คุยกันทั่วไปสไตล์ "เสือสัมมากร"....เชิญห้องนี้เลยน่ะครับ

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
mt
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Shiro Utsuri

Re: คุยกันทั่วไปสไตล์ "เสือสัมมากร"....เชิญห้องนี้เลยน่ะครับ

โพสต์ โดย mt »

นั่นดิ ว่าแต่พี่เดช หายไป 3 สัปดาห์ แต่อ๊อฟ หายไปนานกว่านั้นอีก เหอ เหอ
"เทพไม่เทพไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันปั่นด้วยกันนะ"
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed Gear

Re: คุยกันทั่วไปสไตล์ "เสือสัมมากร"....เชิญห้องนี้เลยน่ะครับ

โพสต์ โดย OFF »

เออใช่เนอะ เมดพูดถูก แทงใจดำจังเล้ย :lol: อย่ายุให้ประกอบจิ กิเลสจะกินแบบสุดๆแล้ว :lol:
สู้ต่อไป....ทาเคชิ !
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
team: สัมมากร MTB
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

dech@smk เขียน:ผมขอทำแฮททริก บายเป็นครั้งที่3นะครับเนื่องจากว่ากลัวกลับมาไม่ทันพาลูกไปหาหมออ่ะครับ
ถังมีรูปสรุปทริปของเราวันนี้ป่ะ ส่วนขนมปังเอากลับมาบ้านไม่ถึงชั่วโมงกินกันเกลี้ยงเลยสงสัยไม่อร่อยเลยไม่อยากเก็บไว้นาน
ผมก็ตามพี่เดชมาติดๆครับ อาทิตย์นี้ก็คงเป็น 2แล้ว 555
ยังไงเก็บภาพสวยๆมาฝากด้วยน่ะครับ
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
Bart@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815671043
Bike: Mini Java Limited CL , Trek 8500 Version S

โพสต์ โดย Bart@SMK »

กลับมาแล้วครับ จริงๆปิดทริปกันตั้งแต่เที่ยงหน่อยๆแล้วครับ รถเยอะมาก คงเป็นครั้งแรกและครั้งเดียวที่ปั่นเข้าเมืองสมาชิกไม่แฮปปี้กันเท่าไหร่ 5555 ตอนกลับไปสยามไบค์พี่ชัยสิทธิ์เกือบโดนเชี่ยวแล้วคร๊าบ ต้องให้พี่อดิศักดิ์เล่าผมไม่เห็นอะ ปั่นหลบร้อนอยู่ข้างหลัง แต่ก็ผ่านไปด้วยดีครับ รูปไม่เยอะมากครับเพราะอันตรายเลยไม่ค่อยได้ถ่ายมาก เดี๋ยวค่ำๆมาลงครับ ไปเที่ยวก่อน แต่มีรูปเอกไปวัดไซร์เสือหมอบครับคาดว่าซื้อแน่ๆ รอมันนี่ก่อน
***มีงานก็มีเงิน มีเงินก็เอาไปแต่งรถ***
SAK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817114419
team: เสือเจ้าคุณฯ
Bike: เสือภูเขา Giant XTC และหมอบ Spe.

โพสต์ โดย SAK@SMK »

กลับมาถึงแล้ว พร้อม กับ 100 กิโล เช่นเดิมครับบบบ :oops: :oops: :oops: :oops:

แต่ทริปนี้หวาดเสียวจริงๆครับ :shock: :shock: :shock:
เมื่อสองขายังปั่น เมื่อนั้น คุณจะมี "สุขภาพและเพื่อน"ที่ดีตลอดไป
mt
ขาประจำ
ขาประจำ

ปิดทริปครั้งนี้ น้องขาว (มารขาว-ดำ) ไม่ได้กลับบ้านครับ

นอนอยู่โรงพยาบาลสยามไบค์อีกแล้ว ฮือๆๆๆๆ
"เทพไม่เทพไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันปั่นด้วยกันนะ"
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ

mt เขียน:ปิดทริปครั้งนี้ น้องขาว (มารขาว-ดำ) ไม่ได้กลับบ้านครับ

นอนอยู่โรงพยาบาลสยามไบค์อีกแล้ว ฮือๆๆๆๆ
รถเป็นไรหล่ะเมด อาการร้ายแรงป่าว เปลี่ยนเลยรึเปล่า Fox RL 09 เล้ย :mrgreen:
SAK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Giant XTC และหมอบ Spe.

วันนี้ว่าจะแวะเอา รถเชอร์วิชไปอัปล้อเดียวจะดูอาการน้องขาวให้ครับบบบบ
เมื่อสองขายังปั่น เมื่อนั้น คุณจะมี "สุขภาพและเพื่อน"ที่ดีตลอดไป
mt
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากๆ เลยครับพีอดิศักดิ์ มีอะไรเกิดขึ้นยังไง บอกได้เลยนะครับ จะได้จัดการให้เสร็จโดยเร็ว

ที่สำคัญอย่าลืมเรื่อง "หมาป่า" นะครับ อิอิ ขอบคุณอีกครั้งครับพี่
Bart@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815671043
Bike: Mini Java Limited CL , Trek 8500 Version S

โพสต์ โดย Bart@SMK »

พี่อดิศักดิ์ ฝากขีดรถเมด 1 ที ข้อหาหมั่นไส้ ก๊ากกกกก
เมดไฟท้ายที่ไปจองไว้คนนั้นเค้าไม่ระเบิดรถแล้วอะเสียใจด้วย ไปจัดของใหม่เลยวันไหนดีไฟท้ายพอนเดอริง ร้านเฮีย 700 ยังไม่ได้ต่อ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... a&start=60

พี่อดิศักดิ์ วิธีใส่ผ้าบัฟหลากหลายวิธีนี่เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Bart@SMK เมื่อ 01 ก.ย. 2008, 14:16, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
***มีงานก็มีเงิน มีเงินก็เอาไปแต่งรถ***
SAK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ

Bart@SMK เขียน:พี่อดิศักดิ์ ฝากขีดรถเมด 1 ที ข้อหาหมั่นไส้ ก๊ากกกกก
เมดไฟท้ายที่ไปจองไว้คนนั้นเค้าไม่ระเบิดรถแล้วอะเสียใจด้วย ไปจัดของใหม่เลยวันไหนดีไฟท้ายพอนเดอริง ร้านเฮีย 700 ยังไม่ได้ต่อ

โอเคน้องรัก บาส 1 ขีด มีใครฝากอีกไหมครับบบบบ :lol: :lol: :lol: (เผื่อให้เจ้าของ มารขาวเกิดความคิดถึง เป็น 2 - 3 เท่าอิอิอิ เมื่อวานก็ว่าจะจอดไว้แล้วนั้งแท็คซี่กลับแล้ว แต่เห็นร้านยังไม่เสร็จ ของยังว่าไม่เป็นระเบียบก็เลยไม่กล้าจอด อิอิอิ //

เมศวันนี้โช๊คยังไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้นเพราะช่างไม่อยู่ครับบบบบบ //
Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom Bike
Bike: Gary Fisher Advance 08, Trek 1500 SLR, Java Limited Mini

โพสต์ โดย Fisher »

สงสัยได้ถอยหมอบอ่า วันนี้
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
team: สัมมากร MTB
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

SAK@SMK เขียน:แจ๊คครับ ทริปนี้สงสัยต้องตั้ง ชื่อ เสือ อมควัน แล้วครับ :lol: :lol: :lol: หายใจไม่ออกจริงๆๆ แจ็คเบี้ยวสองรอบแล้ว แต่จะติดตามดูว่าจะ แฮททริก ป่ะ (อย่าเอาอย่างพี่เดชนะ ...อาจจะมี4-5-6 ทริปก็ได้ :lol: :lol: :lol: )
ขอโยกมาตอบกระทู้นี้แทนน่ะครับพี่อดิศักดิ์ ใจจริงไม่อยากเบี้ยวหรอกครับ ถ้าไม่ติดงาน เสียดายจริงๆ อาทิตย์นี้ไม่พลาดแน่ ถ้าไม่ติดงานครับ
เห็นรถชินทำสีโช้คใหม่ แจ่มจริงๆ ตอนแรกนึกว่าตัวโลโก้สเปทำสีเองด้วยซะอีก
ปล......เปลี่ยนไปทางเรียบกันหมด แล้วแบบนี้ผมจะตามทันมั๊ยเนี่ย ปรกติก็ไม่ค่อยจะทันอยู่แล้ว เฮ้อ!!
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่อดิศักดิ์ครับ จะปล่อยโช้ค Fox เมื่อไหร่บอกนะครับ เห็นพี่อิดศักดิ์สนใจ Fox ขาวๆ ก็เลยลองถามดู จะได้มั่นไว้แต่เน้นๆครับ :mrgreen: ยุบ 100 ใช้ป่าวครับ
mt
ขาประจำ
ขาประจำ

ถูกต้องเลยครับพี่แจ็ค ปัญหาของขาดูดอย่างผมคือ จะตามพวกหัวลากและขาแรงทันได้อย่างไร

เปลี่ยนยางเล็ก ยางสลิก กันหมด เหนื่อยแน่ๆ แต่ผมก็ไม่มีนโยบายเปลี่ยนยางใหม่เด็ดขาด จะตามดูดให้ได้

พี่อดิศักดิ์ครับ ผมว่า เรามาเปลี่ยนโช๊คพร้อมๆ กันเลยดีกว่าครับ เอาขาวๆ ใสๆ เป็นคู่กัน อิอิ

เมื่อไรจัดมาได้เลย แต่ผมอยากให้ทันภายในกลางเดือนนี้อ่ะครับ จะได้เอาไปลุยเมืองเหนือครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”