วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

ผู้ดูแล: ส.กวง, thor

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม -TOUR BIKE
ที่อยู่ - 115/49 หมู่บ้านชลลดา ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110
ผู้ดูแลบอร์ด - ส.กวง โทร. 08-1442-6385
E-Mail : gtourbike @gmail.com
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือโก๋หน้าวัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081XXXXXXX
team: Bike to Work
Bike: Trek 6500

Re: วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

โพสต์ โดย เสือโก๋หน้าวัง »

:mrgreen: เนื่องจากมาจากสองฝั่งเจ้าพระยา ตามหลักการของกาลิเลโอ พวกเราน่าจะนัดกันที่ใดสักแห่งก่อนปั่นรวมกันเข้าไป
เอาที่ไหน เวลาใดดี :mrgreen:

เมืองโบราณ (มีตลาดน้ำให้ชม)
ฟาร์มจระเข้
วัดอโศการาม

ยังไงฝั่งกระโน้นฝากเสือหนุ่มด้วยนะคร้าบ :lol:
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
ble
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851278548
team: TOUR BIKE

Re: วันที่ 12 สิงหาคมนี้ทำตัวให้ว่างไว้ เรามีนัดปลูกป่าที่บางปู

โพสต์ โดย ble »

;) ตามที่ผู้พันป๊อกเสนอ..เห็นด้วยครับ...! ;)
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

สวัสดีครับ..พี่ ๆ ที่เคารพรักทุกท่าน

เมื่อวานได้มีโอกาสไปปั่นใต้ทางด่วน..สวนสมเด็จย่าเป็นครั้งแรกได้พบพี่เสือกวง (น่าจะใช่) นะครับ

ได้ชวนผมไปปลูกป่าด้วย..ขอบคุณมากครับ..

เมื่อวานได้ประสบการณ์ในการปั่นมากขึ้น..ผมคิดว่าได้พบสถานที่ฝึกปั่นที่ใกล้บ้านและมีอาจารย์เสือให้คำแนะนำ..ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ..ผมเสือมือใหม่...
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
thor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8704123
team: BPMTB,C&C,TOURBIKE,BF

โพสต์ โดย thor »

แนะนำอีกเส้นทางนึงครับ..เผื่อเป็นทางเลือก
ปากเกร็ด-แจ้งวัฒนะ-หลักสี่-รามอินทรา-ทางจักรยานคู่ขนานทางด่วนเอกมัยรามอินทรา-ลาดพร้าว..เลี้ยวซ้ายเข้า ถ.ลาดพร้าว-เลี้ยวขวาเข้า ซ.ลาดพร้าว๑๒๒(มหาดไท)-ทางจักรยานบนคลองแสนแสบ-บางกะปิ-ศรีนครินทร์-สุขุมวิท-บางปู
ระยะทางน่าจะประมาณกว่าๆ ๕๐-๖๐ ก.ม. ไปอย่างเดียว
นึกถึงขากลับแล้วเหนื่อยครับ..ทั้งศรีนครินทร์-ลาดพร้าว-รามอินทรา..รถเยอะครับ
ส่วนตัวผมอาจจะขับรถไป..เพราะนึกถึงเวลาปั่นขากลับแล้วไม่สนุกเลย :|
"Tail wind to you."
ปั่นไปตามใจสองเรา(มวกเหล็ก) http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=116&t=116097
ปั่นตามใจสองเรา ล่องใต้ http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=273645
ปั่นตามใจสองเรา ลำปาง http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=337277
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

ฝากลิงค์นี้ให้เสือโก๋และผู้สนใจร่วมไว้อาลัยกับชมจักรยานกบินทรน์บุรีครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=80260
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

++เสือเล็ก++ เขียน:
สวัสดีครับ..พี่ ๆ ที่เคารพรักทุกท่าน
เมื่อวานได้มีโอกาสไปปั่นใต้ทางด่วน..สวนสมเด็จย่าเป็นครั้งแรกได้พบพี่เสือกวง (น่าจะใช่) นะครับ
ได้ชวนผมไปปลูกป่าด้วย..ขอบคุณมากครับ..

เมื่อวานได้ประสบการณ์ในการปั่นมากขึ้น..ผมคิดว่าได้พบสถานที่ฝึกปั่นที่ใกล้บ้านและมีอาจารย์เสือให้คำแนะนำ..ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ..ผมเสือมือใหม่...

หวัดดีครับพี่เล็กงานที่บางปูผมรับประกันความอร่อย เอ๊ย!!!ไม่ครับ...ความสนุกโดยเสือโก๋หลังวังครับ :P ส่วน ส.กวงที่พี่ว่าเนี่ยใช่คนนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่คนเดียวกันผมก็รับประกันเลยว่าท่านสุภาพแบบหินๆ ครับ (คือว่าชอบลุย) :lol: :lol:
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
เล็กATC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022414734
team: Cubbage & Condom
Bike: เมอริด้า

โพสต์ โดย เล็กATC »

ตกลงผมนัดกับกะปิแล้วที่แยกแคลายจากถนนรัตนาธิเบศร์ เลี้ยวขวาเข้าถนนติวานนท์ จะรออยู่หน้าโรงไม้ ประมาณ 04.30 น. ถึง 05.00 น. แล้วปั่นไปรับเพื่อนที่วัดเสาธง คงจะไปเจอผู้พันป๊อกที่นั่น
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

รูปภาพ
เสือหนุ่ม...100โล เขียน:(ปล.ผมทั้ง 3 คนจะนัดรวมตัวกันที่ปั้มปตท.ตรงแยก ซ.ลาซาล - ถ.ศรีนครินทร์ ออกเดินทาง 12 สิงหาคม 52 เวลา 07.00 น.ใครที่อยู่บริเวณดังกล่าวจะมาร่วมเดินทางก็เชิญได้เลยนะครับผม โทร( 081-6057832 ) ติดต่อได้ทุกวัน 07.00น. - 24.00น. ครับ)
เสือโก๋หน้าวัง เขียน: ยังไงฝั่งกระโน้นฝากเสือหนุ่มด้วยนะคร้าบ :lol:
ได้เลยครับเสือโก๋หน้าวัง ท่านเสือทั้งหลายที่ต้องการจะไปปลูกป่าที่บางปู มารวมตัวตามแผนที่ด้านบนเลยครับผม (ใครที่จะมารวมตัวตรงจุดนัดหมาย(ปั้มปตท.)กรุณาโทรแจ้งด้วยนะครับ)
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
Joke Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-705-8071
team: C&C Gang
Bike: Gary Fisher,Merida,Loius Granua
ตำแหน่ง: บ้านน้อยในบางแม่นาง ข้างบางใหญ่ นนทบุรี

โพสต์ โดย Joke Fisher »

ผมขอขับรถไปรอนะคับ แล้วติดจักรยานไปลงปั่นที่โน่นเลย
คนที่จะขับรถไป บอกจุดรวมพล+เวลา ด้วยนะครับจะได้รอรับกลุ่มใหญ่ด้วยกัน
ป.ล. ช่วงนี้เป็นคนใจแคบคับ เพราะเปลี่ยนรถเป็น Sport Raider ใส่จักรยาน 2 คันก็เต็มแล้วคับ :D
Joke Fisher ณ บางแม่นาง
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่หนุ่ม ตรงพระสมุทรเจดีย์มีโป๊ะข้ามฟากหรือป่าวครับ จักรยานลงสะดวกมั้ยครับ เมื่อวานคุยกับพี่ปุ๋ยแกบอกสบายมาก
เห็นทุกข์ตัวเดียว ทุกอย่างจะดีเอง....
tommgirl
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818668774
team: i love CYCLING ka.
Bike: MTB and RB and BMX and Hello Kitty
ตำแหน่ง: 50 Thasai Mueng Nonthaburi 11000

โพสต์ โดย tommgirl »

ถึงเสือโก๋

ช่วงนี้ยุ่งมากมากเลย มีประชุมบอร์ด กับ project expansion- งานเยอะค่ะ
ขอปลีกวิเวกก็แล้วกันนะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Joke Fisher เขียน:ผมขอขับรถไปรอนะคับ แล้วติดจักรยานไปลงปั่นที่โน่นเลย
คนที่จะขับรถไป บอกจุดรวมพล+เวลา ด้วยนะครับจะได้รอรับกลุ่มใหญ่ด้วยกัน
ป.ล. ช่วงนี้เป็นคนใจแคบคับ เพราะเปลี่ยนรถเป็น Sport Raider ใส่จักรยาน 2 คันก็เต็มแล้วคับ :D

Sport rider ยัดได้ 4 คัน เดี๋ยวจะสอนวิธียัดให้ครับ
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

โป๊ะมีให้ข้าม 2 จุดใหญ่ๆ ครับ
1.บริเวณฝั่งบางน้ำผึง - แยกบางนา (โป๊ะใหญ่มากๆ)
รูปภาพ
2.บริเวณฝั่งพระสมุทร - ปากน้ำ (โป๊ะไม่ใหญ่มาก คนแน่นเหมือนดังรูปครับ แต่ถ้ามากันมากๆ ทยอยกันข้ามได้ครับ)
รูปภาพ
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
++เสือเล็ก++
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมที่สังกัด ทุกทีม
Bike: BIANCHI MERIDA

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:
++เสือเล็ก++ เขียน:

หวัดดีครับพี่เล็กงานที่บางปูผมรับประกันความอร่อย เอ๊ย!!!ไม่ครับ...ความสนุกโดยเสือโก๋หลังวังครับ :P ส่วน ส.กวงที่พี่ว่าเนี่ยใช่คนนี้หรือเปล่าครับ ถ้าใช่คนเดียวกันผมก็รับประกันเลยว่าท่านสุภาพแบบหินๆ ครับ (คือว่าชอบลุย) :lol: :lol:
ท่านที่ไปพักที่รีสอร์ท..ของเสือเอ๋...นั่นแหละครับ..

เย็นนี้ว่าจะแวะไปอีกสักรอบ..ครับผม..
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....
ขาประจำ
ขาประจำ

พวกเราสามารถนำรถจักรยานเข้ามาในระบบการเดินทางพร้อมผู้โดยสารรถไฟฟ้า BTS ได้ครับ โดยติดต่อบริเวณห้องจำหน่ายตั๋วเพื่อนำจักรยานผ่านทางประตูพิเศษและใช้บัตรโดยสารเดินทางตามปกติเพียงแต่ในขณะที่รอรถไฟฟ้าบนชานชาลาขอความกรุณาใช้บริการตู้โดยสารสุดท้ายประตูท้ายสุด เพื่อความสะดวกในการใช้บริการครับ (สามารถสอบถามข้อมูลการใช้บริการและบัตรโดยสารรถไฟฟ้าบีทีเอสเพิ่มเติมได้ที่ 02-617-6000)

ดูเหมือนสมาชิกจะต้องการปั่นไปเป็นส่วนใหญ่ ตามระบอบประชาธิปไตยแล้ว ต้อง จัดไป ครับ !!!

ขาไปผมว่าพวกเราปั่นไหว อันที่จริง 50-60 กิโลเมตร เป็นระยะขำๆสำหรับพวกเรา แต่ผมก็ยังรู้สึกเป็นห่วงตอนขากลับครับ เพราะกว่าจะเสร็จกิจกรรมก็น่าจะราวๆ บ่าย 2 โมงครึ่ง ยิ่งต้องปั่นผ่านเมืองก็ยิ่งทำให้ไม่สนุกไปกันใหญ่ ถ้าไปทานอาหารแล้วกลับก็คงเป็นภาพที่ไม่ดีแน่ๆ

ดังนั้น ผมจึง....มีไอเดียครับ

พวกเราสามารถนำรถจักรยานเข้ามาในระบบการเดินทางพร้อมผู้โดยสารรถไฟฟ้า BTS ได้ครับ โดยติดต่อบริเวณห้องจำหน่ายตั๋วเพื่อนำจักรยานผ่านทางประตูพิเศษและใช้บัตรโดยสารเดินทางตามปกติเพียงแต่ในขณะที่รอรถไฟฟ้าบนชานชาลาขอความกรุณาใช้บริการตู้โดยสารสุดท้ายประตูท้ายสุด เพื่อความสะดวกในการใช้บริการครับ (สอบถามข้อมูลการใช้บริการและบัตรโดยสารรถไฟฟ้าบีทีเอสเพิ่มเติมได้ที่ 02-617-6000)

ทางที่ 1 ปั่นย้อนขึ้นมาหน่อย (ประมาณ 10 กิโลเมตร) เข้าถนนสายลวด – ถนนประโคนชัย – ผ่านถนนสุขุมวิท – ถนนเทศบาลสำโรงใต้ – ถนนทางรถไฟสายเก่า – ออกสุขุมวิท 50 แล้วไปขึ้นรถไฟฟ้าอ่อนนุช – ลงที่สถานีหมอชิตเลย ให้ปั่นละมัยเจ้าถิ่นนำทาง ระยะทางทั้งหมดไม่น่าจะเกิน 40 กิโลเมตร เท่ากับถ้าเราออกมากันช้า 3 โมงเย็น ก็น่าจะถึงสถานีรถไฟฟ้า 5.30 น พอดี ถ้าออกมาบ่ายสองก็จะเร็วขึ้น

ทางที่ 2 ปั่นกลับมาข้ามโป๊ะที่พระสมุทรเจดีย์แล้วปั่นมาขึ้นรถไฟฟ้าที่สถานีวงเวียนใหญ่ ระยะทางก็ราวๆ 40 กิโลเมตร อาจต้องเปลี่ยนขบวนที่สถานีสยามนิดหน่อย

ทั้งสองทางเลือกค่อยๆทยอยกันขึ้นรถไฟฟ้าไป แล้วใครถึงหมอชิตก่อนก็ปั่นไปรอกันที่สวนรถไฟ แล้วผมจะพาลัดเลาะออกหลังสวนรถไฟและเข้าซอย เลาะสวนไปทะลุข้างหลังกระทรวงสาธารณสุขเอง วิธีนี้พวกเราทั้งหมดน่าจะถึงบ้านราวๆ ไม่เกิน 1 ทุ่มครับ

เรื่องเส้นทาง คงต้องให้เจ้าถิ่นชี้แนะด้วยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “TOUR BIKE”