***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
Jidsey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Katakura Silk,Panasonic,Merida Racelite 904
ติดต่อ:

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

โพสต์ โดย Jidsey »

pea2525 เขียน:สวัสดีครับ ลูกแม่รำเพยทุกท่าน ท.ศ.31464 พรพรต ชุปวา เรียน จบม.ต้น รุ่น 108 ปี แต่รักร.ร.ไม่แพ้รุ่นเรียน 6 ปีครับ
ทำงานเป็นครูอยู่จังหวัดร้อยเอ็ดครับ ออกทริปภาคอีสานชวนกันด้วยนะครับ หรือทริปต่างประเทศ(ลาว)ก็ได้
โอ....รู้สึกอบอุ่นจังเลย....
เป็นอะไรกับ อาจารย์ ไชยสิงห์ ชุปวา หรือเปล่าครับ

เคยเรียนับท่านตอน ม.1 ชอบที่ท่านมีอารมณ์ขัน และจริงจังบางครั้ง

โดนตีแต่ละที จำไปนาน

คิดถึงอาจารย์ท่านมากมายครับ
LONG LIVE THE KING !!!
Jidsey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Katakura Silk,Panasonic,Merida Racelite 904
ติดต่อ:

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

ว่าแต่ ทีม ลูกแม่รำเพย เรายังไปไม่ถึงไหนเลยนะครับ

จะมีโอกาส บ้างมั้ยเนี่ย

งานที่พวกเราน่าจะรวมตัวกันได้

1.งาน เทพศิรินทร์สัมพันธ์
2.งาน มิถุนายนรำลึก 9 มิ.ย.
3.งาน จตุรมิตรสามัคคี
4.วันปิยมหาราช 23 ตุลาคม ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า
5.วันที่ 12 สิงหาคม
6.วันที่ 5 ธันวาคม
7.อื่นๆ ตามแต่กิจกรรมของโรงเรียนและสมาคมศิษย์เก่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

Jidsey เขียน:ว่าแต่ ทีม ลูกแม่รำเพย เรายังไปไม่ถึงไหนเลยนะครับ

4.วันปิยมหาราช 23 ตุลาคม ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า
7.อื่นๆ ตามแต่กิจกรรมของโรงเรียนและสมาคมศิษย์เก่าครับ
วันก่อนเจออ.ยุพา พออาจารย์รู้ว่าผมปั่นจักรยานแกชอบใจใหญ่
อาจารย์ยุพาบอกว่าอยากให้รวมกลุ่มเทพศิรินทร์เยอะๆ แล้วก็ปั่นในงานสำคัญๆของโรงเรียนบ้าง
มีกิจกรรมเดินวิ่งมารธอนของโรงเรียนทุกปีก็น่าจะมีโอกาสเข้าไปปั่นแจมได้
หรือว่าจัดกิจกรรมพากันปั่นไปเยี่ยมโรงเรียนน้องเทพศิรินทร์สาขาอื่นๆด้วยก็ดี
:mrgreen: :mrgreen:

ถ้ารวมตัวกันได้เมื่อไร ไม่รู้มีพี่คนไหนมีสิทธิ์มีเสียงในที่ประชุมสมาคมนักเรียนเก่าบ้างหรือเปล่า
ผมก็พอมีพี่ที่รู้จักในนั้นบ้าง ไปช่วยงานค่ายของสมาคมบ่อยๆ พอที่จะฝากเรื่องเข้าไปให้ได้ ยังไงก็จะช่วยๆดูครับ อยากให้มีจริงๆ :D
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Jidsey
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

breezent เขียน:
Jidsey เขียน:ว่าแต่ ทีม ลูกแม่รำเพย เรายังไปไม่ถึงไหนเลยนะครับ

วันก่อนเจออ.ยุพา พออาจารย์รู้ว่าผมปั่นจักรยานแกชอบใจใหญ่
อาจารย์ยุพาบอกว่าอยากให้รวมกลุ่มเทพศิรินทร์เยอะๆ แล้วก็ปั่นในงานสำคัญๆของโรงเรียนบ้าง
มีกิจกรรมเดินวิ่งมารธอนของโรงเรียนทุกปีก็น่าจะมีโอกาสเข้าไปปั่นแจมได้
หรือว่าจัดกิจกรรมพากันปั่นไปเยี่ยมโรงเรียนน้องเทพศิรินทร์สาขาอื่นๆด้วยก็ดี

ถ้ารวมตัวกันได้เมื่อไร ไม่รู้มีพี่คนไหนมีสิทธิ์มีเสียงในที่ประชุมสมาคมนักเรียนเก่าบ้างหรือเปล่า
ผมก็พอมีพี่ที่รู้จักในนั้นบ้าง ไปช่วยงานค่ายของสมาคมบ่อยๆ พอที่จะฝากเรื่องเข้าไปให้ได้ ยังไงก็จะช่วยๆดูครับ อยากให้มีจริงๆ :D
อ.ยุพา ท่านสอนภาษาไทย หรือ อังกฤษ นะครับ จำไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่าเคยเรียนกับท่านครับ

โอกาสที่ดีที่สุดน่าจะเป็นวัน Car free day ที่จะถึงนี้นะครับ
นัดพบกันตอนงานเลิกก็ได้ครับ จุดนัดพบเอาเป็นหน้าวัดสุทัศน์ ตรงข้ามเสาชิงช้าเลยเป็นไงครับ พี่น้อง แล้วก็ปั่นจากลานคนเมืองไปโรงเรียนเทพศิรินทร์ ทำความเคารพพระบรมรูป ร.8, หม่อมแม้น, พระบรมสาทิสลักษณ์ร.5 ในตึกแม้น, ไหว้สักการะท่านเจ้าคุณนรฯ , และถ้าเป็นไปได้ อาจได้พบเจออาจารย์บางท่านเข้าเวรอยู่ แต่.....วันอาทิตย์ อะครับ อาจจะไม่อยู่

ยังไงลองเสนอความเห็นกันดูนะครับ

อยากแสดงพลังให้น้องๆรุ่นหลังได้ดูครับว่า ความเป็น เทพศิรินทร์ ของเราที่มีมายาวนานนั้น มันมากขนาดไหน

ยิ่งน้องๆวงโย โทรมาคุยกันได้เลยนะครับ
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ติดต่อ:

Jidsey เขียน:
breezent เขียน:

อ.ยุพา ท่านสอนภาษาไทย หรือ อังกฤษ นะครับ จำไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่าเคยเรียนกับท่านครับ

โอกาสที่ดีที่สุดน่าจะเป็นวัน Car free day ที่จะถึงนี้นะครับ
นัดพบกันตอนงานเลิกก็ได้ครับ จุดนัดพบเอาเป็นหน้าวัดสุทัศน์ ตรงข้ามเสาชิงช้าเลยเป็นไงครับ พี่น้อง แล้วก็ปั่นจากลานคนเมืองไปโรงเรียนเทพศิรินทร์ ทำความเคารพพระบรมรูป ร.8, หม่อมแม้น, พระบรมสาทิสลักษณ์ร.5 ในตึกแม้น, ไหว้สักการะท่านเจ้าคุณนรฯ , และถ้าเป็นไปได้ อาจได้พบเจออาจารย์บางท่านเข้าเวรอยู่ แต่.....วันอาทิตย์ อะครับ อาจจะไม่อยู่

ยังไงลองเสนอความเห็นกันดูนะครับ

อยากแสดงพลังให้น้องๆรุ่นหลังได้ดูครับว่า ความเป็น เทพศิรินทร์ ของเราที่มีมายาวนานนั้น มันมากขนาดไหน

ยิ่งน้องๆวงโย โทรมาคุยกันได้เลยนะครับ
อ.ยุพา สอนภาษาไทยครับ เคยประจำชั้นห้องผม สนิทกันอยู่เหมือนกัน
วันคาร์ฟรีเดย์ผมอาจจะไม่สะดวก เพราะมีกิจกรรมกับที่ทีมต่ออีกเหมือนกัน
;)
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Jidsey
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไม่เป็นไรครับ บรีซ

แต่พี่น้อง เขียว-เหลือง ท่านใด จะพบเจอกันหลังงาน Car free day ก็โพสแจ้งกันหน่อยนะครับ

เผื่อจะไปรอยืนหน้าประตูทางเข้าวัดสุทัศน์ครับ
kinanon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818203002
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย kinanon »

มารายงานตัวบ้างครับ ผมเทพศิรินทร์รุ่น 98 ครับเป็น ม.รุ่นแรก ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ มีข่าวคราวอะไรบอกด้วยนะครับ คิดถึงอาจารย์และโรงเรียนครับครับ แต่อาจารย์ที่สอนคงทยอยเกษียรอายุกันไปหลายแล้ว
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

9 กันยา วันแม่รำเพย
วันคล้ายวันสวรรคตของสมเด็จพระเทพศิรินทร์ สมเด็จพระชายาของร.4 อีกวันสำคัญของพวกเราชาวเทพศิรินทร์...

>>>ประวัติสมเด็จพระเทพศิรินทราบรมราชชนนี<<<
http://goo.gl/i0Za
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เพลงอโหกุมาร บทขับร้องประจำโรงเรียนเทพศิรินทร์ ยังคงก้องอยู่ในความทรงจำเสมอ จะฟังกี่ทีก็ขนลุกด้วยความขลังทุกครั้ง แม้กาลเวลาจะผ่านมานานกี่ปีแล้วก็ตาม...

BOY PNT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819292113
team: Paknam Inter Team
Bike: TREK MADONE SIX 2012, Bianchi Sempre 2012

โพสต์ โดย BOY PNT »

ทศ23115. รุ่น 104 krabbbb.
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน
F1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02265 xxxx
Bike: Boardwalk, Boardwalk ,Boardwalk และ Boardwalk

โพสต์ โดย F1 »

ท.ศ. 17585 ครับ
pomek
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HR Team
Bike: Giant TCR, Klein Attitude, Java mini, Pivot Mach5.7

โพสต์ โดย pomek »

เข้ามารายงานตัวครับ

ท.ศ. 28773

รุ่น 36:39 (111)

ยินดีที่ได้เจอพี่ๆ น้องๆ ชาวลูกแม่รำเพยทุกท่านครับ :P :P :P
อย่าให้สิ่งของมามีความสำคัญเหนือความสัมพันธ์และจิตใจ...
จากของไม่มีค่า ไม่มีราคา เมื่อเราให้ความสำคัญมาก ของสิ่งนั้นกลับกลายเป็นมีค่าขึ้นมาทันที...
supakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816654344
team: RAYONG98
Bike: cannondale

โพสต์ โดย supakorn »

เสือ Spectrum เขียน:ดีใจที่ได้เจอลูกแม่รำเพยในวงการจักรยานทุกท่านเลยครับ ขอบคุณที่ชมและยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ครับ

เรื่องรุ่นผมเองก็เลือนๆ แล้วครับ จำได้แต่ว่าจบราวๆ ปี 17 และเป็นรุ่นปีที่เปลี่ยนจากคำว่ามัธยม (ม. 1 - 6) มาเป็น มัธยมศึกษา (มศ. 1-5 ) น่าจะตอนผมอยู่ ม.3 พอดีครับ

รุ่นผมเป็นรุ่นที่มีประสพการณ์ตรงกับ 14 ตุลาฯ เต็มๆ เลยครับ เพื่อนท่านหนึ่งที่เป็น บก. รำเพย ปีขาล ก็ถูกจับ "โยนบก" หน้าเวทีโรงเรียนช่วงนั้นแหละครับ หลายท่านก็เข้าป่าไปช่วงปี 19 กลับมาก็มาเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในวงราชการก็หลายท่านครับ

เรื่องตึกนิภาฯ ผมก็จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าได้เข้าไปเรียนเป็นรุ่นแรกเหมือนกัน แต่ที่จำได้แม่นๆ เลยคือตอนอยู่ มศ. 4 ได้เป็นรุ่นแรกที่ทดลองเรียนตำราวิทยาศาสตร์ของ สสวท. ครับ
สวัสดี เสือ spectrum ผมก็ลูกแม่รำเพย น่าจะใก้ลเคียงกัน ผม มศ 4,5 ช่วง 14 ตุลา เช่นกัน ผมเพิ่งเข้ามาสัมผัส ในเวปนี้ ปัจจุบันผมปั่นจักรยานเกือบทุกวันที่ ระยอง ฮิ กับพักพวก สว. เข้าป่า ขึ้นเขา ไม่ลงห้วย เสียด้ายรถ เปิดอ่านเจอท่านบ่อย ในจักรยาน พับ dahon ผมเริ่มสนใจศึกษา รถพับอยู่เหมือนกันเพราะจะชวนภรรยาไปปั่นด้วย เห็นท่านมีประสบการณ์เยอะอยากจะให้ช่วยชี้แนะชี้นำจักรยานพับ dahon หรือยี่ห้ออื่นๆ เพื่อเป็นวิทยาทานสักหน่อย ขอคุณครับ
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

สวัสดีครับ คุณ supakorn เราน่าจะอยู่รุ่นใกล้เคียงกันครับ เสียดายว่าอยู่คนละจังหวัดไม่อย่างนั้นอาจจะได้เจอกันในทริปปั่นฯ

เรื่องจักรยานพับ ผมถนัดในเรื่องทั่วๆ ไปครับ แต่เจาะจงยี่ห้อไม่ค่อยสันทัดเท่าไร เท่าที่จำได้ DAHON จะมีปัญหากับคนที่ความสูงน้อยกว่า 170 ซม. ครับ เนื่องจากช่วงเบาะถึงแฮนด์ค่อนข้างยาว พูดง่ายๆ เป็นรถช่วงยาว ถ้าเป็นคนที่สูงไม่มากต้องมองหาจักรยานยี่ห้ออื่นที่ช่วงสั้นกว่าอย่าง Yeah ครับ

ส่วนวิธีการเลือกซื้อทั่วๆ ไปผมเคยเขียนแนะนำไว้ที่กระทู้นี้ครับ

ช่วยแนะนำการเลือกซื้อจักรยานพับได้หน่อย นะค่ะ

http://www.bikeloves.com/board_qa/show_ ... p?qID=8654
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
supakorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816654344
team: RAYONG98
Bike: cannondale

โพสต์ โดย supakorn »

เสือ Spectrum เขียน:สวัสดีครับ คุณ supakorn เราน่าจะอยู่รุ่นใกล้เคียงกันครับ เสียดายว่าอยู่คนละจังหวัดไม่อย่างนั้นอาจจะได้เจอกันในทริปปั่นฯ

เรื่องจักรยานพับ ผมถนัดในเรื่องทั่วๆ ไปครับ แต่เจาะจงยี่ห้อไม่ค่อยสันทัดเท่าไร เท่าที่จำได้ DAHON จะมีปัญหากับคนที่ความสูงน้อยกว่า 170 ซม. ครับ เนื่องจากช่วงเบาะถึงแฮนด์ค่อนข้างยาว พูดง่ายๆ เป็นรถช่วงยาว ถ้าเป็นคนที่สูงไม่มากต้องมองหาจักรยานยี่ห้ออื่นที่ช่วงสั้นกว่าอย่าง Yeah ครับ

ส่วนวิธีการเลือกซื้อทั่วๆ ไปผมเคยเขียนแนะนำไว้ที่กระทู้นี้ครับ

ช่วยแนะนำการเลือกซื้อจักรยานพับได้หน่อย นะค่ะ

http://www.bikeloves.com/board_qa/show_ ... p?qID=8654
ท่านเสือ spectrum ไม่ ไชยยา มิตรชัย เลยที่เดียว ไม่เสียแรงเป็นลูกแม่รำเพย กับสาวนี้ ข้อมูลละเอียดจริง ตอนเรียนน่าจะเจอกันบ้างน๊ะ ท่านผอ.บุญอวบ เป็นพี่ใหญ่สมัยนั้น ตามด้วยท่านอวุโส อ.ลพ อ.ลอย ส่วน อ.ทวี คอยสะกัดพวกเราไปกินลาบเหล้าหลังวัด และสโมสรรถไฟ สมัยนั้นเราอาศัยรถไฟมาเรียน ป้ายเดียว ตั๋วเดือนถูกเหมือนฟรี ธีรภาพ นักเขียนชื่อดังสมัยนี้ เพื่อนมันหนีเข้าป่า กลับมามันเลยดัง รำพึงถึงความหลังเล็กน้อย เพราะคิดถึงโรงเรียนและเพื่อนของเราจริงๆ กลับมาจักรยานพับ dahon usa สมัยนี้มันผลิตที่จีนหรือ ผม เข้าดูในเวป คุณหวาน สวนมะลิหลังโรงเรียนเรา คุยว่าเดี๋ยวนี้ผลิตในจีน แล้ว ผมเล็ง รุ่น 8 สปีด พี อะไรนี้แหละ แต่ยังไม่ได้สัมผัสเลย ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง แต่เขาเปิดราคา 15,000 ท่านลองวิพาก ให้ผมสักหน่อย ปกติผมปั่นแต่เสือภูเขา เดลเอฟ4 กับ แกลลี่ usa มา10 กว่าปี ไปออกทริป ทั่วไทย เป็นกลุ่มชมรม ภรรยาไปนั่งคอย เลยยากจะชวนปั่นด้วยแบบวันเบาๆ และอีกข้อ ผมดูในเวปเช่นกันร้านโรจนอะไร แถวรังสิต ม.กรุงเทพ มีรถญี่ปุ่นนำเข้า ท่านพอจะชี้แนะได้ไหม ผมเข้ากทม.บ่อย จะได้ไปแวะชม และที่ท่านแนะนำ ฟาย์เดย์ ไบร์ ผมได้ชมทริปสวิสแลนด์ กลุ่มหนุ่มสาวน่ารักไปปั่นชมเมือง ก็น่าสนใจ หาชมรถได้ที่ไหน ครับ ขอบคุณท่านผู้รอบรู้มากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”