จักรยาน ไฮบริด

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
max.s
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0900409441
team: Sisaket FC
Bike: Specialized Hardrock Sport
ติดต่อ:

โพสต์ โดย max.s »

ขอถามหน่อยครับ ว่า จักรยานไฮบริดเนี่ย จะจัดอยู่ในกลุ่มไหนครับ เสือภูเขา หรือ เสือหมอบ เพราะเวลาจะตั้งกระทู้ถามคำถามต่างๆจะได้ตั้งกระทู้ถูกห้อง และเข้ามาหาความรู้เกี่ยวกับรถที่ตัวเองใช้ได้ถูกห้องครับ
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: จักรยาน ไฮบริด

โพสต์ โดย hisoft »

เนื่องจากมันเป็นลูกผสม ผมว่าน่าจะใช้การแยกถามตามเรื่องนะครับ แบบถ้าพวกอะไหล่ ส่วนมากจะเหมือนเสือ แต่ถ้าพวกล้อ ตะเกียบ ก็น่าจะถามห้องหมอบแทน
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

:mrgreen:

ตามสบายเลยครับ เดี๋ยวก็มีคนช่วยตอบเยอะแยะ :mrgreen:
Sport Science 27' CPEC
series8
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย series8 »

ต้องดูที่ชุดขับเคลื่อนครับ
ว่าเป็นหมอบ หรือภูเขา
:lol: :lol: :lol:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

เป็นรถคลึ่งๆกลางๆ สำหรับคนที่ ไม่ได้ต้องการอะไรที่มันสุดโต่ง นิครับ
ผมนับมันเป็นเสือภูเขา มากกว่าหมอบ ครับ เพราะหมอบมันเป็นอะไรที่สุดโต่งเท่านัน้ ไม่ครึ่งๆกลางๆ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

Hb ผมตีค่าเป็น city bike เน้นไปได้เร็วหน่อย มากกว่า

Mtb รถเอนกประสงค์ เน้นปรับแต่งตามสภาพการณ์

Road Racer หรือหมอบ มันตรงตัวนะครับว่ารถแข่งทางเรียบ แม้ส่วนใหญ่ ถนนบ้านเรามันจะเป็นดาวอังคารก็ตาม 5555

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
Sport Science 27' CPEC
layjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖๕๖๘๔๕๖๓, ID LINE : apirat9
Bike: SPECIALIZED ROCKHOPPER SL & OS BMX
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย layjung »

มีหลายสไตล์นี่ครับ มีสไตล์องศาเฟรม road+mtb กระโหลกต่ำ+ท่อบนยาว,ตะเกียบ, ชุดขับmtb ยาง 700c ทำให้ขี่ง่ายเหมือน mtb แต่ทำความเร็วได้ดีกว่า เบากว่า
YOU'LL NEVER WALK ALONE
NETWORK
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย NETWORK »

:P
รณรงค์ปั่นจักรยาน ใส่หมวก ...

I Feel Good
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

มีห้องจักรยานอื่นๆอยู่นะครับ แต่เหมือนจะไม่ค่อยมีใครเข้าไปเท่าไหร่ ถ้าอยากได้คำตอบเร็วๆก็ถามในห้องmtbแหละครับ ได้คำตอบเร็วทันใจ
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
nalawate
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ARAYA Muddy Fox

โพสต์ โดย nalawate »

พวกสายลูกครึ่งเป็นทั้งไลแคนเป็นทั้งแวมไพร์ สุดท้ายได้นางเอกไป อยากเร็วแต่ก็อยากลุยทุกที่
ริมคลอง อัมพวา น่าอยู่ที่สุดแล้ว
ตู่มอ'ไซค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894260738
team: RC MTB
Bike: TREK GIANT

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ »

kamolwat_t เขียน:Hb ผมตีค่าเป็น city bike เน้นไปได้เร็วหน่อย มากกว่า

Mtb รถเอนกประสงค์ เน้นปรับแต่งตามสภาพการณ์

Road Racer หรือหมอบ มันตรงตัวนะครับว่ารถแข่งทางเรียบ แม้ส่วนใหญ่ ถนนบ้านเรามันจะเป็นดาวอังคารก็ตาม 5555

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
+1ครับผมว่าประมาณนี้แหละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”