปเลยรึเปล่า คราวนี้ไม่มีรูปจากคุณจิตรหรือครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”