สรุปทริป อยากลองของ ปั่นเลาะชายทะเล ไต้หวัน

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Hi nu RX-93
สมาชิก
สมาชิก
team: Gunpla Taipei
Bike: Orbea

Re: สรุปทริป อยากลองของ ปั่นเลาะชายทะเล ไต้หวัน

โพสต์ โดย Hi nu RX-93 »

หลังจากห่างหายไปนานพอควร เนื่องจากติดภาระกิจงานเร่งด่วน ( เฮอๆ เริ่มสำคัญตัวเองผิดตามฟอร์ม ) วันนี้มาต่อกันให้จบไปเลยดีก้า ว่าแล้งก็ลุยกันต่อเลบฮับพี่น้อง
เริ่มจากเส้นทางที่จะนำทุกท่านไปสู่จุดหมายสุดท้าย
รูปภาพ
รูปภาพ
ต้องขอขอบคุณเสือเจ้าถิ่น อาเม้า มากๆที่สรรหาเส้นทางที่รถไม่พลุกพล่าน แม้จะอ้อมไปบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง แถมเปิดหวอโชว์ให้ชาวThaimtbได้รับชมอีกต่างหาก
และแล้วก็มาถึงจุดหมายสุดท้ายกัน กับสถานีรถไฟติดชายหาดตั่นสุ่ย
รูปภาพ
มาถึงจุดหมายปลายทาง กันได้ซะที ว่าแล้วเสือลุงแบนก็ถ่ายรูปคู่กับเสืออาเม้า เป็นการฉลองความสำเร็จ
รูปภาพ
แต่เเมวเหมียว จขกท หลังจากกล่อมเสือเช ให้เข้าร่วมอุดมการณ์โอโม่ ได้สำเร็จ ซึ่งงานนี้เสือเชรับอาสาดูต้นทางให้
รูปภาพ
อย่าเพิ่งคิดมากขอรับท่านผู้อ่านทั้งหลาย สิ่งที่กระผมจะนำเสนอคือสังคมจักรยานและวิถีชีวิติของคนที่นี่กันฮัป
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาดูชุดปั่นจักรยานของท่านสุภาพสตรีที่ถูกต้องตามมาตรฐานสากลกัน
รูปภาพ
ต่อไปคือชุดปั่นจักรยาน ที่ถูกต้องตามมาตรฐานของทางจขกท
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อั่นเเน่ ลุงรู้นะว่าคิดอารายอยู่ ที่แท้ก็คิดเหมือผมช่ายมะ เล่นหันซะ
รูปภาพ
พอหันกลับ แทบตกใจกับพวกมือถือแฮนด์ปากถือศีล อย่างอีลุงแบน เอากับเค้าด้วยเหมือนกันเหรอลุง เล่นเอาเสืออาเม่าถึงกับอึ่งไปเลย พอเงี่ยยิ้มหน้าบานเลยนะอีตาลุง ปล คุณแม่บักข้าวเหนียวขอรับ กระผมได้จัดให้ตามที่ขอแล้วนะครับ เป็นไงครับน่ารัก น่าชัง เหมือนปลาเทศบาลในตู้ปลาที่บ้านท่านไหมครับ เหอ เหอ
รูปภาพ
ว่ายังม่ายทันขาดคำ อีตาลุงแบนก็บังคับให้ช่วยถ่ายภาพนี้ครับ ของชอบของแกเลย
รูปภาพ
มาต่อกันที่ภาพสองสาวกำลังถ่ายภาพพระอาทิตย์ตกดิน มันช่ายสวยงานอารายเช่นนี้
รูปภาพ
รูปภาพ
มาดูของชอบของเสือเชกันบ้าง กับอนาคตของเหล่าพลังโอโม่
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาดูภาพที่ทำ ให้ทางขจกท ได้แต่ฮัมเพลงของD2B ต่อหน้าฉันเธอทามอย่างนั้นได้อย่างไร
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอคั้นรายการด้วยอาหารมื้อเย็นของวันนี้กัน
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Hi nu RX-93 เมื่อ 05 ก.ค. 2009, 19:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ppuunngg
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922486150
team: BSRB B_ang S_aen R_oad B_ike
Bike: BIANCHI DOSS 5100 C2C VIA NIRONE7 CANNONDALE CAAD10
ติดต่อ:

Re: สรุปทริป อยากลองของ ปั่นเลาะชายทะเล ไต้หวัน

โพสต์ โดย ppuunngg »

:D เยี่ยมมาก คุณ Hi nu RX-93 ที่ไม่ละทิ้งพลังความขาวของผมไป
-----------------ppuunngg_BSRB-----------------
-----ปั่นกินลม ชมวิว ไปทุกที่ที่อยากไป-----
ป๋าเกียรติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818192519
team: ฅนชานเมีอง เขตหนองจอก กรุงเทพ
Bike: LA

โพสต์ โดย ป๋าเกียรติ »

ขอบคุณภาพสวยๆๆๆๆๆ
ขยัน ประหยัด ซื่อสัตย์ อดทน พึ่งตนเอง กีฬา กีฬา ยาวิเศษ รักษาหายทุกโรค ยกเว้นขี้เกียจ
Facebook ของ ป๋า
Hi nu RX-93
สมาชิก
สมาชิก

ppuunngg เขียน::D เยี่ยมมาก คุณ Hi nu RX-93 ที่ไม่ละทิ้งพลังความขาวของผมไป
ขอบพระคุณพี่เสือ ppuunngg ที่ค่อยส่งเสริม และร่วมอดุมการณ์โอโม่ ด้วยดีเสมอมา ขอพลังโอโม่จงสถิตย์อยู่กับท่าน
ป๋าเกียรติ เขียน:ขอบคุณภาพสวยๆๆๆๆๆ
ขอบพระคุณป๋าเกียรติ ที่แวะมาให้กำลังใจกับทริปสาระม่ายมีอย่างนี้ขอรับ เห็นรูปป๋าแล้วพลันนึกถึงตัวเองถ้ากระผมอายุเท่าป๋า ผมจะยังมีแรงมาปั่นจักรยานได้ไหมน่า เห็นงี้ต้องลดพวกอะบายมุขลงจักหน่อยแล้วเรา :mrgreen:
Hi nu RX-93
สมาชิก
สมาชิก

หลังจากรับประทานอาหารเสร็จ พลันเงยหน้าขึ้นมอง โอนี่มันมืดแล้วหรือนี่ ดั้งนี้นเรามาร่วมปิดท้ายทริปนี้ด้วยภาพบรรยากาศยามค่ำของจุดหมายปลายทางแห่งนี้กัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
กำลังเก็บภาพบรรยากาศ โดยรอบอยู่เพลิน ก็ได้ยินเสียงสัญญาณ จากเสือทั้งสาม เร็วๆหน่อย จะกลับไหมเนี่ยบ้านอ่ะ ทุกคนเค้ารอเอ็งอยู่คนเดียวเนี่ย ชอบทำอะไรชักช้าอึดอาด เป็นไงครับท่านผู้อ่านที่เคารพ พอความมึดเข้าแทรกแทรงความขาวโอโม่ อีสามเสือพวกนี้ก็เปลี่่ยนหน้ามือเป็นหลังเท้ากันเลย เมื่อกี้ยังอยู่ร่วมอุดมการณ์เดียวกันอยู่เลยแท้ๆ ทางจขกทอยากจะฮัมเพลง ดู ดู้ ดู ดูมันทำทามมายถึงทามกับฉานด้าย
รูปภาพ
ว่าแล้ว ก็รีบใส่เกี่ยร์หมาโกย ตามอีพวกท่านคุณเสือทั้งสาม ถ้าขืนช้างานนี้มีทิ้งกันแน่นอนครับ
รูปภาพ
และแล้วสามเสือ กับหนึ่งแมว ก็เดินทางกลับบ้าน ด้วยกันอยางสวัสดิภาพ รวมระทางที่ออกปั่นทั้งสิ้น 114 กิโลเมตร ดีนะที่มีพลังโอโม่มาช่วยกระตุ้นเป็นระยะ ม่ายงั้นทางจขกท คงลงไปนอนหอบแดด ที่กิโลเมตรที่4 แล้วขอรับงานนี้
รูปภาพ

จบกันสักทีครับ สำหรับทริปนี้ ขอขอบพระคุณเหล่าเสือทุกท่านที่คอยติดตาม และให้กำลังใจด้วยดีเสมอมา ที่ลืมเสียมิได้ขอขอบคุณพื้นที่น้อยๆจากThai mtb ที่เอื้อเฟื้อครับ
ทริปหน้าขอพาท่านเสือทุกๆท่าน ไปร่วมกันออกเดินทางกับทริปที่มีชื่อว่า เกณท์แรงงานไทยไปปั่น พิชิตน้ำตกไต้หวัน บวกกับสาวพลังโอโม่ที่ทำให้เหล่าคนงานต้องทนแช่น้ำ รอจนกว่าสาวเจ้าจะจากไป
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

*..สวัสดีครับ..หลาน "Hi nu RX-93" และสมาชิกทุกท่าน

..ขอบคุณทริปที่ผ่านไป และขอรอทริปหน้าด้วยใจจดจ่อ..ครับ..*
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”