***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Asasel
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-685-6387
team: BIKE n DELICIOUS
Bike: BMC TE02(2009) / Giant Peloton 6200

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

โพสต์ โดย Asasel »

เขียวเหลืองรายงานตัวครับ รุ่น 112
Happy 3nd anniversary SNSD!!! (We're Nothing Without 9 )
BIKE n DELICIOUS ราชพฤกษ์-สะพานพระราม 4 BMC Gangster
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม2
Bike: trek /bianchi

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

โพสต์ โดย Ra Rama2 »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวลูกเเม่รำเพยทุกท่าน เข้ามาอ่านเป็นประจำครับ เเต่ไม่ค่อยได้โพส์ท ;)

เมื่อวันเสาร์ปั่นจักรยานที่พระรามห้า เจอพี่สุเมธปั่นจักรยานมาด้วยกันเป็นปีเพิ่งรู้ว่าเป็นเด็กเทพฯเหมื่อนกัน พี่สุเมธรุ่น100ครับ ส่วนน้องชายพี่สุเมธรุ่นเดียวกันครับรุ่น102 พี่เค้าเข้ามาอ่านในเวปประจำเเต่ไม่ค่อยได้โพส์ทครับ

ใครมีข่าวสารอะไรบอกกล่าวในนี้ได้ครับ
nightbird
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย nightbird »

ผม ทศ19497 รุ่น99 หรือ 100??ห้อง ม.6/8
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆยินดีที่กลับมาพบกันอีก
yappyhappy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819956689
Bike: Ubike Folding bike.."Citizen" & Kalaq Folding Bike "Q6"

โพสต์ โดย yappyhappy »

ท.ศ.24678 ลูกแม่รำเพย 106 (31-34) 6 ปีถ้วน
trek 1.2 ครับ หมอบครับ
อยู่ แถว ลาดปลาเค้า กับ วังน้ำเขียว่วงนี้ไม่ค่อยได้ปั่น งานยุ่ง ยินดีที่ได้เจอ พี่ๆ น้องๆ ครับ
AKE P8
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818199866
Bike: DAHON P8

โพสต์ โดย AKE P8 »

Ra Rama2 เขียน:หวัดดีครับคุณเสือ tigger ผมเรียนม.4-6ห้อง12 ช่วงนั้นทีมฟุตบอลโรงเรียนค่อนข้างเก่งมาก เช่น พ.ต.ทประสงค์ พันธ์สวัสดิ์ ห้อง11.....คุณเสือ tiggerอยู่ห้องไหนครับ
สวัสดีครับ
ผมรุ่นเดียวกับ ประสงค์ พันธ์สวัสดิ์ เขาอยู่ห้อง11 ผมอยู่ห้อง12 ไม่ทราบว่าเรารุ่นเดียวกันหรือเปล่า
ผมชื่อเอกครับ
pp_walker
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางแก้ว Samutprakarn

โพสต์ โดย pp_walker »

AKE P8 เขียน:
Ra Rama2 เขียน:หวัดดีครับคุณเสือ tigger ผมเรียนม.4-6ห้อง12 ช่วงนั้นทีมฟุตบอลโรงเรียนค่อนข้างเก่งมาก เช่น พ.ต.ทประสงค์ พันธ์สวัสดิ์ ห้อง11.....คุณเสือ tiggerอยู่ห้องไหนครับ
สวัสดีครับ
ผมรุ่นเดียวกับ ประสงค์ พันธ์สวัสดิ์ เขาอยู่ห้อง11 ผมอยู่ห้อง12 ไม่ทราบว่าเรารุ่นเดียวกันหรือเปล่า
ผมชื่อเอกครับ
ตอนผมเรียน ม 6 อาจารย์ ก็ให้ ประสงค์มาโชว์ เดาะบอลให้ดู ยังจำเหตุการณ์ได้ แม้ว่าจะกว่า 27 ปีมาแล้ว
นานมาก แต่ยังจำได้
ว่างๆรองนัดกันไปปั่นไหม๋ครับ พี่น้อง

ฮะ ฮะ ฮ้า ฮะ
ping_deb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0827772232
team: เสือสันป่าตอง/ปั่นเดี่ยวหน้าพระลาน
Bike: trek4300/ canondale f700/ merida hfs4000/ bianchi kuma5300

โพสต์ โดย ping_deb »

ลูกแม่รำเพย46/49รายงานตัวอีกคนครับ

จบ3ปีแล้ว

ตอนนี้เรียนอยู่เชียงใหม่ครับ

จะมาทริปเชียงใหม่บอกนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนครับ
ถ้าเกิดมา เพื่อพยายาม เป็นคนอื่น
เราจะไม่มีเวลา เป็นตัวเอง
P and P
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824474083
team: พระราม 2
Bike: LA / จักรยานพับไร้รุ่น/ Trek 4500 ปี 2011
ตำแหน่ง: 57/58-59 ซ.ประชาอุทิศ90 ถนน ร.พ.ช.

โพสต์ โดย P and P »

เด็กเทพเต็มเยย ไม่นึกว่าจะมีเยอะขนาดนี้
ลุงหนวด บางเขน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ไม่มีสังกัดทีม
Bike: CASSEROLL, TSR

โพสต์ โดย ลุงหนวด บางเขน »

สวัสดีชาวเขียวเหลืองทุกคน
ผมเข้าเรียน ทศ ปี 2512 รุ่นผมคือ 14-16 (14 หมายถึงจบ มศ3. ปีการศึกษา ปี2514ส่วน 16คือปีจบ มศ5.)
รุ่นผมเป็นรุ่น แรกที่เข้าไปเรียนตึกนิภาฯ เรียกรุ่นค้างคาว ถ้ามีโอกาสเจอกันค่อยคุยเรื่องเก่าๆ
เพิ่งขี่จักรยานมาประมาณ 2ปี ส่วนใหญ่ขี่ออกกำลังตอนเช้ามืด วันละชม.เศษ ไปบ้างเส้น local rd. ไปบางประอิน, บางไทร
ส่วนใหญ่ขี่คนเดียว, กลุ่มเพื่อนที่สนิทประมาณ 3-4 คน,กับกลุ่มโรจนะบ้าง
เข้ามาอ่านในเวปนี้ได้ระยะหนึ่งแล้ว อ่านข้อความของเสือSpectrum จากเวปอื่นบ้าง เพิ่งมารู้ว่าเป็น ทศ ด้วยกัน วันหลังต้องรบกวนขอความรู้บ้าง
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

ดีใจที่ได้เจอลูกแม่รำเพยในวงการจักรยานทุกท่านเลยครับ ขอบคุณที่ชมและยินดีแลกเปลี่ยนความรู้ครับ

เรื่องรุ่นผมเองก็เลือนๆ แล้วครับ จำได้แต่ว่าจบราวๆ ปี 17 และเป็นรุ่นปีที่เปลี่ยนจากคำว่ามัธยม (ม. 1 - 6) มาเป็น มัธยมศึกษา (มศ. 1-5 ) น่าจะตอนผมอยู่ ม.3 พอดีครับ

รุ่นผมเป็นรุ่นที่มีประสพการณ์ตรงกับ 14 ตุลาฯ เต็มๆ เลยครับ เพื่อนท่านหนึ่งที่เป็น บก. รำเพย ปีขาล ก็ถูกจับ "โยนบก" หน้าเวทีโรงเรียนช่วงนั้นแหละครับ หลายท่านก็เข้าป่าไปช่วงปี 19 กลับมาก็มาเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในวงราชการก็หลายท่านครับ

เรื่องตึกนิภาฯ ผมก็จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าได้เข้าไปเรียนเป็นรุ่นแรกเหมือนกัน แต่ที่จำได้แม่นๆ เลยคือตอนอยู่ มศ. 4 ได้เป็นรุ่นแรกที่ทดลองเรียนตำราวิทยาศาสตร์ของ สสวท. ครับ
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม2
Bike: trek /bianchi

โพสต์ โดย Ra Rama2 »

สวัสดีพี่ๆน้องๆชาวลูกเเม่รำเพยทุกๆท่านครับ......ตึกนิภาฯนี้อยู่ในความทรงจำผมตลอดครับ เพราะได้เรียนที่ตึกนิภาฯปีเดียว ตอนม.4ประมาณปี28 ไปงานเลี้ยงรุ่นที่โรงเรียนเมื่อใด ต้องไปนั่งมองที่ตึกนิภาฯตลอดครับ ภูมิใจในการเป็นลูกเเมรำเพยมากๆครับ........
ลุงหนวด บางเขน
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีสังกัดทีม
Bike: CASSEROLL, TSR

โพสต์ โดย ลุงหนวด บางเขน »

สวัสดีทุกท่าน
ท่านเจ้าของกระทู้มีความทรงจำกับตึกนิภาฯ วันนี้ผมจะเล่าเท่าที่ผมทราบ
ประวัติความเป็นมาของตึกผมจำไม่ได้หมด จึงไม่ขอพูดถึง
ในปี 2512 ผมเป็นนร.ทศ.ห้องเสริม คือ มศ1ฉ.ต้องเรียนที่ห้องโถงตึกเยาว์ฯ เพราะห้องเรียนไม่พอ อ.ศรีนายก เป็นครูประจำชั้น ยังไม่มีตึกนิภาฯ สมัยนั้น พล.เอกกฤษณ์ เป็นนายกสมาคม ได้ไปขอตึกที่ถูกทิ้งล้างในวัดข้างตึกโซฎึกฯเพื่อเป็นห้องเรียน
ประกอบกับจะรื้อตึกเยาว์+ตึกโซฎึกฯ เพื่อสร้างตึกใหม่ จึงได้ไปเรียนที่ตึกนิภาฯเป็นรุ่นแรก ในปีถัดมาคือ มศ2 ตอนเช้าเข้าห้องเรียน ฉี่ค้างคาวเปียกเต็มโต๊ะ จึงตั้งชื่อกันว่ารุ่นค้างคาว ความจริงยังมีชื่อว่ารุ่นงูเขียวด้วยเพราะ ห้องชั้นบนมีงูเขียวตกลงมากลางห้องด้วย เรียนตึกนี้2ปี จำได้ว่า มศ3.มีเรียนเป็น2รอบ ผมเรียนรอบเช้าเข้า7.00นเลิกเที่ยง รอบบ่ายมีรุ่นอื่นมาเรียนด้วย มศ4 ย้ายข้ามฟากไปตึกแม้น น่าจะเป็นปีที่เจ้าคุณนรฯ มรณะภาพด้วยจำได้ว่าคนมาเช่าพระเดินผ่านกันมากกัน
มศ5.ได้เรียนตึกใหม่ชั้นบนสุด 14ตุลา แหกประตูตามไปเดินขบวนด้วย วันหลังเข้าเล่าต่อ
pea2525
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800070799
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพสาเกตนคร

โพสต์ โดย pea2525 »

สวัสดีครับ ลูกแม่รำเพยทุกท่าน ท.ศ.31464 พรพรต ชุปวา เรียน จบม.ต้น รุ่น 108 ปี แต่รักร.ร.ไม่แพ้รุ่นเรียน 6 ปีครับ
ทำงานเป็นครูอยู่จังหวัดร้อยเอ็ดครับ ออกทริปภาคอีสานชวนกันด้วยนะครับ หรือทริปต่างประเทศ(ลาว)ก็ได้
โอ....รู้สึกอบอุ่นจังเลย....
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

สวัสดีครับ ผมบรีสครับ ทศ118 (43-46)
ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ ^^

ตอนนี้ผมมีความคิดอยากจัดตั้งกลุ่มจตุรมิตร มีใครสนใจไหมครับ

viewtopic.php?f=53&t=232248

ตอนนี้ผมมีความคิดอยากจัดตั้งกลุ่มจตุรมิตร มีใครสนใจไหมครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=232248

จตุรมิตรสามัคคีดีเด่น จตุรมิตรนั้นเป็นสายใย
ยึดดวงใจให้เราสี่พี่น้องต่างปองรักกัน
จิตใจนั้นของเราเป็นเลิศ สุดประเสริฐเพราะความสามัคคี ...
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Jidsey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Katakura Silk,Panasonic,Merida Racelite 904
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jidsey »

น่าสนใจนะครับ ทีม จตุรมิตรสามัคคี

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=232248
LONG LIVE THE KING !!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”