ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Gump Ball
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0992472288
team: We - TEAM
Bike: Neo vintage Panasonic order shimano 105 5700

ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510

โพสต์ โดย Gump Ball »

ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510 ที่แพงกว่ากันอีกหน่อย ควรเลือกใช้ตัวไหนดีครับ

ปัจจุบันใช้ Cateye CC-RD430DW ซึ่งดูแบบเรียลไทม์ ไม่สามารถบันทึกผลการซ้อมไว้ได้ โดยส่วนตัวใช้ดูแค่ผลการฝึก ฟังชั่น GPS จะใช้ของโทรศัพท์เป็นหลัก

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามครับ

:D :D :D
ปั่นจักรยานไปทำงาน เร็วและประหยัดกว่านั่ง รถเมล์ รถตู้ ไปทำงานซะอีกนะ
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510

โพสต์ โดย hisoft »

Gump Ball เขียน:ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510 ที่แพงกว่ากันอีกหน่อย ควรเลือกใช้ตัวไหนดีครับ

ปัจจุบันใช้ Cateye CC-RD430DW ซึ่งดูแบบเรียลไทม์ ไม่สามารถบันทึกผลการซ้อมไว้ได้ โดยส่วนตัวใช้ดูแค่ผลการฝึก ฟังชั่น GPS จะใช้ของโทรศัพท์เป็นหลัก

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามครับ

:D :D :D
ไม่เคยใช้แบบบันทึกได้ของ Cateye แต่แนะนำ Garmin ดีกว่าครับ ความเข้ากันได้สูงกว่า ไปทางไหนเค้าก็รองรับกันเกือบหมด
SAKPC
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Gary

Re: ระหว่าง Cateye stealth กับ garmin 510

โพสต์ โดย SAKPC »

รอข้อมูลจากท่านอื่น กำลังจะซื้อเหมือนกันครับ
ปั่นกับเพื่อนกินลมชมวิวก็สุขใจแล้ว
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=16-wFAbvQiU[/youtube]
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unnero »

ผมเชีย garmin510 ครับ เซ็นเซอร์ ล็อตใหม่ ไม่ต้องติดแม่เหล็ก
สปีด เอาไปรัดกับดุมล้อ
รอบขา รัดกับขาจานเลย
ง่ายดายมากครับ

ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ cateye
จากที่อานรีวิวจากที่ต่างๆ คิดว่าcateyeตอบโจทย์ได้ครบและเพียงพอต้อความต้องการแล้วครับ

แต่เพิ่มตังอีกนิด (ก็ไม่นิดเท่าไร) จะได้ลูกเล่นต่างๆเพิ่มขึ้น อาจจะมีประโยชน์มากมายในภายหน้าครับ
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

โพสต์ โดย Mahasanook »

ตั้ังแต่ผมใช้แมวมาตั้งแต่รุ่นแรกๆ จนถึงอายุผ่านหลักสี่ไปแล้วจำนวนมากกว่าครึ่งโหล แทบไม่เคยทำให้หงุดหงิดเพราะ Malfunction เพียงแต่ลูกเล่น
น้อยไปหน่อยเมื่อเทียบกับ 510 ที่ใช้อยู่ หากเทียบในแง่ความเสถียรแล้ว ณ ตอนนี้หากย้อนเวลากลับได้ผมคงเลือกแมวครับ!!!
naiim
สมาชิก
สมาชิก
Bike: s-works tarmac, Giant TCR composite, trek fuel ex 8 29 , trek 6500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naiim »

ใช้มาทั้ง2รุ่นครับ สรุปเอาข้อดี510ที่ชัดๆเลยคือสามารถวัดความชันได้ จำเป็นมากสำหรับคนที่ขึ้นเขาประจำ และสะดวกในการsyncมือถือผ่านblutoothขึ้นstrava. ซึ่งcatต้องใช้computer
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

edge ครับ เวิร์คกว่าเยอะครับในแง่ของความสะดวก ค่าที่แสดงผลสามารถเลือกได้ แล้วก็รายละเอียดต่างๆแบบที่ท่านอื่นว่าไว้ครับ ดีครับ คุ้มค่าคุ้มราคามากแล้วครับ
Supa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานตาก
Bike: Wheeler road / GIANT NRS MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Supa »

การใช้งานเหมือนผมเลย คือดูความเร็วผ่าน cateye แต่เก็บข้อมูลด้วยโทรศัพท์

ถ้าผมมีงบนะครับขั้นต่อไปคือ garmin ครับ เพราะไหนๆจะลงทุนแล้วเอาแบบทีเดียวจบเลยดีกว่า แสดงผลได้หลากหลายกว่า และสามารถสร้างหน้าจอแบบของเราเองได้ด้วย อันนี้สำหรับผมจำเป็นมากๆ เพราะที่ใช้ cateye อยู่ทุกวันก็หงุดหงิดเรื่องหน้าจอแสดงผลไม่ตามใจเรานี่แหละครับ เพราะเวลาปั่นผมดูรอบขาเป็นหลักครับ นาฬิกา(เอาไว้เตือนการดื่มน้ำ)เป็นรอง ส่วนความเร็วเป็นความต้องการสุดท้าย ซึ่ง cateye แสดงทั้งหมดบนจอเดียวไม่ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”