After dark on 347

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

Re: After dark on 347

โพสต์ โดย ra_p »

สวัสดีครับพี่น้อง... :lol: :lol: :lol:

วันนี้ไม่รู้ว่าจะได้ปั่นตอนเย็นรึเปล่า เมื่อเช้าเลยแวบไปซอยขาพักนึง ได้มา 40 กว่าโล ;) ;)
เย็นนี้ถ้าไปไม่ทันปั่นก็จะแวบไปคุยครับ :mrgreen:
r a _ p ...Yo!
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ......
ตำแหน่ง: หลักสี่, บางกอก

โพสต์ โดย Gift »

พี่ๆ น้าๆ..วันนี้กิฟท์ก็ปั่นไม่ได้เหมือนกันค่ะ..เมื่อวานถูกแมงป่องต่อยที่นิ้วนิดเดียว..แต่ปวดสุดๆเลยค่ะ..คุณหมอให้ยามาทานแล้วมีอาการง่วงซึม..
ตอนนี้ยังลุกไม่ขึ้นเลย..
แล้วจะมาปั่นอีกที อังคารหน้านะคะ... :D

พี่นันท์ ขอให้หายปวดเร็วๆนะคะ.. :P
กิฟท์
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

nuRBS เขียน:นี่ถ้าจัด 347 นัดกันกับ พระราม 4 เล่น Dark version คงได้เกือบร้อยคันนะเนี่ย พี่ณรงค์ จัดซะหน่อยดีมั๊ย :roll:

...ท่าทางจะมันซะแล้ว..เดี๋ยวจะส่งแม่บ้านของพรรคไปประสานงา
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

วันนี้ เอ๊ย ไม่ใช่ คืนนี้ฝนลงเม็ดครับ พี่น้อง แต่งองค์ทรงเครื่องเรียบร้อยแล้ว
ล้อหมุนได้ไม่เกิน 100 เมตร จำต้องยกเลิกโดยปริยาย เซ็ง :(
ใครบางคนรู้ตัวว่าฝนตก เลยไม่ยอมมา :roll: :roll:
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

พล 347 เขียน:วันนี้ เอ๊ย ไม่ใช่ คืนนี้ฝนลงเม็ดครับ พี่น้อง แต่งองค์ทรงเครื่องเรียบร้อยแล้ว
ล้อหมุนได้ไม่เกิน 100 เมตร จำต้องยกเลิกโดยปริยาย เซ็ง :(
ใครบางคนรู้ตัวว่าฝนตก เลยไม่ยอมมา :roll: :roll:
เสียดายแทนครับพี่พล..วันนี้ไม่ค่อยดี ขอชาร์ทแบตไว้วันเสาร์ดีกว่า ไม่ใช่ฝนลงอีกล่ะ!! :lol: แต่ก็เลียบทางด่วนได้ไป 2 รอบเบาๆ ปรับเบาะสูงขึ้นตามที่พี่บอก ดีขึ้นมาก เป็นเพราะรองเท้าส้นมันสูงนี่เอง เปลี่ยนรองเท้าบ่อยๆ ไม่ดีนะ คืนวันอังคารที่ผ่านมา ไม่มีโอกาสได้ปรับเบาะ ลากกันยาว เลยเข่าแทบพัง..
-ขอบคุณมากน้องกิฟท์ ไม่เข่าเป็นอะไรมาก ว่าแต่ไปโดยอีท่าไหนให้แมงป่องต่อยเอา..ไม่อยากนึกเลยแค่โดนแตนต่อยอาทิตย์ก่อนยังปวดไป2วัน...ขอให้หายมาม่าเช่นกันครับ..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่นันท์..
มันตลกมากเลย...โดนต่อยตอนที่กำลังกินลองกองอย่างเมามัน..ลองกองมาจากใต้มีคนนำมาฝาก..และเจ้าแมงป่องก็คงมาจากสวนติดลองกองมาด้วย..
ตัวเล็กนิดเดียว..ต่อยเข้าที่นิ้วชี้..หมอบอกว่าตัวเล็กตัวใหญ่พิษมันก็ไม่แตกต่างกัน...หมอเลยฉีดยาชาบล็อกที่นิ้วให้เพื่อไม่ให้ปวดมาก..โดนยาชาไป 3 เข็ม บาดทะยักอีก 1 เข็ม..และให้ทานยาประเภทยานอนหลับ เพราะกลัวว่าเราจะทนพิษไม่ไหว..นี่ก็ 2 วันแล้ว ยังมึนยานอนหลับอยู่เลย..กิฟท์ตัวเล็ก..ยาเลยออกฤทธิ์นานหน่อยค่ะ.. :P
แฟนกิฟท์แซวว่า..ทำไมไม่ต่อยที่ปากหนอ.. :lol: :lol: แค่คิดก็หยองแล้วถ้าโดนที่ปากล่ะก็ อึ๋ย!!! :?
กิฟท์
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

โห หายเร็ว ๆ ครับน้องกิฟท์
เอาของเยี่ยม อะไรดี
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณค่ะพี่เชาว์...ส่วนของเยี่ยม ขอนึกก่อนนะคะว่าเป็นอะไรดี.. :P
กิฟท์
พล 347
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale EVO
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พล 347 »

น้องกิฟท์ครับ

ไอ้ตัวเล็ก ๆ รูปร่างเหมือนแมงป่องทุกประการ ขนาดเล็กกว่ามาก ๆ สีใส ๆ อ่อน
ชอบอยู่ตามช่อลองกองนั่นแหละ พิษพอ ๆ กับแมงป่อง ต่อยเด็กละก็ร้องไปสามวันสามคืน
ที่เดียวละ แบบที่ต่อยน้องกิฟท์นั่นแหละ
พบได้ทั่วไปที่ภาคใต้บ้านผม เขาไม่เรียกแมงป่องครับ แต่เรียกว่า ทอยามัน
ใครเคยได้ยินบ้าง

รูปภาพ

แมงป่องจริง ๆ ที่คุ้นเคยเป็นสีดำ หรือเขียวเข้ม ตัวใหญ่ยาวเกือบ ๆ คืบ ไอ้นี่ ดุ
ต่อยหมูตายได้

หายเร็ว ๆ นะครับ
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

Oho! ใช่เลยค่ะน้าพล..หน้าตามันเป็นแบบนี้เปี๊ยะเลยค่ะ..กิฟท์ก็ร้องลั่นบ้านเหมือนกันค่ะ :lol: :lol: ..ตอนที่กิฟท์โดนต่อย..ที่บ้านบอกว่านึกว่าเราร้องเพลงอยู่..เพิ่งมารู้ความจริงก็วันนี้ว่าที่จริงแล้วเราร้องเพลงเสียงหลงขนาดนี้เลยเหรอ.. เฮ่อ เฮ่อ :lol:
ขอบคุณค่ะ..ตอนนี้หายแล้วค่ะ..แค่ปวดนิดหน่อย เดี๋ยวอังคารหน้าก็ไปปั่นได้แล้วค่ะ..
ไปต่างจังหวัดกับครอบครัวขอให้เดินทางปลอดภัยนะคะ..อย่าลืมซื้อลองกองมาฝากนะคะ.. :lol: :lol:
กิฟท์
Beer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-825-5188
team: 347team rama9 sawasdee-bikestation
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Beer »

หายเร็ว ๆ นะครับ....สู้สู้ครับ :)
WE LOVE THE KING.....WE LOVE THAILAND
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

มันน่าจะต่อยที่มือนะ ดูซิจะพิมพ์ คีย์บอร์ด ยังไง
Venge S-WORK Project black
Gift
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณค่า..พี่เบียร์... :D
พี่นุ..นี่กิฟท์ก็โดนต่อยที่นิ้วชี้แล้วนะ..ยังงัยก็ยังมีสปีริต อินเตอร์เน็ตลิสซึ่ม.. :lol: :lol:
กิฟท์
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย CJ »

:roll: :P
พรุ่งนี้เวลาเดิม ยกรถข้ามเลยนะครับ
xxl
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Manchester United

โพสต์ โดย xxl »

คุณกิฟท์ จำได้ผมเคยโดนไอ้ตัวนี้ต่อยตอนเด็กๆเหมือนกันครับ มันแอบอยู่ในกองผ้าห่มที่แม่แช่ไว้

ปวดจนต้องไปหาหมอ แต่ไม่ตายที

เห็นเพื่อนว่าผมโชคดี ที่โดนแมงป่องแถวสุขุมวิทต่อย อินเตอร์หน่อย ใส่นวมต่อยจึงมะตายครับ

ถ้าโดนตัวแถวบ้านน้าเบียร์ น้านุ น้าไมค์ ต่อยป่านนี้สงสัยม่องไปแล้ว บ้านนอกซะขนาดนั้น ไม่ต่อยปล่าวน่าจะคาดเชือกมาด้วย :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”