กลุ่มรวมมิตร ชวนปั่นจักรยานไปกินโต๊ะจีนนครปฐม ..... เสาร์ที่ ๑๖ ก.พ. ๒๕๕๖

ผู้ดูแล: ชนินทร์, สมพิศ, watt

kapi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029220957
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: ทัวร์ริ่ง
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ชวนปั่นจักรยานไปกินโต๊ะจีนนครปฐม ..... เสาร์ที่ ๑๖ ก.พ. ๒๕๕๖

โพสต์ โดย kapi »

พี่สมพิศ ....
พี่แต๋วขอไปด้วยอีก ๑ ที่ ได้ป่าวเนี่ย แหะๆๆ
กว่าจะกล่อมได้
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: กลุ่มรวมมิตร ชวนปั่นจักรยานไปกินโต๊ะจีนนครปฐม ..... เสาร์ที่ ๑๖ ก.พ. ๒๕๕๖

โพสต์ โดย สมพิศ »

• kapi เขียน:พี่สมพิศ ....
    พี่แต๋วขอไปด้วยอีก ๑ ที่ ได้ป่าวเนี่ย แหะๆๆ
    กว่าจะกล่อมได้

จัดให้ครับ

3. คุณนาย ปากเกร็ด
    4. พี่บ่าว (อ.สุธีรัชต์)
    5. คุณณัฐกนก
    6. คุณธนาวัชร์
    7. ผู้พันโกวิท
    8. คุณหมู สันติ
    9. น้องออย (Oiltrips)
    10. พี่เทพมงคล
    11. คุณวีระพันธ์ (veerapun)
    12. คุณหมออุกฤษฎ์ (Ugrid Milintangkul)
    13. น้องกะปิ (Kapi)
    14. น้องบาส (baschatmail)
    15. น้องอ้อม (love my)
    16. คุณบอย (bnb)
    17. พี่มนตรี (Montri)
    18. พี่มนัส
    19. เฮียดิษฐ์ (DIZZY)
    20. เฮียเชิด (cherdchp)
    21. คุณ WJ
    22. (เพื่อนคุณ WJ)
    23. (เพื่อนคุณ WJ)
    24. (เพื่อนคุณ WJ)
    25. คุณอ้อ (Lsp_noob)
    26. คุณวิทย์
    27. (เพื่อนคุณ WJ)
    28. น้าพล (nitipan)
    29. คุณเกรียงไกร (เกรียงไกร3)
    30. พี่อู๋
    31. คุณแต๋ว (วนิดา)
    32. ....... สำรองให้พี่ไฝ

• รูปภาพ
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

โพสต์ โดย oiltrips »

:cry: :cry: :cry: น้าพิศ....ฉันมาถอนชื่อให้ด้วย ให้เพื่อนเสียบแทนได้ เนื่องจากวันนี้มีหนังสือราชการมาสั่งให้ฉันไปอบรมงานสารบรรณที่ทีเค พลาเลซ ปากเกร็ด โน่น ในวันเสาร์ 16 กพ.นี้ วันเดียว ชนโครมเลย จึงมาอดอาหารเพื่อลดน้ำหนักตามคำสั่งพี่ดีพัก พี่เลี้ยง (นักปั่นเนปาล) คุมตามฉันทุกวัน แม้เรื่องกิน นอน เป็นวินัยค่ะ

น้าพิศ คุณธานินทร์๙๙ ...พรุ่งนี้จะออกเดินทางไปพัทลุง เพื่อร่วมส่งดวงวิญญาณตาเพียรที่วัดโคกเนียน เมืองพัทลุง กลับเช้าวันอาทิตย์ค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

oiltrips เขียน: :cry: :cry: :cry: น้าพิศ....ฉันมาถอนชื่อให้ด้วย ให้เพื่อนเสียบแทนได้ เนื่องจากวันนี้มีหนังสือราชการมาสั่งให้ฉันไปอบรมงานสารบรรณที่ทีเค พลาเลซ ปากเกร็ด โน่น ในวันเสาร์ 16 กพ.นี้ วันเดียว ชนโครมเลย ....
รับทราบครับน้องออย

3. คุณนาย ปากเกร็ด
    4. พี่บ่าว (อ.สุธีรัชต์)
    5. คุณณัฐกนก
    6. คุณธนาวัชร์
    7. ผู้พันโกวิท
    8. คุณหมู สันติ
    9. พี่เทพมงคล
    10. คุณวีระพันธ์ (veerapun)
    11. คุณหมออุกฤษฎ์ (Ugrid Milintangkul)
    12. น้องกะปิ (Kapi)
    13. น้องบาส (baschatmail)
    14. น้องอ้อม (love my)
    15. คุณบอย (bnb)
    16. พี่มนตรี (Montri)
    17. พี่มนัส
    18. เฮียดิษฐ์ (DIZZY)
    19. เฮียเชิด (cherdchp)
    20. คุณ WJ
    21. (เพื่อนคุณ WJ)
    22. (เพื่อนคุณ WJ)
    23. (เพื่อนคุณ WJ)
    24. คุณอ้อ (Lsp_noob)
    25. คุณวิทย์
    26. (เพื่อนคุณ WJ)
    27. น้าพล (nitipan)
    28. คุณเกรียงไกร (เกรียงไกร3)
    29. พี่อู๋
    30. คุณแต๋ว (วนิดา)

• รูปภาพ
เสือดอนดี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสัญจร,Bikejoy
Bike: จั๊กกะยานเก่าๆ

โพสต์ โดย เสือดอนดี »

...ขอตัวน้อยๆ เบียดไปสักที่ได้ไหมครับพี่สมพิศ... :D :D :D
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือดอนดี เขียน:...ขอตัวน้อยๆ เบียดไปสักที่ได้ไหมครับพี่สมพิศ... :D :D :D

ได้สิครับพี่เสือดอนดี มาทานมื้อเช้าที่หน้า กฟผ.ด้วยกันก่อน แล้วค่อยไปนครปฐมด้วยกัน :mrgreen:

วันเสาร์ที่ ๑๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖

[list]๐๗.๐๐ น. หน้า กฟผ. พระราม ๗[/list]
[list][list]๐๘.๓๐ น. วัดใหม่ผดุงเขต[/list][/list]
[/b]

ทานอาหารเช้าให้เรียบร้อยครับ ... หน้า กฟผ. มีโจ๊ก ข้าวมันไก่
veerapun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

โพสต์ โดย veerapun »

พี่สมพิศครับผมอยู่แถวตลิ่งชันสายใต้ใหม่จะไปรวมที่แถวศาลายาไม่ทราบผ่านหรือเปล่า เดินทางไปเส้นทางไหนครับ
วีระพันธ์
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

veerapun เขียน:พี่สมพิศครับผมอยู่แถวตลิ่งชันสายใต้ใหม่จะไปรวมที่แถวศาลายาไม่ทราบผ่านหรือเปล่า เดินทางไปเส้นทางไหนครับ

วีระพันธ์
กำลังหาเส้นทางไป วัดใหม่ผดุงเขต ครับ ไม่ได้ไปหลายปีแล้วชักลืมเลือน

รอที่ ถนนกาญจนภิเษก ปากทางถนนสวนผัก (จุด A) .... เวลาก่อนแปดโมงครับ
วัดใหม่ผดุงเขต.gif (207.52 KiB) เข้าดูแล้ว 675 ครั้ง
รูปภาพ
veerapun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi

โพสต์ โดย veerapun »

รายละเอียดชัดเจนครับ ผมจะไปรอที่จุดA หรือไม่ก็ระหว่างทางครับ ไม่ต้องหยุดรอนะครับผมแน่ใจว่าจะหาขบวนกล่มรวมมิตรเจอแน่ ขอบคุณมากครับ
วีระพันธ์
Attayut R
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-6280857
Bike: Bianchi Impulso '12, Kona Sutra '09, Mongoose Led Rockadile '04

โพสต์ โดย Attayut R »

เต็มแล้วแหงๆ เลย มีใครยกเลิกไหมครับพี่สมพิศ จะขอเสียบแทน ถ้าเต็ม ขอร่วมปั่นแล้วไปหากินเองได้ไหมครับ
คุณนาย ปากเกร็ด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปากเกร็ด - สนามบินน้ำ
Bike: trek 4400

โพสต์ โดย คุณนาย ปากเกร็ด »

Attayut R เขียน:เต็มแล้วแหงๆ เลย มีใครยกเลิกไหมครับพี่สมพิศ จะขอเสียบแทน ถ้าเต็ม ขอร่วมปั่นแล้วไปหากินเองได้ไหมครับ
สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่าน

มาตอบแทนพี่คนปิดท้ายนะคะ ซึ่งขณะนี้กำลังปั่นกลับกทม.กับผู้พันโกวิท เนื่องจากไปจองโต๊ะจีนเพิ่มถึงสถานที่จัดงานเลย เพื่อเพื่อน ๆ จะได้มาร่วมสังสรรค์กันเต็มที่

มากี่ท่าน แจ้งในกระทู้ได้เลยค่ะ

..
เสือเอ๊ะ อู่ทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871550551
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพอู่ทอง
Bike: Trek
ตำแหน่ง: อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี

โพสต์ โดย เสือเอ๊ะ อู่ทอง »

สวัสดีครับ พี่สมพิศ พอดีผมได้ รับแจ้งเชิญชวน ทางโทรศัพท์ จาก (คุณนาย ปากเกล็ด ให้มาร่วมด้วยไม่ทราบว่า มีที่ให้ 2 ท่านมั้ยครับ..
..ติดตามประสบการณ์ "เสือเอ๊ะ อู่ทอง" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p8334676

*..สุขภาพดีและความภูมิใจ..ไม่มีขาย..อยากได้ต้องทำเอง..*

"กัมมุนา วัตตติ โลโก - สัตว์โลกทั้งหลาย เกิดมาต้องเป็นไปตามกรรม"
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

สวัสดีครับ พี่สมพิศ
ผมเพิ่งรู้ข่าวเพราะคุณนายโทรมาแจ้งครับ
ขอไปด้วย 3คนครับ มีเฮียเพ้ง เฮียสุทธิและผมครับ
และอาจมีคุณสมชายด้วยอีก 1ครับ
แต่ถ้าไม่มีที่ก็ไม่เป็นไร ยังไงก็ปั่นไปด้วย
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

IMG_4950.jpg (229.55 KiB) เข้าดูแล้ว 598 ครั้ง

:o :o :shock: ว๊าว !! อะไรจะขนาดนั้นล่ะครับคุณนาย :lol: :lol: :lol:

ด้วยความที่มีเพื่อน ๆ ลงชื่อไว้แล้ว 30 คน บวกพี่เสือดอนดี กับเฮียพรชัย (ขาแรง แห่งปากเกร็ด-สนามบินน้ำ) ที่คุณนายโทรแจ้งไว้แล้ว รวมทั้งสิ้น 32 คน แต่โต๊ะกลับลดลงจาก 4 เหลือ 3 ผมก็เครียดสิครับพี่น้อง แล้วจะนั่งกันอย่างไร 32 คน 3 โต๊ะ :roll: :roll: :roll:

วันนี้ก็เลยปั่นไปดูของจริง โดยมีผู้พันโกวิทเป็นเพื่อนคู่ใจปั่นไปเป็นเพื่อน โทรหาเฮียฮ้อขอนัดทานข้าว ... ตั้งใจว่าจะเลี้ยงเฮียสักมื้อหนึ่ง เพราะถูกรับเลี้ยงมาหลายครั้งแล้ว แต่เฮียฮ้อในฐานะเจ้าถิ่นไม่ยอมให้ผมเลี้ยง .... ขอบคุณเฮียฮ้อที่เป็นเจ้าภาพครับ :lol: :lol: :lol:

สรุปว่า วันนี้ได้โต๊ะเพิ่มมาอีก 2 โต๊ะ รวมเป็น 5 โต๊ะ (เฮียฮ้อทดรองจ่ายไปก่อนแล้ว 3 โต๊ะ ผมจ่ายวันนี้เพิ่มอีก 2 โต๊ะ) โดยการประสานงานของเฮียฮ้อ ขอบคุณมากครับเฮีย :mrgreen:

ผมก็รีบโทรหาคุณนาย ว่าสามารถรับเพิ่มได้อีก 8 คน รวม 40 คน (5 โต๊ะ ๆ 8 คน)

พอมาเข้าเวบ ไอ้หยา !! :o :o :o เกินอีกเลี้ยว ว๊าก !! ตะลุงตุ้งแช่ !!

จาก PM คุณนายส่งเข้ามา 2 ครั้ง
  • 1. พี่วินิจ
    2. พี่หมอชาตรี
    3. หนุ่มอาท (รูปหล่อ แห่งปากเกร็ด-สนามบินน้ำ)

ในกระทู้นี้
  • 1. คุณอรรถยุทธ (Attayut R - เหลา) / ใช้ชื่อ Team : กลุ่มรวมมิตร (ยังนึกหน้าไม่ออก !)
    2. เสือเอ๊ะ อู่ทอง
    3. (เพื่อน เสือเอ๊ะ อู่ทอง)
    4. น้าร้อยโฉบ (roychob)
    5. เฮียเพ้ง
    6. เฮียสุทธิ
    7. คุณสมชาย

สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณผู้พันโกวิทที่ปั่นไปเป็นเพื่อนครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
IMG_4936.jpg (263.99 KiB) เข้าดูแล้ว 596 ครั้ง
IMG_4922.jpg (306.56 KiB) เข้าดูแล้ว 596 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มรวมมิตร”