โรงเรียนนายร้อยจปร นครนายก

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โรงเรียนนายร้อยจปร นครนายก

โพสต์ โดย Dhandranunda »

จักรยานสามารถปั่นเข้าไปเที่ยวได้มั้ยครับ
ส่วนของนครนายก นอกจากเขื่อนขุนด่านแล้ว มีที่ปั่นเที่ยวที่อื่นอีกมั้ยครับ พวกน้ำตกเนี่ย สามารถปั่นจักรยานเข้าไปได้มั้ย (ยกเว้นวังตะไคร้ที่เขาไม่ให้นำจักรยานเข้าไป)

เออ...มีใครปั่นขึ้นสันเขื่อนขุนด่านขึ้นไปชมวิวข้างบนมั้ย ผมเห็นเนินทางขึ้นแล้ว ไม่เอาดีกว่า เสียดาย อดชมด้านบน
ขวด

The Power Of Slow Ride
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: One Leg Bike, K6Team
Bike: Tarmac, Surly LHT, Giant Expressway1, Polygon Cleo 3.0

Re: โรงเรียนนายร้อยจปร นครนายก

โพสต์ โดย POOHKO »

น้ำตกลานรักค่ะ เล่นน้ำได้ด้วยค่ะ
น้ำตกสาริกาไม่เคยเข้าไป ไม่ทราบว่าเค้าให้เอาจักรยานเข้าไปได้หรือเปล่า

เขื่อนขุนด่านไม่ได้โหดร้ายมาก ถ้า จขกท. มีโอกาสไปอีก ลองขึ้นดูค่ะ :D

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=811116
LIVE TO RIDE
RIDE FOR A BETTER HEALTH

LIFE is like riding a bicycle, To keep your balance, you have to keep moving--ALBERT EINSTEIN
raiarj
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-797 8949
Bike: รถเหล็ก สนิ่มสนิ่ม สีเดิมเดิม

Re: โรงเรียนนายร้อยจปร นครนายก

โพสต์ โดย raiarj »

เส้นทางขาลงจากสันเขื่อนขุนด่านครับ บนสันเขื่อนก็สวยดีครับ แต่ไม่มีอะไรมากนัก
ไฟล์แนบ
ทิ้งกันเห็น.jpg (104.77 KiB) เข้าดูแล้ว 1989 ครั้ง
Nateeb
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025999796
Bike: Merida & orbea

โพสต์ โดย Nateeb »

ในร.ร.นายร้อยปั่นได้มีเขาให้ขึ้นด้วย รถน้อย บรรยากาศดี
ไม้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: no name

โพสต์ โดย ไม้ »

สงสัยครับ ทำไมคุณปูคนเก่งต้องแบกจักรยานไว้ด้วย (ในรูป)
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

โพสต์ โดย PK.Ranger »

สนับสนุนน้ำตกลานรักครับ ทางเข้ารถน้อยแต่ไม่เปลี่ยว เป็นน้ำตกเล็กๆ แต่สวยดีครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
POOHKO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: One Leg Bike, K6Team
Bike: Tarmac, Surly LHT, Giant Expressway1, Polygon Cleo 3.0

โพสต์ โดย POOHKO »

ไม้ เขียน:สงสัยครับ ทำไมคุณปูคนเก่งต้องแบกจักรยานไว้ด้วย (ในรูป)
#ขออนุญาต จขกท. ตอบคุณไม้ นะคะ#
ไม่ได้เก่งอะไรเลยค่ะ :mrgreen: :mrgreen:
แค่รักการปั่นจักรยาน ปั่นเมื่อมีเวลาและโอกาส ใครมีทริปไหนน่าสนใจ ใครชวนไปไหนก็ไปหมดค่ะถ้าสะดวกเรื่องการเดินทาง

แบกจักรยาน (ในรูป) เพราะว่า....เป็นครั้งแรกที่เอาเสือหมอบ 2 จานไปปั่นขึ้นเขาใหญ่ได้โดยเท้าไม่แตะพื้น ตอนขึ้นไม่มันใจว่าจะทำได้ (ุทุกครั้งใช้หมอบ 3 จาน LG รุ่น CR23W ปั่นขึ้นเขา ปัจจุบันส่งให้คนอื่นไปดูแลต่อแล้วค่ะ) //จริงๆ ก็เมื่อยเหมือนกันนะคะ :D :D :mrgreen:

ปล. พยายามหาเส้นทางไปน้ำตกลานรักให้ จขกท. แต่ไม่สามารถ เคย save ไว้ใน endomondo ไม่ได้ใช้แอพนี้นานมากๆ แล้ว + ฉลาดน้อย ดึงเอาออกมาไม่ได้
แต่ไปหากระทู้จาก pantip มาค่ะ ยังไง จขกท. ลองเข้าไปดูค่ะ http://pantip.com/topic/32018415
LIVE TO RIDE
RIDE FOR A BETTER HEALTH

LIFE is like riding a bicycle, To keep your balance, you have to keep moving--ALBERT EINSTEIN
ไม้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: no name

โพสต์ โดย ไม้ »

POOHKO เขียน:
ไม้ เขียน:สงสัยครับ ทำไมคุณปูคนเก่งต้องแบกจักรยานไว้ด้วย (ในรูป)
#ขออนุญาต จขกท. ตอบคุณไม้ นะคะ#
ไม่ได้เก่งอะไรเลยค่ะ :mrgreen: :mrgreen:
แค่รักการปั่นจักรยาน ปั่นเมื่อมีเวลาและโอกาส ใครมีทริปไหนน่าสนใจ ใครชวนไปไหนก็ไปหมดค่ะถ้าสะดวกเรื่องการเดินทาง

แบกจักรยาน (ในรูป) เพราะว่า....เป็นครั้งแรกที่เอาเสือหมอบ 2 จานไปปั่นขึ้นเขาใหญ่ได้โดยเท้าไม่แตะพื้น ตอนขึ้นไม่มันใจว่าจะทำได้ (ุทุกครั้งใช้หมอบ 3 จาน LG รุ่น CR23W ปั่นขึ้นเขา ปัจจุบันส่งให้คนอื่นไปดูแลต่อแล้วค่ะ) //จริงๆ ก็เมื่อยเหมือนกันนะคะ :D :D :mrgreen:

ปล. พยายามหาเส้นทางไปน้ำตกลานรักให้ จขกท. แต่ไม่สามารถ เคย save ไว้ใน endomondo ไม่ได้ใช้แอพนี้นานมากๆ แล้ว + ฉลาดน้อย ดึงเอาออกมาไม่ได้
แต่ไปหากระทู้จาก pantip มาค่ะ ยังไง จขกท. ลองเข้าไปดูค่ะ http://pantip.com/topic/32018415

ยังจะถ่อมตัวอีกแหนะ ท่านผู้อ่านครับ การใช้สองจานขึ้นเขาใหญ่เอาแค่
ให้ผ่านเหวนรกโดยไม่แตะพื้น อันนี้ส่วนใหญ่ในหนังจีนเขาเรียก ใช่กำลังภายในครับ พวกเยี่ยมวรยุทธ์
หรือท่านจอมยุทธิ์ เขาถึงจะทำได้กันครับ
BoyMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0222-910
team: Boy'z Bike
Bike: Giant Anthem,Giant XTC A1,Specialized Allez Alu/Carbon
ตำแหน่ง: เด็กดอนเมือง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BoyMTB »

ไม้ เขียน:
POOHKO เขียน:

ยังจะถ่อมตัวอีกแหนะ ท่านผู้อ่านครับ การใช้สองจานขึ้นเขาใหญ่เอาแค่
ให้ผ่านเหวนรกโดยไม่แตะพื้น อันนี้ส่วนใหญ่ในหนังจีนเขาเรียก ใช่กำลังภายในครับ พวกเยี่ยมวรยุทธ์
หรือท่านจอมยุทธิ์ เขาถึงจะทำได้กันครับ
ถ้าเคยไปเขาใหญ่เสาร์อาทิตย์ จะไม่แปลกใจหรอกครับ เพราะมีหมอบขึ้นเขาใหญ่เป็นร้อยคัน...ก็จานสองใบกันทั้งนั้น
นอกจากจะมือใหม่นะครับ อันนั้นไม่ว่ากันครับ ซ้อมถึง ๆ ก็ทำได้ครับ
สินค้า
Park Tool,Hope, Buff ,Shimano, Topeak,
Line @ BoyMTB
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”