*** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
Pom_C4
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-2072588
team: Canal Four
Bike: Bianchi-1885 2008

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

โพสต์ โดย Pom_C4 »

:D ขอไปทำบุญด้วย 3 คนคร้าบ มี ผม แฟนผม และก็ศักดิ์คร้าบ
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

Re: *** 347 *** " คุ ย กั น วั น ธ ร ร ม ด า " ปี 53.

โพสต์ โดย CJ »

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวัดครับ

วัดลาดระโหง
( จังหวัดอยุธยา )
 วัดลาดระโหง (ศูนย์วิปัสสนาภาษาอังกฤษ) ตั้งอยู่ที่ตำบลวัดยม เป็นวัดที่มีพระอาจารย์ผู้มีประสบการณ์ในการสอนฝึกสมาธิวิปัสสนาแก่ชาวต่างประเทศทั้งในเอเชีย ยุโรป อเมริกา เป็นเวลานานหลายปี โดยมีการฝึกสมาธิทั้งในระยะสั้นและระยะยาว สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ พระครูเกษมวุฒิกร เจ้าอาวาสวัดลาดระโหง โทร. ๐ ๓๕๒๕ ๕๐๐๐, ๐๘ ๑๘๕๒ ๙๐๐๕

:) :) :)
indy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 cycling team

โพสต์ โดย indy »

หวัดดีตอนเย็นๆคับ :) :D
ตกลงพี่ๆน้าๆท่านใดจะปั่นไปเป็นเพื่อนผมมั่งอะคับ หรือว่าไม่มีใครปั่นเลยคราบบบบบบ :cry:
พี่ป้อมกับพี่ศักดิ์มาปั่นเป็นเพื่อนผมเลยคับพี่ :mrgreen: :twisted:
hell boy ^_^
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

ชมรมจักรยานสวนธนGoldCity และมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า วิทยาเขตธนบุรี (บางมด)
ขอเชิญชวนชาวจักรยานทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรม โครงการปั่นจักรยานเทริดพระเกียรติฯ กรุงเทพ-หัวหิน โดยมีพิธีเป็นทางการในตอนเช้าเวลา 7.00 ณ บริเวณอนุสาวรีย์ ร.4 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า วิทยาเขตธนบุรี (บางมด)
อยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในงานเทริดพระเกียรตินี้โดยไม่จำเป็นจะต้องไปถึงหัวหิน อาจจะจัดเป็นทริปเล็กๆโดยมีจุดสตาร์ทร่วมกันที่บางมด หรือจะเป็นการปั่นส่งขบวนจักรยานกรุงเทพ-หัวหิน

ณ จุดสตาร์ท ทางทีมงานได้เตรียมน้ำเต้าหู้ และข้าวต้มมัดไว้ต้อนรับทุกท่าน
ดูรายละเอียดที่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=116225
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
Bike: Spe' SL 2/2

โพสต์ โดย ra_p »

>>>> สรุปยอดผู้ร่วมงานทำบุญ คร่าวๆ ครับ
Beer เขียน:ขอบคุณครับพี่เชาว์.....ผมกับภรรยา 2 ที่ครับ :D ขับรถไปครับ :D
Steve เขียน:ผมไปกับภรรยาที่เเสนดีครับ
heang เขียน:ผมไปด้วยครับ 2 คนครับ :D
indy เขียน:ผมปั่นไปคับ มีใครปั่นไปกับผมมั่งคับ :mrgreen: :twisted:
พล347 เขียน:4 คน ครับ ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2
TNN เขียน:ไปด้วยครับ ขับรถยนต์ไปครับ..
หน่อมแหน่ม@PhRa RaM4 เขียน:ไปด้วย ปั่นไปครับ เป็นเด็กวัดหน่อย จะไปกินซี่โครงเมียน้อย ... :D :lol: :mrgreen:
aexs เขียน:- วันเสาร์นี้ยืนยันไปด้วยครับ ว่าจะขับรถยนต์ไปที่วัดเลยครับ ไปกับครอบครัว 3 คนครับ 8-)
ra_p เขียน:>>> น้าไมค์ คอนเฟิร์ม 1 คนก่อนครับ .... เมียติดงานที่ออฟฟิศอาจจะตามไปครับ
myydi เขียน:ปั่นไปด้วยคนครับ
Pom_C4 เขียน::D ขอไปทำบุญด้วย 3 คนคร้าบ มี ผม แฟนผม และก็ศักดิ์คร้าบ
>>>> รวม 21 ท่าน แล้วคร้าบบบบ ผม
รวมพลกันก่อนที่ปั๊ม เหลือง-แดง ที่เก่า เวลาเดิมครับ .... หรือใครจะไปที่วัดเลยก็ได้นะครับ
r a _ p ...Yo!
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

วัดลาดระโหง (ศูนย์วิปัสสนาภาษาอังกฤษ) ตั้งอยู่ที่ตำบลวัดยม อำเภอบางปะอิน ..ผมยังนึกภาพวัดไม่ออกว่าอยู่ตรงไหนที่เราปั่นผ่าน..Search ดูภาพวัดแผนที่ก็ไม่มี ใครทราบอธิบายให้ผมร้อง อ๋อ หน่อยครับ..อิ..อิ
ว่าจะขับรถไปที่วัดเลย..ผมไม่มี GPS และฉายาผมก็ เฉิน..หลง..ประจำ.. :lol:
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

>>> วัดอยู่ประมาณหลักกิโลฯ ที่ 28 หรือ 29 ของเส้น347 นี่แหละครับ พี่นัน

ลงสะพานข้ามแม่น้ำ ... ผ่านศูนย์ฯเกาะเกิด .... กม.25 มี U-turn แรก .... กม.27 มีเสาโทรศัพท์มือถือ และ U-turn ที่สอง
.... เลยไปอีกนิดหน่อย ก็เจอวัดแล้วครับ อยู่ซ้ายมือเลยครับ :D :D :D

>>>> ถ้าไปถึงโรงงานยาคูลท์ แสดงว่าเลยวัดไปแล้วครับพี่

:lol: :lol: :lol:
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

ra_p เขียน:>>> วัดอยู่ประมาณหลักกิโลฯ ที่ 28 หรือ 29 ของเส้น347 นี่แหละครับ พี่นัน

ลงสะพานข้ามแม่น้ำ ... ผ่านศูนย์ฯเกาะเกิด .... กม.25 มี U-turn แรก .... กม.27 มีเสาโทรศัพท์มือถือ และ U-turn ที่สอง
.... เลยไปอีกนิดหน่อย ก็เจอวัดแล้วครับ อยู่ซ้ายมือเลยครับ :D :D :D

>>>> ถ้าไปถึงโรงงานยาคูลท์ แสดงว่าเลยวัดไปแล้วครับพี่

ขอบคุณครับน้า..ถึงว่า..ลงสะพานแล้วหลับหูหลับตา ลากกัน..หมกกันจนลืมดูทัศนียภาพข้างทาง.. :lol: :lol: ไปทำบุญกันบ้างก็ดีครับขาแรงทั้งหลาย.. :o :lol:
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
กิจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815575577
team: 347Cycling, Rama 4, Sport bicycle, Bikeloves
Bike: All 2 Wheels
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กิจ »

อนุโมทนาสาธุครับ วันเสาร์ผมไม่ว่างแต่ตอนเช้าจะไปที่ปั๊มฝากของไปทำบุญด้วย
;) น้องอินเดี๋ยวพี่เอาเทรนเนอร์ไปให้ด้วยนะปั่นเทรนเนอร์ไปอยุธยาเลยใส่เกียร์หนักๆนะ
2 wheels All around
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

แล้วผมต้องทำอะไรมั่งครับ เนี่ย ?? :?:
มีอะไรจะให้ทำ บอกมานะครับ :P :idea: :idea:
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ

พี่พล และทุกท่าน ..... พรุ่งนี้คงไปช่วยร่วมกันสร้างกุศลละกันครับ
ด้วยใจที่มุ่งมั่น มีอะไรก็ช่วยกัน เช่นกวาดศาลา ถูพื้น ล้างจาน ...งานพวกนี้เคยที่ชี้นิ้วให้คนที่บ้านทำ หรือโดนชี้นิ้วก็ไม่รู้ ลองมาทำกันดูครับ

ยก ขน ถวาย น้ำ อาหารพระ ฟังพระสวด ขอศีล รับพร กรวดน้ำ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร

ที่สำคัญด้วยใจครับ

อนุโมทนากับบุญทุกท่านครับ

:D :D :D
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

>>>>> สวัสดีครับพี่น้องงงงงง :lol: :lol: :lol:

พรุ่งนี้ Sat's stage กันอีกแล้วคร้าบบบบ.....

แต่พรุ่งนี้เป็นเวอร์ชั่นพิเศษ Sat's stage ทำบุญ ครับ
ชาว 347 จะไปทำบุญกันที่วัดลาดระโหง เรียนเชิญสมาชิกรวมพลกันก่อน ที่ปั้มเหลือง-แดง ที่เก่า เวลาเดิม
หรือถ้าใครไม่สะดวกมาที่ปั๊ม จะไปที่วัดเลยก็ได้นะครับ มีปั่นไปจำนวนนึง แต่ส่วนใหญ่ขับรถไปครับ
ra_p เขียน:>>> วัดอยู่ประมาณหลักกิโลฯ ที่ 28 หรือ 29 ของเส้น347 นี่แหละครับ

>>>> ถ้าไปถึงโรงงานยาคูลท์ แสดงว่าเลยวัดไปแล้วครับ

CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ป้อม พี่ศักดิ์ ไม่เห็นเอารูปภาพแอ่วเหนือมาชมกันบ้างเลย ได้ข่าวแอบไปกันมา :lol: :lol: :lol:
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

:D มีความสุข อิ่มบุญกันถ้วนหน้าครับ วันนี้
เดี๋ยวน้าไมค์คงเอารูปมาดูกัน

พรุ่งนี้ขออนุญาตเปิด Sun's Stage เป็นกรณีพิเศษ ที่ปั๊มเหลืองแดง ที่เก่าเวลาเดิมครับ
ใครไม่ได้ไปไหน มายืดเส้นกันหน่อยครับ :D :D

มีศักดิ์คอนวอยเป็นหัวลาก ไม้ ป้อม และก็ผมที่ยืนยันแล้ว
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ

>>>>> สวัสดีครับพี่น้องงงงงง :lol: :lol: :lol:

อิ่มบุญ + อิ่มท้อง กันถ้วนหน้าคร้าบ กับ Sat's stage เวอร์ชั่นทำบุญ ประจำปีของชาว 347 ครับ

>>>>> ขอเชิญชมภาพกันได้เลยคร้าบบบบบบ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ