...เหตุการณ์ เจ้าของจักรยาน ถูกขโมยจากบ้าน 2 เดือนมาเจอวางขาย ที่ตลาดกรมชลปรนะทาน ปากเกร็ด

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชาวชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-6670969
team: RID LOVE BIKE ชลประทาน /ThaiNCC
Bike: BIKE 2 WORK กับ # Miyata # KONA # GT # GRALY FIGHTSHER # ซาเล็ง เก่า ๆ ราคาถูก ๆ
ตำแหน่ง: กรมชลประทาน ปากเกร็ด
ติดต่อ:

...เหตุการณ์ เจ้าของจักรยาน ถูกขโมยจากบ้าน 2 เดือนมาเจอวางขาย ที่ตลาดกรมชลปรนะทาน ปากเกร็ด

โพสต์ โดย ชาวชล »

.
เมื่อวันอาทิตย์ เจ้าของ รถจำรถได้ ไปพาตำรวจ มาจับ ...สารภาพว่า ซื้อต่อมาจาก รายอื่น เป็น ทอด ๆๆๆ ก่อนหน้า

....ล่าสุด คนซื้อของรายนี้ ขาย จักรยาน BMC สีดำแดง MTB ขนาด 18 ปล่อยขายที่ ชลบุรี ไปแล้ว 1 คัน ในราคา 14000 บาท

.....วาง ไม่ถึง ชั่วโมง มี คนชลบุรี รีบซื้อ ราคาไม่ต้องต่อรอง รีบยกขึ้นรถด้วยความ รวดเร็ว ...หายไปทันที่ ....

..... ไม่ส่งเสริม ซื้อ ของ ขโมย แต่ประสบเหตุ มาเล่าสู่กันฟังครับ ****
ไฟล์แนบ
tana-2.jpg (66.96 KiB) เข้าดูแล้ว 700 ครั้ง
**
ยิ้มน้อยๆดีกว่าพูดร้อยคำ พูดร้อยคำดีกว่าหน้าบึ้งใส่ หน้าบึ้งใส่ดีกว่าไม่เห็นหัว ไม่เห็นหัวดีกว่าตัวตายจาก
**

https://www.facebook.com/tanasakda
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Re: ...เหตุการณ์ เจ้าของจักรยาน ถูกขโมยจากบ้าน 2 เดือนมาเจอวางขาย ที่ตลาดกรมชลปรนะทาน ปากเกร็ด

โพสต์ โดย veenono »

มีที่มาที่ไปยังไงบ้างครับ ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยครับจะได้เป็นประโยชน์
ต่อผู้ซื้อต่อไป
.
จริงๆหลายๆท่านก็คงอยากรู้เหมือนกันนะครับว่าทำอย่างไรจึงจะไม่เรียกว่า

"รับซื้อของโจร"
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
montree2511
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LA Spirit

Re: ...เหตุการณ์ เจ้าของจักรยาน ถูกขโมยจากบ้าน 2 เดือนมาเจอวางขาย ที่ตลาดกรมชลปรนะทาน ปากเกร็ด

โพสต์ โดย montree2511 »

หลักเดียวสั้น ๆ ง่าย ๆ คือ ท่องเอาไว้ในใจว่า...

ของดีราคาไม่เคยถูกครับ...แม้จะเป็นมือสองก็ตามที...

ไม่งั้นเวลาถูกจับเราจะอ้างเจตนาสุจริตตอนให้การ...ศาลท่านอาจไ่ม่เชื่อครับ...

เพราะสุดท้ายเขาจะอิงกับราคากลาง...ที่ซื้อขายมือสองกัน...ตามสภาพที่มันควรจะเป็นหน่ะครับ...

ด้วยความเคารพครับผม...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”