ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดียามเช้าครับ...อาศักดิ์ อ.วิบูลย์และสมาชิก สว.8 น. ทุกท่านครับ

วันนี้อากาศน่าจะร้อนอีกหนึ่งวัน รออากาศเย็นสักอาทิตย์หน้าหละคับ ( พยากรณ์แจ้ง ) เช้านี้ไปจ็อคกิ้งที่บุ่งคร๊าบบบบ :P :mrgreen:
ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานกลุ่มเสือพลัดถิ่น
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

Re: ชมรมจักรยาน สว 8นาฬิกาเดือน มีนาคม 2556เชิญแวะมาพูดคุยแชร์ความรู้เฮฮาครับ

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

เสือบอยท้ายขบวน เขียน:สวัสดีคร้บยามเช้าครับลุงศักดิ์วันนี้ไปทางเดีมปะครับเอาสักกี่โลดีครับ
สวัสดีครับ"น้องเสือบอยท้ายขบวน"ตื่นเช้าเหมือนลุงเนาะแสดงว่าเริ่มจะอายุมากแล้วตื่นเช้า วันนี้30โลครับ
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
BoonKorat.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818764850
team: 8 AM.TEAM. & VIBULSAB STABLE,BIKE TEAM.
Bike: CANNONDALE. / TITUS. / LITESPEED. / ANCHOR. / PANASONIC. / CARRERA.
ตำแหน่ง: อ.พิเศษ วิศวกรรมอีเล็กทรอนิกส์ ม.เทคโนโลยีราชมงคลอีสานจ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย BoonKorat. »

สวัสดียามเช้าเช่นกันครับ...พี่ศักดิ์ น้องต้อม หมอเป็ด เฮียโรจน์โตเกียว สงค์เดอะมอลล์ วิทูลเสียวเสี้ยว สารวัตรเม้ง อ.เกียรติพันธ์ เสือเป๊าะแยะ น้องนก ชายกลาง ลุงเนตร เสือบอยท้ายขบวน ทนายอ้วน หยดเงา น้องหนูแหม่ม ตี๋เล็ก-เด็กรังสิต เฉพาะเจ้ามิ้ว (รู้รึเปล่าว่าตอนนี้เพื่อนเจ้าเป็นหัวหน้าสาขาวิชาวิศวะอีเล็ก ราชมงคลอีสานแล้ว ลูกหลานอยากเรียนรีบไปหาซ๊ะ) และสมาชิก สว.8 น. ทุกท่านครับ
***วันนี้ไปขอนแก่นแต่เช้าเลยไม่ได้แวะให้เฮียโรจน์เอาคืนครับ
" รถ แพง แรง สุดยอด " " แข่งตลอด จบ ทุก ราย การ "
Teess
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สว. 8 นาฬิกา
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย Teess »

หวัดดีพี่ๆน้องๆชาว8นาฬิกา เช้านี้มีงานแต่ง ไม่ว่างไป
ขณะนี้น่าจะกําลังเม้ากันอยู่ที่จุด photo spot
พรุ่งนี้เจอกันครับ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

สำหรับ นักกีฬา อย่าง ต้อม Endomondo

รูปภาพ
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

รูปภาพ

"..สวัสดีครับ "ลุงศักดิ์" และชาวจักรยาน สว.๘น.กดถ.(กินดี..อยู่ดี..กันเถิด).."
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialize S-work M5สีขาว TREKหมอบแฮนด์ตรง

โพสต์ โดย ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ »

วิทูล เสียวเสี้ยว เขียน:หวัดดีพี่ๆน้องๆชาว8นาฬิกา เช้านี้มีงานแต่ง ไม่ว่างไป
ขณะนี้น่าจะกําลังเม้ากันอยู่ที่จุด photo spot
พรุ่งนี้เจอกันครับ
สวัสดีครับเฮียวิทูลเสียวเสี้ยว วันนี้มีท่านกบโผ่มาปั่นด้วย
ตั้งถูกแล้วครับผมคิดอยู่ที่จุด Photo spot
เสือพลัดถิ่น ยินดีต้อนรับทุกกลุ่มทุกชมรมครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ ออกกำลังกาย เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน
ปั่นการกุศล

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1037845
ขาประจำ
ขาประจำ

1ลุงศักดิ์2จ่าสิบเอกสมบัติ(คนมีสี)พันเอก....เสธกองท้พ

รูปภาพ
ทางสามแยกไปอำเภอปักธงชัย
รูปภาพ
1ลุงเกษมอายุ83ปี2คุณกบ3จ่าสิบเอกสมเกียรติ4สารวัตรเม้ง5เฮียเส็งขาแรงประจำชมรม6คนมีสีจ่าสิบเอกสมบัติ
รูปภาพ

รูปภาพ
ปั่นการกุศล

Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ...คุณหมอ

คุณหมอใช้โปรแกรมผ่าน Iphone หรือคับ แล้วเมาท์ที่ติดกับจักรยานหาซื้อยากไหมคับ

ปล.น่าสนุกดีครับ อิๆๆ ( แต่ถ้าแฟนเข้ามาเปิดดูหละก็ ต้องตอบให้ตรงนะคับ ฮาๆๆ ) :lol: ;)
khonmeesri
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0621977766
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพกองทัพภาคที่ 2
Bike: Ritchey P-team - XTR
ตำแหน่ง: กองทัพภาคที่ 2 ค่ายสุรนารี จ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย khonmeesri »

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:1ลุงศักดิ์2จ่าสิบเอกสมบัติ(คนมีสี)พันเอก....เสธกองท้พ

รูปภาพ
1ลุงเกษมอายุ83ปี2คุณกบ3จ่าสิบเอกสมเกียรติ4สารวัตรเม้ง5เฮียเส็งขาแรงประจำชมรม6คนมีสีจ่าสิบเอกสมบัติ
รูปภาพ
รูปภาพ
พันเอก... เสธกองทัพ :lol: :lol: :lol: 55555
พี่เสธแกชื่อ พันเอกราชัน คร้าบผม พี่ใหญ่ใจดีอีกคนครับ(ศิลปินเดี่ยวสิงห์นักบู้คร้าบ)
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพกองทัพภาคที่ 2
ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ มิตรภาพ และสังคมที่ดี

การแข่งกับตัวเองคือสิ่งที่ยากที่สุด
พูดดี คิดดี ทำดี
ขาประจำ
ขาประจำ

ใส่รองเท้า

ชายคนนึงกำลังใส่บาตร แต่พื้นเลอะมาก ไม่อยากถอดรองเท้า....
จึงถามพระว่า "ใส่รองเท้าได้รึเปล่าครับ?"
พระตอบว่า "เกรงว่าจะไม่เหมาะนะโยม ใส่แค่ข้าวกับผลไม้ก็พอแล้วโยม..."

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ
ปั่นการกุศล

NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

สวัสดียามเที่ยงครึ่งนิดๆครับลุงศักดิ์และลุงๆท่านอื่นพี่ๆอีกหลายคนครับ :mrgreen:
NOKNICE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด,ปั่นตามใจตรู
Bike: MERIDA MATT 40D(ของแฟน),Trek8500 , Storck G2

โพสต์ โดย NOKNICE »

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:ใส่รองเท้า

ชายคนนึงกำลังใส่บาตร แต่พื้นเลอะมาก ไม่อยากถอดรองเท้า....
จึงถามพระว่า "ใส่รองเท้าได้รึเปล่าครับ?"
พระตอบว่า "เกรงว่าจะไม่เหมาะนะโยม ใส่แค่ข้าวกับผลไม้ก็พอแล้วโยม..."

เฮียโรจน์โดนแย่งซีนซะแล้วครับ แหมมมม.ลุงก้อ :lol:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงศักดิ์ นิคมรักษ์ เขียน:ใส่รองเท้า

:lol: :lol: :D เล่าให้แฟนฟังยังนั่งขำด้วยกันเลยคร๊าบบ อาศักดิ์ ( ยามอากาศร้อน ตอนนี้เริ่มจะปวดหัวตุ๊บๆ )
Roj Tokyo
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยาน08.00น.
Bike: specialized
ตำแหน่ง: โรงแรมโตเกียว นม.

โพสต์ โดย Roj Tokyo »

สวัสดีอ.บูล สเตเบิ้ลไบ๊ แรงดีกำลังน้อย ผมไม่แก้คืนหรอกอ.บูลแซวได้เพราะแม่บ้านผมไม่อยู่ ลุงศักดิ์ เอาพระมาคุยขำๆกันจะบาบไม๊ลุงใหนๆ เรื่องพระมาแล้วจะหยุดได้อย่างไร เดี่ยวจะสู้ลุงศักดิ์ไม่ได้ บาบก็บาบว๊ะยังไงเค้าต้องโทษผู้ใหญ่ก่อน ฮิๆ ใช่ไม๊ลุงศักดิ์ มาแล้วก็เอาชักเรื่องตามฟอรม พระก็พระคือกัน เพราะว่ามันอยู่กันคนละวัด เรื่อง "หลวงพ่อใจบุญ" เรื่องมีอยู๋ว่า มีสาวน้อยชอบมาปีนต้นมะม่วง ขโมยมะม่วงหลวงพ่อกิน อยู่ประจำ มาวันหนึ่ง หลวงพ่อ ออกมาเห็นพอดี หลวงเลยเรียกสาวน้อยคนสวยลงมา สาวน้อยก็กลัวหลวงพ่อว่าหนูขอโทษค่ะสาวน้อยพูดก่อน "หลวงพ่อมองแล้วยิ้มๆ เอามือล้วงเข้าไปในย่าม หยิบเงิน 500บาทยื่นให้สาวน้อย แล้วบอกว่าหนูไปซื้อกางเกงในใส่นั๊ะ แล้วค่อยมาปีน" แล้วหลวงพ่อก็กลับเข้ากุฎิ ฮิๆๆ แต่มันไม่จบซิ สาวน้อยได้เงินรีบกลับบ้านไปบอกแม่ทันที แม่รู้เรื่องก็ลีบมาที่วัดทันที โดยไม่ให้ ลูกสาวรู้ พอมาถึงวัดแม่ของสาวน้อยก็ มาแอบดูว่าหลวงพ่อออกมาจากกุฎิหรือยัง พอมองเห็นหลวงพ่อเดินมา แม่ของสาวน้อยก็ถลกผ้าถุงปีนขึ้นต้นมะม่วงทันที "หลวงพ่อออกมามอง แล้วก็เรียกแม่สาวน้อยลงมา แล้วก็เอามือล้วงเข้าไปในย่ามเหมือนเดิม แล้วหยิบเงิน50 บาทยื่นให้แม่ของสาวน้อย แล้วพูดขึ้นมาว่า มึงเอาเงินไปซื่อหวี"แปรงขนให้มันเรียบๆหน่อยมันยุ่งๆเหลือเกิน"ฮ่าๆๆ555แม่สาวน้อยกลับบ้านพร้อมกับความผิดหวัง เรื่องมันยาวหน่อยเพื่อนสมาชิกช่วยอ่านให้จบเด้อ จิบอกไห่ 555 .....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”