แว่น Oakley เลนส์ ลอกทุก รุ่นเลยหรือเปล่าครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
bigod_10
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: specailized rockhopper

Re: แว่น Oakley เลนส์ ลอกทุก รุ่นเลยหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย bigod_10 »

คำด้วง เขียน:
Thanes เขียน:อย่าไปคิดว่าเป็นเรื่องปกตินะครับ เรากำลังโดนเอาเปรียบ จากสินค้าคุณภาพต่ำ แต่ตั่งราคาแพงลิ่ว ทำไม่หลายรุ่น หลายยี่ห้อ ไม่ลอกครับ
เราเป็นทาสของBrandไงครับ ขืนเอะอะไปก็อายเขาน่ะสิ อุตส่าห์ซื้อของแพงของดังมา แล้วเจออีแบบนี้....พูดไม่ออกหรอกครับ
ไม่ได้เป็นทาสแบรนด์หรอกครับ ผมก็เคยใช้ร้อยกว่าบาทครับสิ่งแตกต่างกันคือการหักเหของแสงครับ ของแพงมันไม่หลอกตาเวลาใส่ครับ แต่ก่อนตอนหัดขี่ตอนเด็กๆไม่มีตังก็ซื้อแบบร้อยกว่าบาทมาใช้ครับ พอได้ลองของดีๆแล้วมันต่างกันจริงๆครับ เหมือนล้อถูกๆกลับล้อแพงๆต่างกันตรงน้ำหนักกับการหมุนที่ลื่นไหลพอได้ลองใช้มันก็ชอบครับเพราะเห็นข้อแตกต่าง การดูแลรักษาของทุกชนิดมันต้องดูแลรักษาอยู่แล้วครับ ผมเห็นเบ็นซ์ บีเอ็ม จอดเสียข้างทางก็เยอะครับ เพราะเจ้าของไม่ดูแลมันอายุการใช้งานก็น้อยลง แต่ถ้าดูแลมันดีๆก็จะใช้ได้นานครับ แต่ก่อนผมไม่มีปัญญาซื้อแว่นแพงๆ อะไหล่ดีๆผมก็คิดอย่างงั้นครับ แต่พอจะมีปัญญาซื้อมาลองบ้างก็ยอมรับได้กับคุณภาพและข้อแตกต่างของมัน ถ้าของไม่ดีทั่วโลกเขาคงไม่ใช้กันหรอกครับ คนทั้งโลกเขายอมรับครับกับดีไซด์ค่ามันสมองในการออกแบบรูปทรง ค่าเทคโนโลยี แต่คนที่ซื้อของปลอมบ้านเรามองข้ามตรงทรัพย์สินทางปัญญาของเขาที่อุตส่าผ่านกระบวนการคิดของมันสมองของเขามา ลองคิดนะครับว่าคุรคิดออกแบบอะไรมาอย่างนึงแล้วมีคนมาทำขายถูกกว่าคุณจะรู้สึกอย่างไร
groupkub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเรื่อยๆเน้นมันส์บวกอิ่ม
Bike: pivot mach4

Re: แว่น Oakley เลนส์ ลอกทุก รุ่นเลยหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย groupkub »

ผมว่ามันแย่ตรงที่ยี่ห้อที่ถูกกว่ากันซักครึ่ง ภาพความชัดต่างกันแบบนิดหน่อย มันไม่ลอกนี่สิครับ
ผมก็ยังไม่เคยใช้ แต่ตัวที่ผมใช้อยู่ก็ราคาไม่กี่พันแต่คุณภาพมันก็โอเคเลยนะครับ ไม่หลอก ใส่ได้ทั้งวัน
เห็นพวกเล่นเวปoakley ยังลอกกันแทบจะทุกคน คราวนี้ต้องมาดูกันนะครับว่า
แว่นกันแดดสำหรับเล่นกีฬา แต่... แพ้ครีมกันแดด +แพ้เหงื่อ แพ้ความร้อน นี่มันแว่นเล่นกีฬานะครับ
ท่าพวกแว่นแฟชั่นดิออไรพวกนี้จะไม่ว่าเลย ต้องดูว่ายี่ห้ออื่นเค้าลอกไหม
แต่เท่าที่ได้ยินมาก็น้อยกว่าของโอ๊คนะครับ ผมว่าคนเค้าอยากซื้อและมีกำลังซื้อมีเยอะ แต่เจอเรื่องลอกนี่ล่ะเลยไม่ซื้อกันหลายคน
ตัว720 ของผมใช้มา2ปีล้างซันไรมันยังไม่ลอกเลย ทั้งๆที่ใช้กับครีมกันแดดทุกวัน
groupkub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเรื่อยๆเน้นมันส์บวกอิ่ม
Bike: pivot mach4

โพสต์ โดย groupkub »

ของอย่างนี้ต้องลอง ผมก็เลยลอง ใช้ได้ไม่ถึง 2 เดือน(มาดูใบประกันเพิ่ง1เดือนเป๊ะเองนี่หว่า ฝนก็ตกตลอดใส่ก็แทบไม่ได้ใส่ได้ใส่ตอนช่วงกลางวันตอนขับรถ ใส่ปั่นนับวันได้) เฟรมสีปูดเฉย เฟรมสีด้านปูดเฉยเลย ว่าจะไปเครมอยู่
ปล. ผมใช้มาหลายยี่ห้อและเจ็บด้วยตัวเอง เจองี้งงเลย สามตัวก่อน 720 ใช้สองปีไม่ลอกไม่ปูดดูแลเหมือนกันครับ จบข่าวเรื่องคุณภาพนะครับ
Radarlock path สีเทาด้านครับ ปูดมุมที่แทบไม่โดนอะไรเลยเสียด้วย ลืมเลย ตัวนี้ดูแลดีกว่าด้วยนะ สบู่เด็กแบบแพงไม่ผสมอะไรแรง ๆ ผ้าเช็ดแว่น สี่ตัวเปลี่ยนทุกสามวัน ไม่เคยวางในรถ ครีมกันแดดใช้แบบผสม ไทเทเนียมไดอ๊อกไซ ล้างแล้วผึ่งแห้ง จนแฟนยังด่าว่ารักยิ่งกว่าลูกเลนส์งี้รอยยังไม่มี เจองี้เหวอเลย
kobnano
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 0264937
team: ยังไม่มี
Bike: KHS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kobnano »

Confirm ลอกแน่นอน ผมใช้มาเป็นสิบอัน ขนาดใช้สามอันสับเปลี่ยนกัน ไม่เกินสามปี ลอกหมด เก็บดีแสนดี รักษาดีแสนดี ก็ลอก อันที่ผมหิ้วมาจาก USA ก็ลอก ผมว่ามันเป็นอายุของเลนส์ นี่ก็ว่าจะเอากรอบไปใส่เลนส์ยี่ห้ออื่น ของเดิมแพงจัด เลนส์ราคาประมาณ 60เปอร์เซ็นของตัวแว่น ใส่แป๊บเดียวก็ลอก ยิ่งเป็นเลนส์ที่เครือบไอเรย์เดี่ยมด้วย ลอกแล้วน่ากรียด
จากลัวอะไร ก็แค่ฝนตก :D ฟ้าหลังฝน สวยงามเสมอ :mrgreen: :mrgreen:
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ผมก็ลอกครับ พอฟังหลายๆคนก็เลยไม่คิดไรมาก :cry: :cry: :cry:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”