ปั่นเล่น ชมเมืองเก่า วันสงกรานต์ ณ อยุธยา วันเสาร์ 14 เมษายน 2555

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

ปั่นเล่น ชมเมืองเก่า วันสงกรานต์ ณ อยุธยา วันเสาร์ 14 เมษายน 2555

โพสต์ โดย yetimonstor »

ก็พอดีกระผมไม่ได้เดินทางออกต่างจังหวัดระหว่างช่วงวันหยุดยาวสงกรานต์ครับผม ก็เลยว่าจะไปขี่รถเล่นน้ำสงกรานต์ พร้อมชมบรรยากาศสวยของเมืองเก่า อยุธยา
ครั้นจะขบรถไปคนเดียวก็ดูจะเงียบเหงา ไร้ที่พึ่งพา แถมยังเสียดายน้ำมันรถกระบะเก่าๆ คันใหญ่ของผม ที่จิงๆ แล้วสามารถไปได้หลายคน+คัน ก็เลยจะชวนเพื่อนๆ ไปด้วยกัน รายละเอียดดังนี้

- รถกระบะผม ไปได้ 5 ท่าน + 5จักรยาน รวมตัวผมด้วย (ไม่ต้องหารค่าน้ำมัน เพราะยังไงก็จะไปคนเดียวอยู่แล้วครับ)
- ขับรถไปลงที่อยุธยา ปั่นไปหาเรื่อง (เรื่องให้ตัวเปียก) และชมเมืองเก่า สถานที่ท่องเที่ยวสำคัญต่างๆ ของเมืองอยุธยา
- ไม่มีเส้นทางที่แน่นอน เพราะไม่รู้ว่าเค้าเล่นน้ำกันจุดไหนบ้าง แต่ก็จะอิงเส้นทางสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ
- แนะนำเป็นเสือภูเขา เพราะไม่รู้ว่าเส้นทางจะเป็นอย่างไรบ้าง ล้อยางเล็กอาจโดนน้ำสาดฟร้ำได้ - -*
- อุปกรณ์ ดิจิตอล ให้เตรียมถุงกันน้ำไว้ด้วย
- เงินค่าอาหารเย็น (ถ้ากินกุ้งเผาจะแพงหน่อย อาจจะมีคนละ 500+ ไม่รวมเครื่องดื่มผู้ใหญ่)

- คาดว่าจะออกเดินทางราวๆ เที่ยง 12:00น. เพราะกะว่าขี่ถึงช่วงเยนถึงค่ำ เพื่อจะได้เหนบรรยากาศงานมหาสงกรานต์ยามค่ำคืน แล้วจะได้นอนตื่นกันสายๆ วันหยุดได้
- จุดนัดพบจะเป็นที่ Max Value ศรีนครินทร์ (จัสโก้ สี่แยกพัฒนาการ และ ศรีนครินทร์)

**** เน้นนะครับ ว่าเป็นการขี่ท่องเที่ยวแบบพักผ่อน บรรยากาศสงกรานต์ อาจจะไม่ได้ระยะทางที่มากนัก เพราะเน้นสนุกสนานครับ ****

4 ท่านแรกที่ลงชื่อมาก็จะไปกับผมนะครับ ถ้ามีมากกว่านั้น อย่างไรค่อยปรึกษากันอีกทีเรื่องการเดินทางครับ

จิมมี่
08-1770-7878

บรรยากาศ ประมาณนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

Re: ปั่นเล่น ชมเมืองเก่า วันสงกรานต์ ณ อยุธยา วันเสาร์ 14 เมษายน 2555

โพสต์ โดย meejamis »

เหนแล้ว นู่อยากไปด้วย แต่ติดไปบุรีรัมย์กะที่บ้านแล้วอ่ะ ลุง :cry: :cry: :cry:
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นเล่น ชมเมืองเก่า วันสงกรานต์ ณ อยุธยา วันเสาร์ 14 เมษายน 2555

เอาไว้รอบหน้านะนู๋จ๋า รอบนี้เกบตกสำหรับคนที่ไม่ได้เดินทางอะจ้า
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

meejamis เขียน:เหนแล้ว นู่อยากไปด้วย แต่ติดไปบุรีรัมย์กะที่บ้านแล้วอ่ะ ลุง :cry: :cry: :cry:
:o น่าอิจฉาเป็นที่สุด.

ถ่ายรูปน้องอ้อย (Aoi) มาฝากบ้างนะครับ
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

:geek: :ugeek: คิดแล้วเศร้าจัง :geek: :ugeek:
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

ยังไม่มีคิว 1 ชิมิ งั้นขอ คิว 1 แล้วโทรหานะจ๊ะ อยากกกไปงะ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

sweetken เขียน:ยังไม่มีคิว 1 ชิมิ งั้นขอ คิว 1 แล้วโทรหานะจ๊ะ อยากกกไปงะ
อะ คิว 1 ครับ โอนแจ้งที่อยู่มาเลยนะครับผม เอ้ยยยยย ไม่ใช่

1 ที่ครับผม เหลืออีก 3 นะครับ
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ไปกันเยอะๆนะ ส่วนผมติดทางไกลครับ ;)

ปล. ขออนุญาตพี่จิมมี่เปลียนจากรูปไฟเป็นดาวนะครับ จบทริปแล้วเดี๋ยวเปลี่ยนกลับ
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ไปกันเยอะๆนะ ส่วนผมติดทางไกลครับ ;)

ปล. ขออนุญาตพี่จิมมี่เปลียนจากรูปไฟเป็นดาวนะครับ จบทริปแล้วเดี๋ยวเปลี่ยนกลับ

มันใช้ยังไงครับ โค๊ดลับ ต่างๆเหล่านี้ ว่าอธิบายด้วยครับ เพิ่งเคยเปิดครั้งแรก
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

มาฟังเขาคุยกัน

ทริปสาดน้ำผมคงไม่ได้ไป กลับบ้านนอก

ยังไงอย่าลืมเปิดทริปกันไฟเขาใหญ่นะจ๊ะ กำลังมีแรงส์ 555
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน:มาฟังเขาคุยกัน

ทริปสาดน้ำผมคงไม่ได้ไป กลับบ้านนอก

ยังไงอย่าลืมเปิดทริปกันไฟเขาใหญ่นะจ๊ะ กำลังมีแรงส์ 555
กลับจาสงกรานต์ จาหาวันลงให้แน่นอนครับผม แนวกันไฟ
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

หรือจะต้องเก็บ วีซ่า ไว้สำหรับแนวกันไฟ

:mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

RongZilla!!! J&J เขียน:หรือจะต้องเก็บ วีซ่า ไว้สำหรับแนวกันไฟ

:mrgreen:
แนะนำให้รอไปแนวกันไฟ
yetimonstor
ขาประจำ
ขาประจำ

ท่าทางจะไม่มีคนเหลืออยู่ใน กทม. ล้มดีมั๊ยครับ ?
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

ขอประทานอภัยงานนี้สงสัยไม่ได้ไปแล้ว ต้องอยู่บ้านเทกแคร์คุณย่า ต้อนรับญาติๆอีก ไว้โอกาสหน้านะค่ะ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”