*** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า "

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า "

โพสต์ โดย CJ »

สวัสดี ตอนเช้าครับ

ปลายปีแล้ว ใกล้ปีใหม่ บรรยากาศเงียบเหงาจัง

รอชม titanium คันใหม่ของกิจนะครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า "

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีมากครับพี่เชาว์ บางกอกอากาศเป็นอย่างไรบ้างครับ ทางจันทบุรีอาศเย็นๆครับ และพี่ไมค์หายจากบาดเจ็บมาปั่นได้รียังครับ
ไฟล์แนบ
12-10-08-145928.jpg (57.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1556 ครั้ง
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

สวัสดีครับพี่น้องงงง... :lol: :lol:

หายหน้าไปหลายวัน แต่ก็ติดตามอ่านตลอดครับ
1 อาทิตย์ เต็มๆแล้วที่ไม่ได้ปั่นจักรยาน อยากกกกปั่นมากกกก
ตอนนี้เดินลงเท้าซ้ายได้เต็มเท้าแล้ว พรุ่งนี้เลยว่าจะออกรอบเช้า ไปย่ำบันไดแบบเบาๆ
ลองดูก่อนว่าจะไหวรึเปล่า แล้วรอบเย็นจะแวะไปคุยที่ After Dark ครับ

เบียร์เป็ด ตัวปั่นกระทู้ไม่อยู่ Board เงียบเลย :lol: :lol: :lol:
r a _ p ...Yo!
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

ส่งเทียบเชิญ พี่เชาว์ หนุ่มเบียร์ และเพื่อนๆ 347 ครับ :mrgreen:

ขอเชิญ เพื่อนพ้อง น้อง พี่ ทุกๆท่านนะครับ :D
ว่างๆ มาร่วมสนุกด้วยกันครับ :mrgreen:

รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
Oak_Tcr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team!!
Bike: Giant TCR

โพสต์ โดย Oak_Tcr »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก..347 C4 KC.
ข่าวล่ามาแรง..ได้รับแจ้งจากพี่ชูชีพ ว่า..
พรุ่งนี้นัดกันขึ้นเขาใหญ่ครับ
มีสมาชิกหลายท่านได้ตอบรับคำเชิญเรียบร้อยแล้ว..55
จึงมาเรียนให้สมาชิกทุกท่านทราบ..ถ้าว่างเชิญครับ
อินดี้ HEANG Steve..ทราบแล้ว ลากน้าไมค์ไปด้วยนะครับ..อิอิ
ผมไปลัดที่เขาใหญ่แกรนด์วิลเลยครับ..
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

พรุ่งนี้ พฤหัส เช้า เจอกัน เขาใหญ่ และเขาเขียว แฮ่ม

สำหรับคนเริ่มว่างงานครับ
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ......
ตำแหน่ง: หลักสี่, บางกอก

โพสต์ โดย Gift »

กลับมาแล้วเจ้าค่า.....

น้าพลทริปเขาใหญ่เป็นงัยกันบ้างคะ...กิฟท์ก็ว่างงานเหมือนกันค่ะ..เลยเที่ยวซะหลายวันเลย... :lol: เศรษฐกิจไม่ดีเที่ยวแก้เครียดดีเหมือนกันนะคะ...
ขับรถไปช่วงนี้ประหยัดมากเลย เอา vios ไป หมดค่าน้ำมันไปแค่ 1,800 บาทค่ะ สำหรับการท่องเที่ยวหลายๆจังหวัด แล้วจะมาเล่ารายละเอียดต่อว่ากี่จังหวัดค่ะ..

ขอบคุณพี่ xxl สำหรับร้านอาหารที่แนะนำมา กว่ากิฟท์จะมาเปิดดูก็ไม่ได้อยู่ที่เชียงใหม่ซะแล้ว..แต่ก็จดไว้หมดแล้วค่ะ...

ขอบคุณน้าเชาว์...ร้านอาหารที่น้าเชาว์แนะนำมาบรรยากาศถูกใจคุณนายแม่และคุณสามีมากค่ะ..รสชาตอาหารใช้ได้ แนะนำปลาทอดตะไคร้อร่อยดี..

พี่เบียร์เราไปใต้ซะหลายวันกลับมาอย่าลืมมาปั่นกระทู้กันหน่อยนะคะพี่.. ;)

น้องเรือใบเป็นงัยบ้างล่ะ..ได้มาปั่นกับน้าๆเค้าหรือเปล่า.. :D

พี่กบน่าจะสบายดี..อากาศต่างจังหวัดอากาศดีอยู่แล้วใช่มั้ยคะ.. :D

น้าไมค์หายดีแล้วใช่มั้ยคะ..

สวัสดีค่ะโอ๊ค...ไม่แน่ใจว่าจะเรียกพี่หรือเรียกว่าน้องดี..แต่ดูหน้ายังหนุ่มๆอยู่น่าจะเป็นน้องกิฟท์ใช่ป่ะ.. :D

สวัสดีค่ะพี่เตอร์...ขอบคุณที่ชวนพวกเราค่ะ..

สวัสดีพี่ๆน้าๆที่ยังไม่ได้เอ่ยถึงอีก ทุกๆท่านเลยค่ะ..

เสาร์อาทิตย์นี้ต้องไปงานศพคุณแม่เพื่อนที่เมืองกาญจน์..อาจจะได้ป๊ะกันแหม อาทิตย์หน้านะเจ้า...

แล้วจะเอารูปที่ไปเที่ยวมาให้ดูบรรยากาศ..
กิฟท์
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

พี่กบสบายดีแบบวุ่นๆครับ ขอบคุณน้องกิฟท์ครับและน้องกิฟท์สบายดีน๊ะครับ
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

สบายดีค่ะพี่กบ...กิฟท์เองเหนื่อยจากการเดินทางนิดหน่อย...มีภาพมาให้ชมค่ะ..
คราวนี้กิฟท์ถ่ายภาพไม่ได้มาก..ส่วนใหญ่จะขับรถซะมากกว่า..เจออะไรก็แวะไม่ได้มาก..เนื่องจากทำเวลา เพราะแต่ละจังหวัดใช้เวลาเดินทางค่อนข้างมาก..
ทริปนี้ กิฟท์ไปเชียงใหม่ที่แรก..ต่อด้วยเชียงราย..ต่อด้วยเขาค้อ เพชรบูรณ์

ออกเดินทางวันที่ 14...เดินทางจากกทม.ไปเชียงใหม่ก็ใช้เวลาประมาณ 10 ชม. ด้วยทางหลวงหมายเลข 1 ไปเป็นระยะเวลานาน..แวะทุกชั่วโมงเพื่อเข้าห้องน้ำ..และผลัดกันขับกับสามีคนละ 2 ชม. สัมภาระเต็มท้ายรถ vios

2 วันแรกพักโรงแรมแถวๆ ไนท์บาร์ซาร์เนื่องจาก plan ที่จะพาคุณนายแม่ไปเที่ยวดอยสุเทพ และราชพฤกษ์
วันแรกไม่ได้เที่ยวที่ไหนนอกจากเดินหาอาหารทานที่ไนท์บาร์ซาร์ ปีนี้ถนนเส้นนี้เงียบเหงามาก..เคยไปซื้อโรตีเจ้าอร่อย..ต้องต่อแถวกันเป็น 10 คน พ่อค้าบอกว่า เดี๋ยวนี้ไม่ต้องรอแล้วครับ นักท่องเที่ยวต่างชาติหายหมดเลย..มีแต่นักท่องเที่ยวไทย..ซึ่งเท่าที่ดูก็แทบไม่เห็นใครเลยนอกจากเราและนักท่องเที่ยวกับอีกหยิบมือเดียว...

เอ้ามาชมภาพกันค่ะ...ภาพล็อตนี้ไม่ได้ retouch อะไรเลย..นอกจาก resize ภาพค่ะ..บางภาพที่ดูแสง over over หน่อย ก็เป็นความตั้งใจ
ของคนถ่ายที่ทำให้ดูแปลกๆหน่อย..(หรือจริงๆก็คือหน้ากิฟท์ดำมากไปหน่อย.. :mrgreen: ก็เลยต้องวัดแสงที่หน้ากิฟท์แล้วให้ background หลัง เวอร์ๆไว้
ดูเหมือนบนสรวงสวรรค์ดี..เราก็จะกลายเป็นนางคว้า อึ้ยไม่ใช่นางฟ้าตัวดำ.. :lol: )

แวะหากาแฟแถวลำปางดื่ม..เห็นดอกไม้สวยดีค่ะ...
รูปภาพ

ถนนโดยส่วนใหญ่จะดีมาก..เริ่มเห็นภูเขากันแล้ว
รูปภาพ

รูปภาพ

มีอุบัติเหตุบ้างแต่ไม่มาก..อาจจะแบบของหนักมากและช่วงโค้งไม่ชะลอ..
รูปภาพ

วันนี้วันที่ 15 เป็นวันเกิดคุณนายแม่ ตอนเช้าเราก็พาคุณนายแม่ไปทำบุญวันเกิดที่วันดอนศรีไชย..ถนนแถวไนท์บาร์ซาร์..
รูปภาพ

จากนั้นก็ไปราชพฤกษ์แต่ว่าเค้าปิดวันจันทร์ ..แหมดีนะที่พักเชียงใหม่ 2 คืนไม่งั้นอดเที่ยวแน่ๆ..เลยขึ้นดอยสุเทพต่อเลยค่ะ..
อันนี้ก็เป็นจุดพักแรก..ต้องพักเรื่อยๆเพื่อไม่ให้คุณนายแม่เมารถมาก...
รูปภาพ

ถ่ายไม่ทันเพราะขับรถอยู่..เห็นฝรั่งกำลังปั่นจักรยานขึ้นภูเขาดอยสุเทพ..สุดยอดจริงๆ..วันนี้เห็นจักรยานปั่นขึ้นดอยนี้ประมาณ 3 คน..ล้วนแล้วแต่เป็นฝรั่งทั้งสิ้น.
มีทั้งหมอบทั้งภูเขา
รูปภาพ

บรรยากาศเชียงใหม่จากจุดชมวิวจุดแรก..
รูปภาพ

ภาพนี้จากกล้องอีกตัวหนึ่ง..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อด้วยภูพิงค์ราชนิเวศน์..
ตำหนักที่นี่สวยมากๆ..ใครที่ยังไม่เคยมาเที่ยวอยากให้มาชมค่ะ..สวยจริงๆ..มีร้านกาแฟให้นั่งบรรยากาศดี..
ค่าเข้าชมคนละ 40 บาท..กิฟท์ต้องเช่ารถกอล์ฟด้วย..เพื่อให้คุณแม่นั่งสบายๆ..เนื่องจากกว้างมาก..ค่าเช่ารถกอล์ฟ 300 บาท..
อากาศวันนั้นเย็นสบาย..น่าจะประมาณ 15 องศาได้นะคะ..
พอมาถึงตอนนี้..แบ็ตเตอร์รี่กล้องก็หมดพอดี..ถ่ายได้ไม่กี่ภาพ..

ด้านหน้าของตำหนักก็จะเป็นแหล่งขายของแถวผาดำ.. ผาดำก็เดินลงไปไม่มาก..ชมบรรยากาศทิวเขาสูงผ่านม่านหมอก..
เราต้องไปเดินแถวผาดำก่อนเนื่องจากติดพักเที่ยง..ต้องรอให้ถึงบ่ายโมงจึงสามารถเข้าไปชมตำหนักได้..

รูปภาพ

ปีนลงไปแทบแย่แน่ะค่ะตรงจุดนี้..เล่นเอาเหงื่อแตกเลย..โชคดีเลยทำให้เราอบอุ่นได้หน่อย..ไม่ต้องใส่เสื้อกันหนาว..ตรงจุดนี้เหมือนเป็นทางปิดค่ะ..ต้องปีนเนินดิน
ลงไปผ่านพงหญ้าประมาณนี้ล่ะค่ะ...
รูปภาพ

ดอกกุหลาบจากภายในตำหนักค่ะ..เริ่มเข้าไปชมได้แล้ว..ที่นี่เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าจะมีชื่อเรื่องดอกกุหลาบ..กุหลาบจะเยอะมาก..
สวยมากๆๆๆๆ...ตอนนี้เจ้าหน้าที่ก็เตรียมแปลงดอกไม้ต่างๆเพื่อรอรับเสด็จเดือน มก.ค. ค่ะ..
รูปภาพ

รูปภาพ

ตำหนักหลังนี้เป็นของทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ค่ะ...ของจริงที่เห็นสวยมาก..น่าอยู่มาก..มุมที่ถ่ายนี้ไม่ได้เห็นมุมตรงห้องกระจกและก่อด้วยหิน..
เหมือนบ้านสไตล์ฝรั่งๆน่ะค่ะ...น่ามาปลูกบ้านที่เชียงใหม่แบบนี้ซักหลังนะคะ...(ขอไปซื้อล็อตเตอรี่รางวัลที่หนึ่งก่อนนะ) :mrgreen:
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Gift เมื่อ 19 ธ.ค. 2008, 11:50, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ตำหนักภูพิงค์..จากอีกกล้องหนึ่งค่ะ..
ปรับแสงนิดหน่อยเพื่อให้ใกล้เคียงกับของจริงมากที่สุด..ที่นี่ถ่ายยากนิดหน่อย..เพราะแสงน้อยค่ะ..

ถ้าจำไม่ผิดเรือนนี้น่าจะเป็นห้องรับประทานอาหาร
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ส่วนนี้เป็นสวนเฟิร์นของพระราชินี
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ตำหนักของราชินี..เป็นตำหนักที่สวยที่สุดในนี้เลยค่ะ..วิวจากตำหนักเห็นน้ำพุบึงใหญ่..หน้าน้ำพุบึงใหญ่ก็เป็นวิวเทือกเขาสวยงามมาก..
รูปภาพ

ที่นั่งร้านกาแฟ..ไม่ได้ถ่ายมาหมด..แต่ร้านกาแฟนี่น่านั่งมากๆค่ะ..มีโซนเป็นลานไม่กว้างมาก..กางร่มคล้ายๆร่มกิฟท์น่ะค่ะ..มีโต๊ะ และเก้าอี้ประมาณนี้..
และเก้าอี้ตรงที่กิฟท์นั่งนี่ก็เรียงกันเป็นแถวอยู่อีกมุมหนึ่งของหน้าร้านกาแฟเลย..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ชมกันเสร็จแล้วก็มานั่งหาของทานกัน..ซาลาเปาลูกละ 10 บาท..น้ำส้มคั้นสด..ขวดละ 28 บาท..บรรยากาศดีมาก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

จากภูพิงค์ราชนิเวศน์..เราก็ขับเลยไปดอยปุย..แต่ไม่มีอะไรมาก..เราจึงขับกลับเลยและไม่ได้ถ่ายรูปมา..

กลับโรงแรม..พักเหนื่อย..คุณแม่เมารถ...

ตกเย็นโทรหาน้าเชาว์ถามหาร้านอาหารอร่อยๆ...เลยได้ไปที่ร้าน บ้านไร่ยามเย็น..กด GPS ไปก็เจอเลย..บรรยากาศดีมาก...ภาพที่ถ่ายมาสวยได้ไม่เท่าเลยค่ะ...
รถจอดกันเต็มหน้าร้านเลยค่ะ...
อาหารใช้ได้..บรรยากาศยอดเยี่ยม..

รูปภาพ

ทางเข้าหน้าร้าน
รูปภาพ

จับจองที่นั่ง
รูปภาพ

มุมบึงน้ำและน้ำพุ..น่ารักดี..
รูปภาพ
กิฟท์
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

เช้าวันที่ 16 ไปราชพฤกษ์

ปีนี้ดอกไม้ไม่เยอะและไม่คึกคักเหมือนปี 49 ค่ะ..มีดอกไม้อยู่นิดหน่อย..เปิดเข้าชมฟรี...

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
กิฟท์
Beer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-825-5188
team: 347team rama9 sawasdee-bikestation
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Beer »

สวัสดีคร๊าบบบ....พี่ๆน้าๆน้องๆ...คิดถึงมากมาย...ถ้าใครว่างโทรมาคุยได้น่ะครับ :D :idea: ;)

ตอนนี้อยู่ที่หาดใหญ่ครับ....เมื่อเช้าออกไปปั่นมาคนเดียวหลังจากไม่ได้ปั่นตั่งแต่งานเปิดตัว"มาโดน" ของน้าพล :D

พรุ่งนี้จะมีสมาชิกชาวสงขลาก๊วนน้าบี๊กพาไปปั่น :idea: :D

ขอบคุณทั้งน้าบิ๊กและน้าไมค์ครับ....ที่หาเพื่อนปั่นให้...จะได้ไม่เหงา :D

เห็นแต่ละท่านถ่ายรูปสวยๆกันทั้งนั้นเลย :D ดี :idea: ครับทำให้บ้านเราคึกคักครับ :D

แต่ทำให้ข้าพเจ้าเกิดกิเลสขึ้นมาบ้างแล้วล่ะซิ....น้าไมค์เอาที่ไม่ใช้แล้วมาให้ลองถ่ายเล่นๆกับเค้าบ้างซิ :) :lol: :)
WE LOVE THE KING.....WE LOVE THAILAND
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

จากราชพฤกษ์ กิฟท์ก็เดินทางต่อไปเชียงราย ใช้เวลาประมาณ 4 ชม. กว่าจะถึงตัวเมือง ด้วยทางที่ผ่านเขาน้อยใหญ่(ส่วนใหญ่ จะลูกใหญ่ๆ) ทางลดเลี้ยวเคี้ยวคด..
ทำให้คุณแม่เมารถกันอีกรอบ...
แต่เส้นทางนี้สวยค่ะ..บรรยากาศดีมาก..เจอคนปั่นจักรยานอีกหลายท่านเหมือนกันค่ะ..ทั้งฝรั่งทั้งไทย...

ระหว่างทางเจอบ่อน้ำพุร้อนธรรมชาติ..ชาวบ้านนำไข่มาต้มขายด้วย..แหล่งบ่อน้ำพุก็ปรับปรุงใหม่ให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวที่สวยงามและสะดวกสบาย..ร้านค้ามากมาย..ห้องน้ำก็สะดวก..ที่จอดรถเยอะ...

รูปภาพ

ระหว่างทางเจอร้านอาหารบรรยากาศข้างหน้าดูดี..ก็เลยถ่ายรูปมาแต่ไม่ได้แวะเข้าไปค่ะ...
รูปภาพ

รูปภาพ

เส้นทางบรรยากาศดีมาก..

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
กิฟท์
ตอบกลับ