ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868179911
team: แหลมสิงห์
Bike: scott scale40

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย เล็ก »

ยังไม่ทำร้านอาหารค่ะคุณยาย...ยังหากุ๊กเก่งๆไม่ได้ อีกอย่างมันมีค่าใช้จ่ายสูง และที่สำมะคันกลัวพวกนาง+นายกวักนี่แหละ กลัวแขกเค้าจะกลัวกันค่ะ

ลุงDAB...เล็กล้อเล่นค่ะอย่าถือสากันนะคะ ว่าแต่ลุงDAB...จะเป็นเป็นเจ้าแล้วเอาแบบไหน ป๊อกเด้ง ป๊อกแปด ป๊อกเก้า เหลือเล็กไว้คน เอาไว้ส่งโอเลี้ยงกับข้าวผัด
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

Re: ของดีเมืองจันทบุรี..ของทานและสถานที่น่าสนใจ

โพสต์ โดย ลุง DAB »

อยากให้ไปลองชิมกันดูจริงๆครับของเค้าถูกแล้วก็อร่อยด้วย บ้างร้านผมว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไปพอลูกค้าติดหน่อยก็ขึ้นราคาบ้างลดปริมาณของบ้าง แต่ร้านนี้เค้าเหมือนเดิมแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

ฝันใหไกล ไปให้ถึง
คุณยาย
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณยาย »

ลุง DAB เขียน:อยากให้ไปลองชิมกันดูจริงๆครับของเค้าถูกแล้วก็อร่อยด้วย บ้างร้านผมว่าเอาเปรียบลูกค้าเกินไปพอลูกค้าติดหน่อยก็ขึ้นราคาบ้างลดปริมาณของบ้าง แต่ร้านนี้เค้าเหมือนเดิมแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

ฝันใหไกล ไปให้ถึง

หนู เอ๊ย!!ยายว่าจะไปวันอาทิตย์ แต่ติดงานยุ่งๆก็เลยอดไป แต่รับรองไปแน่ค่ะ ลุงDAB
ทั้งฟันธง ทั้งcomfirm แถมจะแจกคูปองหม่ำฟรีไปคิดเงินที่ลุงอีก (อันนี้ชอบ) ดังนั้น...ไม่ควรพลาด :lol:
ลุงDABอยู่ขลุงหรือเปล่าคะ??????ยายชอบอำเภอขลุง ถนนหนทางดูร่มรื่นและสะอาดตาดีค่ะ
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ไปมาแล้วอร่อยและถูกมากๆครับ...ชมให้น้ำลายไหลตามสบาย
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

ของเค้าอร่อยจริงๆครับ ผมขอคอนเฟิร์ม :mrgreen:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
iceskate05
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-9349253
team: Freelance
Bike: Freestyle

โพสต์ โดย iceskate05 »

สวัสดี รอบวง ครับ
ผม ปื๊ด........ ครับ อยู่กลุ่มที่จะไปวันเสาร์ นี่กับปืน ครับ.......... และที่เข้ามาก็ไม่มีอะไรมาก ครับ คือ ปั่นไป กินไป ตามนโยบาย ครับ.........เห็น รูป อาหาร และ ร้าน ที่คุณ พี่เล็ก จันทบุรี นำมาลงไว้ แล้ว แหม........... อยาก รับประทานเป็นอย่างมาก ครับ............ และโดยเฉพาะก่อนหน้านี้ ก็มีอีกหลายเมนู ที่ได้นำมา ลงรูปไว้....... ไม่เป็นไร ครับ.......... คงรบกวน พี่ ๆ เจ้า ที่............. แนะนำ ของอร่อยเมือง จัน.ฯ ให้ด้วยนะครับจะเป็นพระคุณยิ่ง ครับ...... เรื่อง ปั่น ไม่เน้น ครับ..........อย่างไร เดี๋ยวขอพาดพิงไปถึง คุณเล็ก ..... พอดี เป็นเพื่อนร่วมสถาบันกัน ก็คงจะได้เจอกัน อย่างไรก็ขอให้คุณ เล็ก รบกวนสืบเสาะ ร้านที่มีแต่ เรื่องเมนูเด็ด ๆ ด้วย นะ เล็ก.................. แล้วพบกัน ครับ พี่ ๆ
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

สวัสดีครับคุณ Iceskate05 รูปประจำตัวนี่ตอนนี้ที่บ้ามผม มาแรงจริงๆครับ
ถ้ายังไงก็ทานเพื่อด้วยนะครับ คือว่าเคยไปแต่ไม่ได้กิน
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีพี่WINDY CITYและท่านiceskate05.....อีกไม่กี่อึดใจก็จะได้เห็นหน้ากันแล้วครับ...คงได้ทานหลายๆอย่างนะครับ...วันนี้ผมว่าจะปั่นไปคุ้งวิมานไปดูเพื่อนจับกุ้งครับ..กลับมาแล้วจะนำภาพการรับประทานกุ้งมาฝากครับ...ทานเผื่อทุกคนครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบคัน/เขาคัน

โพสต์ โดย น้องปืน »

เอ ของกินเมืองจัน หมดแล้วหรอครับ แถวบ้านพี่เล็กแหลมสิงห์ น่าจะมีมาก(เพราะว่าเป็นแหล่งท่องเที่ยวนี่ครับ) :mrgreen:
ใครไปทานร้านพี่กบก็ถ่าย มายั่ว น้ำลาย ผมบ้างก็ได้ครับ :mrgreen:
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเอานี่ไปก่อน
ไฟล์แนบ
24.jpg (68.02 KiB) เข้าดูแล้ว 754 ครั้ง
ลุง DAB
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865199880
team: ทีมก๋วยเตี๋ยวชากังราว ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: Orbea & Wheeler

โพสต์ โดย ลุง DAB »

น้องปืนถ้าสนใจจริงๆผมจะหาร้านให้มีเยอะครับเพราะว่าพรรคพวกให้สมญานามผมว่า หมึกดำกับหม่อมถนัดแดก :o :o :o (อาจจะฟังดูไม่ดีแต่พวกผมเรียกผมอย่างนี้จริงๆเวลาไปร้านอาหารทุกคนจะโยนเมนูให้ผมเป็นคนสั่งทุกครั้งที่ไปหาของกิน )เดี๋ยวผมจะประสานกับน้าเล็กให้ผมบอกร้าน น้าเล็กตามไปชิมและถ่ายรูปมาให้ดู :lol: :lol: :lol:

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
น้องปืน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบคัน/เขาคัน

โพสต์ โดย น้องปืน »

ผม ขอขอบคุณลุงดาบ ไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกับครับ ลุงดาบน่ารักที่สุดดดดด :mrgreen:
ปั่นมันเข้าไป เพื่อสุขภาพ และความสามารถของตัวเอง
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องปืน เขียน:ผม ขอขอบคุณลุงดาบ ไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกับครับ ลุงดาบน่ารักที่สุดดดดด :mrgreen:
ลุงแกคงเสียวหลัววูบๆ
ขาประจำ
ขาประจำ

กระทู้นี้ตกเลยนะครับ ต้องปั่นไปทานไปเหมือนเดิมนะครับ
มังคุด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SBS: SAROJ BIKESHOP Wisetchaichan Angthong
Bike: GeenSnake

โพสต์ โดย มังคุด »

สวัสดีปีใหม่ แบบไทยๆครับ p.กบ.เล็ก สงกรานต์นี้ไปเที่ยวหรือเล่นน้ำกันที่ไหนครับ ที่จันร้อนมากไหมครับ รูปภาพ

หยุดไม่ไหวหัวใจต้องเดินต่อ ไม่รอให้ใครก้าวทัน
ไม่มัวเสียเวลาเพื่อหันมองและไม่กลัวเสียใจ
ใครจะขอวิ่งตามก็มาเถอะ...

ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”