..รายงานทริป...ไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก..2555

ผู้ดูแล: เสือเพชรบูรณ์, V3 ป่าเลา

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

..รายงานทริป...ไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก..2555

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

ก่อนอื่นต้องขออภัยสมาชิกที่เฝ้าการรายงานทั้งผู้รายงานและผู้ชมด้วยครับ เมื่อคืนไม่ได้ขึ้นหัวไว้ให้ตามที่บอกกันไว้ พอดีไปเยี่ยมพี่ยักษ์แต่ไม่ทันพยาบาลเขาปิดซะก่อน กลับมาก็นอนเลยครับ :lol: เอาเป็นว่าตรงนี้เป็นข้อมูลเบื้องต้นของทริปก็แล้วกัน
....ทริปนี้เกิดขึ้นจากสมาชิกจากกรุงเทพฯโดยกลุ่มสัมมากรติดต่อมาขอข้อมูลดิ่งไหลที่ภูทับเบิก หลังจากที่ประสานกันแล้วตกลงว่าไปด้วยกันซะเลย จึงกำหนดเป็นวันที่ 27 ตุลาคม 2555 โดยได้รับความอนุเคราะห์จากอาจารย์เฉลิมชัย (เสือเขาค้อ)เรื่องประสานรถขนส่งนักปั่นจากแคมป์สนถึงปากทางเข้าอุทยานภูหินร่องกล้าเป็นด้วยความเรียบร้อย ทั้งนี้มีสมาชิกจากจังหวัดกาฬสินธุ์มาร่วมด้วย 1 ท่านในนามที่เรียกกันในเวป..มดแดง.....รวมสมาชิกแล้ว 24 ท่าน...เราเริ่มออกเดินทางจากหน้าด่านเวลาประมาณ 10 โมงกว่า ๆ มาเสร็จสิ้นเอาเกือบจะ 17.30 น.ใช้เวลาปั่นจริง ๆ 2 ชั่วโมง 55 นาที เวลานอกนั้นจะเป็นการหยุดพักกับการชมธรรมชาติเป็นส่วนใหญ่....เหตุการณ์ระหว่างทางมีทั้งความสุขกับธรรมชาติ หวาดผวากับดงทากที่ชูหัวต้อนรับเราอย่างหิวกระหาย ลื่นไถลไปกับเส้นทางชุ่มชื้นตะไคร่ขึ้นเขียว หวาดเสียวกับทางดิ่งหินลอยที่ต้องคอยระวัง ขนาดนั้นยังเจ็บตัวกันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้โดยพี่ใหญ่อย่างพี่ดาบยักษ์ที่เจ็บหนักกว่าเพื่อน ติดตามมาด้วยพี่ใหญ่อย่างเฮียโป้งที่นำโด่งมากับเสือเบาะหน้าเลยโดนเฉาะเจ็บเล็กน้อย จากนั้นก็โดนสอยที่ละรายสองรายพอให้มีตื่นเต้น แต่ที่เน้น ๆ คงจะเป็นกลุ่มถ่ายทำหนังมีใครบ้างเสียวสันหลังก็ระวังคุยกันเอง งานนี้นางเอกสวยขอบอก :twisted: :twisted: ....พักทานมื้อเที่ยงที่ดอยตั่วเพ่ง พอหายเหนื่อยก็ไหลต่อมาถึงน้ำตกสันติสุข น้ำใสไหลเย็นเป็นที่พักผ่อนอย่างดีมีการลงเล่นน้ำ เล่นสไลด์ไหลลื่นกับพื้นหิน จากนั้นก็เดินทางกลับถึงที่จอดรถโรงเรียนแคมป์สนวิทยาคม ก็ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณ อ.เฉลิมชัย อ่อนตา พี่บุญสินในเรื่องสถานที่จอดรถและติดต่อรถสองแถว ขอบคุณเสือเข็กน้อยที่ประสานทางอุทยานฯ ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ทำให้เกิดทริปนี้ และท้ายที่สุดที่จำเป็นต้องขอบคุณแม่บ้านของทุกท่านที่อนุญาตให้สามีสุดที่รักออกทริปในครั้งนี้และก็ครั้งต่อ ๆ ไปขอบคุณครับ ตามลิ้งค์นี้ก็ได้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=580025
ไฟล์แนบ
ภูทับเบิก55.jpg (119.51 KiB) เข้าดูแล้ว 2541 ครั้ง
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
เข็กน้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-8396211
team: เสือเพชรบูรณ์
Bike: M 5,8.9

Re: ..รายงานทริป...ไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก..2555

โพสต์ โดย เข็กน้อย »

ยินดีด้วยกับพี่เสือ น้องๆ เสือทุกท่านที่ได้ร่วมทริป โหด มัน ฮา ทริบนี้ ถึงแม้จะมีเหตุการณ์ที่ทำให้เกิดอาการบาดเจ็บกันอยู่บ้างก็จะเป็นทริบที่เล่าขานกันต่อไปอีกนาน จากประสบการณ์ที่เคยทำงานอยู่ในพื้นที่นี้ (ปี ๒๕๒๙) เส้นทางแต่ละเส้นนั้นโหดมาก โดยเฉพาะเวลา ฝนตก ผมเคยใช้รถลากไม้ที่มีล้อใหญ่ๆ เหมือนรถบรรทุกในเหมืองถ่านหิน ลากรถยนต์ พ่วง ๒-๓ คัน พร้อมไม้ของกลางออกจากพื้นที่มาแล้ว เวลามือค่ำต้องรีบออกจากพื้นที่ (กลัวสไนเปอร์) เสียดายที่ไม่ได้ร่วมทริปด้วย ขอคาราวะจิตรใจของผู้ร่วมทริบทุกท่านแกร่งเหมือนหินผาดอยตั๋วเพ่งจริงๆ
ยอมเป็นคนไม่มีอนาคต ดีกว่าเกียรติยศเป็นแผล
รูปประจำตัวสมาชิก
แขก มะขามหวาน
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: GT avalanche 3.0
ตำแหน่ง: สัตหีบ

Re: ..รายงานทริป...ไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก..2555

โพสต์ โดย แขก มะขามหวาน »

อ่านรายงานทริป.../ดูรูป/และได้สัมภาษณ์น้องๆที่ได้ร่วมทริปแล้ว..ก็ทำให้เกิดหลายความรู้สึกครับ...
ทั้งเสียดาย...ที่ไม่ได้ออกไปหาประสบการณ์และชมธรรมชาติสวยๆ
เจ็บใจ...ที่อยู่ทำภาระกิจ แต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้มาก
หวาดเสียว...เมื่อเห็นทาก
เสียใจ...ที่พี่ดาบยักษ์บาดเจ็บจนต้องเข้าโรงบาล...ขอให้หายเร็วๆนะครับ
และมีอิจฉาเล็กๆ...ที่อดถ่ายรูปกับนางเอกม้งเลยอ่ะ!
คราวหน้า...จัดให้ครบประชาคมอาเซี่ยนเลยนะครับ...
โดยสรุปแล้ว...ขอบอก3คำว่า...สุดยอดเลย
:lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

ข้อมูลการเดินทางทั้งหมดจาก GPS
ไฟล์แนบ
แผนที่-ภูทับเบิก5.jpg (115.77 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
แผนที่ ภูทับเบิก4.JPG
แผนที่ ภูทับเบิก4.JPG (19.2 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
แผนที่ ภูทับเบิก3.JPG
แผนที่ ภูทับเบิก3.JPG (23.61 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
แผนที่ ภูทับเบิก2.JPG
แผนที่ ภูทับเบิก2.JPG (39.84 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
แผนที่ ภูทับเบิก1.JPG
แผนที่ ภูทับเบิก1.JPG (62.86 KiB) เข้าดูแล้ว 2473 ครั้ง
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ข้อมูลการเดินทาง GPS ต่อ
ไฟล์แนบ
แผนที่-ภูทับเบิก.jpg (116 KiB) เข้าดูแล้ว 2472 ครั้ง
แผนที่ ภูทับเบิก6.JPG
แผนที่ ภูทับเบิก6.JPG (118.82 KiB) เข้าดูแล้ว 2472 ครั้ง
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819538554
team: PHETCHABUN TEAM
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

โพสต์ โดย V3 ป่าเลา »

ข้อมูลเส้นทางเยี่ยมเลยครับ วันหลังทำแบบจุดพักจุดสำคัญ ต่างๆ เพิ่มภาพเหมือน google เลยเนาะครับ อ.
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

V3 ป่าเลา เขียน:ข้อมูลเส้นทางเยี่ยมเลยครับ วันหลังทำแบบจุดพักจุดสำคัญ ต่างๆ เพิ่มภาพเหมือน google เลยเนาะครับ อ.
เอาแบบคลิกแล้วภาพแสดงขยายออกมาให้เห็นแบบนั้นเลยน่ะ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Taurine SL 09 Super six hi-mod 09 Fash factory team
ตำแหน่ง: 44/2 หมู่ 8 ต.สะเดียง อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ 67000

มาแล้วครับกับทริปไหลเสียดฟ้าภูทับเบิก2555 กับมุมกล้องน้อย ๆ ของผมชมกันไปเรื่อย ๆ แก้เหงา สำหรับทริปนี้เป็นทริปที่พิเศษสุด ๆ หลังจากที่ไปมาหลายเที่ยวแล้ว ดอยตั๋วเพ่ง เที่ยวนี้ได้ขึ้นถึงจุดสุดยอดของดอยตั๋วเพ่ง จริง ๆ เลย... มาค่อย ๆ ตามผมไปดูกันว่า ยอดสูงสุดของดอยตั๋วเพ่ง อยู่ตรงไหนและจะสวยขนาดไหน ใครไม่ได้ไปเที่ยวนี้ต้องบอกคำเดียวว่า ทริปนี้สุดยอดจริง ๆ ขอบอก...
ณ จุดรวมพลตอนเช้า หน้าตลาดสองชั้น ธนาคารธนชาต เจอสามเณรน้อยที่แต่ก่อนเคยเป็นลูกศิษย์ผมกับเสือหน้าค่าย
ปัจจุบัน มาบวชเรียนอยู่ที่วัดมหาธาตุ เลยได้โอกาสทำบุญก่อนไปออกทริป
รูปภาพ
ระหว่างเตรียมรถก็เจอกลุ่ม ฟิกส์เกียร์ ปั่นผ่านมาเลยได้กดไปซะ 1 ใบ
รูปภาพ
ผมได้นั่งรถต้วมเตี้ยมหลังหยุดปั่นไปเรียน ป.โท ตอนนี้จบแล้วก็เริ่มกลับมาปั่นใหม่ แหมใจรักจริง ๆ เรียนจบปุ๊ปก็มาปั่นปั๊ปเลยครับ
ในภาพไปแวะรับหมอบบินนางั่วที่ บ้านนางั่ว
รูปภาพ
พร้อมแล้วก็มุ่งหน้าไปทานอาหารเช้าที่ ฟ้ากล้า วันนี้เสือเขาค้อบอกให้เปิดเร็วเป็นพิเศษ
รูปภาพ
ทานอาหารกันเสร็จสมาชิกจากหล่มสักก็ปั่นมาสมทบพบกันที่ร้านพอดีเลยได้ถ่ายภาพร่วมกันไว้เป็นที่ระลึก
รูปภาพ
อาวุธหนักของเสือ tee ตอนแรกว่าจะไปกับเราแต่เบรคเสียก่อนออกทริปเลยอด แต่ก็ไม่พลาดควบหมอบมาส่งถึงห้วยไผ่พร้อมคณะขอบคุณ
มากครับ รู้สึกอบอุ่นกับกลุ่มหล่มสัก ไม่ถนัดแทรกแต่ก็มาส่งตรงทางเรียบ
รูปภาพ
ทานอาหารเสร็จแล้วก็มาจุดพักรถที่โรงเรียนแคมป์สนขนรถขึ้นสองแถวเพื่อไปส่งที่ ทับเบิก
รูปภาพ
มาดูการแพกรถขึ้นไปส่งบนทับเบิกครับ
รูปภาพ
เสือเพชรละครกับการเดินทางที่น่าประทับใจ
รูปภาพ
รูปภาพ
ก่อนออกจากตลาดห้วยไผ่แวะเตรียมอาหารและน้ำที่ 7-11 กันก่อน
รูปภาพ
ระหว่างรอสมาชิกเตรียมน้ำอาหาร ทางสมาชิกที่มาส่งกำลังไหลลงกลับหลมสักเหมือนกัน
น้องคนนี้ขยันปั่นมากพบกลุ่มหล่มเมื่อไหร่ได้เจอน้องคนนี้ทุกครั้ง ชื่นชมครับ สำหรับเด็กวัยนี้ อนาคตเราน่าจะมีนักปั่นเพิ่มอีก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสือชิด อดีดทีมชาติไทย เป็นหัวหน้าชุด สุดยอดเลยครับไหลหลงแข่งกับรถสองแถวผมแบบ ซิว ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รถเราแยกขึ้นทับเบิกไม่ได้เก็บภาพอีกเลยมัวแต่เอาใจช่วยเครื่องยนต์เพราะผมยืนท้ายรถตรงท่อไอเสียจึงได้ยินเสียง
เครื่องยนต์ชัดเจนว่าเครื่องทำงานอย่างหนักเพื่อพาเราไต่ขึ้นไปให้ถึงจุดชมวิว เป็นครั้งแรกที่ขึ้นทับเบิกโดยการยืน
ท้ายรถสองแถว ตื่นเต้นดี มีทั้งภาพ กลิ่น เสียง สัมผัส ยกเว้นรส ที่ไม่ได้ลิ้ม ครับเกือบครบสัมผัสทั้ง 5 เลย จนมาถึง
จุดชมวิว มาดู เสือเบาะลงรถเลื้อยมาเลยครับ
รูปภาพ
วิว ณ จุดชมวิว ทางเข้าทับเบิก
รูปภาพ
มองเห็นถนนใส้หมู
รูปภาพ
ชนะอื่นใดไม่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตนเอง
แม้จะมีเพียงแค่ภาพเดียวแต่สามารถแทนคำพูดได้มากกว่าพันคำ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ผ่านด่านเรียบร้อยเราก็เริ่มเข้าสู่เส้นทางไปสวรรค์กันละครับ แต่ก่อนขึ้นสวรรค์เราก็ต้องออกแรงเข็นกันก่อนเพราะทางเข้าช่วงนี้ลื่นมากมากปั่นไม่ได้มีแต่ตะไคร่น้ำครับ
รูปภาพ
ผ่านตะไคร่น้ำมาก็ปั่นกันได้อย่างสนุกสนาน ขุนแผนเจอขอนไม้ขวางก็ไม่สนครับ
รูปภาพ
ตามด้วยคุณโค้ช
รูปภาพ
สมาชิกจาก กทม ครับ
รูปภาพ
ช่างเบาะบอกเส้นทางสนุกมากชอบ ๆ
รูปภาพ
ดอกไม้ข้างทางสีม่วงไม่รู้ดอกอะไร...
รูปภาพ
เส้นทางปั่นได้สบาย ๆ ร่มรื่น ไม่ร้อนป่าไม้แยอะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ต้นไม้สูงใหญ่ปกคลุมตลอดเย็นสบาย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ไอ้มดแดง หนึ่งเดียวของไดโนไบค์ กาฬสินธุ์ ครับ
รูปภาพ
เสือโมท หนองไผ่
รูปภาพ
ต้วมเตี้ยม V2
รูปภาพ
เสือเพชรละครขึ้นไปอยู่บนขอนไม้ใหญ่เพราะกลัว ทาก กัด
รูปภาพ
นี่ไงครับทาก ตัวยังไม่ใหญ่เท่าไร ทักทายแขกที่มาจาก กทม ซะแล้ว
รูปภาพ
หลังจากชื่นชมทากเสร็จก็รีบเสด็จออกจากจุดเกิดเหตุ
รูปภาพ
เสือเพชรละครอยู่ไม่ได้แล้วกลัว ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตามมาด้วยช่างเบาะกระโดด เตาะ ๆ มาดึ๋ง ๆ
รูปภาพ
มดแดงบอกมันส์ครับไหลยาว ๆ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ลอดขอนไม้ใหญ่
รูปภาพ
ความสดของป่ายังอุดมสมบูรณ์
รูปภาพ
ไหลลงต่อครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มีบี้กันในแทรกด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มาแล้วครับ รอต้วมด้วย....
รูปภาพ
แขกบอกไม่รอแล้วไหลลงมันส์ ๆ อย่างนี้ขอ FS ได้ใช้งานให้เต็มที่หน่อยเถอะ
รูปภาพ
แชมป์เก่าหรือจะปล่อยให้หลุดไป เข้าป่าแล้วองค์ลงแฮะ ใครแซงไม่ได้เป็นมีลูกฮึด...
รูปภาพ
เสือโมท พยายามแกะลอยแชมป์ไปห่าง ๆ
รูปภาพ
ไหลมาเพลิน ๆ เจอทางขาดซะแล้ว
รูปภาพ
คนที่ข้ามไปแล้วก็พยายามบอกให้คนตามมากระโจนเลย... :lol: :lol: :lol: แต่คนที่ข้ามไปก่อนจูงเอานะ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้ามทางขาดมาได้จะมีน้ำตกเล็ก ๆ อยู่ข้างทางเราได้ใช้บริการในตอนทริปแรกที่เข้ามาสำรวจทริปนั้นตื่นเต้นมากเพราะหลงทางและไม่รู้ด้วยว่าข้างหน้าจะทะลุหรือไม่น้ำก็หมดเจอน้ำตก นี้เลยทำให้เรามีความหวังที่จะสู้ต่อจน ทะลุ ออกเส้นทางใหญ่จนได้ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มดแดงดูสดชื่นกับธรรมชาติ และ สนุกกับการปั่น มากเลยครับ
รูปภาพ
แขกจากสัมมากร กทม
รูปภาพ

รูปภาพ
เจอต้นไหม้ใหญ่ล้มขวางทางอีกแล้วครับแต่ลอดได้
รูปภาพ
หลุดจากป่าใหญ่มาก็มาเจอจุดพักชมวิวอีกจุดที่เราประทับใจกันมาก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เราได้พักและชมธรรมชาติกันไปในตัว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เมื่อหายเหนื่อยแล้วก็เอาหน้ามาเข้ากล้องพร้อมกับวิวสวย ๆ กันครับ
รูปภาพ
เสือไก่บอกลืมผมไปได้ไง
รูปภาพ

รูปภาพ

ลองแบบพาโนดูบ้างครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ต้นไม้ต้นนี้ดูแล้วฝั่งทางรับลมจะไม่มีกิ่งหรือใบเพราะโดนลมพัดให้เอียงไปทางเดียวตลอดเวลา
รูปภาพ

รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

สมาชิกยังไหลตามมากันเรื่อย ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
แขกพอมาถึงตรงนี้ลืมความเหน็ดเหนื่อยไปเลยครับตื่นตะลึงกับธรรมชาติ และ วิวสวย ๆ
รูปภาพ
ส่วนกลุ่มเราก็ฝอยกันไม่มีช่องว่างเลยครับ นาน ๆ ได้ออกมาสักที
รูปภาพ
รูปภาพ
หญิงแกร่งหนึ่งเดียวในทริปนี้ครับแกจะมีนกหวีดติดตัวมาด้วยครับ เยี่ยมมากเลยครับ เวลาแกจะขอความช่วยเหลือแกจะเป่านกหวีด
แต่เวลาแก พร้อมออกเดินทางแกก็จะเป่านกหวีดให้เราปล่อยตัวกันไปรออยู่ข้างหน้า ไอเดียสุดยอดเลยครับ ทริปต่อไปขอเอาเทคนิค
นี้ไปใช้ด้วยนะครับ
รูปภาพ
ยิ่งมารวมตัวกันแยอะยิ่งฝอยกันแยอะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอต้นไม้อีกใบ
รูปภาพ
ออกจากจุดชมวิวจุดแรกก็มาเจอจุดที่สองยิ่งสวยกว่าจุดแรกอีกขอบอก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาแล้วครับกรรมการปล่อยตัวทริปนี้
รูปภาพ
ผู้ช่วยกรรมการครับ ปั่นเก่งด้วยกันทั้งคู่เลยครับ มีโอกาสเรียนเชิญมาเยี่ยมเยียนใหม่นะครับสนุกดี
รูปภาพ
ขุนแผนเราชอบธรรมชาติมากครับ
รูปภาพ
ชื่นชมเสร็จก็ไหลกันต่อ
รูปภาพ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

กรรมการบอกอ่าวยังไม่เป่าปล่อยตัวเลยไปกันละ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ช่างเบาะบอกขอใบ
รูปภาพ
แล้วก็ไปต่อ
รูปภาพ
ก่อนออกจากจุดนี้ขอวิวอีกสักใบ
รูปภาพ
ไหลลงมาได้ไม่นานก็มาเจอจุดเสียวอีกจุดหนึ่งที่เราจะต้องมาทดสอบความเสียวกันทุกทริปที่มาตั๋วเพ่ง
รูปภาพ
เราเรียกกันว่าผาหำหด อิ ๆ
รูปภาพ
คนนี้ไม่ชอบความเสียวเลยไปอยู่ห่าง ๆ
รูปภาพ
มองกลับยังเส้นทางที่เรามา
รูปภาพ
อีกมุมของจุดเสียว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มดแดงกับคู่ขาคันงาม
รูปภาพ
เสียวพอแล้วก็เตรียมออกเดินทางไปหาจุดสุดยอดของตั๋วเพ่งกันต่อเลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ไม่ไกล เรากำลังตะเกียกตะกายขึ้นไปยังจุดสูงสุดของดอยตั๋วเพ่งกัน คนอื่น
ไม่เท่าไร ขุนแผนเราซิต้องเอาน้องลาเมียคู่ขาติดสอยห้อยตามไปด้วยตลอดเวลา ดูเขาเถอะ เฮอ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
หันกลับไปดูเส้นทางที่ผ่านมาอีกที
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูความสูงก่อนยังจะเอาขึ้นมาด้วยอีกหรือขุนแผน
รูปภาพ
เสือเบาะบอกขนาดผมตัวเบายังไม่เอาอะไรมาเลย
รูปภาพ
ขึ้นไปบนยอดแล้วเห็นวิวสวย ๆ อีกแล้ว
รูปภาพ
รูปภาพ
สุดยอดเขาละขุนแผนคงจะมีหนึ่งเดียวที่ได้เอาจักรยานคู่ใจมาปั่นบนจุดสูงสุดของดอยตั๋วเพ่ง
รูปภาพ
คุณโค้ชมาครั้งแรกก็ได้ขึ้นจุดสูงสุดของตั๋วเพ่งเลยครับ
รูปภาพ
ขอคู่กับเสือเขาค้อสักใบ
รูปภาพ
มดแดงก็เหมือนกันมาครั้งแรกก็ได้ถึงจุดสุดยอดเลย
รูปภาพ
ขุนแผนกับลาเปียคันเก่งปีนี้ขึ้นสุดยอดแน่ ๆ ครับขุนแผน
รูปภาพ
รูปภาพ
สามหนุ่มสามมุม
รูปภาพ
ใครจะไปรู้ว่าบนจุดสูงสุดของดอยตั๋วเพ่งจะมีนางงามชาวม้งมารออยู่ข้างบน นับว่าโชคดีจริง ๆ สำหรับทริปนี้ครับเรา
เลยจอให้เป็นนางแบบให้เราซะเลยดูลีลาการโพสท่าแล้ว ทำเอาเรางง จนต้องถามผู้ที่พามาว่าทำไมน้องเขาโพสท่า
เก่งจัง ได้คำตอบออกมาตกใจเลยครับว่า น้องเขาเป็นนางเองม้ง มาดูสถานที่ถ่ายทำภาพยนต์ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ครับ
ว่าแล้วเราก็ไม่เกรงใจละขอถ่ายรูปกับดาราม้งกันเต็มที่เลย ซึ่งเขาก็ยินดีและเต็มใจให้เราเก็บภาพงาม ๆ ไว้เสียดายไม่
ได้เอากล้องตัวใหญ่มา คนเอามาก็มัวแต่อายดารา :lol: :lol: :lol: ผมยังนึกถึง มดตะนอยเลยว่าออกอาวุธมาใหม่
อยากมายิงเสือในป่าทริปนี้จัง ถ้ามาได้ละก็ได้ยิงจนหมดแม็คแน่ ครับ มดตะนอย มา ๆ ดูกล้องพกพาตัวเล็กถ่ายดาราใหญ่
ไปแทนก็แล้วกัน เนาะครับ จัดชุดใหญ่ให้ใครหลายคนเลยครับ เรียนแจ้งท่านผู้ชมนี่เป็นการถ่ายทำนะครับไม่ใช่เรื่องจริงแต่ยอม
รับว่าน้องเขามืออาชีพจริง ๆ ครับ อย่าคิดเป็นอย่างอื่นนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการชม :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือเราเห็นดารานางแบบแอ็คแล้วอดไม่ได้ต้องขอแจมด้วยครับ
รูปภาพ
สองไม่พอขอ 3 เลยก็แล้วกัน น้องส่งสัญญาณมาบอกว่า ขวาบยอกว่ารักนะจุ๊บ ๆ ซ้ายบอก สู้ ๆ
รูปภาพ
V3 ป่าเลา
ขาประจำ
ขาประจำ

มาต่อกันอีกครับ หลบมาอีกมุมซุ่มอยู่แถวซอกหินใครเป็นใครดูกันเอาก็แล้วกันนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
พอเห็นกล้องมากลัวไม่เห็นน่ารีบเอาผ้าปิดหน้าออกเลยจะได้เห็นน่าชัด ๆ พระเอกตัวจริง อิ ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
สามเสือมองพระเอกอย่างอิจฉา
รูปภาพ
มาดูแอ็คของน้องเขากันครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเพชรบูรณ์”