รวมกลุ่ม Tour Bike กันหน่อย

ผู้ดูแล: ส.กวง, thor

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม -TOUR BIKE
ที่อยู่ - 115/49 หมู่บ้านชลลดา ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
ผู้ดูแลบอร์ด - ส.กวง โทร. 08-1442-6385
E-Mail : gtourbike @gmail.com
สุชาติ บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-174-3537
team: Tour Bike & Chaiyapruk BB
Bike: น้องมังคุด
ตำแหน่ง: ม.ชัยพฤกษ์ บางบัวทอง
ติดต่อ:

รวมกลุ่ม Tour Bike กันหน่อย

โพสต์ โดย สุชาติ บางบัวทอง »

เฮียกวง.. น่าจะจัดทริป รวมกลุ่ม Tour Bike อีกซักครั้ง พักหลังหลายคนเริ่มห่างๆกันไป...
@ ไปด้วยกัน ไปได้ไกล
@ http://www.facebook.com/profile.php?id= ... 83&sk=wall
รูปประจำตัวสมาชิก
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยาน นนทบุรี
Bike: SOMA SAGA , Scott Sub 30

Re: รวมกลุ่ม Tour Bike อีกครั้ง

โพสต์ โดย ส.กวง »

สวัสดีครับ คุณสุชาติและสมาชิกชาว TOUR BIKE ทุกท่าน... ผมได้ขอเปิดบอร์ดย่อยจากThaiMTB.com มาร่วมเดือน จนเกือบลืม..วันนี้ลองเปิดเข้ามาดูก็เพิ่งรู้ว่าเค้าเปิดบอร์ดให้แล้ว ต้องขออภัยจริงๆที่เพิ่งเข้ามาโพสต์นะครับ ช่วงนี้งานรัดตัวมีเวลาค่อนข้างจำกัด

ช่วงที่ผ่านมา ก็ไม่ได้หายไปไหน ออกทริปทางไกลไปต่างจังหวัดตลอด โดยไม่ได้เปิดกระทู้ชวนปั่น เนื่องจากรถบรรทุกจักรยานมีจำกัด แต่ก็นำบันทึกภาพมาแบ่งปันกันให้ชมในบอร์ดสรุปทริป คาดว่าหลายท่านคงได้ติดตามชมกันอยู่
เจตนาเบื้องต้นของการขอเปิดบอร์ดย่อยกลุ่ม TOUR BIKE ก็เพื่อเป็นห้องสนทนาแลกเปลี่ยนระหว่างสมาชิกในกลุ่มและผู้ที่สนใจในกิจกรรมปั่นจักรยานของกลุ่ม เป็นการกระชับความสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนทัศนะข้อคิดเห็นและความรู้ต่างๆระหว่างกัน
ข้อเสนอของคุณสุชาติที่ให้รวมกลุ่ม TOUR BIKE กันอีกครั้ง จึงสอดคล้องกับเจตนารมย์ในการเปิดบอร์ดย่อยของกลุ่มที่ปรารถนาจะเห็นสมาชิกของกลุ่มตั้งแต่รุ่นก่อตั้งได้เข้ามาทักทายและร่วมสนทนาในบอร์ดแห่งนี้ และร่วมกิจกรรมปั่นจักรยานท่องเที่ยวตามคอนเซ็ปเดิมของกลุ่ม

หวังว่า สมาชิกชาว TOUR BIKE ทุกท่านคงแวะเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ
ปั่นวิถีไทย สำราญใจวิถีนนท์
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SOMA SAGA , Scott Sub 30

Re: รวมกลุ่ม Tour Bike อีกครั้ง

• วันอาทิตย์ที่ 14 ก.ย.นี้ถือเป็นนิมิตหมายที่ดีในการรวมกลุ่มอีกครั้งโดยขอเชิญชวนสมาชิกปั่นเยือนกรุงเก่าอยุธยา ซึ่งมีคุณไก่ อยุธยา ให้ความกรุณานำเที่ยวทั่วรอบเมืองรอบใหญ่ ระยะทางร่วม 100 กม. จึงย่นเวลาด้วยการบรรทุกรถจักรยานไปจอดที่วัดพนัญเชิง ซึ่งเป็นจุดนัดพบออกสตาร์ท
  • เบื้องต้นมีกลุ่มป้าลักขณาร่วมปั่นด้วยประมาณสิบกว่าคน หากสมาชิกท่านใดสนใจ กรุณารีบแจ้งผ่านบอร์ดนี้เพื่อจะได้จัดหารถบรรทุกจักรยานให้พอเพียงครับ...ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ
  • อ้อ..ลืมบอกว่า ทุกคนร่วมกันแชร์ค่าน้ำมันรถอย่างเดียวครับ และหากสมาชิกท่านใดจะนำรถมาช่วยบรรทุกจักรยานก็ยิ่งดีครับ เพราะยังมีหลายท่านอยากร่วมขบวนด้วย กรุณาแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ
Inu
สมาชิก
สมาชิก
Bike: mongoose

โพสต์ โดย Inu »

สวัสดีครับ คุณส.กวง ไม่ทราบว่าถึงจุดนัดพบที่วัดพนัญเชิง กี่โมงครับ
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ

ถึงวัดพนัญเชิงเวลาประมาณ 7.30 น.ครับ
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ

เปิดทริปแล้วครับ-->http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &sk=t&sd=a
TIGERSONG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดตรัง
Bike: DAHON

โพสต์ โดย TIGERSONG »

ยินดีกับกลุ่ม Tour Bike...ที่เติบโตมาด้วยดี...
ช่วงเกือบสองเดือนข้างหน้านี้..ผมต้องติดตามคุณพ่อไปทำการรักษาที่ กทม...
...คงมีโอกาสได้ใช้รอยทางที่กลุ่ม Tour Bike...ไปปั่นเที่ยวมานำทางให้ผมได้ไปชมชานกรุงนะครับ...แฮะแฮะแฮะ
ค้นหาข้อมูลภาพของผม(TIGERSONG)ย้อนหลังได้จากพิคาซ่า นะครับ.....
http://picasaweb.google.com/tigersongthai

ติดตาม..ส่งข่าว..พูดคุย..ได้ที่ http://www.facebook.com/TIGERSONGTHAI

....ดูสารบัญกิจกรรมต่างๆของผมและเพื่อนๆ ที่ผ่านมา... ได้ที่...โต๊ะกาแฟชาวจักรยาน...(ใส่ปี พศ ด้วย)
สุชาติ บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-174-3537
team: Tour Bike & Chaiyapruk BB
Bike: น้องมังคุด
ตำแหน่ง: ม.ชัยพฤกษ์ บางบัวทอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สุชาติ บางบัวทอง »

เอ้าเร็วเข้าสมาชิก Tour Bike ทุกท่าน .....
"เสือป๊อก เสือพิชัย เสือต๋อย(ทั้ง 2) เสือจ่าแต๋ง เสือคุณาธิป เสือประสาท" มาร่วมทริปย้อนรอยประวัติศาสตร์กันหน่อย
@ ไปด้วยกัน ไปได้ไกล
@ http://www.facebook.com/profile.php?id= ... 83&sk=wall
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณสุชาติครับ...อย่าลืมชวนพี่ประสิทธิ์ด้วย ขานี้ชอบย้อนรอยประวัติศาสตร์ ส่วนลุงสมเกียรติหลังผ่าตัดเป็นอย่างไรบ้าง ถ้าพร้อมแล้วก็เชิญร่วมด้วยนะครับ...
และอย่าลืมเตรียมหารถให้พร้อม...รถของผมมีที่ว่างอีก 1 ที่ครับ
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ

TIGERSONG เขียน:ยินดีกับกลุ่ม Tour Bike...ที่เติบโตมาด้วยดี...
ช่วงเกือบสองเดือนข้างหน้านี้..ผมต้องติดตามคุณพ่อไปทำการรักษาที่ กทม...
...คงมีโอกาสได้ใช้รอยทางที่กลุ่ม Tour Bike...ไปปั่นเที่ยวมานำทางให้ผมได้ไปชมชานกรุงนะครับ...แฮะแฮะแฮะ
สวัสดีครับ คุณ TIGERSONG...มาถึง กทม.เมื่อไร โทร.นัดกันได้เลยครับ กำลังคิดถึงพอดี
yong_251
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-936-5499
team: TOUR BIKE
Bike: JIANT XTC , Surly LHT, cannondale ALPINE

โพสต์ โดย yong_251 »

สวัสดีครับ เสียดายครับ อาทิตย์นี้ไปร่วมทริปด้วยไม่ได้
เพราะว่าต้องไปงาน ชมรมพระราม 4 ทำบุญครบรอบ 2 ปีครับ :lol:
คำขวัญจังหวัดนนทบุรี
พระตำหนักสง่างาม ลือนามสวนสมเด็จ
เกาะเกล็ดแหล่งดินเผา วัดเกาะนามระบือ
เลื่องลือทุเรียนนท์ งามน่ายลศูนย์ราชการ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น
เอก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida mongoose

Re: รวมกลุ่ม Tour Bike กันหน่อย

โพสต์ โดย เอก »

คุณกวง
ผมติดงานทำบุญเลี้ยงพระเช้าที่ทำงานแต่เสร็จงานแล้วจะขับรถตามไปทานข้าวกลางวันด้วยไม่ทราบว่าทานกลางวันกันที่จุดใหนครับ
ใช้เบอร์ 08-1442-6385 โทรถามถูกต้องใหมครับ
Bike for relax ,comfortable ,take it easy ,happy in one's mind ,to be healthy,to be well, to be all right.
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รวมกลุ่ม Tour Bike กันหน่อย

สวัสดีครับ คุณเอก...ตอนนี้ยังไม่ทราบแน่ว่าจะแวะทานมื้อเที่ยงตรงจุดไหน แต่ถ้าตั้งใจร่วมทริปให้ได้อย่างนี้แล้ว ยังไงๆก็เชือว่าคุณเอกต้องตามจนเจอ เบอร์โทร.ถูกต้องแล้วครับ ฝากเบอร์โทร.08-6136-6766 ของเสือไก่ อยุธยากันเหนียวไว้อีกเบอร์นะครับ.
ดูแผนที่การเดินทางไว้ก่อนจากกระทู้นี้ครับhttp://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=7142
yong_251
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-936-5499
team: TOUR BIKE
Bike: JIANT XTC , Surly LHT, cannondale ALPINE

โพสต์ โดย yong_251 »

สวัสดีครับ ผมเปิดดูหลายเที่ยวแล้วครับ ไม่เป็นมีใครเข้ามาเลยครับ :lol:
คำขวัญจังหวัดนนทบุรี
พระตำหนักสง่างาม ลือนามสวนสมเด็จ
เกาะเกล็ดแหล่งดินเผา วัดเกาะนามระบือ
เลื่องลือทุเรียนนท์ งามน่ายลศูนย์ราชการ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น
Viroj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1160830
team: ปั่นสบาย ๆ สไตล์ สว
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Viroj »

สวัสดีครับคุณ ส.กวง คุณคิมซากัส และ เพื่อน ๆ กลุ่ม Bike Tour วันนี้ปั่นไปเที่ยวตลาดน้ำลำพญา ได้มีโอกาสทักทายพูดคุยกับเพื่อน ๆ ชาว Bike Tour ดีใจครับ ยังก็ขออนุญาติคุณ ส.กวง สมัครเป็นสมาชิกด้วยนะครับ โอกาสหน้าคงได้ร่วมปั่นกับเพื่อน ๆ ชาว Bike Tour ครับ
สบาย ๆ สไตล์ สว.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “TOUR BIKE”