ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเพชรละคร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0880899850
team: เสือเพชรบูรณ์ สาขาเสือเพชรละคร
Bike: รถกระป๋อง,ม้าลำพอง,MONO Q

Re: ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

โพสต์ โดย เสือเพชรละคร »

ผมล่ะเสียวจังเลยครับพี่ใหญ่ ไปสรุปงานมา :cry:
นักปั่นขาแข็ง(เป็นก้อนๆ ช่วยด้วยผมเป็นตะคริวครับ)
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

Re: ก็คนมันน้อยใจงานแข่งที่ภูทับเบิกครับ

โพสต์ โดย sakalot »

Akaluck เขียน:สู้ต่อไปครับพี่น้องชาว85กก. อีกหน่อยรุ่นพวกเราจะมีจำนวนมากขึ้นเรื่อยๆ

และคงจะเป็นรุ่นหลักเหมือนรุ่นอายุต่อไปในอนาคตอันใกล้ครับ :D
:lol: ..ผมไม่เอาด้วยครับ...กำลังลดอยู่ :lol: :lol:
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
โก๋ปากน้ำโพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4616505
team: เพชรบูรณ์
Bike: Cannondale Optimo 04
ตำแหน่ง: เพชรเจริญ

โพสต์ โดย โก๋ปากน้ำโพ »

ขอบคุณ นักปั่น ทุกท่านครับ และ ต้องขออภัยในความบกพร่องที่เกิดขึ้น ผมเองเป็นส่วนหนึ่งของผู้จัดงานนี้ ในทีมงานของเราเองมีไม่มากครับเราทำงานมาด้วย จิตอาสา ของนักปั่นเสือเพชรบูรณ์ จนเกิดงานนี้ขึ้นมาจะเห็นว่าเราหยุดไปเกือบสองปี ตอนแรกเราจะเลื่อนไปจนกว่าเราจะพร้อม พอมาถึงครั้งนี้ เป็นช่วงเวลาที่เหมาะสมส่วนราชการใน จังหวัด,ท้องถิ่น ตอบรับ เราเลยจัดขึ้นมาอีกเป็นครั้งที่ 5 ในครั้งนี้การตอบรับจากพี่น้องนักปั่นมาก จนคณะทำงาน วิตกกังวล กับปัญหาที่จะตามมา เช่น อาหาร ที่พัก กลัวจะไม่เพียงพอ บางท่านพักอยู่ด้านบนภูทับเบิกท่านจะลงมาได้หรือไม่ และอีกหลายสิ่งหลายอย่าง ในช่วงค่ำถึงตอนเช้า จะเห็นว่าฝนก็ตกหนัก แต่ก็มาหยุดในตอน ก่อนปั่นไม่กี่นาที ทำให้พวกเราดีใจ ว่า พี่น้องนักปั่นจะต้องมีความสุข กับการปั่นครั้งนี้
ปัญหาที่เกิดขึ้นครั้งนี้เราทราบ และจะพยายามแก้ไขให้ทุกท่านครับ อีกส่วนหนึ่งขอน้อมรับไว้ปรับปรุง ในครั้งที่ 6 แต่จะจัดหรือไม่ก็อยู่ที่ พี่น้องนักปั่นแหล่ะครับถ้าท่านต้องการจะมาร่วมสนุกกัน
ไม่ต้องน้อยใจครับ ทุกความเห็นของท่าน เราใส่ใจ ถ้าที่ผ่านมาผิดไปขอให้ " ให้อภัยคณะทำงาน " ด้วยครับ

ถ้าท่านมีโอกาสผ่านมา เพชรบูรณ์ นำจักรยานมาด้วย ให้พวกเราได้ ต้อนรับดูแล และจะพาท่านไปปั่นในอีกหลายๆ ที่ ของจังหวัดที่สวยงามหรือมีปัญหาถ้าคิดว่าเราช่วยได้ให้เราช่วย .... โพสต์มาในห้องเสือเพชรบูรณ์ ได้เลย พวกเราชาวเสือ ไม่ทิ้งกัน ......

ขอโทษและขอบคุณทุกท่าน....อีกครั้ง :mrgreen:
รอ.... เก๊าท์ .... ด้วย ..... สูงผมไม่เอา หนาวไม่ทน ร้อนฝนไม่สู้......
brainerror
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย brainerror »

ใจเขาใจเราครับ ทุกคนทำเต็มที่ ไม่มีใครทำได้ถูกต้องดีทุกอย่างครับ มนุษย์มีความรู้สึกตราบที่มีมนุษย์มาเกี่ยวข้องก็ย่อมมีไม่ถูกใจ หากอยากให้มีการจัดงานครั้งต่อไปก็คงต้องให้กำลังใจผู้จัดครับ

ปล ชาวเสือเพชรบูรณ์จะจัดปั่นทับเบิกแบบไปกันเองอีกไหมครับ เหมือนเมื่อเดือนส.ค.ปีที่แล้ว ไปเอง ปั่นเอง สนุกกันเอง สบายใจดีครับ
เส้นทางจักรยาน ยุติธรรมกับเราเสมอ ขึ้นเขาแล้ว มันก็จะคืนกำไรด้วยการลงเขา
=========================================================================
ทางขรุขระ.........ไม่ไป
เขาสูงใหญ่.........ไม่เอา
ร้อนหนาว...........ไม่ทน
แดดฝน.............ไม่สู้
ที่ปั่นช้าไม่ใช่ไม่มีแรง......แค่อยากให้คนแซงได้ชื่นใจ(....ก็เท่านั้น)
เสือขุนแผน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0993826888
team: เสือเพชรบูรณ์,PCS.Cannondale Cycling team
Bike: LA Blue Line , Cannondale F3 lefty osho Caad12, LAPIERRE,specialized epic
ตำแหน่ง: เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือขุนแผน »

หมายเหตุ
เพิ่มรุ่นให้ตามคำขอแต่ไม่มีเงินรางวัล มีแต่ถ้วยรางวัลให้นะครับ
พิเศษ 1. รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี เสือหมอบ
พิเศษ 2. รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี เสือภูเขา
พิเศษ 3. รุ่นน้ำหนักเกิน 85 กิโลกรัม เสือหมอบ
พิเศษ 4. รุ่นน่ำหนักเกิน 85 กิโลกรัม เืสือภูเขา
พิเศษ 5. รุ่นจิ๋วพิชิตภูทับเบิก อายุ ไม่เกิน 10 ขวบ โดยปั่นรถอะไรก็ได้ 100 เมตรหน้าเส้น พิชิตได้ รับเกียรติบัตรพิชิต
ภูทับเบิก โดยไม่ต้องเสียค่าสมัคร (จัดให้สำหรับเด็ก ๆ ที่มากับครอบครัวและจะได้ปลูกฝังให้รักการปั่นจัรกยาน)
พิเศษ 6. ผู้ที่เข้าเส้นตั้งแต่อันดับที่ 6 จะได้สิทธิ์ขี้นรับถ้วยผู้พิชิตของตัวเองบนโพเดี้ยมพร้อม อันดับที่ 1 - 5 ด้วยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=650538
เสือDow Chemical
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Viriyah Rayong Team
Bike: RIDLEY Fenix C
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือDow Chemical »

เพื่อนสมาชิกนักปั่นทุกท่าน ด้วยความสัตย์จริงนะครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ลงแข่งขันรุ่นน้ำหนักมากกว่า 85 กิโลกรัมขึ้นไป ประเภทเสือภูเขา บอกตามตรงว่า เรื่องอันดับที่ไม่เคยนึกถึงเลย ตั้งใจอย่างแน่วแน่ว่าจะต้องปั่นขึ้นภูทับเบิกให้ได้โดยขาไม่แตะพื้น หรือเข็น กัดฟันสู้กับใจของตัวเอง ไม่ได้สู้กับเพื่อนๆนักปั่นท่านใดในรุ่น เคยไปร่วมแข่งประเภทใจเกินร้อยมาหลายสนาม แข่งเพราะสนุก แข่งเพราะจะได้เจอเพื่อนๆนักปั่นต่างทีม ต่างถิ่น

งานนี้พอปั่นไปถึงเส้นชัย มีน้องนักศึกษาเทคนิค ลงเวลาที่ป้ายหมายเลขที่ติดหน้ารถจักรยาน และมีน้องอีกคนเอาป้ายหมายเลข 8 มาแขวนคอให้ บอกตรงๆว่า งง ครับ เพื่อนๆร่วมทีมก็งง พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า " เฮ้ย...ได้อันดับด้วยว่ะ " ก็เลยไปรอรับถ้วยรางวัล กรรมการที่แจกถ้วยรางวัล เขาก็บอกว่า " อ้าว คุณได้อันดับด้วยนี่ เดี๋ยวรอรับบนโพเดี้ยมนะครับ " ก็ไปยืนรอเกือบชั่วโมง สักพักเห็นพี่ V3 ป่าเลา เดินมาให้เขียนรายชื่อคนที่ได้อันดับ ก็เลยเสนอหน้าไปลงกับเขาด้วยแบบงง...:) ไม่เคยคิดฝันว่าจะมีโอกาสขึ้นไปยืนรับรางวัลแบบนั้น

ถึงแม้ว่าถ้วยรางวัลจะเป็นถ้วยพิชิตภูทับเบิกที่ไม่มีป้ายสติ๊กเกอร์ติดก็ตาม ขอบอกเลยว่า ลืมหิวเลยครับ ไม่ใช่เพราะการได้อันดับ แต่เพราะเราสามารถชนะใจตัวเอง ชนะเส้นทาง จนถึงยอดภูทับเบิกโดยไม่เข็นเลยนั่นแหละครับ คือ รางวัลอันยิ่งใหญ่มากกว่าถ้วยเกียรติยศ สำหรับผมครับ

ถึงแม้ว่าการจัดงานจะมีข้อผิดพลาดบ้าง เจออุปสรรคบ้าง แต่สำหรับตัวผม เจอแต่เพื่อนๆนักปั่นที่มีน้ำใจ มีใจรักการปั่นเหมือนกัน เจอพี่ๆ คณะจัดการแข่งขันที่น่ารัก ยิ้มแย้ม อัธยาศัยดี ช่วยเหลือทุกอย่าง ได้มีโอกาสร่วมแข่งกับเพื่อนร่วมทีมที่ดี เพราะรอรับรางวัลจนไม่ได้ข้าวกล่อง ( ข้าวหมด ) เพื่อนก็เก็บไว้ให้ 1 กล่อง ถึงแม้ว่าจะต้องแบ่งกันกินถึง 2 คนก็ตาม แต่ก็เป็นข้าวผัดที่อร่อยที่สุดอีก 1 กล่อง ในชีวิตผม ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับพี่ V3 ป่าเลา และทีมคณะจัดงาน ผู้ที่มีจิตอาสา และพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ ทุกท่าน ให้จัดกิจกรรมดีๆ แบบนี้อีกในปีถัดไป และตลอดไป ในนามตัวแทนของทีมจักรยานวิริยะประกันภัย จ.ระยอง ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านตลอดไปครับ และถ้าปีหน้าจัดอีก เราก็จะไปร่วมอีกครับ ขอบคุณครับ
"เมื่อหัวฉีดคือหัวใจ ร้อยไมล์พันไมล์จึงไม่หวั่น เพียงร่างกายบวกกลไกล เรื่องง่ายๆ ที่งดงาม"
ถาวร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0622724595
team: nongphai MtB บางทีก็เสือเพชรบูรณ์
Bike: Cannondale F2 แดงแดง
ตำแหน่ง: 2159 ม.11 ต.หนองไผ่ อ.หนองไผ่ จ.เพชรบูรณ์ 67140

โพสต์ โดย ถาวร »

ทีมงานให้บริการน้ำดื่มผม 4 จุด ตื่นตี4.00น. ขนน้ำ น้ำแข็ง จนเต็มรถ ตี 5.00น. ไปวางตามจุด ให้กับเพื่อนนักปั่น แจกจ่ายน้ำให้กับน้ำปั่นจนขวดสุดท้าย
กลับขึ้นไปบนยอด ยังจัดคิวให้เพื่อนนักปั่นที่ประสงค์จะขึ้นรถทหารลงมาอีก ทีมจุดให้น้ำที่ 2 ผม+แฟน เสือต้น ล้อหนามวังโป่ง ช่วยกันจัดขึ้นรถทหารจนเรียบร้อยทุกคนแล้ว
เราจึงลงมาเกือบ 6 โมงเย็น เราพยายามทำเต็มที่ทุกท่านแล้วครับเพื่อให้งานออกมาดีที่สุด
จากทีมงานจุดให้น้ำที่ 2 ครับ
เสือสี่แคว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9721131
team: เสือปากน้ำโพ
Bike: Lynskey

โพสต์ โดย เสือสี่แคว »

ผมได้มีโอกาศแข่งทะลุเมฆครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วครับจากครั้งแรกที่มีผู้เข้าแข่งไม่ถึง 50 คนจนถึงครั้งนี้ยิ่งใหญ่มากๆ

ผมเดินทางไปพักกับกลุ่มเสือเพชรบูรณ์(ขอบคุณโก๋ปากน้ำโพ)ตั้งแต่เย็นเพราะคิดว่าจะได้ช่วยเหลืออะไรเพื่อนๆได้บ้าง
แต่ทั้งหมดถูกเซ็ทงานไว้เรียบร้อยอย่างดี ทุกคนที่มา มาด้วยจิตอาสาโดยแท้ รอรับสมัครฝนก็สาดยัน 3 ทุ่ม อีกทีมก็ขึ้นทับเบิกลงมา 2 ทุ่มกว่าไข้กินก็มี กว่าจะเฮโลเข้าที่พักที่อนามัยวังบาล คุยงานกันอีกเกือบเที่ยงคืน ตี4ก็ลุกไปเตรียมงาน วางกำลังคนแต่ละจุดหน้าที่ต่างกันไป...บอกตรงๆว่า อยากกลับไปอยู่เพชรบูรณ์อีกก็เพราะพวกนี้แหละ

ในใจผมกลัว กลัวกระทู้ต่อว่า ถึงรู้ว่ามีแน่ๆกลัวเพื่อนๆจะเสียกำลังใจ เพราะทุกคนเต็มร้อย ตัวหลักที่สามารถตัดสินใจแก้ไขสถานการณ์มีไม่ถึง 20 คนด้วยซ้ำไปรองรับนักแข่งและทีมงานไม่ต่ำกว่า3000คน เป็นงานจักรยานเพื่อคนจักรยานอย่างแท้จริง...

นี่เป็นภาพครั้งที่ 1 ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ใจถึง...ไปถึง
ล้อหนาม วังโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มวังโป่งสายปั่น ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: MTB:Giant XTC SLR ROAD:Bianchi Sempre

โพสต์ โดย ล้อหนาม วังโป่ง »

เห็นใจทุกท่านนะครับที่มีอะไรไม่ถูกใจบ้าง ไม่สะดวกบ้าง แต่อย่างทราบๆกันเวลาไปตามงานแข่งมักมีอะไรที่ไม่ถูกใจเราบ้างเชื่อว่าทุกงานคงต้องมีข้อบกพร่อง

การนำปัญหามาเสนอต่อผู้จัดผมว่า ดี ในส่วนที่ นำเสนอเพื่อการพัฒนา พบว่าปัญหาเป็นไง ลองเสนอแนวทางแก้ไข หรือแสดงความเห็นเพื่อหาแนวทางให้งานปั่นสำหรับพวกเรานักปั่นเพื่อวงการนี้จะได้เกิดการพัฒนาไปเรื่อยๆ ถือเป็นสิ่งที่ดีมากๆ ซึ่งการนำเสนอถ้าเราตัดความต้องการหรือความถูกใจส่วนตัวออกให้เหลือแต่สิ่งที่เป็นโอกาศพัฒนาในครั้งต่อไปถือว่าเยี่ยมมากๆเลยครับ

ในครั้งนี้ผมก้อเป็นส่วนหนึ่งที่อาสามาช่วยงาน ขายเวรเดินทางมาค้างก่อนวันงาน1คืนเพื่อมาช่วยเก็บภาพให้เพื่อนๆนักปั่นได้ชมกัน แต่ผมอาสามาทำงานนี้เองมาด้วยใจ ไม่มีใครจ้างหรือบังคับมา กลับบ้านงานเลิกกินยาพารา กาแฟแล้วกลับไปบ้านพักที่โรงบาลถึงบ้าน5ทุ่ม เพื่อขึ้นเวรต่อวันรุ่งขึ้น ตลอดเวลาตั้งแต่ก่อนวันงาน ในวันงาน และหลังจบงาน ผมก้อยังต้องจัดการเรื่องรูปให้เพื่อนๆ เพื่ออยากให้เพื่อนๆทุกคนมีความสุข ที่ครั้งหนึ่งเราได้ร่วมกันทำสิ่งที่ยิ่งใหญ่ร่วมกัน แรกๆอยากร่วมปั่นทะลุเมฆในครั้งนี้นะครับ แต่เห็นทีมงานตั้งใจกันแล้วเลยขอเข้าร่วมทีมถ่ายภาพเอง(เสนอหน้าขอทำ555) และไม่เสียใจที่ไม่ได้ปั่นงานนี้ ดีใจที่ทำหน้าที่ได้เต็มที่ เต็มกำลังที่ผมมี อาจมีอะไรไม่ได้ดังใจ มาถ่ายรูปงานแบบนี้ปกติจะต้องมีรถขับพาไปถ่าย ต้องป้อมกันถ่ายเน้นๆเลย แต่งานนี้ ข้าว กาแฟ ระหว่างงานหากินเอง หิ้วมาฝากทีมงานคนอื่นอีก รถมอไซด์ต้องขอยืมน้องๆมาใช้ ถ่ายรูปไปคนจุดให้น้ำไม่พอเราก้อต้องช่วยอีก ว.ประสานงานไม่ติดต้องขับรถไปดูไปแจ้งให้ น้ำขาดไม่พอต้องช่วยกันหาเพื่อให้พอ รอนักปั่นจนคนสุดท้าย ขับรถคอยช่วยคนเป็นตะคริว ตื่นแต่เช้ามืด ขับมอไซด์ขึ้นลง5-6รอบเพื่อถ่ายรูป พร้อมทั้งช่วยดูแลนักปั่นที่มีปัญหารถเสียหาย เครียร์ประสานงานเรื่องรถ อยากบอกว่าเหนื่อยครับ "แต่มีความสุข"

หากในส่วนที่ผมและเพื่อนๆ พี่ น้อง รับผิดชอบ มีอะไรที่ท่านนักปั่นทั้งหลายไม่ถูกใจต้องขออภัยมา ณ ที่ นี้ด้วยนะครับ (ทีมถ่ายภาพ/จุดให้น้ำ2/ปฐมพยาบาล ทีมหนองไผ่MTB)
มือใหม่หัดปั่นคร้าบบบบบ

โหมดฝึกหัด ปั่นไปล้มไป
เด็กราดรีขี่4300
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9951152
team: LoveBike
Bike: จักรยานเก่าๆ

โพสต์ โดย เด็กราดรีขี่4300 »

ไม่ต้องน้อยใจ ผมได้ที่ 9 :lol:

แต่ผมไม่ได้อดข้าวเหมือนพี่ข้างบนนะ ถึงเส้นชัยหาของกินก่อนเลย :lol:

เรื่องถ้วยเรื่องเล็ก เรื่องกินเรื่องใหญ่ :lol:

รูปภาพ

ปล.ผมลืมรองเท้าหมอบไว้ที่เต๊นท์ข้าวต้ม ตอนลงมาจากภูเปลี่ยนชุดกลับบ้านตอนเย็น

พี่ท่านใดพบเห็นวอนช่วยด้วยจ้า ไม่มีรองเท้าใส่ :oops:
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

... "ให้กำลังใจ" ผู้จัดฯ และ เจ้าหน้าที่ทุกๆ ท่านครับ (เดี๋ยวเกิด "งอน" ขึ้นมา เว้นวรรคไป 2-3 ปี ยุ่งเลย ไม่มีทริปดีๆ ให้ไปเที่ยว อย่าเว้นวรรคอีกนะครับ...ขอร้อง) :mrgreen:

...ส่วน "จขกท." ก็ขอให้ "หายน้อยใจ" โดยเร็วนะครับ แล้วโอกาสหน้าค่อยมา "ซ้ำใหม่" เรื่องที่ไม่เข้าใจกัน น่าจะได้รับการแก้ไขไปในทางที่ดีครับ :mrgreen:

เฮียอ้วน GARY เขียน:
จับฉ่าย 09 เขียน:ว่าแล้วต้องมีปัญหาแน่เพราะเห็นการปล่อยตัวก็คาดเดาได้ว่าเกิดปัญหาแน่ๆเพราะไม่ปล่อยเป็นรุ่นๆไป เห็นใจผู้จัดเหมือนกันครับและก็เห็นใจผู้เข้าร่วมสนุกด้วยเหนื่อยเหมือนกันแต่เหนื่อยคนละแบบ :x :x :x :x :x
ตั้งแต่ผมลงแข่งมาก็งานนี้แหละ ปล่อยตัวแบบนี้งงเลย คนที่ลงสมัครก่อนได้หมายเลขต้นๆก็อยู่ข้างหน้า คนที่สมัครทีหลังๆอยู่ท้ายๆๆ

เอาอะไรคิดเนี่ย แล้วให้ลงรุ่นแบ่งอายุไปทำไม ผมลงรุ่น 40-49 เบอร์ 263 ยังอยู่กลางๆ ผมถามหน่อยว่า ถ้ารุ่นเดียวกัน

อยู่ข้างหน้าผมสัก 30 ลำ อยู่ข้างหลังสัก 70 ลำ เอ้อแล้วคิดดูว่า ทำไมไม่ปล่อยเป็นรุ่น อย่างที่เขาทำกันละครับ
...ประเด็นนี้น่าสนใจครับ มองได้หลายมุม จะมองให้ "แฟร์" ก็ได้ :D จะมองว่า "ไม่แฟร์" ก็ได้อีก :D แต่ส่วนตัวผมก็ว่า "แฟร์" แปลกแหวกแนวดีครับ (ผู้จัดประกาศไว้ตั้งแต่โฆษณาแล้ว) :D ผมเดาว่าที่ผู้จัดปล่อยตัวแบบนี้เพื่อ...ให้เวลาของนักปั่นเป็นมาตรฐานเดียวกันครับ ใช้นาฬิกาจับเวลาตัวเดียว...จบ ถ้าแบ่งจับเวลาตามรุ่นต้องจับเวลารุ่นใคร รุ่นมันอีกเยอะแยะ ปวดหัว มากเรื่องครับ, ส่วนที่แบ่งรุ่นอายุก็เพื่อที่จะให้ไปทดสอบพลังกับรุ่นราวคราวเดียวกัน ส่วนข้างหน้ามีกี่ลำ, ข้างหลังมีกี่ลำก็ต้องคอยไปลุ้นเอาครับ :D :lol:

...ทริปนี้การจับเวลาคล้ายๆ กับ "อินทนนท์" แต่ต่างกันที่อินทนนท์ไม่แบ่งรุ่นอายุ ซัดกันมันไปเลยทั้งเด็ก,วัยรุ่น, วัยเกรียน, วัยผู้ใหญ่, ขาอ่อน ขาแก่, ทีมชาติ, ทีมโปรฯ มันส์กันคนละแบบครับ (ผมชอบทั้งสองแบบนั่นหล่ะ) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
chanchai-4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8370356
Bike: Orbea cannondale

โพสต์ โดย chanchai-4 »

หายน้อยใจหรือยังถ้ายังปีหน้าไปตามหาหัวใจกันต่อนะ ฉันตามหามา4ครั้งแล้วมีปัญหามากมาย
มีค่าใช้จ่ายเยอะแยะแต่ก็ประทับใจทุกครั้งปีหน้าว่าจะมาตามหาต่อว่ามาทำไมทุกปี :lol: :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย chanchai-4 เมื่อ 08 พ.ค. 2013, 22:48, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ไป..ตาม..ใจ..เรียก..ร้อง
เฮียอ้วน GARY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0861554647
team: ชมรมเทศบาลเมืองบ้านบึง
Bike: GERYFISHER,TREK8500,GIANT ANTERM X3,TREK EX 9.5 EVO , น้องแดง SPECIALIZED,SL4,S-WORKS TRANSITION,KHS

โพสต์ โดย เฮียอ้วน GARY »

ผมก็บ่นแบบไม่เข้าใจครับ ยังไงก็จัดใหม่อีก ผมอยู่ชลบุรีไปค้างตั้งแต่วันเสาร์ แข่งเสร็จไม่มีแรงขับรถ ต้องค้างอีกคืน

เช้ายังเอาวีโก้ขึ้นไป ลองอีกรอบ เสือภูเขาใช้เวลาไปตอนแข่ง 2.26 ปีหน้าคิดว่าจะทำให้ดีกว่าเดิม

เส้นทางที่ปั่นขึ้น หลังจากฝนหยุดตกแล้วสวยมาก หมอกเป็นชั้นๆๆเลย

ถ้าว่างต้องแอบมาปั่น แน่นอนครับ :mrgreen:
ยอมตาย ไม่ยอมขึ้นรถ ถึงแรงจะหมด ก็ไม่ยอมให้ดันหลัง

อ้วน GARY
เสือเพชรบูรณ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801187686
team: ทีมเสือเพชรบูรณ์
Bike: Bianchi MUTT - Cannondale F3-Six13
ตำแหน่ง: มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพชรบูรณ์ »

คงไม่ต้องอธิบายอะไรมากงานผ่านไปแล้ว ปัญหามีไว้แก้ไข กำลังใจมีไว้ต่อสู้ ในฐานะกรรมการงานนี้เช่นเดียวกันต้องขอกราบอภัยในความผิดพลาด และต้องขอกราบอภัยกับผู้บริหารในหน่วยงานผมด้วยที่ละทิ้งหน้าที่ประจำ มาทำหน้าที่จิตอาสาเป็นแรมเดือนโดยไม่หวังอะไรตอบแทนขับรถขึ้นภูทับเบิกจนนับเที่ยวไม่ได้ คงไม่ต้องสงสัยอะไรที่หลาย ๆ สนามที่จัดครั้งที่ 1 แล้วก็หายไปเลย ถึงอย่างไรเราก็ยังเป็นพี่น้องกันตลอดไปขอบคุณครับ
ไม่ปั่นตอนนี้ แล้วจะไปปั่นตอนไหน..ล่ะ โดย..เสือคลองคล้า
wakin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897063895
team: Forz Airport Phitsanulok
Bike: Trek 8900 - Trek 2.1

โพสต์ โดย wakin »

:P :P :P
ถึงผมจะช้า แต่ผมก็ถึง....ชัวร์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”