~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย แงซาย »

คืนนี้จะไปปากีฯเด้อ
เจอกันอาทิตย์หน้า
มีใครจะฝากอะไรไปให้ ตาลีบันหรือป่าว..?
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

ฝากหลบระเบิดดีๆก็แล้วกัน :lol: :lol: :lol:
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Trek อีกแล้ว

โพสต์ โดย rundake »

วันนี้ประเด็น ไม่ดีเลย มีเพื่อนไว้ เยอะๆ ดีกว่า
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
Balloon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scott scale60

โพสต์ โดย Balloon »

ช่วงนี้ฤดูงานเลี้ยง + โดน Evaluate
เลยไม่ค่อยเข้ามาชม
ไม่ต้องเสียไปแก๊ป
ยังมีเพื่อน โทรไปปรึกษาพี่เบิร์ดละกันนะ
5555
"แม่ทัพที่ชำนาญการสงคราม เอาชนะข้าศึกได้โดยมิต้องสู้รบ ยึดเมืองได้โดยมิต้องใช้กำลังเข้าตี และล้มอาณาจักรของศัตรูได้โดยมิต้องทำการรบเรื้อรัง"
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

โย่วๆ สวัสดีครับ พี่บอล อาทิตย์นี้ ใครมาปั่นบ้างเนี่ย
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

ขอแนะนำร้าน ขนมจีนเส้นสด ที่ ร่อย ที่สุด ในซอย เสนา (เพราะมีร้านเดียว) อิอิ
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA kitty12" 2012

โพสต์ โดย LEXUS »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้อง
ตอนนี้คุณ Balloon กลับเข้ามาที่บอร์ดอีกแล้วครับ แล้วพี่เบิร์ดหล่ะครับ หายไปไหนอยู่ไม่เข้ามารายงานตัวเลย

โอ๊ตสก๊อย
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับเมนูอาหารร้านไอดินเส้นสด
แต่ขอแก้ไขเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ
1. หัวเมนู ไม่ต้องฮามาก.....ขอเป็น "ร้านไอดินเส้นสด"

2. ด้านล่างสุดขอเพิ่ม
เปิดให้บริการทุกวัน 7.00 น. - 18.00 น.
พร้อมให้บริการนอกสถานที่ ติดต่อ 086-735-3447

3. ขอเป็นพื้นหลังสีอ่อนๆ หน่อย แล้วตัวหนังสือสีเข้มหน่อยนะครับ
อย่างอื่นโอเคแล้วครับ ขอบคุณมาก

รายละเอียดส่งไปให้แล้วในเมล์นะ

บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

สาวรามา ให้โอกาสแล้วคับ ขอบคุณที่ให้กำลังใจคับพี่ๆ แต่คงปั่นน้อยลงต้องเอาใจสาวมาขึ้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

Howdy DZG
รายงานตัวยามเช้าตามปกติครับพี่น้อง
+ สมัครไม่ลาออก ก็เตรียมตัว เตรียมใจ รับสถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวายกันต่อไป แม่งดื้อชิบบบบบ :evil: :evil: :evil:
+ และแล้วสองเสืออากาศ ก็ได้รองตูดอันใหม่ทั้งคู่ Gobi XM 1, Richey 1 ทายกันเอาเองว่าอะไรของใคร :D :D :D
+ ได้ข่าวมีคนสั่งจาน XT ที่เฮียเต๋าแล้ว วันเสาร์จะเข้าประจำการ ว่าแต่กี่โมงครับจะไปเป็นกองเชียร์ คุณ Ballon :P :P :P
+ วันอาทิตย์นี้มีใครไปมั่ง จ่านับหนึ่งครับผมมมมมม :roll: :roll: :roll:
+ แก็ป ไม่ต้องเสียใจ เพื่อนๆ พี่ๆ ยังอยู่ และพร้อมจะช่วยเสมอ ลูกผู้ชายยืดได้ หดได้ ข้างหน้ายังมีคนที่ดีกว่ารอเราอยู่ สู้ สู้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
+ ป๋าดุ๊กป่านนี้คงนั่งกินโรตีอยู่ที่ปากีฯแล้ว แต่ดูข่าวเมื่อเช้ามีการลอบสังหารประธานาธิบดีของปากีฯ แต่ไม่เป็นไร สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ รีบๆกลับมานะป๋า :o :o :o
+ โอ๊ตกับเล็กแอบไปทำโปรเจคไอดินกัน สงสัยรางวัลลูกเขยดีเด่นประจำปีนี้คงหนีไม่พ้น Lexus อิอิอิ :lol: :lol: :lol:
+ เจ้าเบิร์ดรีบๆลงรูปของใหม่เลย :geek: :geek: :geek:
+ คอยบุญ กะ ดอนฮวน เงียบเหมือนไม่มีตัวตนอย่างนั้นแหล่ะ เข้ามาทักทายกันบ้างก็ได้นะ :shock: :shock: :shock:
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

YEAH เขียน:สาวรามา ให้โอกาสแล้วคับ ขอบคุณที่ให้กำลังใจคับพี่ๆ แต่คงปั่นน้อยลงต้องเอาใจสาวมาขึ้น
เย้....!!!
ดีใจด้วยนะครับ ประคับประคองความรักดีๆ ก็แล้วกัน .... เรื่องเล็กน้อย อย่างเอามาใส่ใจ เรื่องใหญ่ๆ ก็ให้อภัยกัน
ส่วนพี่อ่ะ.....พูดได้นะ แต่ก็ทำไม่ค่อยได้เหมือนกัน ถ้าไม่อยากทะเลาะกันก็อย่าไปงอแงกันมากนัก
สรุปแล้วว่า....ความรักของ yeah ยังคงเหมือนเดิม ขอให้โชคดีนะน้อง

แต่เรื่องที่ว่าปั่นน้อยลง..เนี๊ย ??? .....หมายความว่ารอบขาในการปั่นน้อยลงหรือป่าวครับ เพราะถ้ารอบขาน้อยลง พี่ว่าเดินน่าจะเร็วกว่านะครับ อิอิ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
ขาประจำ
ขาประจำ

YEAH เขียน:สาวรามา ให้โอกาสแล้วคับ ขอบคุณที่ให้กำลังใจคับพี่ๆ แต่คงปั่นน้อยลงต้องเอาใจสาวมาขึ้น
เอ้า ข่าวดีบนข่าวร้ายนะเนี้ยยยยยยยยยยยย....... :shock: :shock: :shock: :shock:
ข่าวดี..สาวรามาให้โอกาศ...ดีใจด้วยนะน้อง :D :D :D :D
ข่าวร้าย..แก็ปจะมาปั่นกับเราน้อยลง...ไม่เป็นไรแต่อย่าหายไปเลยหล่ะ :oops: :oops: :oops: :oops:
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

+ สมัครไม่ลาออก ก็เตรียมตัว เตรียมใจ รับสถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวายกันต่อไป แม่งดื้อชิบบบบบ
แถมมันยังออกมาบอกตอนท้ายอีกว่า...."ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ต้องการรอฟังว่าผมจะลาออกหรือยุบสภาด้วยนะครับ" แม่ง....ไม่ออกเสือกยังมากวนตีนอีก

+ และแล้วสองเสืออากาศ ก็ได้รองตูดอันใหม่ทั้งคู่ Gobi XM 1, Richey 1 ทายกันเอาเองว่าอะไรของใคร
ถ้าแนวนี้...น่าจะเป็น Balloon นะครับ (เพราะเป็น ritchey)

+ วันอาทิตย์นี้มีใครไปมั่ง จ่านับหนึ่งครับผมมมมมม
ป๋านับหนึ่งฝั่ง...ลงชื่อไป ส่วนผมมานับ 1 ฝั่งลงชื่อไม่ไปครับ

โอ๊ตกับเล็กแอบไปทำโปรเจคไอดินกัน สงสัยรางวัลลูกเขยดีเด่นประจำปีนี้คงหนีไม่พ้น Lexus อิอิอิ
กิจการในครอบครัวอ่ะป๋า....ก็เลยไว้วานเจ้าโอ๊ตสก๊อยให้ช่วยหน่อยอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะโดนค่าจ้างหรือป่าว.....อิอิ

คอยบุญ กะ ดอนฮวน เงียบเหมือนไม่มีตัวตนอย่างนั้นแหล่ะ เข้ามาทักทายกันบ้างก็ได้นะ
บอยไม่ได้เงียบหายไปไหนครับ ....เพราะว่าคุยกันประจำอยู่แล้ว แต่ป๋าดอนนี่ซิ หายหน้า หายตาไปเลยครับ....รับทราบแล้วแสดงตัวด้วยครับป๋า

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

LEXUS เขียน:+ สมัครไม่ลาออก ก็เตรียมตัว เตรียมใจ รับสถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวายกันต่อไป แม่งดื้อชิบบบบบ
แถมมันยังออกมาบอกตอนท้ายอีกว่า...."ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ต้องการรอฟังว่าผมจะลาออกหรือยุบสภาด้วยนะครับ" แม่ง....ไม่ออกเสือกยังมากวนตีนอีก

+ และแล้วสองเสืออากาศ ก็ได้รองตูดอันใหม่ทั้งคู่ Gobi XM 1, Richey 1 ทายกันเอาเองว่าอะไรของใคร
ถ้าแนวนี้...น่าจะเป็น Balloon นะครับ (เพราะเป็น ritchey)

+ วันอาทิตย์นี้มีใครไปมั่ง จ่านับหนึ่งครับผมมมมมม
ป๋านับหนึ่งฝั่ง...ลงชื่อไป ส่วนผมมานับ 1 ฝั่งลงชื่อไม่ไปครับ

โอ๊ตกับเล็กแอบไปทำโปรเจคไอดินกัน สงสัยรางวัลลูกเขยดีเด่นประจำปีนี้คงหนีไม่พ้น Lexus อิอิอิ
กิจการในครอบครัวอ่ะป๋า....ก็เลยไว้วานเจ้าโอ๊ตสก๊อยให้ช่วยหน่อยอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะโดนค่าจ้างหรือป่าว.....อิอิ

คอยบุญ กะ ดอนฮวน เงียบเหมือนไม่มีตัวตนอย่างนั้นแหล่ะ เข้ามาทักทายกันบ้างก็ได้นะ
บอยไม่ได้เงียบหายไปไหนครับ ....เพราะว่าคุยกันประจำอยู่แล้ว แต่ป๋าดอนนี่ซิ หายหน้า หายตาไปเลยครับ....รับทราบแล้วแสดงตัวด้วยครับป๋า

พี่เล็กออกแบบตัวนี้เล็กน้อยมากครับ เลยไม่กล้าคิดค่าออกแบบ เลย ขอค่าออกแบบเป็น อะไหล่ เล็ก ๆ น้อย ๆ ดีกว่า 555 มีให้เลือก 2 แบบ mini สมชือจริง ๆ
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

ทริปปรกติจะน้อยลง ส่วนทริปต.จ.ว. เดือนนี้ก็ต้องรอการอนุมัติจากผู้คุมซ่ะแล้ว ไม่งั้นเดี๋ยวงอนอีกจะลำบาก ส่วนทริป ต.ค.ไม่พลาดแน่+สาวรามาด้วยน่ะคับ
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

YEAH เขียน:ทริปปรกติจะน้อยลง ส่วนทริปต.จ.ว. เดือนนี้ก็ต้องรอการอนุมัติจากผู้คุมซ่ะแล้ว ไม่งั้นเดี๋ยวงอนอีกจะลำบาก ส่วนทริป ต.ค.ไม่พลาดแน่+สาวรามาด้วยน่ะคับ
ดีใจด้วยที่เขาให้โอกาศ ถ้าเขาไม่ให้ไปก็ รวบหัวรวบหาง ไปส่ะเลยสิ
จ่าดับ จำเปาะ เขียน:Howdy DZG
รายงานตัวยามเช้าตามปกติครับพี่น้อง
+ สมัครไม่ลาออก ก็เตรียมตัว เตรียมใจ รับสถานการณ์บ้านเมืองวุ่นวายกันต่อไป แม่งดื้อชิบบบบบ :evil: :evil: :evil:
เมื่อวานมีคนโทรมาขอซื้อstem แล้วถามผมว่า ไปม๊อบ บ้างหรือป่าว จะได้เอามาส่ง O_o กู้ชาติ!!
+ และแล้วสองเสืออากาศ ก็ได้รองตูดอันใหม่ทั้งคู่ Gobi XM 1, Richey 1 ทายกันเอาเองว่าอะไรของใคร :D :D :D
ไม่บอกก็รู้ Gobi ผู้ฝูงเบิร์ด Rich เสืออากาศบอล แน่นอน
+ ได้ข่าวมีคนสั่งจาน XT ที่เฮียเต๋าแล้ว วันเสาร์จะเข้าประจำการ ว่าแต่กี่โมงครับจะไปเป็นกองเชียร์ คุณ Ballon :P :P :P
ว้าวๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
+ วันอาทิตย์นี้มีใครไปมั่ง จ่านับหนึ่งครับผมมมมมม :roll: :roll: :roll:
งั้นผมนับสอง ขอไปร่วมทำบุญ ด้วย
+ แก็ป ไม่ต้องเสียใจ เพื่อนๆ พี่ๆ ยังอยู่ และพร้อมจะช่วยเสมอ ลูกผู้ชายยืดได้ หดได้ ข้างหน้ายังมีคนที่ดีกว่ารอเราอยู่ สู้ สู้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เช้าๆผมก็ยืด ครับ
+ ป๋าดุ๊กป่านนี้คงนั่งกินโรตีอยู่ที่ปากีฯแล้ว แต่ดูข่าวเมื่อเช้ามีการลอบสังหารประธานาธิบดีของปากีฯ แต่ไม่เป็นไร สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ รีบๆกลับมานะป๋า :o :o :o
ก็คนที่ไป ลอบสังหาร ก็เป็น ป๋าดุ๊กนั้นแหละ ตอนนี้กำลัง หนีอยู่เลย
+ โอ๊ตกับเล็กแอบไปทำโปรเจคไอดินกัน สงสัยรางวัลลูกเขยดีเด่นประจำปีนี้คงหนีไม่พ้น Lexus อิอิอิ :lol: :lol: :lol:
โห๊ะๆ ๆ ๆ
+ เจ้าเบิร์ดรีบๆลงรูปของใหม่เลย :geek: :geek: :geek:
ไม่มีกล้องอ่ะ แต่ก็เปลี่ยนไปนิดเดียวเองป๋า ไม่มากมาย ไม่น่าโชว์เท่าไร แค่ ล้อ ดุม แฮนท์ สเต็ม ปลอกมือ นิดๆหน่อยๆเอง
+ คอยบุญ กะ ดอนฮวน เงียบเหมือนไม่มีตัวตนอย่างนั้นแหล่ะ เข้ามาทักทายกันบ้างก็ได้นะ :shock: :shock: :shock:
ศุกร์นี้ว่าจะไปเยี่ยม สักหน่อย จะปั่นไปกิน ทาโกะยากิ กับ เพื่อน แถวบ้านพี่บอย

ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”