กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ross
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK 1.2

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคมใหม่จริง ๆ ไม่ทิ้งกันแน่นอน

โพสต์ โดย ross »

คุณลุงโทครับ ต้องขอโทษจริงๆครับ ที่งานนี้ไปด้วยไม่ได้ ติดปัญหา 2 ประการครับ

1.ติดงานวันเสาร์อ่ะครับ (จริงๆโดดได้นะ แต่ถ้าแฟนรู้ บ้านแตก อิอิอิ เพราะแฟนก็ติดงานวันเสาร์ที่29นี่พอดี)
2.แฟนบอกว่า ถ้าเค้าไม่ได้ไปด้วยห้ามไป!!! 555 เมื่อวานก็เลยไปซื้อจักรยานของแฟน ได้เสื้อภูเขาหนักๆมาคันนึง ครับ เมื่อวานก็พาไปลองปั่นแบบนิ่มๆมาซัก 15 โลเด๋วดูอาการอีกที ว่าเป็นไง แล้วถ้ายังไง รอบหน้าจะพาแฟนไปด้วยนะครับ แต่หนักใจตรง มือใหม่สดๆ+จักรยานไม่ได้เบาสบายเหมือนเสือหมอบนี่แหละครับ ยุให้เอาเบาๆ เจ๊บอกว่ามันไม่แนว จักรยานมันไม่คุยกับเค้า เลยได้คันแนวๆคันที่คุยกับเค้า(บวกหนักๆ)กลับมา แต่โอเคแหละครับ ถ้าเค้าได้คันที่ชอบมาจริงๆ

ต้องขอโทษคุณลุงโทอีกครั้งจริงๆครับ ไว้รอบหน้า ขอเป็นวันอาทิตย์ก็ดีนะครับ แฮ่ๆๆ
เส้นทางจักรยาน พร้อมรีวิวจร้า
http://irossbike.blogspot.com/
นี่รีวิวเองกะนิ้วเลยน้าาา
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคมใหม่จริง ๆ ไม่ทิ้งกันแน่นอน

โพสต์ โดย ลุงโท »

[quote="ross"]คุณลุงโทครับ ต้องขอโทษจริงๆครับ ที่งานนี้ไปด้วยไม่ได้ ติดปัญหา 2 ประการครับ

1.ติดงานวันเสาร์อ่ะครับ (จริงๆโดดได้นะ แต่ถ้าแฟนรู้ บ้านแตก อิอิอิ เพราะแฟนก็ติดงานวันเสาร์ที่29นี่พอดี)
2.แฟนบอกว่า ถ้าเค้าไม่ได้ไปด้วยห้ามไป!!! 555 เมื่อวานก็เลยไปซื้อจักรยานของแฟน ได้เสื้อภูเขาหนักๆมาคันนึง ครับ เมื่อวานก็พาไปลองปั่นแบบนิ่มๆมาซัก 15 โลเด๋วดูอาการอีกที ว่าเป็นไง แล้วถ้ายังไง รอบหน้าจะพาแฟนไปด้วยนะครับ แต่หนักใจตรง มือใหม่สดๆ+จักรยานไม่ได้เบาสบายเหมือนเสือหมอบนี่แหละครับ ยุให้เอาเบาๆ เจ๊บอกว่ามันไม่แนว จักรยานมันไม่คุยกับเค้า เลยได้คันแนวๆคันที่คุยกับเค้า(บวกหนักๆ)กลับมา แต่โอเคแหละครับ ถ้าเค้าได้คันที่ชอบมาจริงๆ

ต้องขอโทษคุณลุงโทอีกครั้งจริงๆครับ ไว้รอบหน้า ขอเป็นวันอาทิตย์ก็ดีนะครับ แฮ่ๆๆ[/quote]

ok Ross
เพราะเห็นว่ายังใหม่กัน จึงจัดวันเสาร์ เพราะวันอาทิตย์จะได้พักเต็มที่ รอบหน้าจัดวันอาทิตย์ให้นะ
แต่แฟนดุหวะ อย่างนี้ต้องพามาปั่นทางไกล
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 25 ม.ค. 2011, 21:11, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
dearbc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819995676
team: KZ ☼ K y Z i n g C y C l i n g
Bike: Trek4400, GIOS Al-Lite
ตำแหน่ง: คลองหลวง,ปทุมธานี

โพสต์ โดย dearbc »

สอบถามข้อมูลหน่อยครับ เสาร์ที่ ๒๙ มีเสือภูเขากี่คันครับ
มีผม ๑ คัน กะคุณ Naris ๑ คัน
ขับรถปลอดภัย มีน้ำใจให้จักรยาน
หากเป็นคนดีไม่ได้ ก็จงอย่าเป็นคนเลว

Trek 4400 Powered By Sram
GIOS AL LITE Powered By Shimano
ดินสอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 ,Fila Torino,Panasonic PLA-600D
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม.

โพสต์ โดย ดินสอ »

dearbc เขียน:สอบถามข้อมูลหน่อยครับ เสาร์ที่ ๒๙ มีเสือภูเขากี่คันครับ
มีผม ๑ คัน กะคุณ Naris ๑ คัน
เดี๋ยวผมเอาคันนี้ไปเป็นเพื่อนอีกคัน :lol:

รูปภาพ
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"
ja_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864768364
team: ชมรมเพื่อสุขภาพ ขส.ทอ. - ชมรมเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ -BKK Novice Team
Bike: Merida880,ฺMissile x9

โพสต์ โดย ja_poom »

จ่าภูมิ อีกหนึ่งคัน :mrgreen:
รูปภาพ
"ตั้งโจทย์ความผิดของตัวเองไว้เสมอ"
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แหม!!!!!แสดงสปิริต กันน่าดู ก๊วนนี้

งั้นผมเสียสละ เอา หมอบ Carbon ไปก็แล้วกันนะ
dearbc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819995676
team: KZ ☼ K y Z i n g C y C l i n g
Bike: Trek4400, GIOS Al-Lite
ตำแหน่ง: คลองหลวง,ปทุมธานี

โพสต์ โดย dearbc »

สรุป วันเสาร์ ผม พี่naris และคุณ Mikas จะย้อนกลับไปรอที่ร้านข้าวมันไก่นะครับ
ได้เริ่มต้นพร้อมๆกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขับรถปลอดภัย มีน้ำใจให้จักรยาน
หากเป็นคนดีไม่ได้ ก็จงอย่าเป็นคนเลว

Trek 4400 Powered By Sram
GIOS AL LITE Powered By Shimano
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ดินสอ
ลุงโทอยากไปร้านกาแฟ ร้านนั้นที่อยู่ที่ตลาดน้ำอโยธยา หนะ ช่วยหาข้อมูลหน่อยมันอยู่ตรงใหน
ร้านชื่ออะไร แหมพูดแล้วหิวกาแฟ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="dearbc"]สรุป วันเสาร์ ผม พี่naris และคุณ Mikas จะย้อนกลับไปรอที่ร้านข้าวมันไก่นะครับ
ได้เริ่มต้นพร้อมๆกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:[/quote]

ดีมากินข้าวด้วยกัน ก็ดีเหมือนกัน

ทวนรายชื่อ มือใหม่ไป อยุธยา วันที่ 29 มกราคม
ขาไปความเร็วไม่เกิน 25 ครับ เพื่อให้ไม่เหนื่อยมากครับ ขากลับ
ปล่อยแต่จะให้แวะรอกัน

ขาไป จุดพัก
1. ศาลาทางแยกปากทางคลองเปรม
2. ปั้มบางจาก ร้านกาแฟ
3. ตลาดน้ำอโยธยา

จุดพัก ขากลับ
1 ตลาดโก้งโค้ง หรือร้านกาแฟครับ
จุด 2 ศาลาทางแยกปากทางคลองเปรม
จุด 3 ร้านน้ำแข็งไส

1 พ่อขิงเทียน
2 Dearbc
3 อัด
4 ลุงโท
5 จ่าภูมิ
6 Ws019876
7 kerksu
8 naris 072 ติดใส่บาตร จะตามไปที่ตลาดน้ำอโยธยา
9 ดินสอ
10 นลิท
11 CG 150
12 Mikas
13 จตุพล
14 อู๊ด
15 คุณเอม 1
16 คุณเอม 2 (อาจมาอีก 2 คัน)
17 กบ (kero)
update ก๊วนล่าสุด
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 26 ม.ค. 2011, 15:43, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864064202
team: ยังไม่มีครับ สนใจการเล่นไตรกีฬาครับ
Bike: Trek 4400:2010

โพสต์ โดย naris072 »

dearbc เขียน:สรุป วันเสาร์ ผม พี่naris และคุณ Mikas จะย้อนกลับไปรอที่ร้านข้าวมันไก่นะครับ
ได้เริ่มต้นพร้อมๆกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
dearbc..เมื่อค่ำเพื่อนโทรมาทวง เพราะนัดกันไว้ก่อนปีใหม่ว่าจะพาเขาไปตักบาตรพระ 11,111 รูป ที่รังสิตก่อน เลยคงตามไปทีหลังอะ....ยังไงนัดกับ Mikas ปั่นย้อนกลับไปที่ร้านข้าวมันไก่เพื่อไปเติมพลังก่อนได้เลยเพราะอยู่ไม่ไกลจากผมเท่าไร...

ลุงโทครับ ผมเสร็จงานแล้วถ้าไม่สายมากจะปั่นตามไปครับ อยากกินกาแฟที่ตลาดน้ำอโยธยาครับ :D :D
--------------------------------
ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก
-------------------------------
kerksu750
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865112613
team: Free ride
Bike: Trek 3900_08

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

โพสต์ โดย kerksu750 »

ลุงโท เขียน:คือต้องไปดูบ้านที่นครนายกบ้าง เดี๋ยวต้นไม้เฉาหมด ไปแล้วถือโอกาสซ้อมขาเล็กน้อย จริง ๆ นครนายกไม่ไกลนะ แต่ต้องค้างซักคืน
เล็งที่พักไว้แล้ว เป็นกระต๊อบ 99 บาทต่อหัวเอง ฝึกอยุธยาไปก่อนเดียวจัดให้
เย้ๆๆๆๆๆๆๆ ทริปนี้แจ้งล่วงหน้าแต่เนิ่นๆนะครับ ไปด้วยแน่นอน
kerksu750
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865112613
team: Free ride
Bike: Trek 3900_08

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

โพสต์ โดย kerksu750 »

ws019876 เขียน:
kerksu750 เขียน:โถ่ นึกว่าหายไปไหนกัน มาเปิดกระทู้ชวนเหนื่อย เอ้ย ชวนปั่นอยู่นี่เอง หายจากไข้หวัดแล้วครับช่วงนี้ขึ้นลูกกลิ้งซ้อมเบาๆไปก่อน เสาร์ที่29มานอนยันว่าไปด้วยครับ
แล้วรูปที่ถ่ายที่วัดพนัญเชิงไม่มีท่านไหนมาลงเรียกน้ำย่อยสมาชิกใหม่เลย
สมาชิกใหม่ท่านไหน ยังไม่เคยไปร้านข้าวมันไก่แล้วอยู่เส้นรามอินทรา (บ้านผมอยู่แถวๆห้างแฟชั่นฯครับ)ติดต่อมาที่เบอร์ของผมเพื่อนัดมาปั่นยินดีมารับครับ

รูปอยู่ในกระทู้เก่าครับท่าน :D
ดีใจด้วยครับที่หายจากหวัด ต่อไปคงเขียนสวย :lol: :lol:
คุณWSเสาร์นี้ว่างไปปั่นด้วยกันมั๊ยครับ
khun_aim
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nomadbici
Bike: Tokyo bike

โพสต์ โดย khun_aim »

ลุงโทครับ รบกวนขอติดสอยห้อยตามไปด้วย 2 คนนะครับ

ปล.อาจจะเป็น 4 คน รอยืนยันอีกทีครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="khun_aim"]ลุงโทครับ รบกวนขอติดสอยห้อยตามไปด้วย 2 คนนะครับ

ปล.อาจจะเป็น 4 คน รอยืนยันอีกทีครับ[/quote]

ยินดี เป็นอย่างยิ่งครับ
ดินสอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 ,Fila Torino,Panasonic PLA-600D
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม.

โพสต์ โดย ดินสอ »

ja_poom เขียน:จ่าภูมิ อีกหนึ่งคัน :mrgreen:
รูปภาพ
รถสวยมั่กๆครับจ่าภูมิ ;)
ไปไต่เขาใหญ่มาเสียด้วย วันหลังพาน้องๆ ไปไต่บ้างนะครับ :D
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”