เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันเฮฮา ประจำเดือนกันยายน 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันเฮฮา ประจำเดือนกันยายน 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรื่องวันที่15ตุลาวันเสาร์ ผมเตรียมรถตู้ให้แล้ว1คันนะครับ ข้างในนั่งกันได้10คนสบายๆครับ ถ้า11คนจะปลากระป๋องจะต้องมีจักรยานอยู่1คันที่ต้องเสียสละโดนถอดล้อออกทั้ง2ข้าง เรียนถามหน่อยครับว่าจะไปขอนแก่นกันกี่ท่านครับ สำหรับนักแข่งตอนนี้ที่จะไปกับรถวันแรกก็มี กัปตันทีมรุ่นอาวุโส อ.ชวง เจ็กเล็ก น้าอ้อน เฮียอ้อ รุ่นทั่วไปก็เป็น หม่า ทาเกฮาร่า เอก ต้น เบ็ญ เมล์ ถ้าพี่ต้องเทศบาลไปด้วยก็จะเป็น11คนครับ ส่วนทีมก็10คนแรกนะครับ ค่าสมัครกับที่พักผมจัดการให้หมดครับ โดยเงินผมจะฝากไปกับเฮียอ้อหรือไม่ก็เจ็กเล็กหรือไม่ก็อาจาร์ญชวงนะครับ เพื่อนท่านใดใน11คนจะช่วยเหลือก็แล้วแต่ศรัทธานะครับ แต่ถ้าจะลงรุ่นVIPก็ต้องขออภัยด้วยนะครับเพราะว่าต้องจ่ายค่าสมัครเองนะครับ

เพื่อนที่ไปในวันรุ่งขึ้นตอนเช้าเราจะนอนกันบนรถคอนเฟิร์มแล้วก็จะมี ดังนี้ครับ ถ้าไม่ถึง11คนผมจะเอารถพ่วงไปคันเดียว แต่ถ้ามากกว่านั้นก็จะเปลี่ยนเป็นรถทัวร์เพื่อความสบายในการเดินทางครับแต่ต้องขอจองไว้ก่อนนะครับ
1. น้าอ้วน
2. ผม
3. จ่าเอ๊ะ
4. น้องไก่

น้าอ้วนครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาเงินเหลือเยอะเกินไปครับ ได้เงินมาจากน้าอ้วน 2700 ไทย์รัตน์จ่ายไก่ย่างไป800ที่ร้านืี่เราไปแย่งเค้ากินเค้าคิดตังไป200รวมแล้วค่าใช้จ่ายเสียไป1000บาทครับ เงินเหลือ 1700 เดี๋ยมผมเอาไปเข้าธนาคารแล้วอัพบุ๊กให้ในอาทิตย์นี้นะครับ คิดว่าตอนนี้เรามีเงินเหลือมากพอที่จะไปทำกิจกรรมดีๆด้วยกันตอนสิ้นปี โดยเราจะหาที่พักแล้วก็เอาเงินส่วนหนึ่งไปทำบุญกันครับ เพื่อนท่านใดที่จะเดินทางไปด้วยกันตอนสิ้นปีจุดหมายที่พัทยาก็เตรียมลงซ้อมได้แล้วนะครับเข้าสู่โค้งสุดท้ายแล้ว คราวนี้เราจะกลับด้วยรถทัวร์เพราะว่าเราจะเหมา1คัน1วันเพื่อให้เราเที่ยวพัทยาแบบเต็มๆซักหน่อย :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันเฮฮา ประจำเดือนกันยายน 2554

เดี๋ยวนี้เสือเฒ่าทางไกลมีอะไรแปลกๆ เดิมทีเราจะอิ่มกันตลอดแต่คราวที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ไทยรัตน์คำนวณไก่1ตัวข้าวเหนียว1กิโลต่อ4คนผิด ไก่ที่ซ้อมา5ตัวกับส้มตำที่ไปไถน้องน่ารักคนนั้นกิน(นำโดย อ ชวง) ไม่พอเฉยเลย นี่ฟาดข้าวเนียวของที่ร้านไปอีกกระติ๊บบะเริ่มเทิ่มนะครับ :lol:

ผลเหรอครับมีสองคนที่ปั่นติ้งน้อยติ๊งแก่ เมล์เชรคกับเจ้าโต้งมาทีหลัง บรรดาพี่ๆเลยต้อนรับให้รางวัลเป็นกระดูกไก่ไว้ดู เผื่อวันหลังอย่าช้า :lol: :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คือว่าผมจะปล่อยรองเท้าชิมาโน่ตัวท๊อปR310ไซส์ 42.5แบบWide ถ้ามีใครต้องการบอกนะครับผมจะปล่อยให้ราคาไม่แพงหรอกครับ คิดว่าจะปล่อยในราคาราวๆ3500บาทครับ
ปุ่มส้นเท้าร้าวนิดๆครับ ใช้งานมาปีเดียว สภาพยังดีครับ เคยล้มมาทีมีรอยที่ตัวรัดสาย หับเลื้อยขึ้นเขาบ่อยไปหัวหัวรองเท้าเป็นรอยจากยางไปสีโดน ใครใช้รองเท้าเบอร์เดียวกับผม
หรือเล็กกว่านิดหน่อยก็เตรียมรอได้เลยนะครับ ผมจะปล่อยของหลังงานแข่งที่ขอนแก่นครับ

เรียนให้ทราบแค่นี้แหละครับ ถ้าไม่มีใครเอาผมก็จะเอาไปทิ้งไว้ที่ล๊อกเกอร์ฟิทเนสที่กทม 8-)
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:เดี๋ยวนี้เสือเฒ่าทางไกลมีอะไรแปลกๆ เดิมทีเราจะอิ่มกันตลอดแต่คราวที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ไทยรัตน์คำนวณไก่1ตัวข้าวเหนียว1กิโลต่อ4คนผิด ไก่ที่ซ้อมา5ตัวกับส้มตำที่ไปไถน้องน่ารักคนนั้นกิน(นำโดย อ ชวง) ไม่พอเฉยเลย นี่ฟาดข้าวเนียวของที่ร้านไปอีกกระติ๊บบะเริ่มเทิ่มนะครับ :lol:

ผลเหรอครับมีสองคนที่ปั่นติ้งน้อยติ๊งแก่ เมล์เชรคกับเจ้าโต้งมาทีหลัง บรรดาพี่ๆเลยต้อนรับให้รางวัลเป็นกระดูกไก่ไว้ดู เผื่อวันหลังอย่าช้า :lol: :lol: :lol:

บอกเลยว่า ผมไม่อิ่มครับ :lol: ตอนแรกดูแล้วก็โอเค เพราะมัวแต่ตัดขวดน้ำให้พวกเราไส่กินโค๊ก กินแฟนต้ากัน แพล๊บเดียวมองดูอีกที
โอ พระเจ้า กล้วยทอด :lol: ข้าวเหนียวก็แทบ ไม่มีแผ่นดินอยู่ :lol: ไก่ย่างหรือครับ สงสัยมันพากันวิ่งไปพัทยา2กันหมด ได้กินแต่อีที่
วิ่งออกจากคอกไม่ทันนิดนึง ดีน่ะยังเหลือข้าวเหนียวเจ้าของบ้าน(น้อยนึงเหมือนกัน) เลยรอดตัวปั่นกลับแต่ก็หลุดขาแรงอีกแหละ (เพราะหมดแรงข้าวเหนียวไก่ย่าง
แค่นั้น ขอแก้ตัวหน่อย) แต่ยังไงก็สนุกดีเช่นเคยครับพี่น้อง :lol: :lol: :lol:
aod_bison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818766116
team: Bison mtb korat.
Bike: Kona Giant rocky bianchi

โพสต์ โดย aod_bison »

:mrgreen: แจ้งบัญชีโรงเรียน ..ในนี้เลยนะครับ ชื่อบัญชี '' เงินบริจาคเพื่อโครงการอาหารกลางวัน โรงเรียน บ้านท่าวังไทรสามัคคี'' ธนาคาร กรุงไทย สาขาวังน้ำเขียว เลขที่ 339 007 1164.............เบอร์โทรศัพท์ ผ.อ.สมคิด 081-7605082..ตามนี้ครับ มีข้อสงสัยอะไรโทรสอบถามผมได้นะครับ.............. :mrgreen:
มองหารถเก๋งมือสอง สภาพเยี่ยมไปที่ 044 CAR GROUP
PCS.CYCLING TEAM.............
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ArtKorat เขียน:เดี๋ยวนี้เสือเฒ่าทางไกลมีอะไรแปลกๆ เดิมทีเราจะอิ่มกันตลอดแต่คราวที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ไทยรัตน์คำนวณไก่1ตัวข้าวเหนียว1กิโลต่อ4คนผิด ไก่ที่ซ้อมา5ตัวกับส้มตำที่ไปไถน้องน่ารักคนนั้นกิน(นำโดย อ ชวง) ไม่พอเฉยเลย นี่ฟาดข้าวเนียวของที่ร้านไปอีกกระติ๊บบะเริ่มเทิ่มนะครับ :lol:

ความอร่อยมันอยู่ที่ ....โด่ยข้าวเหนียวกับไก่ย่าง..ส้มตำ..และมองหน้าคนสวย ๆ...กลิ่นปลาร้าสด ๆ โชยมาตามลม..เลยได้อรรถรสฟาดซะเรียบเลย.. :lol: :lol:เสียดายเพื่อน LOVE ผมไม่ไปด้วย..ไม่งั้นมีฮา...คิดถึงหมอไก่จังว่ะ..
ประกาศเสื้อการกุศลยังมีเหลืออีกเยอะ เบอร์ เอ็ม แอล ท่านไดสนใจสั่งซื้อด่วน..อณุโลมผ่อนได้ 5 เดือน ...แบบว่ายากได้ตังง่ะ..
จ่าเอ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2488843
team: สุรธรรมพิทษิ์
Bike: TEAK 8000

โพสต์ โดย จ่าเอ๊ะ »

ขอเพิ่มชื่อไปขอนแก่นอีก1ท่านนะครับชื่อหนุ่ม และจะฝากจ่ายค่าสมัครกับคนที่ไปชุดแรกนะครับ
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

-ขอนแก่นตามไปบ่ายวันเสาร์ ไปเป็นทีมservice กับเฮียตี๋ใหญ่ครับบ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

รายงานการปั่น ทริปดูเส้นทางขอนแก่นแบบไปครบจบครึ่ง

ออกเดินทางจากโคราชราว 5.15 น. ไปกันทั้งหมด 20 คน รวมผู้สื่อข่าว ดังนี้
1. เฮียเล็ก 2. น้าอ้อน 3. ลุงอ้วน 4. เฮียอ้อ 5. เฮียอาร์ต
6. อ.ช้วง 7. เฮียตี๋ใหญ่ 8. ครูแก้ว 9. น้าเอ๊ะ 10. พี่น้อง
11. ทาเคฮาราซัง 12. พี่เอก 13. พี่หม่า 14. เบญ 15. ไก่
16. โต้ง 17. เฟิร์ส 18. เพื่อนเฟิร์ส 19.เมล และ 20. ต้น

ถึงเขื่อนอุบลรัตน์ 8.30 น. โดยประมาณและเริ่มปั่นราวๆ 9 น. โดยมีพี่นิลกับพี่โหน่งผู้ร่วมจัดงานเป็นผู้นำทาง
รูปภาพ

กำลังจัดแจงเตรียมจักรยานสำหรับปั่น
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คนแรกของวันนี้ที่ขอถ่ายรูปกับจักรยานคันหรู
รูปภาพ

รูปภาพ

รุ่นอายุรวมกว่า 300 ปี
รูปภาพ

รูปภาพ

พร้อมออกปั่น มีคนปั่นล่วงหน้าไปแล้ว 2 คน คือ ลุงอ้วนกับคู่หูใหม่ เฮียตี๋ใหญ่ ซึ่งตอนหลังลุงอ้วนก็ปั่นกับครูแก้ว
รูปภาพ

ปั่นไปทางอ.โนนสัง จ.หนองบัวลำภู
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นมาเพียง 5-6 กม.เท่านั้นก็เริ่มขึ้นเนินเขาแล้ว ณ อุทยานแห่งชาติภูเก้า-ภูพานคำ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

จุดชมวิวอันสวยงาม เข้าเขตจ.หนองบัวลำภู
รูปภาพ

ลงแล้ว หายวับไปทั้งกลุ่ม
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ช่วงเมืองโนนสัง
รูปภาพ

ผู้ใช้บริการรถตู้คนแรก พอทันกลุ่มเท่านั้น อ.ช้วงก็ทำท่าไหลแซง แรงจริงๆนะครับอาจารย์ :lol:
รูปภาพ

รูปภาพ

เรียงเดี่ยวและผลัดกันนำ เส้นทางนี้มีร้านปิ้งปลาขายอยู่ตลอดทาง ขาแรงอย่างน้าอ้อนซึ่งก้มหน้าก้มตาปั่น มองไม่เห็นและไม่ได้กลิ่นเอาเลย ส่วนขาช้าอย่างลุงอ้วน เห็นแล้วเห็นอีก คิดอยากกินยามปั่นเสร็จ หุหุ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เมล ชเรคยังมีแรงปั่นนำกลุ่มอยู่
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขึ้นเนินอีกครา เท่ากับแบ่งกลุ่มอีกครั้ง
รูปภาพ

รูปภาพ

พักเติมน้ำครั้งแรก พากันมาขอถ่ายรูปกับR5Caกันเพียบ
รูปภาพ

รูปภาพ

เมลถ่ายด้วยคร้าบ...
รูปภาพ

และแล้วก็หมดแรง ยังไม่ถึงครึ่งทางเลย
รูปภาพ

ใช้บริการรถตู้อีกแบบ ตอนหลังมีเมล ลุงอ้วนและครูแก้วมาอยู่ด้วย โต้งบอกว่า ปล่อยกลุ่มหน้าไป เดี๋ยวก็วนกลับมาทางเดิม หารู้ไม่ว่า มันอีกไกลและนานมากทีเดียว
รูปภาพ

รูปภาพ

บรรยากาศข้างทาง
รูปภาพ

รูปภาพ

เฮียอาร์ตยังยิ้มได้
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สองเสือถูกทิ้งรั้งท้ายมาถึงจนได้ หลังจากปั่นมาเรื่อยๆแบบเมื่อไหร่จะถึงวะเนี่ย เมื่อมาถึงข้าวเหนียวไก่ย่างที่ซื้อมากินกันก็หมดแล้ว เหลือแต่กระดูกไก่ อนาถแท้ แต่ยังยิ้มได้
รูปภาพ

โชคดียังมีมาม่า
รูปภาพ

ขากลับจากพัทยา 2
รูปภาพ

วันนี้แพะหม่าขาแรงก็ขอใช้บริการด้วยคน
รูปภาพ

รูปภาพ

หลุมบ่อมีให้เห็นอยู่ตลอดทาง มากบ้างน้อยบ้าง ช่วงมากก็เลือกหลุมลงตามใจชอบนะครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

ผ่านหมู่บ้านชุมชนแยกแยะจนไม่อยากนับทีเดียว
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

หลุดกลุ่มจากการเล่นกันอีกครั้ง
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เหลือรั้งท้ายคนเดียว หลังจากขึ้นรถไปแล้ว 4 คน ก่อนที่จะขึ้นอีก 5 คน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ใครเอ่ย ปิดหน้าปิดตามาจากแดนอาทิตย์อุทัย
รูปภาพ

รูปภาพ

หมดแล้วครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

ปั่นจบแล้วครับ ดูดีๆ ผู้อาวุโสทั้งนั้น หนุ่มๆไปไหนหมดเนี่ย?
รูปภาพ

ทริปดูเส้นทางคราวนี้ปั่นกัน 19 คน ตั้งแต่สายยันบ่ายเกือบเย็น กับระยะทาง 153 กม. มีครบ ทั้งเนิน ลม แดด(ร้อนบรรลัย) และสภาพเส้นทางที่โหดหินดินเพียบน้องๆโลกพระจันทร์ ไม่แปลกที่ปั่นจบแค่ 10 คน

ช่วงพักกินข้าวกลางวันที่ร้านค้าแห่งหนึ่งก่อนถึงพัทยา2 สภาพเหมือนแร้งลง นอกจากข้าวเหนียวไก่ย่างที่เตรียมไปกินกันแล้ว ยังมีแย่งข้าวเหนียวส้มตำของผู้สาวที่นั่งกินอยู่ก่อนอีกด้วย แสดงว่าทั้งเหนื่อยทั้งหิวกันไม่น้อยเลย จนไก่ย่างเหลือแต่กระดูก น้องโต้งกับน้องเมลจึงมาถึง ช่วงปั่นกันมาสองพี่น้องนั้น ต้นโทร.หาเมลเพื่อถามว่าถึงไหนแล้ว แต่เมลมีเพียงแรงรับโทรศัพท์ รับแล้วก็คุยไม่รู้เรื่อง ถึงกับต้องส่งโทรศัพท์ให้น้องโต้งคุยแทน น่าสงสารจริงๆ ทั้งหมดแรงปั่น ทั้งปั่นมาเจอกระดูกไก่ จำไว้ว่า คราวหน้าใครมาช้าได้กินกระดูก หุหุ

ตอนบ่ายหลังกินข้าวกันเสร็จแล้ว ก็ปั่นต่อไปยังพัทยา2 เพื่อดูทางต่อและแวะพักริมน้ำ ก่อนที่จะปั่นกลับท่ามกลางแสงแดดแผดเผา ขากลับก็มีเล่นกันเป็นช่วงๆให้คนทยอยหลุดกันไปเรื่อยๆ เหลือกันกลุ่มแรก 2คน กลุ่มสอง 4คน และกลุ่มสามอีก 4คน ใน10คนนี้มีทั้งคนที่พาจักรยานกระโดดข้ามหลุมจนพี่โหน่งคนนำทางถึงกับทึ่ง ทั้งคนที่ชนหมาแล้วไม่ล้ม เก่งกันจริงๆ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 29 ก.ย. 2011, 00:25, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

สุดยอดกันจริง ๆ เลย วิวก็สวย ทางปั่นก็สวย
lekkr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816606433
Bike: trek specialized wheeler khs chuang scott

โพสต์ โดย lekkr »

ขอบคุณต้นที่นำภาพและเรื่องดี ๆ สนุก ๆ มาแบ่งปันกันครับ....เสียดายที่ไม่ได้มาลงปั่นด้วยกัน จะได้รู้ว่าข้าวเหนียวไก่ย่างมื้อเที่ยงนั่นอร่อยสุด ๆ.....
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

บรรยาย สรุปทริป พร้อมปลากรอบ ได้ลงตัวมาก ไอ้น้อง :mrgreen: :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

lekkr เขียน:ขอบคุณต้นที่นำภาพและเรื่องดี ๆ สนุก ๆ มาแบ่งปันกันครับ....เสียดายที่ไม่ได้มาลงปั่นด้วยกัน จะได้รู้ว่าข้าวเหนียวไก่ย่างมื้อเที่ยงนั่นอร่อยสุด ๆ.....
ด้วยความยินดีครับเฮียเล็ก เสียดายอยู่ครับที่ไม่ได้ปั่นด้วย ทั้งคันทั้งรู้สึกสบายระคนกันเลยครับ ส่วนข้าวเหนียวไก่ย่างนั้นต้นรู้รสอร่อยเป็นคนแรกๆแล้วล่ะครับ เพียงแต่ไม่ต้องเหนื่อยก่อนกินเท่านั้นเอง :D

เอก(RAMAII) เขียน:บรรยาย สรุปทริป พร้อมปลากรอบ ได้ลงตัวมาก ไอ้น้อง :mrgreen: :mrgreen:
ลงตัวก็ยินดีครับพี่ กลัวแต่ว่าจะเขียนรายงานออกมาไม่อร่อยน่ะสิ เสียดายไม่ได้กินปลาปิ้ง อิอิ :D
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ไม่ได้ไปด้วยก็สนุก ขอบคุณต้นนำภาพมาฝาก พร้อมบรรยาย ...แจ๋วจริง :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

trek korat เขียน:ไม่ได้ไปด้วยก็สนุก ขอบคุณต้นนำภาพมาฝาก พร้อมบรรยาย ...แจ๋วจริง :mrgreen:
ด้วยความเต็มใจครับน้ากี๋ คราวหน้าไปด้วยกันนะครับ จะได้สนุกกว่านี้ หรือไม่ก็จะจัดทริปใกล้ๆ เอาแค่ครึ่งวันเพื่อน้ากี๋ครับ :D
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”