TCCชวนปั่นทางไกลเลย-อุบลฯ ระยะทาง 1,111 กม. 26 ธ.ค-4 มค.52

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

จารุกัญญา TCC
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย TCHA
ติดต่อ:

Re: TCCชวนปั่นทางไกลเลย-อุบลฯ ระยะทาง 1,111 กม. 26 ธ.ค-4 มค.52

โพสต์ โดย จารุกัญญา TCC »

สวีสดีค่ะคุณศักดิ์สิทธ์ ยินดีมากค่ะที่ได้มีโอกาสปั่นร่วมกัน
สวัสดีค่ะทุกท่าน...หากใครยังซ้อมไม่ทัน
พวกเราปั่นกันประจำอยู่แล้ว ถือเป็นการซ้อมไปในตัว
หรือจะเอาสามวันแรกเป็นการซ้อมก้ไม่ว่ากันค่ะ..

กว่าจะถึงวันที่ปั่น 210 กม. ก็อยู่ตัวพอดี .. :P :P :P
อย่าหลงทางก็แล้วก้นค่ะ คราวก่อนวันทีปั่น 210 กม. พอเริ่มออกตอนเช้ามีกลุ่มหน้าพาหลงไปเกือบ 20 กม. แทบแย่..โชคดีป๋องมีคุณณรงค์...(ถึงจะจากไปแล้วก็ยังคิดถึงอยู่) พาลากไปทันกล่มกลางๆ ได้ ....เกือบแย่...

คราวนี้ป๋องทำคู่มือพร้อมแผนที่ในแต่ละวันให้ทุกท่าน หากอ่านและทำความเข้าใจก่อนเดินทางก็จะเป็นการดีค่ะ...

ก่อนนอนทุกคืน..อย่าลืมตรวจเช็คสภาพจักรยานก่อนนอนทุกท่านนะคะ...
แล้วพบกันค่ะ

สู้...สู้...สู้...

สรุปรายชื่อผู้ร่วมทริปทางไกลใจถึงใจ ครั้งที่ 4

1.นายมงคล วิจะระณะ (น้าหมี)อายุ 52 ปี เสื้อ L
2.นางสาวจารุกัญญา ราษฏร์ศิริ (ป๋อง) อายุ 52 ปี เสื้อ S
3.ร.ต.ลิขิต กลุสันเทียะ อายุ 61 ปี เสื้อ S
4.นายนที ศานติมงคลวิทย์ อายุ 68 ปี เสื้อ XL
5.นางสาวสาริตา บุญประเสริฐ อายุ 33 ปี เสื้อ L
6.นพ.วิชอบ ธนกิติธรรม อายุ 69 ปี เสื้อ M
7.นายชัยยุทธ ปิ่นมีทรัพย์ อายุ 35 ปี เสื้อ L
8.นางสาวเกศิณี สิริมณีกร อายุ 49 ปี เสื้อ M
9.นางสาวปิยนุช เสวตวิวัฒน์ (กะปิ)อายุ 44 ปี เสื้อ M
10.นายมงคล สุตโต (เฮียหมง)อายุ 57 ปี เสื้อ L
11.นายสันติ ตรีขจรศักดิ์ อายุ 47 ปี เสื้อ M
12.นางสาวลีลา กูลณรงค์ (แมว)อายุ 47 ปี เสื้อ S
13.นางสาวสายลัดดา ปรางค์ชัยเวศน์ (ตุ๊ก) อายุ 51 ปี เสื้อ L
14.นายวิชัย สนคะมี อายุ 58 ปี เสื้อ L
15.นายศักดิ์รพงศ์ เกรียงพิชิตชัย (หล่อ) อายุ 43 ปี เสื้อ XL
16.นายสุทธิชัย สุศันสนีย์ อายุ 61 ปี เสื้อ S
17.นางอรเอม เทอดประวัติ อายุ 55 ปี เสื้อ L
18. นายสัมพันธ์ วีระโสภณ อายุ 61 ปี เสื้อ M
19. นายศักดิ์สิทธิ์ ศศิบุตร อายุ 59 ปี เสื้อ XL
20. นายอนุชาติ เอื้อถาวรอนันท์ (เฮียเผ่า) อายุ 54 ปี เสื้อ XL
21. นายกมล เฮงเกียรติศักดิ์ (อ.โลตัส) อายุ 56 ปี เสื้อ L
22.นายวัฒนา ดอกไม้ทอง อายุ 32 ปี เสื้อ M
23.นายปกาสิต เวียร่า 40 ปี เสื้อ L
24.นายวินัย ทรรทรานนท์ (ช่างหนึ่ง) อายุ 36 ปี เสื้อ S
25.นายสมชาย มีแสง อายุ 54 ปี เสื้อ M
26.นางสาวกัญญาพัฒน์ บัณฑุกุล (หลิน)อายุให้ทาย..เสื้อ S
27.นายอภิรักษ์ ฤกษ์วรัญญู อายุ 48 ปี เสื้อ XL
28.นายผดุง ลิปยะโกศล (เสธแดง) อายุ 54 ปี เสื้อ XL
29.นายเกตุ วรกำธร (Bob Usher) อายุ 74 ปี เสื้อ XL
30.นางวิภาดา ถิราณุชิตพงค์ (จือ)อายุ 48 ปี เสื้อ S
313.Mr.Sun cheul hwang (ชาวเกาหลี) อายุ 45 ปี เสื้อ XL
32.นายดนัย สุตินธร อายุ 30 ปี เสื้อ M
33.นายกนก สิริกาญจน อายุ 58 ปี เสื้อ S
34.นายไชโย แสงดี อายุ 65 ปี เสื้อ L
35นายสุธี ตรีขจรศักดิ์ อายุ 37 ปี เสื้อ M
36.นางสมเพชร ตรีขจรศักดิ์ อายุ 36 ปี เสื้อ S
37.นายทะนง สีตลารมณ์ (ไก่)อายุ 43 ปีเสื้อ M
38.นายสุเมธ ตรีขจรศักดิ์ อายุ 41 ปี เสื้อ M
39.นางวันดี เกษปทุม อายุ 53 ปี เสื้อ L
40.นายปองฤทธิ์ ปฏิเมธา (เป้ง) อายุ 33 ปี เสื้อ S
41.นางสาวสิริมา มีโต อายุ 35 ปี เสื้อ S
42.นพ.วิรัช โพคะรัตนศิริ อายุ 56 เสื้อ L
43.ทพญ.จินตนา โพคะรัตนศิริ อายุ 55 เสื้อ M
44.จสอ.จเด็จ มโนภาส (ลุงอู๊ด) อายุ 62 ปี เสื้อ M ...อาสาสมัครฝ่ายบริการ...ขอบคุณค่ะ
45.นายกลัณฑรัตน์ มโนภาส (เปิ้ม)อายุ 36 ปี เสื้อ L ...อาสาสมัครฝ่ายบริการ...ขอบคุณค่ะ
46. นายมนต์ชัย พึ่งเกษม อายุ 55 ปี เสื้อ L
47. นายเอี่ยมอาจ คูศิวิไลส์ อายุ 66 ปี เสื้อ XL
48.นายมณเทียร ถมยาชาติ อายุ 69 ปี เสื้อ L
49.นายสงกรานต์ กาญจนเมธานนท์ อายุ 65 ปี เสื้อ M
50.นายสุนทร เตชะคุณากร อายุ 76 ปี เสื้อ XL
แก้ไขล่าสุดโดย จารุกัญญา TCC เมื่อ 23 ธ.ค. 2008, 01:56, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: TCCชวนปั่นทางไกลเลย-อุบลฯ ระยะทาง 1,111 กม. 26 ธ.ค-4 มค.52

โพสต์ โดย lotus »

ฮิ ฮิ ผมก็หลงไป 20 กม วัน 200 กม เหมือนกัน ไล่กลับมาแทบแย่
งานยังไม่เพลาเลย ซ้อมได้แค่วิ่งอย่างเดียวเอง ถ้างานเสร็จอาจซ้อมเช้าวันศุกร์สัก 50 กม
รูปประจำตัวสมาชิก
เป้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817741872
team: มหาชัย
Bike: voodoo , Specialized , Bianchi , KOONSABUY , GIANT , TREK , KHS , HANDYBIKE , Raleigh , YAMAHA , BIKEFRIDAY
ตำแหน่ง: ปองฤทธิ์ ปฏิเมธา 19/67 ม.ปารวีร์ ซ.กาญจนาภิเษก 3 แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพ 10160
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป้ง »

แฟนผมก็ไม่ได้ขี่เลย กลับมาจากทริปบัลลูน ยังบนเจ็บก้นอยู่เลยครับ
อย่าไปยึดติดกับมันมาก เพราะติดแล้วมันจะเลิกไม่ได้
รูปภาพ
เสือวังสะพุง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: loei-bike
Bike: khs

โพสต์ โดย เสือวังสะพุง »

สวัสดีครับคุณ จารุกัญญา ผมและทางชมรมจักรยานเมืองเลยได้คุยกันแล้วว่าจะปั่นไปส่งคณะของทางtcc ที่แก่งคุดคู้ในวันที่28 และพวกผมก็จะปั่นกลับเมืองเลยกัน แต่อยากทราบเวลาที่ทางtcc ช่วงผ่านเมืองเลยกะประมาณเวลาได้ไหมครับ พวกผมจะได้รวมตัวกันถูกครับ ระยะทางไปปากชมมันไกลนะครับ ช่วงนี้ก็มืดเร็วอีกต่างหาก ควรออกจากรังเย็นรีสอร์ทแต่เช้า เส้นทางก็มีแต่เนินเกรงว่าจะใช้เวลาพอสมควรถ้าไม่เป็นการรบกวนขอเวลาประมาณที่จะผ่านเมืองเลยด้วยนะครับ เบอร์ติดต่อ 089-4498535 ผมบุญยิ่ง อยู่อำเภอวังสะพุงครับ
john wain
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897256338
team: นครศรีธรรมราช
Bike: จามิส

โพสต์ โดย john wain »

สวัสดีครับคุณป๋อง อิจฉาจังอยากร่วมทริปด้วยคุณเก็บตังค์ไม่แพงเส้นทางน่าปั่น ปีหน้าจัดอีกนะครับไปร่วมแนนอนสาบานได้ ปีนี้ขอตัว ขอหัว ขอเท้าไปสานฝันให้ตัวเองก่อน ขอบคุณครับ จากเสือหมู เจ้าของทริป สานฝันปั่นทางไกล นครศรีธรรมราช - อุบลราชธานี เข้ามาให้กำลังใจผมบ้างนะครับ
วินัย ทรรทรานนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bmx,Mtb,Roadbike
ตำแหน่ง: 1 TWO WHEEL BIKE SERVICE

โพสต์ โดย วินัย ทรรทรานนท์ »

เรียน คุณบุญยิ่ง ชมรมจักรยานเมืองเลย ตามกำหนดการของชมรมTcc วันที่28 ที่จะเดินทางออกจากรังเย็นรีสอร์ทกำหนดการจะออกประมาณ 7.30น.ครับมี+-นิดหน่อย.......สมาชิกชมรมปั่นกันประมาณ25-30กิโลเมตรครับ....สักประมาณ9.00น.น่าจะผ่านตัวจังหวัดนะครับ
เสือวังสะพุง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: loei-bike
Bike: khs

โพสต์ โดย เสือวังสะพุง »

นัย ทรรทรานนท์ วันนี้, 20:14

team: r.i.p /สวนธน Gole city
Bike: Can เรียน คุณบุญยิ่ง ชมรมจักรยานเมืองเลย ตามกำหนดการของชมรมTcc วันที่28 ที่จะเดินทางออกจากรังเย็นรีสอร์ทกำหนดการจะออกประมาณ 7.30น.ครับมี+-นิดหน่อย.......สมาชิกชมรมปั่นกันประมาณ25-30กิโลเมตรครับ....สักประมาณ9.00น.น่าจะผ่านตัวจังหวัดนะครับ

รับทราบครับผมทางชมรมจะรวมตัวกันรอนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย TCHA
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะทุกท่าน

พร้อมกันแล้วหรือยังคะ.... วันศุกร์นี้เราจะเดินทางกันแล้ว!!!!

คาดว่าผู้ร่วมเดินทางไกลทุกๆ ท่านคงจะพร้อมกันแล้ว ทั้งร่างกายที่ฟิด จักรยานที่อยู่ในสภาพพร้อมในการเดินทาง
รวมทั้งอุปกรณ์ ของใช้ส่วนตัว เครื่องป้องกันความหนาว ทราบว่าช่วงที่เราไปถึงอากาศทางภาคอีสานคงจะหนาวเย็นลงเรื่อยๆ..

แต่ไม่ต้องห่วงนะคะ ขณะที่เราปั่น เพียงแค่มีเสื้อสวมไว้ข้างในเพียงตัวเดียว กับเสื้อโครงการแขนยาว ก็คงจะเพียงพอ
เป็นห่วงช่วงออกตัวตอนเช้ามืดเท่านั้นอาจมีอากาศเย็นตรงช่วงอกได้..

จากประสบการณ์ที่เคยปั่นทางไกลมาหลายครั้ง ประสบพบปัญหาหลากหลาย ได้มีผู้มีประสบการณ์บอกเล่าให้ความรู้ไว้
อยากจะนำเรียนแบ่งปันให้เพื่อนๆ ได้นำไปประกอบการเดินทางบ้างเล็กน้อยค่ะ..
ขออนุญาตนะคะ

- เริ่มต้น..ต้องฟิตซ้อมให้ร่างกายแข็งแรงให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้..
- ตรวจเช็คสภาพจักรยานให้อยู่ในความพร้อมที่จะเดินทางไกล ไม่มีปัญหาระหว่างการเดินทาง
- เตรียมอุปกรณ์สำหรับแก้ปัญหาเรื่องรถจักรยานให้พร้อม เช่นเครื่องมือซ่อม ชุดปะยาง ยางอะไหล่ สูบลม เป็นต้น
- เตรียมอุปกรณ์สำหรับเป็นเครื่องป้องกันเช่น หมวกกันน๊อก กางเกงจักรยาน เบาะที่นิ่มๆ
ถุงมือ (หากมีหลายคู่ควรนำไปสำรองด้วย เผื่อกรณีหลงลืมสูญหาย เส้นทางยาว ถนนบางช่วงอาจเสื่อมสภาพ ทำให้เจ็บมือได้ และช่วยป้องกันความหนาวเย็น)
- เตรียมสิ่งจำเป็นระหว่างเดินทางเช่น..

อาหารเสริมระหว่างเดินทาง- ช่วยทำให้ร่างกายสดชื่น มีแรง มีกำลัง
- โปรตีนสกัด ผสมน้ำดื่มก่อนปั่น 1 ชม. จะช่วยให้กล้ามเนื้อแข็งแรง ทน และไม่หิวง่าย
- น้ำผึ้ง ชนิดหลอด พกพาสะดวก หยิมมาทานได้ง่ายโดยไม่ต้องชะลอความเร็ว
- อาหารหวานๆ เพื่อให้พลังงานได้รวดเร็ว และบรรเทาความหิว เช่นทุเรียนกวน..(ของชอบ) กล้วยตาก เพาเวอร์บาร์ทุกชนิด ขนมปัง ข้าวต้มมัด ฯลฯ ควรหาชนิดที่แกะทานได้สะดวก โดยไม่ต้องจอดรถทาน ไม่เสียรอบขา
- น้ำดี่ม..ควรมีกระเป๋าเป้น้ำดื่ม เพื่อจะได้สามารถดื่มได้ทุกเวลาที่ต้องการ โดยไม่ต้องชะลอความเร็ว เสียรอบขา
- ควรติดยาคลายกล้ามเนื้อชนิดทา และรับประทานพกติดตัว เผื่อจำเป็นต้องใช้สำหรับบรรเทาอาการบาดเจ็บกล้ามเนื้อ
- ยาหอม ยาดม ทำให้สดชื่นแบบไทยๆ

ปัญหาที่มักพบ
-อาการเจ็บก้น..
เราปั่นกันต่อเนื่องตั้งแต่เช้าถึงเย็น 8 วันติดต่อกัน แน่นอนว่าต้องมีการบาดเจ็บ ระบบ อาจทำให้เกิดบาดแผลได้ สังเกตุว่าในช่วงวันที่ 3 -4 แทบทุกคนเวลาอาบน้ำ..จะได้ยินเสียงซู๊ด..ซี๊ด...5555 อันนี้ไม่ต้องห่วงนะคะ คุณหมอจินตนามียาดี ยาวิเศษ เมื่อคราวทริปนราธิวาส - กรุงเทพฯ ได้ยาคุณหมอพอทาปุ๊บ..อาการก็หายทันที...คราวนี้คุณหมอก็จะเตรียมไปให้ด้วยค่ะ..
มีผู้มีประสบการณ์แนะนำว่า ให้ใช้เจล วาสลิน มีหลายท่านแนะนำให้ใช้แว๊กสำหรับนับแบ๊งค์ลื่นกว่าทาก่อนสวมกางเกง เลือกใช้กันเองนะคะ (...อ้อ..สำหรับ กกน.อันเดอร์แวร์ ขอแนะนำเก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้าก่อนนะคะ ไม่ต้องสวมขณะปั่นเพราะจะเป็นสาเหตุใหญ่ทำให้เกิดบาดแผลกดทับได้)

-อาการเย็นที่หน้าอกตอนออกปั่นตอนเช้า-
ขอแนะนำให้สอดกระดาษหนังสือพิมพ์ หรือพลาสติดไว้ในอก ระหว่างเสื้อโครงการ และเสื้อชั้นใน จะช่วยไม่ให้หน้าอกเย็นเกินไป พอปั่นไปได้ 30- 50 กม. เราก็ถอดเก็บได้ง่ายไม่เกะกะ เพราะหากสวมเสื้อกันหนาว พอร้อนก็เก็บลำบาก

-อาการเจ็บทีมือ-
ท่านที่มีประสบการณ์แนะนำว่า ไม่ควรจับแฮนด์แน่นเกินไป ไม่ทิ้งน้ำหนักลงที่มือ ให้งอข้อศอกเล็กน้อย เกร็งหน้าท้องไว้ ทิ้งน้ำหนักลงที่เท้า จะทำให้รอบการปั่นดี และได้ความเร็ว ก้นก็จะไม่แช่ติดเบาะมาก ลดปัญหาการเจ็บก้น

-ระหว่างการเดินทาง...จะมีรถบริการคอยติดตาม ให้บริการโดยผู้มีประสบการณ์
หากต้องการความช่วยเหลือจากรถบริการ..กรุณาจอดรถริมถนน ถอดหมวกแขวนไว้ที่แฮนด์ขวามือ เพื่อเป็นสัญญลักษณ์ขอความช่วยเหลือ เมื่อรถบริการผ่านมาก็จะจอดให้บริการ กรณีไม่มีขาตั้ง ให้นอนจักรยานไว้ริมถนน วางหมวกไว้บนรถ

-ปัญหาการซักผ้า-
ในทุกวันเราจะสวมเสื้อโครงการทุกวัน เพราะฉนั้นเมื่อถึงที่พัก อาบน้ำเสร็จเราก็จะซักเสื้อผ้ากันทุกวัน
หากกลัวว่าเสื้อผ้าจะไม่แห้ง เมื่อซักเสร็จเราจะใช้ผ้าเช็ดตัวที่โรงแรมจัดให้ ซับเสื้อ + กางเกง ก่อนนำไปตาก
จะทำให้แห้งเร็ว แต่ไม่ต้องห่วงนะคะ ช่วงนี้อากาศหนาวเสื้อผ้าแห้งเร็วค่ะเพราะความชื้นในอากาศต่ำ

เอ...มีอะไรอีกเอ่ย...หากนึกออกจะมาเล่าต่อนะคะ

ปล. การเดินทางไกลเราจะไม่ควรหยุดพักบ่อยเหมือนเคยนะคะ
เราจะมีการตั้งเป้าไว้..ช่วงเช้าอากาศไม่ร้อนอาจจะต้องเป็น 30 -50 กม. ถึงจะหยุดพักครั้งหนึ่ง
ซึ่งการพักจะใช้เวลาให้สั้นที่สุด รักษากล้ามเนื้อไว้ไม่ให้หดตัว
ช่วงทางอาหารกลางวันน่าจะทำให้ได้ 100 กม.
หลังอาหารกลางวันควรหาที่งีบสัก 20 นาที จะช่วยทำให้สดชื่นมีแรงขึ้นอยอะเลยค่ะ
ช่วงบ่ายร้อนขึ้นนิด อาจจะประมาณ 25- 40 กม. พักครั้งหนึ่ง

วันแรกๆ อาจเหนื่อยหน่อย...พอหลังๆ เริ่มเข้าที่ หากร่างกายไม่ฟิตพอ วันที่ 3 อาจแป๊กนิดหนึ่ง พักนิดก็ฟื้นค่ะ
วันหลังๆ เริ่มสนุก...

ก่อนนอนทุกคืนต้องตรวจเช็คสภาพรถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้ในวันรุ่งขึ้นทุกวันนะคะ...
หนุ่มๆ ช่วยสาวๆ หน่อยนะคะ..ขอบคุณมากค่ะ

ขอแนะนำสำหรับสาวนักแบกทั้งหลายนะคะ....
ทริปนี้ไม่ต้องแบกอะไรไปเยอะระหว่างการปั่นนะคะ เก็บไว้รถบริการดีกว่า
โดยเฉพาะกระเป๋าเป้ ซึ่งชอบพกอระไรเยอะแยะ เกินจำเป็น
(อาจลองสำรวจแยกของที่ไม่เคยหยิบใช้เลยที่แบกไปทุกทริปดูว่ามีอะไรบ้าง..บ่อยครั้งจะพบว่าเราเอาไปทำไมน๊า..)
กระเป๋าท้าย กระเป๋าข้าง...ไม่ขอแนะนำให้ติดไปค่ะ ควรจะตัวเบาที่สุดเท่าที่จะทำได้
เพราะลมแรงมากกกกกกกกก......ขอบอก..แทบจะเรียกได้ว่าปล่อยมือเป็นล้ม...5555 ไม่ได้ขู่นะคะ...5555

อ้อ...เพื่อนที่ชื่อตะคริว..ไม่ต้องพามาด้วยนะคะ ให้อยู่ดูแลบ้านเฝ้าบ้านไว้...555..ไม่ต้องมาเที่ยวด้วย...555

ขอให้ทุกท่านสนุกกับการเดินทาง อีกประสบการณ์หนึ่งที่น้อยคนจะได้รับ ได้สัมผัส...

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย จารุกัญญา TCC เมื่อ 23 ธ.ค. 2008, 12:48, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่านมากๆ ค่ะ
ขอบคุณสำหรับการเตรียมการต้อนรับจากเพื่อนนักปั่นทุกจังหวัดในเส้นทาง

แล้วพบกันนะคะ...
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

“เที่ยวอีสานครึกครื้น เศรษฐกิจคึกคัก”

ขอขอบคุณ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) กองตลาดภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
สนับสนุนที่พักคืนแรก พร้อมอาหารเลี้ยงรับรอง 1 มื้อ
แก้ไขล่าสุดโดย จารุกัญญา TCC เมื่อ 23 ธ.ค. 2008, 01:45, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอขอบคุณ บริษัท สหพัฒนพิบูล จำกัด(มหาชน) โดยคุณวชิรุฬ จันทรงาม กรรมการผู้บริหาร
สนับสนุนเครื่องดื่มเกลือแร่ริสเชส น้ำแร่ Mont Fleur บะหมี่สำเร็จรูป นิสชินคัพนุดเดิล และโฟมล้างหน้า Bionic สำหรับการเดินทางไกลครั้งนี้
ไฟล์แนบ
DSCF311222.gif (34.65 KiB) เข้าดูแล้ว 437 ครั้ง
แอ็ดตาไว้ท์3
สมาชิก
สมาชิก
team: เชียงคานไรเดอร์
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย แอ็ดตาไว้ท์3 »

พรุ่งนี้แล้วซิ..พร้อม.สู้เต็มที.Yo. ทริปนี้ก็ขอให้ทุกๆท่านโชคดี เดินทางปลอดภัย
ดูแล้วเส้นทางปั่นจากเชียงคานเป็นต้นไปจะเลียบแม่น้ำโขงยาวไปเรี่อยๆ
ซึ่งสวยงามมากขอบอกแต่ถนนอาจจะเป็นสองเลนเป็นส่วนใหญ่ไหล่ทางอาจจะไม่ดี
รถที่ใช้ถนนเส้นนี้ก็ไม่เยอะเท่าไรสามารถปั่นกันได้สบายๆหายห่วงยาวเลยลูกพี่ Yo Yo
ดีใจที่เลือกเส้นทางนี้เพราะทำให้ทุกพื้นที่ ที่ขบวนปั่นผ่านไปทำให้ดูมีบรรยากาศสดชื่นสดใส
ผมเองก็คนเชียงคานขอกล่าวสวัสดียินดีต้อนรับ เอาไว้โอกาสหน้าจะขอร่วมขบวนด้วยเด้อ :mrgreen:
วินัย ทรรทรานนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bmx,Mtb,Roadbike
ตำแหน่ง: 1 TWO WHEEL BIKE SERVICE

TCCชวนปั่นทางไกลเลย-อุบลฯ ระยะทาง 1,111 กม. 26 ธ.ค-4 มค.52

โพสต์ โดย วินัย ทรรทรานนท์ »

เสื้อ....... จักรยานทางไกลใจถึงใจ # 4 เลียบแม่น้ำโขง จ.เลย-อุบลฯ 1,111 กม มาแล้วนะครับ................มารับได้ที่ทำการชมรมนะครับ
มีเสื้อสวมระหว่างการเดินทาง 1 ตัว สีส้มตามนางแบบนะครับและจะมีเสื้อโครงการ เป็นเสื้อยืดคอกลมสีขาว 2 ตัว....มารับได้เลยค๊าป
ไฟล์แนบ
IMGP6756k_resize_resize.jpg (61.82 KiB) เข้าดูแล้ว 337 ครั้ง
IMGP67551_resize_resize.jpg (62.56 KiB) เข้าดูแล้ว 336 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอเรียนแก้ไขที่พักวันที่ 30 ธ.ค. 51 จังหวัดหนองคาย
จากเดิมคือโรงแรมทิพย์ เปลี่ยนเป็น เรือนขวัญแก้วรีสอร์ทแอนด์สปา
โดยกลุ่มชมรมจักรยานจังหวัดหนองคายจะมาต้อนรับ ณ สะพานมิตรภาพไทย-ลาว พาปั่นเข้าที่พักค่ะ

รายละเอียดเส้นทาง กำหนดการ จุดต่างๆ รายชื่อ รวมทั้งเบอร์โทรต่างๆ รวบรวมจัดทำเป็นคู่มือการเดินทาง มอบให้ทุกท่านที่ร่วมทริปค่ะ
ธานินทร์๙๙
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Lemond

โพสต์ โดย ธานินทร์๙๙ »

จารุกัญญา TCC เขียน:สวัสดีค่ะอาจารย์โลตัส คิดถึงจัง ป๋องก็ขอเป็นห่อหมกด้วยค่ะ ...5555
อาจารย์ทัศนีย์ฝากความคิดถึงมาด้วยค่ะ...
ไม่ทราบว่าอาจารย์โลตัสรู้จักพี่อรเอม น้องสาวคุณชาติเชื้อ กรรณสูต เจ้าของ ชาโต้ เดอ เลย นักเรียนรุ่นเดียวกันหรือเปล่าคะ ทริปนี้พี่อรมาปั่นด้วยค่ะ
...
ข้อความที่อ้างถึงนั้นอยูหน้า 1 นะครับ
ผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้เมื่อผู้ร่วมทริปคงจะออกเดินทางจากกรุงเทพฯกันไปแล้ว
ผมได้ทราบข่าวทริปนี้จากคุณอรเอม ตอนที่พบกันครั้งล่าสุดเมื่อวันที่ ๒๙ พฤศจิกายน

อยากจะแก้ข้อมูลเพื่อป้องกันท่านผู้อ่านเข้าใจผิด.. คือขอชี้แจงว่าอันที่จริงคุณอรเอมไม่ได้เป็นน้องสาวคุณชาติเชื้อ กรรณสูต อย่างที่ระบุในข้อความที่อ้างถึง
ความจริงคือคุณอรเอมเป็นบุตรสาวคุณหมอชัยยุทธ กรรณสูต ผู้ก่อตั้งชาโตเดอเลย
คุณหมอชัยยุทธมีลูกห้าคน คุณอรเอมเป็นคนที่สี่
คนโตเป็นผู้ชาย ซึ่งเสียชีวิตไปกว่ายี่สิบปีแล้ว และัไม่ได้ชื่อชาติเชื้อ ถัดมาเป็นผู้หญิงสามคน และคนสุดท้องเป็นผู้ชาย
พี่น้องทั้งห้าคนมีชื่อคล้องจองกัน.. ดูเรื่องราวเพิ่มเติมได้ที่:

http://www.acassoc.com/o2/Newsdetail.asp?id=1572

ส่วนคุณชาติเชื้อนั้น แม้จะนามสกุล"กรรณสูต"เหมือนกัน แต่ไม่ได้อยู่ในครอบครัวนี้ และไม่ได้เกี่ยวข้องกับชาโตเดอเลยแต่อย่างใด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”