HARO 3 ล้อแฮนด์เมดของผม ฝันที่เป็นจริง !!! อัพเดทล่าสุดเป็นไฟฟ้า 45กม/ชม. หน้า 11

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
Bike: HARO 3 ล้อ แฮนด์เมด
ตำแหน่ง: ต.เสม็ด เมืองชลบุรี

Re: HARO 3 ล้อแฮนด์เมดของผม ฝันที่เป็นจริง !!!

โพสต์ โดย Ice man »

อ.ดำ เขียน:เป็นผลงามที่เยี่ยมมากๆๆๆครับ ต้องลงแรงลงใจมากมายกว่าจะออกมาได้แบบนี้
ขอบคุณครับ..อาจารย์ดำ ก็ไม่คิดว่าจะสำเร็จครับ รถคันนี้เปรียบเสมือนเป็นอาจารย์ใหญ่เลยครับ เป็นความสำเร็จที่คุ้มค่าจริงๆ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Grindcrusher.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-927-4996
team: Inhale/Exhale
Bike: MTB&Folding

Re: HARO 3 ล้อแฮนด์เมดของผม ฝันที่เป็นจริง !!!

โพสต์ โดย Grindcrusher. »

อุปกรณ์ที่ใช้ไม่ธรรมดานะ...เห็นตัวเป็นๆที่ร้านนำโชค สุดยอดจริงๆนะครับ ผมแอบมองรถอยู่ตั้งนาน :D :D :D
ภูวณัย อุบลแย้ม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-8110795
Bike: mosso
ตำแหน่ง: 1329 ถ.ประชาสงเคราะห์ ดินแดง กทม

โพสต์ โดย ภูวณัย อุบลแย้ม »

เบาะเข้ารูปหลังดีครับ
ปั่นแล้ว ฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง
แต่เรื่องไอเดีย เยี่ยมเลยครับ
จะขอเป็นยาม รักษาแผ่นดิน
ขอเอาชีวิน พิทักษ์ราชันย์

รักที่สุด คือในหลวง
หวงที่สุด คือแผ่นดิน
e20avn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815485045
team: ไร้สังกัด
Bike: Jamis Durango SX
ตำแหน่ง: Korat

โพสต์ โดย e20avn »

มีแบบ อย่างละเอียดมั้ยครับ อยากทำบ้างจังเลยครับ
ข้อมูลและข่าวสารการแข่งขัน รวมถึงสมัครแข่งขัน อีกช่องทางครับ
https://www.facebook.com/pages/Tour-of- ... ogout_gear
krawee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 4โทร547อะไรน้อ
team: ปั่นกะแฟน
Bike: giant ขาวๆ

โพสต์ โดย krawee »

ตัวเฟรมที่สร้างใหม่นี้เป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมครับ

งานสวย เหมือนออกจากโรงงานจักรยานเลยครับ
ขอบคุณทุกความสาหัส ที่ทำให้ผมเติบโตขึ้น
rimclong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094-3383220
team: ฅน..ครยก
Bike: Trek 8.9 / Trek 8500 / Trek Emonda

โพสต์ โดย rimclong »

แน่นอนมากคัฟ เบาะๆ สุดยอด ๆ :P
จักรยานยังมีอะไหล่..แต่หัวใจไม่มีสำรอง
เสีอนเรศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819585538
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพังงา
Bike: giant 870

โพสต์ โดย เสีอนเรศ »

น่าลองเป็นที่สุด.....สุดยอด :idea: :lol:
blueworm
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-0986475
team: B2B
Bike: Specialized & Surly Troll & Voodoo & Dahon
ตำแหน่ง: ระยอง

โพสต์ โดย blueworm »

นับถือในฝีมือมากๆ แต่ก็อยากเห็นเวลาปั่นจริงๆด้วยครับ :idea:
"No bird soars too high if he soars with his own wings."
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
vanto
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MARIN Palisades Trail/Mosso Falcon

โพสต์ โดย vanto »

เยี่ยมมากๆเลยครับ :geek:
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

Grindcrusher. เขียน:อุปกรณ์ที่ใช้ไม่ธรรมดานะ...เห็นตัวเป็นๆที่ร้านนำโชค สุดยอดจริงๆนะครับ ผมแอบมองรถอยู่ตั้งนาน :D :D :D
สวัสดีครับ Grindcrusher อุปกรณ์พื้นๆน่ะครับ :D เจอกันคราวหน้าก็ติชมกันได้ มีหลายจุดเหมือนกันที่ได้รับคำชี้แนะจากพี่ๆน้องๆ มาปรับปรุงครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

ภูวณัย อุบลแย้ม เขียน:เบาะเข้ารูปหลังดีครับ
ปั่นแล้ว ฟิลลิ่งเป็นไงบ้าง
แต่เรื่องไอเดีย เยี่ยมเลยครับ
สวัสดีครับคุณ ภูวณัย อุบลแย้ม
เรื่องเบาะเข้ารูปหลังดีมั๊ย..ดีครับ ปั่นสบายๆ ไม่มีอาการเจ็บก้น แต่หมามันชอบไล่เอามากๆ :lol: มันคงแปลกตรงนอนขี่ ไม่นั่งเหมือนคันอื่น :lol:
แต่เรื่องไอเดีย...จุ..จุ ผมก็จำเค้ามา จับแพะชนแกะ ออกมาได้เท่านี้ครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

e20avn เขียน:มีแบบ อย่างละเอียดมั้ยครับ อยากทำบ้างจังเลยครับ
สวัสดีครับ e20avn
http://www.greenspeed.com.au/index.html
http://www.greenspeed.com.au/x5.html
http://www.greenspeed.com.au/gto.html

ผมดูแบบจากลิ้งค์ ข้างบนนี้ล่ะครับ ลองทำดู หากติดขัดตรงไหนก็ยินดีให้คำปรึกษาครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

krawee เขียน:ตัวเฟรมที่สร้างใหม่นี้เป็นเหล็กหรืออลูมิเนียมครับ

งานสวย เหมือนออกจากโรงงานจักรยานเลยครับ
สวัสดีครับ krawee

ตัวเฟรมที่สร้างใหม่เป็นอลูมิเนียมบ้านๆ(เว้นแกนล้อกับแกนคอที่เป็นเหล็ก)ครับ ตามร้านขายเหล็ก สแตนเลสที่ขายกันทั่วไป เขาว่ามันนิ่ม อาจงอได้ แต่เท่าที่ใช้งานอยู่ยังไม่พบอาการคดงอแต่อย่างใดแม้แต่มิลเดียว ทั้งๆที่ตกหลุมมานับครับไม่ถ้วน ผมใช้ความโตท่อ 1-3/4 นิ้ว หนา 3 มม.ส่วนขาจานหน้าที่ปรับได้ขนาด 1-1/2 นิ้ว หนา 3 มม.เหมือนกัน จะสวมกันได้พอดี แฮะๆถามสั้นตอบซะยาว.. :lol: อ้อ..ตัวจริงเห็นแล้วจะบอกว่าหยาบครับมันยังไม่ได้ทำสีน่ะ :lol: ขอทดสอบให้พอใจก่อน :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

rimclong เขียน:แน่นอนมากคัฟ เบาะๆ สุดยอด ๆ :P
สวัสดีครับ rimclong
มีหลายท่านแนะนำให้หุ้มด้วยหนัง(ดำ) แต่ผมไม่ชอบ ผมแย้งว่า เบาะเวลาจอดรถกลางแดดเปรี้ยงๆ ไปนั่งไม่ทันนึกละก็มีหวังไข่สุก.. :lol: :lol: มันเสีย Concept ที่เป็น Handmade น่ะครับ :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

เสีอนเรศ เขียน:น่าลองเป็นที่สุด.....สุดยอด :idea: :lol:
สวัสดีครับ เสีอนเรศ
..ลองเอาไปปั่นเส้นทางประจำ แล้วจะรู้ว่าไอ้ที่หมาหมู่มันไล่แล้วยิงหนีเนี่ย..มันส์สุดยอด :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 21:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”