ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องถอดล้อหลัง

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jacka303
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องถอดล้อหลัง

โพสต์ โดย jacka303 »

ก่อนอื่น สวัสดีทุกคนนะรับ ผมเป็นมือใหม่เรื่องจักรยานครับ ฝากตัวด้วย 55
พึงได้จักรยานมาเป็นของตัวเอง เวลาไปปั่นต้องเอาใส่รถ(เก๋ง) เบาะหลัง และต้องถอดล้อหลัง ล้อหน้า

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเราถอดบ่อยๆ ทุกวัน นานๆเข้า มันจะมีผลต่อ เกียร์ หรือระบบอะไรหรือเปล่าครับ

ช่วงนี้ปั่นเกื่อบทุกวัน เคยทำน๊อตปลดเร็ว ล้อหน้าหาย มารู้ตอนประกอบล้อ ไปหายซื้อไม่ได้เลย ต้องซื้อยกชุด มันไม่มีอะไหล่น็อตพวกนี้เลยเหรอ

ขอคำแนะนำ มือใหม่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
อีตาหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816221916
team: ม่ายมีใครคบ
Bike: แล้วแต่จะยืมใครได้

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องถอดล้อหลัง

โพสต์ โดย อีตาหนึ่ง »

jacka303 เขียน:ก่อนอื่น สวัสดีทุกคนนะรับ ผมเป็นมือใหม่เรื่องจักรยานครับ ฝากตัวด้วย 55
พึงได้จักรยานมาเป็นของตัวเอง เวลาไปปั่นต้องเอาใส่รถ(เก๋ง) เบาะหลัง และต้องถอดล้อหลัง ล้อหน้า

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเราถอดบ่อยๆ ทุกวัน นานๆเข้า มันจะมีผลต่อ เกียร์ หรือระบบอะไรหรือเปล่าครับ

ช่วงนี้ปั่นเกื่อบทุกวัน เคยทำน๊อตปลดเร็ว ล้อหน้าหาย มารู้ตอนประกอบล้อ ไปหายซื้อไม่ได้เลย ต้องซื้อยกชุด มันไม่มีอะไหล่น็อตพวกนี้เลยเหรอ

ขอคำแนะนำ มือใหม่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
jacka303 เขียน:ก่อนอื่น สวัสดีทุกคนนะรับ ผมเป็นมือใหม่เรื่องจักรยานครับ ฝากตัวด้วย 55

ถอดเข้าออก คงไม่มีผลกับชุดเกียร์หรอกครับ สำคัญเวลาถอดแล้วใส่ให้แน่นหนา ไม่ใช่ปั่น ๆ ไปล้อหลุดเด๋วจะยุ่ง
สำหรับอะหลัยเล็ก ๆ น้อยถ้้าชำรุดหรือเสียหาย ลองมาตั้งกระทู้ประกาศหาในห้องก่อนก็ได้ครับ บางทีก็มีเพื่อน ๆ ที่มีของเหลืออยู่ใจดีส่งให้เองแหละครับ
jacka303
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องถอดล้อหลัง

โพสต์ โดย jacka303 »

ขอบคุณครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”