กระทู้รวมมิตร เดือนพฤศจิกายน จ้า

ผู้ดูแล: Ligor007

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ที่อยู่ 74/41 ถ.อ้อมค่าย ต.ท่าวัง อ.เมือง นครศรีธรรมราช 80000
โทร 089-8663343 คุณวิชาญ
โทร 081-4763322 คุณสุวาส ฐิตินันท์ ประธานชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
ตอบกลับ
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ligor 001 Ligor Team
Bike: FLASH ULTIMATE-ORBEA ALMA-SPECIALIZED TARMAC-SALSA ALACARTE
ติดต่อ:

กระทู้รวมมิตร เดือนพฤศจิกายน จ้า

โพสต์ โดย D-F1 »

กระทู้รวมมิตร เดือนนี้ มีข่าวมาบอก จ้า

เมื่อ วันอังคารที่ 3 พ.ย. นี้ มีน้องๆ นครศรีฯ ของเรา

ไปร่วมคัดตัว กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ที่สตูล มาครับ

มีน้องบอล น้องมีน น้องมุก

น้องๆ แข่งขันอย่างสุดฝีมือครับ

ประเภทชาย น้องบอลเราได้ที่ 6 พอดีล้ม แล้วต้องไล่ ภูเก็ตตั้ง 5 คัน แน่ะ

ไล่ยาก เพราะเค้าแท็คทีมดี ของเราไม่มีทีม ช่วยเลยไล่ไม่เข้าครับ ไม่เป็นไรครับ ปีหน้าเอาใหม่

ส่วนน้องมีน นี่ไม่แน่ใจนะว่า มาที่เท่าไหร่

ส่วนน้องมุก เห็นว่าเข้ามาที่ 1 ได้เป็นตัวแทนภาคใต้เราไปแข่งครับ

ยินดีและชื่นชมกับน้องๆ ทั้ง 3 ด้วยครับ

เหนือสิ่งอื่นใด นอกจากชัยชนะ คือ น้ำใจนักกีฬา ที่จะสร้างชื่อลือชาให้เมืองคอนของเราครับ
จักรยาน = จักร + ยานพาหนะ หมายความว่า พาหนะชนิดหนึ่งที่ต้องถีบเหมือนกับจักร
รูปประจำตัวสมาชิก
BP ทุ่งสง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897262697
team: SCG ปูนทุ่งสง
Bike: รถถีบร้ายก็พอได้เข..

Re: กระทู้รวมมิตร เดือนพฤศจิกายน จ้า

โพสต์ โดย BP ทุ่งสง »

ยอดเยี่ยม...ผลการแข่งขันตามลิงค์เลยครับ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=55&t=118265
ชีวิตสั้นเส้นทางยาว ถ้าอยากมีชีวิตยาวก็ทำให้เส้นทางสั้น...
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5976914
team: Ligor team nakhonsri
Bike: gary fisher

Re: กระทู้รวมมิตร เดือนพฤศจิกายน จ้า

โพสต์ โดย Ligor008 »

:?: :?: ในเมื่อ ลูกหลาน ของพวกเรา ผ่านบันใดขั้นแรกแล้ว พวกเราควรจะช่วยกันสนับสนุน ให้ผ่านบันใดขั้นต่อไป ดูแล้วน่าจะไปชิงแชมป์เยาวชนแห่งชาติ ไม่ทราบที่จังหวัดใหน แต่ที่แน่ ๆ คือ ต้องมีค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปแข่งขัน และ การดูแลรักษารถจักรยานให้สมบูรณ์ พร้อมแข่งขัน ซึ่งไม่มีทางที่ทางทางสมาคมกีฬาจังหวัด จะช่วยเหลือเรื่องอะไหล่จักรยาน คงได้แค่ ค่ารถไฟ ไป-กลับ กับเบี้ยเลี้ยงวันละ 200 บาทมั๊ง :twisted: :twisted: ที่จริงแล้ว เฉพาะกีฬาจักรยานน่าจะให้เป็นค่าน้ำมัน ไป-กลับ เพราะต้องเอาจักรยานไปด้วย แต่อย่างไรก็ตามในเมื่อเด็กพร้อม พวกเราควรจะส่งเสริม ให้เด็กมีความพร้อมยิ่งขึ้น เรื่องนี้ จะคุยกันใน ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราชอีกครั้ง และตอนนี้ เผื่อมิให้โซ่ขาดในการแข่งขันรอบชิง ในขั้นแรก ในนามส่วนตัวผมขอมอบโซ่ XTR ให้ 1 เส้น ส่วนใคร จะมีอะไรช่วยเหลือเชิญครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: FLASH ULTIMATE-ORBEA ALMA-SPECIALIZED TARMAC-SALSA ALACARTE
ติดต่อ:

สุดยอดเลยนายหัวเราใจปั้มสุดสุด

มอบไปเลยครับพี่น้อง ทำดีไม่ต้องเกรงใจ

ผมมอบฮาร์ทเรท cateye HR20 สำหรับฝึกซ้อม 1 ตัวครับ

(หรอยคาดนายหัว ชิงมอบของถูกไปก่อน :lol: :P :cry: )
จักรยาน = จักร + ยานพาหนะ หมายความว่า พาหนะชนิดหนึ่งที่ต้องถีบเหมือนกับจักร
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สุดยอดเลยนายหัวเราใจปั้มสุดสุด

มอบไปเลยครับพี่น้อง ทำดีไม่ต้องเกรงใจ

ผมมอบฮาร์ทเรท cateye HR20 สำหรับฝึกซ้อม 1 ตัวครับ

(หรอยคาดนายหัว ชิงมอบของถูกไปก่อน :lol: :P :cry: )
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

:mrgreen: :mrgreen: เป็นห่วง เวลาหนูมุข ไปแข่ง วิ่ง ๆ อยู่ โซ่ขาด แล้วเสียชื่อทั้งชมรม แหละพี่น้องเหอ วันก่อนนำอยู่ตั้งไกล เบาะขาด ทีหนึ่งแล้ว นี่งานแข่งเยาวชนแห่งชาตินะครับ เห็นโอกาศแล้ว ช่วย ๆ กัน อย่างน้อย เป็นกำลังใจ หนูมุข จริงใหม :mrgreen: :mrgreen:
Ligor008
ขาประจำ
ขาประจำ

D-F1 เขียน:สุดยอดเลยนายหัวเราใจปั้มสุดสุด

:?: :?: เพิ่งเห็น ย้ำกันจัง เล่นส่งทีเดียว 2 ครั้งเลย :!: :!: :!: :!:
D-F1
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

การแข่งขันกีฬาจักรยาน
กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 26 จังหวัดเพชรบูรณ์
รอบคัดเลือก ตัวแทนภาค 4 จังหวัดสตูล “สตูลเกมส์"
ระหว่างวันที่ 1 – 10 พฤศจิกายน 2552

ประเภท ครอสคันทรี ชาย
อันดับที่ 1 หมายเลข 415 นฤพน แทนบุญ จังหวัดภูเก็ต สถิติ 1:23:38 ชั่วโมง
อันดับที่ 2 หมายเลข 416 วิทวัฒน์ โต๊ะไม จังหวัดภูเก็ต สถิติ 1:23:38 ชั่วโมง
อันดับที่ 3 หมายเลข 414 ไทคม ชิตมาตย์ จังหวัดภูเก็ต สถิติ 1:23:38 ชั่วโมง
อันดับที่ 4 หมายเลข 417 วีรศักดิ์ เหรียญทอง จังหวัดภูเก็ต สถิติ 1:23:38 ชั่วโมง
อันดับที่ 5 หมายเลข 418 อมรศักดิ์ สมบูรณ์ จังหวัดภูเก็ต สถิติ 1:23:38 ชั่วโมง

ประเภท ครอสคันทรี หญิง
อันดับที่ 1 หมายเลข 420 เมษิญา สุขสวัสดิ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช สถิติ 1:08:20 ชั่วโมง
อันดับที่ 2 หมายเลข 423 ธนินี นนทิการ จังหวัดปัตตานี สถิติ 1:13:07 ชั่วโมง
อันดับที่ 3 หมายเลข 407 นัฎฐา บริบูรณ์ จังหวัดตรัง สถิติ 1:16:20 ชั่วโมง
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1091-6474
team: A-BIKE TEAM / ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
Bike: S-WORKS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pekung »

รูปภาพ
ประเภท ครอสคันทรี หญิง
อันดับที่ 1 หมายเลข 420 เมษิญา สุขสวัสดิ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช สถิติ 1:08:20 ชั่วโมง
มอบกันไปแล้วนะครับวันนี้ Cateye HRM MSC - HR20 จำนวน 1 เครื่อง ไว้สำหรับน้องมุข ฝึกปั่น ที่มุ่งมั่นจนประสบความสำเร็จในระดับหนึ่ง โดย D-F1 (โดโด) สนับสนุนเพื่อขวัญและกำลังใจ ให้น้องมุขตั้งใจ ขยันมั่นฝึกซ้อมต่อไป สมาชิกชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช เป็นกำลังใจให้กับนักกีฬาของชมรมเสมอครับ...หากได้เหรียญกลับมา...มียิ่งใหญ่กว่านี้อีก (D-F1)บอกมาครับ
pekung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1091-6474
team: A-BIKE TEAM / ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช
Bike: S-WORKS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pekung »

รูปภาพ
สำหรับนักปั่นที่สนใจอยากหมอบ เชิญเข้าไปแวะชมนะครับ หมอบคุณภาพดี ราคาสบายกระเป๋า แค่ 1X,XXX บาท ชมและสัมผัสได้แล้ววันนี้ที่ร้าน A-BiKe ซ.พะเนียด นครศรีธรรมราช เดี๋ยวจะหาว่ามีของดีแล้วไม่บอก
LIGOR 006
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817197094
team: ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช ligorteam
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย LIGOR 006 »

ผมว่านี่มันก็ใกล้จะสิ้นปีแล้วนะครับ ปีนี้เราจะจัดเลี้ยงวันปีใหม่กันมั้ยครับ
วันไหนดี ที่ไหนดี เตรียมการไว้แต่เนิ่นๆจะได้ไม่ติดขัด
เพราะแต่ละที่แต่ละหน่วยงานเค้าก็จัดเดี่ยวมันจะติดขัดขัดเรื่องสถานที่และเวลา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช”