Gios สีฟ้า โดนตัดโซ่หายไปกลางวันแสกๆ

รถสูญหายแจ้งข้อมูลห้องนี้เลยครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เกลด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878126546
team: กำลังตามหาอยู่ครับ
Bike: PINARELLO DOGMA 60.1
ตำแหน่ง: งบน้อย...แต่อยากมีครับผม
ติดต่อ:

Gios สีฟ้า โดนตัดโซ่หายไปกลางวันแสกๆ

โพสต์ โดย เกลด »

เสือหมอบ Gios เฟรมอลูฯ สีฟ้าเข้ม ตะเกียบโครโมลี่สีฟ้าอ่อน ชุดขับเคลื่อน TIAGRA 2X9 ทั้งเซ็ท ล้อ MAVIC สีเงิน ผ้าพันแฮนด์ ลายเคฟล่าสีน้ำเงินกรมท่า ยางนอกมิชลิน ขอบลายแดง

ของเพื่อนผม ซื้อมาจากพี่หมี สุขสวัสดิ์ ซอย 37 ผมไปปั่นมาให้เขาเองเมื่อปีที่แล้ว
เพื่อนผมใช้เป็นพาหนะเดินทางไปกลับที่ทำงาน จากกองดุริยางค์ทหารบกไปทำงานที่ ม.จุฬา (พัสดุ คณะวิทยาศาสตร์) ทุกวัน

อยู่ดีดี เมื่อ 2-3 วันที่แล้วเวลา 12.58 น.
มีมือดีมาตัดสลิงล็อคเฟรมเอารถหายไปจากหลังห้องทำงาน ที่คณะวิทยาศาสตร์ ไม่ได้ข่าวคราว

ทั้งๆ ที่ กล้องวงจรก็เห็นคนร้าย
กล้องวงจรปิดก็เห็นบันทึกภาพ รปภ. ก็มีไว้ทำไมไม่รู้

ไปแจ้งความแล้ว จนเวลาผ่านมาหลายวัน ก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า

ไม่รู้ว่าตำรวจเขาทำงานกันอย่างไร

ถ้าเป็นรถ คนรวยเขาคงตามจับได้แล้ว

หรือจะต้องให้ยัดเงินใต้โต๊ะ คดีแบบนี้ถึงจะสิ้นสุด
ใครก็ได้ที่เป็นตำรวจช่วยสะกิดให้หน่อยครับ

และช่วยมาอธิบายทีว่าเขาทำงานกันอย่างไร
กล้องวงรปิดก็เห็นชัดว่าหน้าตาขโมยเป็นอย่างไร น่าจะตามได้ไม่อยาก

ใช่สิไม่ใช่ทรัพย์สินของท่าน ท่านก็ไม่ได้แยแสอะไร

****จะให้ผมซื้อรถคันนั้นคืนจากโจร ผมก็ยอมครับ............

ตอนนี้เพื่อนผมเดือดร้อนมากไม่มีรถไปทำงานต้องนั่งรถเมล์ ทุกวันไม่ไหวครับ

ไหนจะค่ารถ ไหนจะเสียสุขภาพ ไหนจะเสียเวลารอรถนานๆ และต้องขึ้น 2 ต่อ กว่าจะถึงบ้าน เงินเดือนก็น้อย

รบกวนใครก็ได้ช่วยทีครับ................เดือดร้อนมากครับ..............
ID line : gladebike
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

Re: Gios สีฟ้า โดนตัดโซ่หายไปกลางวันแสกๆ

โพสต์ โดย 8TEEBike »

น่าเห็นใจ..... สู้ๆนะครับ

ผมมีความเชื่ออย่างนึงว่า....เราไม่ควรล๊อครถไว้กับที่ไหนๆ แต่ควรเอามันไว้กับตัวตลอด เช่น ....ถ้ามีที่ทำงานเปนออฟฟิศ ผมจะเอาขึ้นไปชั้นนั้นๆ ทันที อย่างน้อยๆ มันก็ "กลั่นกรองคน" ได้ในระดับนึงเพราะมีแต่เพื่อนๆเราที่อยู่บริเวณโดยรอบตรงนั้น ซึ่งเค้าไม่มาขโมยจักรยานเพื่อนกันเองแน่นอน
เกลด
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: งบน้อย...แต่อยากมีครับผม
ติดต่อ:

Re: Gios สีฟ้า โดนตัดโซ่หายไปกลางวันแสกๆ

8TEEBike เขียน:น่าเห็นใจ..... สู้ๆนะครับ

ผมมีความเชื่ออย่างนึงว่า....เราไม่ควรล๊อครถไว้กับที่ไหนๆ แต่ควรเอามันไว้กับตัวตลอด เช่น ....ถ้ามีที่ทำงานเปนออฟฟิศ ผมจะเอาขึ้นไปชั้นนั้นๆ ทันที อย่างน้อยๆ มันก็ "กลั่นกรองคน" ได้ในระดับนึงเพราะมีแต่เพื่อนๆเราที่อยู่บริเวณโดยรอบตรงนั้น ซึ่งเค้าไม่มาขโมยจักรยานเพื่อนกันเองแน่นอน

ขอบคุณครับ
เกลด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไม่มีวี่แววว่าจะได้คืนแล้วสิครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งรถหาย”