Recumbent Bike 2ล้อทำมือของผม อัพเกรดเป็น E-Bike ในชื่อ "สายล่อฟ้า"

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
เล้งชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือของผม

โพสต์ โดย เล้งชลบุรี »

รายงานทดสอบเรื่องรถอย่างเดียวหรือ....เรื่องเอวด้วยครับ :P :P :P :P :P
Kenc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810439038
team: PHL Airport
Bike: LA,GIANT,POLYGON, Bianchi,Trek, MASI
ตำแหน่ง: ต.บึงพระ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือของผม

โพสต์ โดย Kenc »

เล้งชลบุรี เขียน:รายงานทดสอบเรื่องรถอย่างเดียวหรือ....เรื่องเอวด้วยครับ :P :P :P :P :P
ครับ เฮียเล้งสวัสดีครับ

ถ้าเป็นไปได้ ก็รายงานเรื่องเอวด้วยก็ดีครับ ว่าถ้าเอวช้าเนี่ย เฮียไอซ์ เค้าจะปรับปรุงได้ไหมครับ :) :D :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :P
@สรุปทริป Camping Bike ปั่นไป เที่ยวไป กินไป ค่ำไหน นอนนั่น
@ติดต่อ http://www.facebook.com/kitti.champasak
@เขาว่าปั่น เหมือนหยอดกระปุก ปั่นเท่าไร.... ก็ได้เท่านั้น!!!
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
Bike: HARO 3 ล้อ แฮนด์เมด
ตำแหน่ง: ต.เสม็ด เมืองชลบุรี

โพสต์ โดย Ice man »

เล้งชลบุรี เขียน:เย็นนี้จะไปลองปั่นอีกครั้ง..รถหน้าไวหรือไม่ไวเฮียiceแก้ไขได้..แล้วผมเอวไม่ไวแก้ไขไงดี :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เมื่อวานออกไปธุระที่ตลาดกับแม่ตั้งแต่บ่าย กลับเข้าบ้าน 5 โมงกว่าไม่ถึง 6 โมง เด็กที่บ้านบอกว่าผมออกไปแป๊บเดียว เฮียเล้งก็มา เลยไม่เจอกัน

ต้องขออภัย.. ไม่คิดว่าเฮียจะเข้ามาเร็วอ่ะ... วันนี้ถ้าผ่านมาผมคงไม่ออกไปไหนครับ :D
Kenc เขียน:
Ice man เขียน:
เล้งชลบุรี เขียน:เย็นนี้จะไปลองปั่นอีกครั้ง..รถหน้าไวหรือไม่ไวเฮียiceแก้ไขได้..แล้วผมเอวไม่ไวแก้ไขไงดี :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เอวไม่ไว..? แก้ง่ายนิดเดียว..ต้องใช้ตัวช่วยแบบข้างบน..55 ตาละห้อย..คอยนานแล้ว..55
แล้วอย่าลืมมารายงานให้ทราบด้วยนะครับ

เสียดาย ถ้าอยู่ใกล้ๆ อยากจะลองไปปั่นดูบ้าง ถ้าไม่ว่ากะไรนะครับ

สำเร็จเป็นคันจนได้นะครับ เก่งจัง ต้องปรบมือให้ครับ ;)
ครับคุณ..Kenc แล้วจะมารายงานให้ทราบครับ.. :D

อยู่ไกลก็ปั่นได้ครับ..ถ้ามีโอกาสเจอกัน ใครอยากลองปั่นผมให้ลองหมดครับ แชร์ประสพการณ์และความคิดเห็นเอามาปรับปรุงแก้ไขครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ws019876
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๗๓๓๓๒๘๙๐
team: ---
Bike: MTB รุ่นถูกสุด
ตำแหน่ง: 333 ถ.สีลม บางรัก กทม 10500

โพสต์ โดย ws019876 »

ตามอ่านตั้งแต่ต้นจนเป็นคัน
สุดยอดครับ
ฝีมือจริงๆ :)
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

ws019876 เขียน:ตามอ่านตั้งแต่ต้นจนเป็นคัน
สุดยอดครับ
ฝีมือจริงๆ :)
ขอบคุณครับท่าน..ws019876 ที่ติดตามชม :D ก็ไม่คิดว่าจะทำได้น่ะครับ ไม่มีตังค์ซื้อของนอกก็เลยทำเองซะเลย :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เล้งชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

คนมีกะตังค์...ชอบถ่อมตัว :lol: :lol:
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

เล้งชลบุรี เขียน:คนมีกะตังค์...ชอบถ่อมตัว :lol: :lol:

555..โดนแซวซะแว๊วว..สาธุๆ ขอให้เป็นจริงภายใน3 วัน 7 วัน...เพี๊ยงงงง....
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เล้งชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้าระดับคุณiceไม่มีตังค์...ระดับผมคงต้องเป็นแค่ยาจก :lol: :lol: :lol: :lol:
Jeeja185
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ออกกำลังกาย ด้วยสองขาเรา
Bike: LA 26 spirit 6061 THAILAND

โพสต์ โดย Jeeja185 »

..เป็นอย่างไรบ้างครับ ผลการทดสอบ..ปั่น..ขี่..นั่งดีไหมครับ...
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องลงมือทำ
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

Jeeja185 เขียน:..เป็นอย่างไรบ้างครับ ผลการทดสอบ..ปั่น..ขี่..นั่งดีไหมครับ...
ต้องขออภัยที่การทดสอบล่าช้า..เนื่องจากนักบินทดสอบ (เฮียเล้ง ชลบุรี) ไม่ได้บินผ่านมาแถวบ้าน..55 บางทีมาผมก็ออกไปตลาดบ้าง

ธุระบ้าง ก็ไม่ได้เจอกันซักที ครั้นจะเอาผลทดสอบที่ทดสอบเอง มาให้ดูก็อาจจะเป็นการเข้าข้างตัวเอง.. :lol: :lol:

...เท่าที่ลองปั่นจากบ้าน เสม็ด ไปขอบอ่างบางพระเส้นโรงโม่หินไทพิพัฒน์ผ่านเนิน 3 เนิน ผ่านข้างสนามกอล์ฟบางพระ ไปขอบอ่างฯ พักแป๊บนึง

กลับทางแยกไฟแดงบางพระ(สุขุมวิท) เลาะไหล่ทางมาลงทางหาดวอนนภา เลียบชายหาดวอนฯ ไปเขาสามมุกแล้วเข้ามาเสม็ด รวมระยะทาง

เกือบๆ 50 กม. ผลออกมาก็เป็นที่น่าพอใจในระดับหนึ่ง การโยกหรือเอี้ยวหลบหลุม ในระยะกระชั้นชิดยังสั่งไม่ค่อยได้เหมือนการหัดขี่จักรยานใหม่ๆเลย

การตีวงเลี๊ยวแคบๆก็ทำยากเช่นกัน ประสาทรับรู้การทรงตัวในท่าเอนนอนที่ต่างจากท่านั่งตั้งฉาก มันคนละความรู้สึกกันเลยทีเดียว ถ้าให้เวลา

ในการปรับความคุ้นเคยกันสักหน่อยเพื่อให้เกิดความชำนาญละก็ ความคล่องตัวน่าจะดีขึ้น รวมทั้งการทรงตัวที่ความเร็วทั้งทางตรงและการเข้าโค้ง

ก็จะเสียวน้อยลงไปด้วย :mrgreen: เดี๋ยวต้องรอนักบินทดสอบผ่านมาเทสต์ให้อีกครั้ง เพราะเฮียแกประสพการณ์เยอะ มีรถนอนหลายคัน

รอเฮียเล้งมา.."ฟันธง" อีกที :D
ไฟล์แนบ
ระดับความสูงเส้นทางวันทดสอบ
ระดับความสูงเส้นทางวันทดสอบ
Untitled-1 (Small).jpg (26.06 KiB) เข้าดูแล้ว 720 ครั้ง
ความเร็วสูงสุดขณะปล่อยไหลลงเนินหน้าสนามก๊อล์ฟ
ความเร็วสูงสุดขณะปล่อยไหลลงเนินหน้าสนามก๊อล์ฟ
Untitled2- (Small).jpg (58.54 KiB) เข้าดูแล้ว 720 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:34, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

ตอนเริ่มต้นออกตัว ..ปั่นยากไหมครับ?? ทั้งการทรงตัวตอนเริ่ม.. ผมจินตนาการ ตอนเข้าโค้ง แบบนอนปั่น..ใจคงหวิวๆน่าดู... :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ตนนท์ เขียน:ตอนเริ่มต้นออกตัว ..ปั่นยากไหมครับ?? ทั้งการทรงตัวตอนเริ่ม.. ผมจินตนาการ ตอนเข้าโค้ง แบบนอนปั่น..ใจคงหวิวๆน่าดู... :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดี..น้องโอ๊ต

ตอนเริ่มต้นออกตัวไม่ยาก..ลองจินตนาการตามผมนะ. :mrgreen: ในท่าเตรียมพร้อม นั่งเบาะตัวตรงคางเกยบนแฮนด์ มือสองข้างจับแฮนด์ในลักษณะ

งอแขนเหมือนเด็กแว๊นกำลังจะซิ่ง..555 :lol: ขาข้างนึงอยู่ที่พื้นอีกข้างอยู่บนบันได ในท่าที่พร้อมถีบส่ง(ขาจานทำมุมประมาณ 80 องศากับพื้นมาทางแฮนด์)

มือซ้ายอยู่ในท่าเตรียมพร้อมกำเบรคหากมีอะไรผิดพลาด ไม่งั้นโครมได้ง่ายๆ ถ้าลืมกำเบรค เพราะขาเรายันพื้นแล้วรถมันจะไหลไปเรื่อย ท่าคล้าย คีนูลีฟเอี้ยว

หลบห่ากระสุนใน แมททริก.. :lol: :lol: เมื่อออกตัวได้แล้ว (ยังอยู่ในท่านั่ง) ไต่เพดานจนเริ่มนิ่งค่อยๆเอนราบไปกับเบาะ จะรู้สึกหายเมื่อยจากการเกร็ง

ตอนเทคอ๊อฟ... :lol: :lol: แต่หัดปั่นใหม่ๆ ผมยังเอาหัวพิงหมอนไม่ได้ถนัดนัก มันมีอาการเหว๋อ แล้วส่ายไปมา หวิวไปถึงตาตุ่ม..55 :lol: ต้องปั่นแบบเก็บ

คางในท่าหน้าตั้ง อาการเหว๋อก็หายไปเอง :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชาย เมืองชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863111085
Bike: trek

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือข

โพสต์ โดย ชาย เมืองชล »

โอ๊ตนนท์ เขียน:ตอนเริ่มต้นออกตัว ..ปั่นยากไหมครับ?? ทั้งการทรงตัวตอนเริ่ม.. ผมจินตนาการ ตอนเข้าโค้ง แบบนอนปั่น..ใจคงหวิวๆน่าดู... :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดี..น้องโอ๊ต

ตอนเริ่มต้นออกตัวไม่ยาก..ลองจินตนาการตามผมนะ. :mrgreen: ในท่าเตรียมพร้อม นั่งเบาะตัวตรงคางเกยบนแฮนด์ มือสองข้างจับแฮนด์ในลักษณะ

งอแขนเหมือนเด็กแว๊นกำลังจะซิ่ง..555 :lol: ขาข้างนึงอยู่ที่พื้นอีกข้างอยู่บนบันได ในท่าที่พร้อมถีบส่ง(ขาจานทำมุมประมาณ 80 องศากับพื้นมาทางแฮนด์)

มือซ้ายอยู่ในท่าเตรียมพร้อมกำเบรคหากมีอะไรผิดพลาด ไม่งั้นโครมได้ง่ายๆ ถ้าลืมกำเบรค เพราะขาเรายันพื้นแล้วรถมันจะไหลไปเรื่อย ท่าคล้าย คีนูลีฟเอี้ยว

หลบห่ากระสุนใน แมททริก.. :lol: :lol: เมื่อออกตัวได้แล้ว (ยังอยู่ในท่านั่ง) ไต่เพดานจนเริ่มนิ่งค่อยๆเอนราบไปกับเบาะ จะรู้สึกหายเมื่อยจากการเกร็ง

ตอนเทคอ๊อฟ... :lol: :lol: แต่หัดปั่นใหม่ๆ ผมยังเอาหัวพิงหมอนไม่ได้ถนัดนัก มันมีอาการเหว๋อ แล้วส่ายไปมา หวิวไปถึงตาตุ่ม..55 :lol: ต้องปั่นแบบเก็บ

คางในท่าหน้าตั้ง อาการเหว๋อก็หายไปเอง :D
เก่งจริงๆครับแล้วคันต่อไปจะทำเป็นรถอะไรดีครับคุณ ICE MAN :ugeek:
Ice man
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: องค์ลงอีกแล้ว Recumbent Bike(จักรยานขี้เกียจ) 2ล้อทำมือข

ชาย เมืองชล เขียน: เก่งจริงๆครับแล้วคันต่อไปจะทำเป็นรถอะไรดีครับคุณ ICE MAN :ugeek:
[/quote]

อ้าว..สวัสดีเฮีย สมชาย

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ..คันต่อไปก็คงต้องเกากันต่อไปให้หายคัน..เอ๊ย ไม่ใช่..55 คันต่อไปคงเป็นเทลเล่อร์ติดเครื่อง เอาไว้ดัน 3 ล้อ

เวลาออกทริปกะกลุ่มของเฮียครับจะได้ปั่นตามทัน อีกอย่างเวลา ตะคริวมันมาเยี่ยม จะได้ไม่ต้องรบกวนเฮียสมชายช่วยดันไงละครับ..อิอิ :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Ice man เมื่อ 11 พ.ค. 2011, 22:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชาย เมืองชล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863111085
Bike: trek

โพสต์ โดย ชาย เมืองชล »

ชาย เมืองชล เขียน: เก่งจริงๆครับแล้วคันต่อไปจะทำเป็นรถอะไรดีครับคุณ ICE MAN :ugeek:
อ้าว..สวัสดีเฮีย สมชาย

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ..คันต่อไปก็คงต้องเกากันต่อไปให้หายคัน..เอ๊ย ไม่ใช่..55 คันต่อไปคงเป็นเทลเล่อร์ติดเครื่อง เอาไว้ดัน 3 ล้อ

เวลาออกทริปกะกลุ่มของเฮียครับจะได้ปั่นตามทัน อีกอย่างเวลา ตะคริวมันมาเยี่ยม จะได้ไม่ต้องรบกวนเฮียสมชายช่วยดันไงละครับ..อิอิ :lol: :lol:[/quote]
ไม่เป็นไรครับเลือดสุพรรณอยู่แล้ว ไปพร้อมกันก็ต้องกลับพร้อมกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”